[Funland] Trâu chậm lại uống nước trong.

type

Xe tăng
Đi chơi xa nhóm đông trước khi khởi hành nhờ các ông ko phải lái nạp độ chục vại bia hơi dự trữ dùng dần.
Cái này hợp lí, mỗi ông lái chính thì quá buồn mồm luôn :))

xukthal

Xe lăn
Ủng hộ động cơ NH3 \m/\m/\m/
Anh em vừa đi xe vừa đc khuyến khích uống bia thoải mái :))
Vừa tăng doanh thu cho ngành RBNGK vừa tiết kiệm nguồn nhiên liệu hóa thạch đang dần cạn kiệt lại tăng nhu cầu du lịch, thăm viếng, lễ lạt ... :-bd:-bd:-bd

Fineness

Xe máy
Xe điện không cạnh tranh với xe xăng ở góc độ tiện dụng mà nó vượt trội ở tiếng ồn thấp và phát thải thấp ra môi trường đô thị. Giống như cạnh tranh giữa bếp từ và bếp ga thôi. Nó chiến thắng nhờ vào chính sách là chủ yếu.
Chào các cụ,

Với cá nhân em, em đang chạy xe dầu 4x4, cũng đang nhắm 1 em VF để "hiện đại hóa thằng người", tuy nhiên có 3 lý do sau khiến em chưa chốt được:
1. Khoảng cách di chuyển - thời gian sạc: em hay đi ngày trên 300km, nhiều đèo dốc, lịch trình thay đổi thất thường. Xe điện chưa đáp ứng được vụ này.
2. Em đọc thấy "nhà bán xe" có thể tắt máy, hạn chế, thu cước... mình từ bất kỳ đâu. Vậy là hành tung của em bị 1 bên khác nắm - không thoải mái.
3. Em đi thử VF8 cả tuần, rất ồn, tiếng lốp rào rào, lên QL1A 120km ù ù ào ào như xe tăng. Chạy đô thị mặt đường nhựa không đẹp sẽ ồn hơn xe xăng.

Nếu khắc phục được (1), (2) thì chắc em cũng dấn lên VF9 cho đỡ ồn, các cụ ạ.

Opel Astra

Xe điện
Em ứ tin cái đó. Chạy đc đôi năm là kém hqua. VW còn gian lận khí thải tẹt bô
Volkswagen + Mercedes còn dính mà bác.

Còn cái catalysator cho khí thải xe xăng bây giờ chẳng hạn, cái đó chạy tốt và bền bỉ trong nhiều năm.

Với cái khí này thì tôi không rõ - và nhìn chung không đánh giá cao cậu Tập khựa lắm, về high tech.

Chỉnh sửa cuối:

Opel Astra

Xe điện
Chào các cụ,

Với cá nhân em, em đang chạy xe dầu 4x4, cũng đang nhắm 1 em VF để "hiện đại hóa thằng người", tuy nhiên có 3 lý do sau khiến em chưa chốt được:
1. Khoảng cách di chuyển - thời gian sạc: em hay đi ngày trên 300km, nhiều đèo dốc, lịch trình thay đổi thất thường. Xe điện chưa đáp ứng được vụ này.
2. Em đọc thấy "nhà bán xe" có thể tắt máy, hạn chế, thu cước... mình từ bất kỳ đâu. Vậy là hành tung của em bị 1 bên khác nắm - không thoải mái.
3. Em đi thử VF8 cả tuần, rất ồn, tiếng lốp rào rào, lên QL1A 120km ù ù ào ào như xe tăng. Chạy đô thị mặt đường nhựa không đẹp sẽ ồn hơn xe xăng.

Quá dễ xử lý bác nhé:
1. Đi nhiều à: Thì bác cố gắng thu xếp công việc, đi in ít thôi ạ, đỡ tốn điện và xăng và bảo vệ môi trường.
2. Không thoải mái: Để tôi bẩu cậu Vova xoá cái đó.
3. Ồn ào à: Chắc tại tai bác kém thôi. Ọp pơ khen xe VF8 yên tĩnh lắm, như S-Class.

Nhá.

con dơi 141

Xe tăng
Volkswagen + Mercedes còn dính mà bác.

Còn cái catalysator cho khí thải xe xăng bây giờ chẳng hạn, cái đó chạy tốt và bền bỉ trong nhiều năm.

Với cái khí này thì tôi không rõ - và nhìn chung không đánh giá cao cậu Tập khựa lắm, về high tech.
Catalysator trên xe xăng thi làm việc chủ yếu với lưu huỳnh là chính cụ nhỉ. với lại mỗi chế hoạtđộng củađộng cơ thì hiệu suất và khí thải chắc chắn sẽ khác

Jonhy

Xe buýt
Mỗi lần sạc điện cả tiếng đồng hồ lúc có việc cần gấp thì các cụ mới hiểu được. Đi đâu xa cũng phải căn ke tính toán sạc điện cho cái xe hết hơi :))
Nói chung là chưa khai tử xe xăng thì em cứ xe xăng thôi. Thừa tiền thì e sẽ mua thêm cái xe điện cho vợ đi chợ :))

coolpix8700

Xe ngựa
Hướng họ giảm phát thải NOx không phải là xử lý khí thải ra, mà ở quá trình đốt.
Có thể được kết hợp giữa chất xúc tác và hỗn hợp đốt!

Hieumos

Xe container

haipvg

Xe tăng
Chào các cụ,

Tiếng lốp rào rào là do lốp mỏng, kiểu thể thao. Được cái nọ mất cái kia.

Fineness

Xe máy
Quá dễ xử lý bác nhé:
1. Đi nhiều à: Thì bác cố gắng thu xếp công việc, đi in ít thôi ạ, đỡ tốn điện và xăng và bảo vệ môi trường.
2. Không thoải mái: Để tôi bẩu cậu Vova xoá cái đó.
3. Ồn ào à: Chắc tại tai bác kém thôi. Ọp pơ khen xe VF8 yên tĩnh lắm, như S-Class.

Nhá.
Chúc bác cuối tuần vi vu vui vẻ,

Từ trước tới nay em không thích VF cho lắm (vì dị ứng kiểu làm truyền thông mãnh liệt... ), tuy nhiên gần đây em đổi ý, muốn VN mình mấy Doanh nghiệp to thành công bật lên cho đời sống đại chúng được cải thiện theo. Em định ủng hộ kiểu thiết thực, như mua nhà Nova, mua xe VF (mỗi tội chưa biết kiếm đủ xèng).

Nhưng quả tình, ủng hộ thiết thực cũng có giới hạn bác nhỉ. Riêng vụ lộ hành tung là em thật sự không ủng hộ được, không biết mua xe cả gói (pin) có bị lộ hành tung không bác nhỉ?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Lúc đó trên xe luôn phải có cái bô cụ nhé. Dọc đường cạn bình còn cầm bô vẫy các xe đi qua xin trợ giúp.
Lúc đó trên cao tốc ái đường chắc nh phết các cụ nhỉ.
Chứ e nghĩ không thể ái được trên xe rồi.
Ah hôm xưa có anh Ấn độ độ cả cái to lét trên con phò tủn.

minh.nt

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Mà nc trong thì lm gì có cá cccm nhể, câu này e học trên mạng ko p e tự nghĩ ra nhé

son.nguyen.1979

Xe tăng
Kết hợp với động cơ CH4 nữa thì tiện cụ nhỉ

Ủng hộ động cơ NH3 \m/\m/\m/
Anh em vừa đi xe vừa đc khuyến khích uống bia thoải mái :))
Vừa tăng doanh thu cho ngành RBNGK vừa tiết kiệm nguồn nhiên liệu hóa thạch đang dần cạn kiệt lại tăng nhu cầu du lịch, thăm viếng, lễ lạt ... :-bd:-bd:-bd

hd-vt

Xe container
Trâu To uống trong hay đục thì kệ chúng đê. Việc cc là kiếm tiền và mua. Chả có ngược lại.