[Funland] Trẻ sơ sinh nam đóng bỉm 24/7?

Lái Ngựa

Xe buýt
Xưa chưa có bỉm nên e chưa trải nghiệm, thả rông đến 15t và giờ ngoài 60 thấy vẫn ổn áp, búng nhẹ cái là lên. Đóng 24/7 bí bức lắm, căn giờ rồi tháo ra cho bé tự do chắc vẫn hơn ấp bỉm suốt
Búng cái nó tưng lên rồi rơi xuống lại à cụ áo sọc ? Vậy có vẻ hơi nhẹ cân nhỉ :>

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Chăm con trai thì sợ gì, chăm dép vất hơn nhiều cụ ơi. Dép nhà em đóng bỉm đến 18 tháng sau biết nói sõi rồi thì bỏ bỉm vì cháu biết nói ị . Trộm vía bây h đi ị nó ko khiến ai tụt quần cho nó cơ. Ơ em lạc vào diễn đàn làm cha mẹ à :))

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Bé nhà em đc 3 tháng rồi. Giờ đóng bỉm 24/7. Như vậy rất tiện nhưng sợ bí quá ảnh hưởng đến tinh hoàn.
Đây là bé đầu tiên của em, nên ko có nhiều kinh nghiệm. Các cụ nào từng trải tư vấn giúp em với?

Thượng đế từ hàng vạn năm trước đã thiết kế bộ ấm chén nằm ngoài ổ bụng 37,5°C rồi mà, tránh nóng, tức chỉ sx được tinh trùng ngoài mát, cụ đem đóng bỉm kín mít cả ngày từ bé thì đương nhiên bị ảnh hưởng sức khỏe SS sau này rồi. Hiện nay nhiều người trẻ vô sinh (đặc biệt trẻ tp) vì bố mẹ đóng bỉm sớm, lâu..lớn lên mặc xịp chặt quá...nên từ bé đến thanh niện đã bị hỏng, suy yếu tinh hoàn, dẫn đến bị vô sinh. Ngoài ra đóng bỉm lâu bị teo tinh hoàn dẫn đến đứa trẻ sau ko phát dục đúng thì mà có xu hướng nữ hóa, gọi là pede. Nói chung bé trai mặc bỉm nhiều, xịp chặt, tắm nước nóng thường xuyên thì thường suy yếu ấm chén, giảm khả năng TD, xu hướng bede.

Đội a e dân tộc miền núi phía bắc tuy ăn uống kém nhưng đẻ đái rất nhạy, ô nào cũng 4-5 con, vì từ bé toàn để lủng lẳng thoáng mát. Con gái sắp lấy ck bố mẹ nên khuyên con gái test bạn trai trước bằng cách rủ đi bơi đi tắm mùa thu đông, ô nào thấy nước mà hùng hổ lao xuống thì chắc quen tắm lạnh quen nước, ô nào e dè thì dễ quen tắm nước nóng từ bé, phải ktra thêm ấm chén, cho sống thử xem có đậu em bé ko hãy cho cưới, ko gặp thằng rể tịt thì khổ con mình, tốn tiền chạy chữa, và đời sống TD nó cũng chán vì súng yếu.

reindeer

Xe tải
Không có chuyện đóng bỉm ảnh hưởng đến khả năng sinh sản. Suy cho cùng mặc sịp hay ngồi nhiều ở độ tuổi sinh sản còn ảnh hưởng hơn. Vậy nên vô tư đi 2 đứa nhà em đến 2 tuổi rưỡi tự nó không thích là nó bỏ. Mịa cái đât nước này cái gì cũng dựa vào kinh nghiệm của mấy bà già mà không theo khoa học. Mình cứ theo bọn tây cho con ngậm ty giả và ngủ riêng thì một đống vào can ngăn, cuối cùng cũng xong, con mình mình nuôi cụ nhé.

Cống Ngầm

Xe buýt
Kinh nghiệm là tập xi trẻ từ bây giờ, đến khi tạo thành thói quen thì vừa thoáng vừa đỡ tốn tiền mua bỉm.
Còn về chất lượng thì bỉm tốt giờ nó chẳng làm hăm bao giờ nếu dùng đúng cách.
Mấy tháng thì tập xi đc hả cụ

ubisapro

Xe trâu
3 tháng đầu thì gần như đóng 24/7. Sau 3 tháng thì giãn bớt ra và tập xi cho trẻ. Mấy nhóc nhà e hơn tuổi là bỏ bỉm hết, tối chịu khó dậy xi tè. Đứa thứ 3 nhà e là bá đạo nhất, xi được hơn tuần, gấu nhà e ngủ quên nó còn khều dậy bắt xi :))

Quy Lão

Xe tăng
Bé nhà em đc 3 tháng rồi. Giờ đóng bỉm 24/7. Như vậy rất tiện nhưng sợ bí quá ảnh hưởng đến tinh hoàn.
Đây là bé đầu tiên của em, nên ko có nhiều kinh nghiệm. Các cụ nào từng trải tư vấn giúp em với?
Cụ chọn loại bỉm hàng Nhật nội địa ấy cho yên tâm cụ ạ. Nhà em dùng hàng bình dân là Merries cho 3 đứa F1 (2 nam) rồi không sao đâu.
Chỉ đề phòng bị hăm thì nên cho f1 thả rông thường xuyên để khô ráo thoáng mát. Bọn nó hay tè ị sau khi bú, ăn, hoặc lúc đi ngủ. Sau khi thay bỉm xong thì thả rông khoảng 15-20 phút trước khi đeo tiếp.
Được tầm 6 tháng là đã biết nhịn chờ cữ xi tè, xi ị rồi thì tập cho xong càng dễ thả rông.

Hooks

Xe tăng
Xưa chưa có bỉm nên e chưa trải nghiệm, thả rông đến 15t và giờ ngoài 60 thấy vẫn ổn áp, búng nhẹ cái là lên. Đóng 24/7 bí bức lắm, căn giờ rồi tháo ra cho bé tự do chắc vẫn hơn ấp bỉm suốt
Ngày xưa toàn thả rông, chỉ khổ cho các cụ già.
Nhìn cháu nó "vọt cần câu" mà chép miệng thèm thuồng :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhà em 2 đứa chỉ đóng bỉm khí ngủ. 1 gái 1 trai.
Lúc nhỏ thì hay nằm nên lót cái chăn nhỏ dày thấm. Ướt cái nào thay cái đó đỡ ướt giường. Quẳng vào máy giặt cả chăn nhỏ lẫn quần. Ngày mấy chục cái.
Lớn cỡ 6 th đến 2 tuổi thì xi tè. Cỡ 18th trở đi là cơ bản hết rất ít quần.
Mặc bỉm đúng là cực hình.

ruounephanoi

Xe buýt
Chắc cụ này đọc báo thấy vụ chơi golf bị phi gậy vào đi 1 hòn, vào viện bsi nói chồng 2,5 tỏi để lắp lại nên hoảng hả?

Marie Lee

Xe buýt
Kinh nghiệm là tập xi trẻ từ bây giờ, đến khi tạo thành thói quen thì vừa thoáng vừa đỡ tốn tiền mua bỉm.
Còn về chất lượng thì bỉm tốt giờ nó chẳng làm hăm bao giờ nếu dùng đúng cách.
Kinh nghiệm các cụ là vậy nhưng theo khoa học thì không nên xi tè con quá sớm. Em thì không phải theo khoa học mà vì lười nên cứ đóng bỉm cho con, đến tầm 17-18 tháng con biết nói, biết “phản kháng” chúng nó tự bỏ bỉm vì nóng con không thích. Trộm vía cả 3 đứa nhà em số lần bị hăm chỉ đếm trên đầu ngón tay.

laihosung

Xe tải
Kinh nghiệm các cụ là vậy nhưng theo khoa học thì không nên xi tè con quá sớm. Em thì không phải theo khoa học mà vì lười nên cứ đóng bỉm cho con, đến tầm 17-18 tháng con biết nói, biết “phản kháng” chúng nó tự bỏ bỉm vì nóng con không thích. Trộm vía cả 3 đứa nhà em số lần bị hăm chỉ đếm trên đầu ngón tay.
Em thì ko sợ bị hăm, chỉ lo ảnh hưởng đến tinh hoàn

Sun.flower

Xe đạp

202

Xe container
Mua bỉm tốt, để ý ko để bỉm đầy nước quá lâu, kiểm tra nếu phán đoán trẻ đi nặng thì thay ngay. Trẻ giờ đóng bỉm đến 2 tuổi