Trao một ngàn niềm vui, cho các cháu học sinh trên cao nguyên đá Đồng Văn - Hà Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

my_pense

Xe đạp
Chương trình ý nghĩa quá! E rất muốn đi!

Làm sao bây giờ?!,,,,,ôi! công việc!!!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em vừa vào blog của Hà Linh để cảm ơn, blogger là con gái nên tuyền bài về trà với hoa, cũng mò mẫm đọc 1 hồi :D
Cập nhật: Em đã nhận 400k của blogger Hà Linh nhờ anh Prado1986 chuyển.

Em cũng xin vào đây đóng góp với chương trình của nhà Ếch ạ, về việc CT phân công em sẽ hoàn thành sớm, còn về đi cùng đòan đợt này không biết em có tham gia được không, nếu được em cũng xin theo đoàn để được quay lại HG và cùng làm với các cụ nhà mình chương trình nhiều ý nghĩa này, về ủng hộ cho các cháu em sẽ ủng hộ vào quỹ BB chỗ cụ Lý sau ạ
Chúc anh sớm khỏe cái chân, hết đau cái lưng, để tham gia chương trình tưng bừng cùng anh em!
Lô thùng của chuyến Trạm Tấu dùng để đóng thùng đựng các phần quà cho các cháu rất hợp lý (to, dầy, chắc chắn), chuyến này còn có thể lấy được thì nhờ anh lấy giúp anh nhé.
Cụ gọi em à? Em đưa F1 đi học từ sáng mà cái Ip 6S của em nó trục trăc hay sao ý k online được.

Cụ kì kèo quá mà em thì cũng hay thay lòng đổi dạ. Thôi thì thế cho có đôi có lứa vậy: cụ 20 em 16 phải không nhể. Em chia nhẩm thế không biết có đúng không ợ. Ặc ặc

@ Cụ chủ: Coi như thú nhún em và cụ Lambo chia nhau rồi ợ

Mấy lị cụ quí em thía khi nào em mua sen cây và vách kính cường lưc cụ bán giá tình thương cho em ná
Cụ Từ. coi như em với mợ For đã chốt vụ thú nhún nhá, Cụ có ý kiến gì không ạ
Có 1 ý kiến thôi ah: Yêu liên minh lambo và Ford thật nhiều!!!
Nếu có đi chỉ Sói đi được thôi cụ ợ
Gửi F1 cho ông bà, cả 2 VC cùng đi cho rôm đi mợ ui!
Oài,
Chắc trượt vụ này rồi. Nguyên nhân thì nhà Ếch cũng đã hiểu. Hoàng Chung đang lo cái chân (chẳng biết vị trí nào) thì đi sao được. Em xin mạn phép gửi phần còn dư của chuyến đi Xi Ma Cai hôm trước (2.875 MB) của nhà Focus để góp chung với chương trình. Cá nhân em và Hoàng Chung xin gửi 40 RS. Tổng là 4.875 MB nhé. Em chuyển thành quà tương đương hoặc sẽ chuyển cash cho lão Cóc Cụ Rách vậy.
Nếu anh fix vụ đi Lào thì anh em không dám rủ rê thêm nữa, đành chờ hóng ảnh của anh vậy! Sau chuyến Hà Giang này, nhà Ếch cũng muốn làm chuyến đi Lào, anh đi thì anh em sẽ xin được rất nhiều KN :-bd
Thay mặt anh em thực hiện chương trình, cảm ơn quỹ RS và các cụ mợ bên đó thật nhiều!
Cụ Từ ơi! Bộ toán này là thiết bị hỗ trợ giảng dạy cho các bé mầm non cụ ạ. Em thấy nó rất hữu ích lên trên đó. Vì giá thành cao nên em nghĩ Hộp này ở đó chưa có điều kiện dùng. Em thấy rất hay. Nhưng 50 bộ thì tương dồi kồng kềnh. Cụ xem huy đông được xe tải thì tốt cụ ạ.
Xe tải thì thu xếp được cụ ah. Cụ cho xin mấy kiểu ảnh về thiết bị đó được thì tốt quá!

Lên làm cho cô hết buồn đê
:D chuyến tiền trạm ở Trạm Tấu xong anh em cũng định cử mấy thành viên ưu tú nhất của nhà Ếch lên cắm bản cùng các cô, về nhà bình bầu, ai cũng giơ tay biểu quyết mình là ưu tú nhất, thấy đông thành viên ưu tú quá nên chả dám gửi cả lên, gửi lẻ thì sợ anh em tị nhau :D
Nhà cháu cũng mún lém ạ, nhưng đã book vé sáng 27/4 và về 3/5, cụ thông cảm muốn đi đâu là phải "sin" phép Sói nhà cụ ạ. Cái vụ xếp đồ trông chờ vào cụ và mọi người. Em xin phép từ xa cổ vũ tinh thần cho các cụ/mợ ạ.
To: cụ CTT trong này em cũng xin được ít quần áo nhưng đang tính phương án chuyến ra ntn
Giờ mới biết Cún là người đặt bữa tối mùng 4 tết cho anh em nhà Ếch ở ĐN, thế mà chuyến Than Uyên vừa rồi anh ko biết để ra cảm ơn, gặp nhau toàn ngó lơ, tệ quá :D
Cún xem phương án chuyển bằng tàu hỏa có khả thi không, anh hay chạy xe ôm ở cổng ga nên rất tiện để nhận đồ :>

amant

Xe tải
@ cụ Từ:
như trao đổi với cụ, mai e cầm túi theo, nhưng có 1 vấn đề thế này: e có một ít sách cũ của lớp 4,5,6,7,8,9 cụ có lấy không thì e chuyển luôn cho cụ, chỉ là vấn đề e để trong kho của VP Đoàn trường e mà mai thì chẳng ai đi làm mà e lấy được, pải đến thứ 3 cơ ạ. Mai Cụ tính qua hôm nào, giờ nào cụ báo cho e qua cái allo của em mới ạ,vì giờ đã muộn e chẳng dám allo cụ, e cmm trên này vậy. Cảm ơn cụ ạ

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
@ cụ Từ:
như trao đổi với cụ, mai e cầm túi theo, nhưng có 1 vấn đề thế này: e có một ít sách cũ của lớp 4,5,6,7,8,9 cụ có lấy không thì e chuyển luôn cho cụ, chỉ là vấn đề e để trong kho của VP Đoàn trường e mà mai thì chẳng ai đi làm mà e lấy được, pải đến thứ 3 cơ ạ. Mai Cụ tính qua hôm nào, giờ nào cụ báo cho e qua cái allo của em mới ạ,vì giờ đã muộn e chẳng dám allo cụ, e cmm trên này vậy. Cảm ơn cụ ạ
Các cháu ở trên đó được trang bị vở viết và SGK, vậy nên số SGK đấy để dành chương trình khác sẽ hữu ích hơn. Mai em tranh thủ chạy qua được lúc nào em sẽ alo trước, mợ nhé.
Thanks mợ!

prado1986

Xe tải
Giờ mới biết Cún là người đặt bữa tối mùng 4 tết cho anh em nhà Ếch ở ĐN, thế mà chuyến Than Uyên vừa rồi anh ko biết để ra cảm ơn, gặp nhau toàn ngó lơ, tệ quá :D
Cún xem phương án chuyển bằng tàu hỏa có khả thi không, anh hay chạy xe ôm ở cổng ga nên rất tiện để nhận đồ :>
Nịnh phô thế không biết!

longdq

Xe hơi
Mợ ăn mặn cũng thức khuya nhỉ!
@ cụ(mợ) chủ: em rất muốn tham gia vụ này với các cụ nhưng chưa chắc chắn lắm nên để mấy hôm nữa em sẽ đk sau, em sẽ ủng hộ các cháu một số $ nho nhỏ nhưng có một vấn đề này e muốn hởi cụ, chả là gấu nhà em cũng làm nghề gõ đầu trẻ nên em có hỏi gấu đến vận động các em Hs đóng góp quần áo cũ, đồ dùng học tập để ủng hộ ct thì gấu nói có thể được nhưng chỉ riêng lớp của gấu nhà em dạy thôi, nhưng nếu muốn các lớp khác hoặc cả trường ủng hộ như CT năm ngoái của các cụ làm ở trường Dìn Phàn Sán thì phải có giấy giới thiệu của chính quyền sở tại các trường nhận ủng hộ rồi cụ chủ đến làm việc với ban giám hiệu trường gấu nhà em thì có thể được. Em nghĩ nếu các cụ mà có cái giấy giới thiệu đó thì sẽ xin được kha khá đồ đấy và như thế sẽ ủng hộ các cháu được nhiều hơn!

cuncon_kiss

Xe hơi
Để em gom rồi chuyển bằng xe ô tô thì tiện hơn cho vì nhà cũng gần bến xe, ngoài ra chưa bao giờ gửi hàng bằng tàu hỏa nên vụ này em hơi ngu tý.
Xe ô tô:
1. Chuyến bằng xe khách chạy tuyến Đà Nẵng - Hà Nội (điểm dừng ở Giáp Bát) ở trong đây đi từ 18h ra HN là 8-9h sáng (lúc đó có tiện để nhận ko)
2. Gửi theo xe tuor du lịch nhưng bọn này thỉnh thoảng hơi chuối.
=> em chọn phương án 1

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Nịnh phô thế không biết!
Hờ hờ, Củ Từ em là thằng võ biền, ăn nói bỗ bã, ai gặp rồi thì đều bẩu giống lão xe ôm hay thợ xây gì đó :D dưng những lúc thực hiện những chương trình như này, cũng phải cố gạt cái tính bỗ bã đi, ăn nói quy củ một chút chớ anh :))
Mợ ăn mặn cũng thức khuya nhỉ!
@ cụ(mợ) chủ: em rất muốn tham gia vụ này với các cụ nhưng chưa chắc chắn lắm nên để mấy hôm nữa em sẽ đk sau, em sẽ ủng hộ các cháu một số $ nho nhỏ nhưng có một vấn đề này e muốn hởi cụ, chả là gấu nhà em cũng làm nghề gõ đầu trẻ nên em có hỏi gấu đến vận động các em Hs đóng góp quần áo cũ, đồ dùng học tập để ủng hộ ct thì gấu nói có thể được nhưng chỉ riêng lớp của gấu nhà em dạy thôi, nhưng nếu muốn các lớp khác hoặc cả trường ủng hộ như CT năm ngoái của các cụ làm ở trường Dìn Phàn Sán thì phải có giấy giới thiệu của chính quyền sở tại các trường nhận ủng hộ rồi cụ chủ đến làm việc với ban giám hiệu trường gấu nhà em thì có thể được. Em nghĩ nếu các cụ mà có cái giấy giới thiệu đó thì sẽ xin được kha khá đồ đấy và như thế sẽ ủng hộ các cháu được nhiều hơn!
Cảm ơn tấm lòng chia sẻ của Cụ và Gấu nhà cụ thật nhiều!
Với chương trình lần này, thì SGK cũ thì lại không cần nữa, vì các cháu trên đó năm nào cũng được trang bị SGK mới theo chương trình hỗ trợ của vốn ngân sách dành cho nghànnhh giáo dục ở những xã vùng đặc biệt khó khăn. Chúng em sẽ lưu ý vụ này khi thực hiện chương trình ở những điểm không được hỗ trợ SGK.

Để em gom rồi chuyển bằng xe ô tô thì tiện hơn cho vì nhà cũng gần bến xe, ngoài ra chưa bao giờ gửi hàng bằng tàu hỏa nên vụ này em hơi ngu tý.
Xe ô tô:
1. Chuyến bằng xe khách chạy tuyến Đà Nẵng - Hà Nội (điểm dừng ở Giáp Bát) ở trong đây đi từ 18h ra HN là 8-9h sáng (lúc đó có tiện để nhận ko)
2. Gửi theo xe tuor du lịch nhưng bọn này thỉnh thoảng hơi chuối.
=> em chọn phương án 1
Gần bến xe Giáp Bát có 1 cụ nhà Ếch, anh sẽ nhờ cụ ý ra lấy giùm, PA1 đi em.

phan huyen nhi

Xe điện
Cụ Từ ơi! Em còn khoảng 50 bộ Toán cho mầm non 5-6 tuổi ( Thiết bị giáo dục dành cho giáo viên) Đợt này có cần không hả cụ? Cụ Pm cho em nhá!

Em lanh chanh cướp lời cụ Từ: Mợ ơi, số đồ dùng học tập này rất hữu ích đối với các em học sinh mầm non, nên chắc chắn sẽ cần mợ ạ. Mợ cứ ủ mưu để thực hiện kế hoạch nhé, nếu mợ bận thì mợ cứ chuyển hàng về nhà, lần này em sẽ trực tiếp đến nhận và bàn giao cho cụ Từ. Cũng muốn gặp mợ để cảm ơn mợ về sự ủng hộ quý báu mợ dành cho Khoen On
Cụ Từ đừng mắng em cướp míc nhé
:D

phan huyen nhi

Xe điện
Anh Từ ơi, sang tuần em chuyển chỗ kia đến anh nhé? Về phần thủ tục thì để cụ W lên tiếng sau. :D

Tribute

Xe container
2 hôm nay giờ mới mò vào OF, thớt đã lên hơn chục tầng rồi. Chương trình hay quá, em xin ủng hộ quỹ 1.000k bổ sung vào phần còn thiếu kia nhé.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng

Em lanh chanh cướp lời cụ Từ: Mợ ơi, số đồ dùng học tập này rất hữu ích đối với các em học sinh mầm non, nên chắc chắn sẽ cần mợ ạ. Mợ cứ ủ mưu để thực hiện kế hoạch nhé, nếu mợ bận thì mợ cứ chuyển hàng về nhà, lần này em sẽ trực tiếp đến nhận và bàn giao cho cụ Từ. Cũng muốn gặp mợ để cảm ơn mợ về sự ủng hộ quý báu mợ dành cho Khoen On
Cụ Từ đừng mắng em cướp míc nhé
Nghe mợ Nhi nói là thấy muốn bê về ngay cho các cháu học sinh rồi!!! hehee
Vụ này nhờ mợ Nhi nhé =D>
Cho em time từ 15-20/4 (chậm nhất 20/4).
Uk em!
Anh Từ ơi, sang tuần em chuyển chỗ kia đến anh nhé? Về phần thủ tục thì để cụ W lên tiếng sau. :D
Xe của anh làm bảo hành cái kim phun xăng, h vẫn chưa lấy được xe ra, bực cái phong cách làm việc của Ford VN quá.
Giờ mượn được của Bà nội thằng cu nhà anh cái SCR, lượn thì thích nhưng chở hàng cồng kềnh thì chịu hẳn :( Cho anh gửi nhờ tạm ở Nguyên Hồng đã nhé!

phan huyen nhi

Xe điện
Nghe mợ Nhi nói là thấy muốn bê về ngay cho các cháu học sinh rồi!!! hehee
Vụ này nhờ mợ Nhi nhé =D>

Uk em!

Xe của anh làm bảo hành cái kim phun xăng, h vẫn chưa lấy được xe ra, bực cái phong cách làm việc của Ford VN quá.
Giờ mượn được của Bà nội thằng cu nhà anh cái SCR, lượn thì thích nhưng chở hàng cồng kềnh thì chịu hẳn :( Cho anh gửi nhờ tạm ở Nguyên Hồng đã nhé!

1. Em sẽ liện hệ với mợ Thichcuala, mang về cho anh nhé. Mợ ấy nhiệt tình lắm, em tường thuật trực tiếp sau.
2. Ok anh, em sẽ xếp gọn gàng lại, đợi em xe của anh vậy.
3. Gấu nhà Rybicka ủng hộ cương trình 6 tủ thuốc, 6 ống nghe cho chương trình, anh cập nhật giúp em nhé.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
2 hôm nay giờ mới mò vào OF, thớt đã lên hơn chục tầng rồi. Chương trình hay quá, em xin ủng hộ quỹ 1.000k bổ sung vào phần còn thiếu kia nhé.
Anh em đang gia cát dự là GD phụ trách quỹ Bầu Bí uống trận kinh điển ở đâu đó, xỉn mấy hôm liền, h này mới thấy điểm danh :D Anh tiến hành cập nhật dần phần ủng hộ cho cả nhà nhé!

ideacar

Xe tăng
Hjx, đang định pm tâm sự với cụ Ideacar xin đi nhờ thì Cún nói vậy, khiến mình dù chưa mở lời nhưng chạnh lòng quá, hehe
Mợ không đi cùng xe em được đâu :P Mợ mà đi cùng xe với em là " xanh, vàng, trắng" ra hết đấy .hi hi hi vì em chưa chạy đường đèo bao giờ cả #:-s

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em đặt gạch thớt này, cố gắng xin visa xem có được đi ko :D

Trạng thái
Thớt đang đóng