[Funland] Trẻ sơ sinh nam đóng bỉm 24/7?

Lavender168

Xe buýt
Nhà em hai anh cu, anh đầu lay lứt mãi tận hơn 1t mới hết bọc bỉm, anh sau thì hết chưa đến chục cái. đến tận 4 năm sau cô em sinh con em vẫn còn bọc bỉm cỡ bé đem cho.
Nhưng nuôi kiểu của em thì mệt, ban ngày cứ chốc em lại xi tè, nửa đêm tỉnh dậy cho bú cũng xi tè. còn đâu dùng tã.
Cao điểm nhất có ngày 7 cái quần, còn thì lê la biết ngồi có ngày bẩn cả quần chỉ hết một cái.
Thế mới có chuyện bố nằm cạnh con mà con vắt chim sang bên tè luôn vào mặt bố cháu.
Lúc nhỏ em đóng tã, dứt khoát kg bỉm, nên về sau đi đâu đóng bỉm bọn nó cứ cấu ra.
Em theo cách của các bà mẹ, cứ vớ lấy con là xi tè đã. Mà ở nhà em ai bế bọn nó cũng vậy cả. Bỉm chủ yếu để đi đâu đó bắt buộc phải dùng, nhưng kể cả đi đâu thì vẫn ước chừng để xi.
Giờ lạm dụng bỉm quá, cả cháo ăn liền.
Ở nhà xay rau còn thừa, cho bé ăn, hắn chớ phải nấu lại, còn phải xay chỗ khác cho tươi ngon, trong khi ở hàng họ cứ xay cả hũ để tủ mát quấy dần. Ai chứ mình chịu,

B_M_T

Xe buýt
Bé nhà em đc 3 tháng rồi. Giờ đóng bỉm 24/7. Như vậy rất tiện nhưng sợ bí quá ảnh hưởng đến tinh hoàn.
Đây là bé đầu tiên của em, nên ko có nhiều kinh nghiệm. Các cụ nào từng trải tư vấn giúp em với?
cụ chịu khó khoét lỗ chỗ tờ rim của cháu trước khi đóng nhé.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Xưa chưa có bỉm nên e chưa trải nghiệm, thả rông đến 15t và giờ ngoài 60 thấy vẫn ổn áp, búng nhẹ cái là lên. Đóng 24/7 bí bức lắm, căn giờ rồi tháo ra cho bé tự do chắc vẫn hơn ấp bỉm suốt
Công nhận ộp phơ chém kinh.
"ngoài 60 ...... búng nhẹ cái là lên".

QDV2012

Xe tăng
Bé nhà em đc 3 tháng rồi. Giờ đóng bỉm 24/7. Như vậy rất tiện nhưng sợ bí quá ảnh hưởng đến tinh hoàn.
Đây là bé đầu tiên của em, nên ko có nhiều kinh nghiệm. Các cụ nào từng trải tư vấn giúp em với?
Cụ lại nghe mấy bô lão rồi =))

F1 11 tháng nhà e đóng bỉm 24/24 chẳng sao cả, thay rồi bôi kem hăm lên là xong.

Thực rạ cụ để thả ra cũng chẳng sao miễn là kiếm người lau dọn lúc con tè con !. Các bô lão cứ bảo thả ra cho nó thoải mái mà đến cái công đoạn lau dọn thì chẳng thấy các bô lão ở đâu =))

QDV2012

Xe tăng
Không liên quan tới bỉm, nhưng 3 tháng tới cụ thớt thử nghiên cứu phương pháp ăn dặm "Bé chỉ huy" xem sao? Nhà em áp dụng thấy nó khác bọt lắm. Không bít CCCM nào đã tìm hiểu và áp dụng phương pháp này chưa?
Nhà e tìm hiểu rồi

PP này nếu rảnh và có thời gian thì làm vì chuẩn bị đồ hơi cực ngoài ra các cụ ko nên kỳ vọng vào việc giai đoạn này bé sẽ lấy dinh dưỡng từ việc ăn dặm. Nguồn dinh dưỡng chính là từ sữa nên đến bữa ăn chỉ huy con có ném đồ linh tinh méo thèm ăn thì cũng kệ vì trc đó là phải đệm sữa vào rồi.

CVT

Xe tải
Em thấy cứ đóng để lúc nó tè mà mình chưa thay quần đỡ bị ốm. Còn ảnh hưởng thằng em hay không thì chắc chưa có nghiên cứu

Quochuy81

Xe buýt
Em lúc xưa sáng 1 thau tã trước khi đi làm, chiều về thêm 1 thau nữa, chỉ khi đi đâu ra ngoài e mới xài bỉm thôi.

bearbie

Xe điện
bác nghĩ bọn Tây nó xài gì? Nó xi tè à? Lớn lên *** bọn nó hư hết à? Cứ cái gì của Tây Nhật chế ra thì học nó cho nhanh, học kinh nghiệm các cụ mợ thích theo kiểu cũ làm gì?

SonLT4

Xe hơi
Nhà e ngày trước trừ lúc tắm rửa ra thì bọn trẻ đeo bỉm suốt, cả ngày chắc được tầm 2 tiếng thoát bỉm

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Mời các cụ các mợ dùng bỉm 24/7, thử xem chịu được bao lâu?
Rồi sau đó, các cụ các mợ sẽ tự có câu trả lời cho mình, để đừng làm khổ con cháu mình từ khi mới lọt lòng mẹ.

kfcminh

Xe tăng
Mặc quần khoét lỗ, bấm giờ xi chai lavi tiện nhất. Chỉ đóng đêm và đi chơi. Kinh nghiệm e 2 f1. Cháu lớn vừa lấy vợ có con luôn. Chúc cụ thành công.

bearbie

Xe điện
Mời các cụ các mợ dùng bỉm 24/7, thử xem chịu được bao lâu?
Rồi sau đó, các cụ các mợ sẽ tự có câu trả lời cho mình, để đừng làm khổ con cháu mình từ khi mới lọt lòng mẹ.
vâng con cháu tụi tây khổ lắm đó bạn. Tụi nó cực lực phản đối xi tè.

Hieumos

Xe container
2 đứa nhà em quần ở nhà đều khoét c.him hết, 4 tháng đã bắt đầu xi tè ban ngày, tối đi ngủ vẫn đóng bỉm. Đến gần năm là cai bỉm cả tối và buổi tối thỉnh thoảng mới đái dầm.
Đấy là mùa hè, mùa đông thì thôi đóng bỉm cho ấm.

Con trai dễ hơn con gái. Kinh nghiệm nhà em đúc kết là căn giờ và cứ khi nào thấy c.him cu cậu dựng lên thì xi còn không thì thôi.

Các cụ cứ đọc sách báo nói bàng quang chưa phát triển này nọ chứ như 2 đứa nhà em ngoài 2 tuổi không bao giờ đái dầm, ngủ một mạch đến sáng.

Chỉnh sửa cuối:
bác nghĩ bọn Tây nó xài gì? Nó xi tè à? Lớn lên *** bọn nó hư hết à? Cứ cái gì của Tây Nhật chế ra thì học nó cho nhanh, học kinh nghiệm các cụ mợ thích theo kiểu cũ làm gì?
Thời tiết Tây khác thời tiết Việt cụ ạ, một đằng lạnh khô một đằng nóng ẩm. Mùa hè người lớn mặc cái quần short vải dày một xíu còn khó chịu, nhẽ nào đóng bỉm dày cho con.
Những cái người lớn không sờ tym trêu bé, mẹ không nên thay đồ trước mặt bé trai, ko bế dỗ ăn dong nên học tây. Còn mà đóng bỉm suốt ngày hay ngủ riêng giường từ khi sơ sinh - như nhà em là nên theo nếp các cụ nhà ta.

Lại nói về vụ ngủ chung giường với trẻ sơ sinh - bố mẹ nên nằm dưới chân bé để hơi thở người lớn không làm bé khó chịu và để ngủ quên không ôm ko đè phải bé. Cẩn thận hơn thì các tiệm bán đồ sơ sinh có bán cái nôi mềm chuyên dùng.

Cụ lại nghe mấy bô lão rồi =))

F1 11 tháng nhà e đóng bỉm 24/24 chẳng sao cả, thay rồi bôi kem hăm lên là xong.

Thực rạ cụ để thả ra cũng chẳng sao miễn là kiếm người lau dọn lúc con tè con !. Các bô lão cứ bảo thả ra cho nó thoải mái mà đến cái công đoạn lau dọn thì chẳng thấy các bô lão ở đâu =))
Bẩn quá thì vứt quần đi cụ ạ, đồ sơ sinh rẻ mà. Hành trình nuôi bé em vứt đi khoảng chục cái quần sơ sinh, mất có 200-300k mà con đc thoải mái.

mrcanonx4dl

Xe tải
nhà em cũng 24/7 đây sang tháng thứ 5 rồi, bỉm em nghĩ nó là phát minh quan trọng của nhân loại rồi :))