Trao một ngàn niềm vui, cho các cháu học sinh trên cao nguyên đá Đồng Văn - Hà Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

lambogi79

Xe điện
Quan trọng nhất là thực hiện chương trình cho các cháu học sinh, còn lại thì là đi du ngoạn, đi cho đã cái chân, sướng cái thằng người (Theo mợ Rỳ thì bẩu: "Cho sang cái thằng người ợ"), đường thỉnh thoảng có đoạn xấu cũng là 1 trải nghiệm, vừa quá xấu, quá xa (do thời tiết , bla bla ...) thì ta chọn đường khác ta về, ta chơi ...

Kiểu gì nhà các cụ cũng không thể cất xe nhà em ở nhà như hôm Khoen On đâu đấy nhé! Em cay quá!
Đi lại là 1 chuyện, việc chủ yếu là chương trình cho các con Cụ nhờ, cái câu đo đỏ em tưởng bản quyền của Cụ chứ

cuncon_kiss

Xe hơi
Quan trọng nhất là thực hiện chương trình cho các cháu học sinh, còn lại thì là đi du ngoạn, đi cho đã cái chân, sướng cái thằng người (Theo mợ Rỳ thì bẩu: "Cho sang cái thằng người ợ"), đường thỉnh thoảng có đoạn xấu cũng là 1 trải nghiệm, vừa quá xấu, quá xa (do thời tiết , bla bla ...) thì ta chọn đường khác ta về, ta chơi ...

Kiểu gì nhà các cụ cũng không thể cất xe nhà em ở nhà như hôm Khoen On đâu đấy nhé! Em cay quá!
Em là vote cho cụ nhiều lắm nhé, lần này cụ mang vợ 2 đi thì cho em ghé xin 1 chân đu theo nhà cụ nhé.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhà em bán quần áo trẻ em. Em gom hàng tồn tặng các cháu dc không. Ngoài ra mỹ Kim thì em xe thông báo sau.
Quá được mợ ạ, rất thiết thực là đằng khác, cảm ơn mợ đã quan tâm, chia sẻ!

Quá được! Chào mừng Cụ (hình như là Mợ) đến với nhà F ò.
Cái gì cũng được phỏng không Mụ Từ! :P
Em té đơi :D
Chuẩn rồi cụ ơi :D

theo kinh nghiệm của em, những hàng tồn, mợ chịu khó gấp gọn gàng, đánh số được là tốt nhất để dễ phân loại, của cho không bằng cách cho mợ à
(b)

Em xin trả lời ngu 2 tý hơn cụ là em tuy là nick như vậy nhg không phải trong hội Ford, em vẫn tham gia như thường. Đây chỉ là chi hội Ford tổ chức, còn sự đóng góp là của tất cả các thành viên diễn đàn, ngoài ra k phải thành viên cũng tham gia cụ ợ.

Cám ơn cụ đã quan tâm chia sẻ, em mời cụ 1 ly được không hay phải 1 cốc vại:P
Đoàn chuẩn quá mợ ui (b)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Vâng, em đồng ý với Mợ, lên đó rồi kể cả leo bộ em cũng cứ leo, nói vậy chứ điểm trường ở trên đó đường xá chắc gì đã bằng khoen on. Thường thì đoàn đã đi từ thiện ông trời ông ấy cũng ủng hộ, như hôm vừa rồi xong đâu đấy thì trời mới đỏ mưa
Theo kế hoạch đã trao đổi với 2 trường, ở mỗi xã, ngoài điểm trường chính mình sẽ chia nhau ra làm các nhóm: Mầm non, khám bệnh, điểm trường lẻ. Điểm trường lẻ cũng chỉ lên được những điểm vừa đi vừa làm vừa quay về điểm chính mất khoảng 3 tiếng là tối đa, những điểm xa hơn ta đành nhờ các thày cô chuyển lên sau vậy, thấy bảo, trên đó, có những điểm trường lẻ chỉ có mỗi cách đi bộ để leo lên, có điểm trường lẻ, trời tạnh ráo cũng mất cả buổi để trèo lên 1 biệt.

Về xe máy thì ở mỗi trường em nhờ các thày cô chuẩn bị cho 3 chục cái, kèm 3 chục lái luôn.
Cảnh chỗ đó đẹp thật cụ ợ! Bọn em cứ đứng ngắm và chụp choạch mãi không chán!
Hôm đó bọn em xuất phát từ Mèo Vạc lúc 7h sáng, loanh quanh đi hang Pác Bó mà mãi đến 19h mới quay về TX Cao Bằng được!
Cũng muốn ngày 30/4 giải phóng được cả cung và cả điểm hang Pắc Bó luôn, chắc sẽ kịp.
Lão đi mới đi tuyến này lên trốn anh em ở nhà đi chơi lẻ ah?
Bạn HL - NB ủng hộ 400.000VNĐ (Chuyển tiền trực tiếp)

Nhà em xin trích đăng tại đây nhé cụ chủ thớt.

http://thanhvdgt1.blogspot.com/2012/03/trao-mot-ngan-niem-vui-cho-cac-chau-hoc.html
Ui xời! Biết anh biên tập hay thế này em gửi bản word rồi anh phọt lên có phải là bài em gọn gàng được bao nhiêu không :D
Củm ơn bạn gì đó anh nhé, em sẽ tìm cách cảm ơn bạn ý qua đt hay gì đó sau.
Mai em bảo bà chị gom quần áo. Xong sẽ chuyển đến tận nơi. Nhà em vừa rồi xuất cho các bác mấy lần rôi. Hình như hook ford vừa rook lấy mấy trăm quash thì phải
Cần người gom cùng, hay vận chuyển mợ cứ ới giùm em 1 tiếng, mợ nhé!

:D cay giề nữa. Được mấy thằng em nó chiều như thế mà vẫn còn chê, là seo :D

prado1986

Xe tải
Em là vote cho cụ nhiều lắm nhé, lần này cụ mang vợ 2 đi thì cho em ghé xin 1 chân đu theo nhà cụ nhé.
Ok, nhiều vào cho máu, nhà em đăng ký chuyến này xe thồ thêm 5 người nữa ạ!

cuncon_kiss

Xe hơi
Ok, nhiều vào cho máu, nhà em đăng ký chuyến này xe thồ thêm 5 người nữa ạ!
vậy là yên tâm cái khoản ko sợ lắc lư rồi. hôm trước đi Khoen On cùng xe của cụ Idecar đến khổ 1 mình ngồi dưới băng ghế sau nằm ko đc . ngồi cũng ko song, lúc đó ước ao và ao ước 1 bờ vai bé nhỏ đến là cùng.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cái lão phụ trách tài chén với thống kê thống cò nhà em chạ hiệu say hay tỉnh mà lặn mất tiêu. Để em nhờ người khác thống kê dần những ủng hộ của mọi người cho có hệ thống và chu đáo ah.

cuncon_kiss

Xe hơi
Mợ for vào cho em í kiến đê, em với mợ chia đôi, em làm gì lại cũng muốn có đôi cơ
.

Ủng hộ cụ nhiều nhưng giờ em mới bít vì sao dép của đàn ông thường to hơn dép của phụ nữ. Quý cụ Lambogi ghê cơ (f) (f) tặng cụ cả rừng hoa >:D<

Vinh Nguyễn

Xe điện
@CT: Anh vừa đi Tây Bắc zìa, chờ nhận lịnh lên đg nghen
Ờ mà lày "trả lại tên cho em" đê. Vinh Nguyễn nhá, ko chơi ko dấu đâu à:))
Hẹn T2 bóng bàn cụ tỉ nhé! cafe thui nhá:P

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Mợ for vào cho em í kiến đê, em với mợ chia đôi, em làm gì lại cũng muốn có đôi cơ
Lão này khôn, làm gì cũng phải có cặp đây :D
.

Ủng hộ cụ nhiều nhưng giờ em mới bít vì sao dép của đàn ông thường to hơn dép của phụ nữ. Quý cụ Lambogi ghê cơ (f) (f) tặng cụ cả rừng hoa >:D<
:)) Không dám, không dám, riêng vụ này thì anh em không dám nhận :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
@CT: Anh vừa đi Tây Bắc zìa, chờ nhận lịnh lên đg nghen
Ờ mà lày "trả lại tên cho em" đê. Vinh Nguyễn nhá, ko chơi ko dấu đâu à:))
Hẹn T2 bóng bàn cụ tỉ nhé! cafe thui nhá:P
Viết tắt cho ló nhã anh ui!
Vưỡn cafe cho thanh tao :>

FujiS5200

Xe điện
..

Lớp học đằng trước thì ngay cạnh cũng là gian ở của các thày cô cắm bản:[/COLOR]

Em có những dịp được đến với những điểm trường lẻ ở một số tỉnh miền núi phía bắc, hầu như điểm nào cũng gian khổ, cũng vất vả, nhưng đấy chưa phải là cái đáng sợ nhất, mà cái đáng sợ nhất có lẽ là nỗi buồn, nỗi buồn của giáo viên cắm bản mênh mang như sương trong núi... nhiều thày cô dưới xuôi nên, không chịu được mà đành bỏ trò ở lại, bỏ nghề về xuôi ...

Nhìn cái ảnh này mà muốn rớt nước mắt :(
Công ty em cũng mới đi trao quà cho các cháu vùng cao ở Cao Bằng. Ở đó em gặp 1 cô giáo xinh xắn, học ở HN lên, cô bảo rằng để tới điểm trường chính như này, cô đã phải đi bộ hơn 3 tiếng đồng hồ. Trong khi đó chúng em mới có leo được vài chục phút đã hộc hơi, đã thấy sung sướng khi có xe đến đón... Thực cuộc sống của các cô, các thầy đơn sơ, mà nói đúng hơn là sơ sài và vất vả quá :(

Em chưa dám khẳng định chắc chắn nhưng cho phép em được đặt gạch cho 2 người lớn và 1 xe 5 chỗ gầm cao vào ngày lên đường nhé. Kinh phí đóng góp em xin được phép gửi sau.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Nhìn cái ảnh này mà muốn rớt nước mắt :(
Công ty em cũng mới đi trao quà cho các cháu vùng cao ở Cao Bằng. Ở đó em gặp 1 cô giáo xinh xắn, học ở HN lên, cô bảo rằng để tới điểm trường chính như này, cô đã phải đi bộ hơn 3 tiếng đồng hồ. Trong khi đó chúng em mới có leo được vài chục phút đã hộc hơi, đã thấy sung sướng khi có xe đến đón... Thực cuộc sống của các cô, các thầy đơn sơ, mà nói đúng hơn là sơ sài và vất vả quá :(

Em chưa dám khẳng định chắc chắn nhưng cho phép em được đặt gạch cho 2 người lớn và 1 xe 5 chỗ gầm cao vào ngày lên đường nhé. Kinh phí đóng góp em xin được phép gửi sau.
Thực ra là về vật chất thì các thày cô không đến nỗi quá khổ, vì thường giáo viên cắm bản đều có thu nhập khá ổn, có hệ số nhân thêm 0,7 gì đó. 1 thày cô giáo mới ra trường lên cắm bản lương đã có thể được hơn 4tr 1 tháng, so với chi tiêu ở trên đó, thế là ổn. Nhưng buồn! Nhất là ở những bản xa, đường đi khó, lại chỉ có 1 cô 1 mình cắm bản, 1 thày còn mò vào nhà dân uống riệu được, 1 cô thì quả thật không bỏ lớp, bỏ trường về dưới xuôi là rất đáng để khâm phục rồi.

Em đã ghi cụ vào danh sách,
Cụ để ý theo dõi chương trình cùng anh em nhé!

Xem thớt này từ hôm qua lúc mới nổi (thớt tiền trạm của các cụ em không xem được hết, không biết vì sao bên này download hình hơi khó). Việc các mợ cụ làm, em rất cảm kích & ủng hộ 200%. Đã từng tham gia với các mợ các cụ nhiều lần nên em rất hiểu, ngoài vật chất ra thì còn cả cái tâm nữa.

Em tạm góp 20RS nhé. Gấu nhà em sẽ liên lạc với cụ Từ hoặc chuyển khoản cho anh Bình.
Phần em thu xếp công việc nếu về được em sẽ đi cùng đoàn - em sẽ chủ động về xe nên cụ không phải lo ghép xe gì cả. Chỉ hơi e ngại nếu về được thì về sát ngày đi nên sẽ không tham gia được với các mợ & cụ trong khâu chuẩn bị.

Em có lăn tăn khi đọc hết thớt này nhưng không thấy phân công ai phụ trách khâu hỗ trợ cứu hộ. Đoàn đi cung đường khó như vậy chắc cũng nên có sự chuẩn bị trước. Xe em có cáp mềm (loại dùng cho offroad được), có xẻng công binh, dây câu bình ắc quy, bơm điện có đèn cảnh báo. Các cụ nếu cần thì pm cho em, em kêu gấu ở nhà mang qua các cụ dùng.

Chúc các mợ các cụ chuyến đi thành công, tinh thần gắn kết, niềm vui lưu dài (b)(b)(b)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Xem thớt này từ hôm qua lúc mới nổi (thớt tiền trạm của các cụ em không xem được hết, không biết vì sao bên này download hình hơi khó). Việc các mợ cụ làm, em rất cảm kích & ủng hộ 200%. Đã từng tham gia với các mợ các cụ nhiều lần nên em rất hiểu, ngoài vật chất ra thì còn cả cái tâm nữa.

Em tạm góp 20RS nhé. Gấu nhà em sẽ liên lạc với cụ Từ hoặc chuyển khoản cho anh Bình.
Phần em thu xếp công việc nếu về được em sẽ đi cùng đoàn - em sẽ chủ động về xe nên cụ không phải lo ghép xe gì cả. Chỉ hơi e ngại nếu về được thì về sát ngày đi nên sẽ không tham gia được với các mợ & cụ trong khâu chuẩn bị.

Em có lăn tăn khi đọc hết thớt này nhưng không thấy phân công ai phụ trách khâu hỗ trợ cứu hộ. Đoàn đi cung đường khó như vậy chắc cũng nên có sự chuẩn bị trước. Xe em có cáp mềm (loại dùng cho offroad được), có xẻng công binh, dây câu bình ắc quy, bơm điện có đèn cảnh báo. Các cụ nếu cần thì pm cho em, em kêu gấu ở nhà mang qua các cụ dùng.

Chúc các mợ các cụ chuyến đi thành công, tinh thần gắn kết, niềm vui lưu dài (b)(b)(b)
Lại được đi cùng anh rồi!!!
Về công tác cứu hộ (nếu có -hì ) : Em xin phụ trách, em cũng có chút KN dăm ba chuyến chui rúc rừng rú đêm hôm với mấy lão ộp rột, cáp mềm đã có 1 sợi của anh Vinh Nguyễn + thêm sợi của anh cho nó tăng vẻ kịch tính :D , Ma ní em có 2 cái, sẽ móc sẵn vào 2 đầu cáp mềm (nếu cáp mềm chưa có móc). Trừ đoạn Lạng Sơn HN là ta chạy đêm, còn lại 100% chạy ban ngày, anh em fix là bữa trưa ngày 30/4 sẽ ăn theo kiểu dã chiến, dựng bếp ngang đường nên sẽ cần xẻng, anh cầm theo là chuẩn luôn!

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng