Trao một ngàn niềm vui, cho các cháu học sinh trên cao nguyên đá Đồng Văn - Hà Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

phan huyen nhi

Xe điện
- Nhờ vả: Mợ Phanhuyennhi chuẩn bị dữ liệu về cơ số thuốc cho chương trình (chủng loại, số lượng...). Cụ Tribute: Cập nhật ủng hộ về tài khoản ''Bầu Bí'', Cụ chauchau: cập nhật ủng hộ cho chương trình 1000 niềm vui về tài khoản của quỹ TT diễn đàn. Cụ Phan3H: Tổng hợp các ủng hộ (tiền mặt, đồ, những khoản đã nhận, những khoản chưa nhận...)[/COLOR][/SIZE]

Em đã gửi email danh mục thuốc cho bác sĩ Sâu kèn rồi, cụ ấy sẽ tự cân chỉnh lại danh mục thuốc, sau đó chuyển lại cho nhà mình để mua thuốc ạ.
Em hoàn thành nhiệm vụ này rồi nhé, vì mua thuốc thì nhất định phải nhờ đến Gấu nhà Rybicka rồi.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng

Em đã gửi email danh mục thuốc cho bác sĩ Sâu kèn rồi, cụ ấy sẽ tự cân chỉnh lại danh mục thuốc, sau đó chuyển lại cho nhà mình để mua thuốc ạ.
Em hoàn thành nhiệm vụ này rồi nhé, vì mua thuốc thì nhất định phải nhờ đến Gấu nhà Rybicka rồi.
Củm ơn Nhi!
Để anh sẽ trao đổi với lão Sâu về việc cân đối giữa số lượng cháu dự kiến khám và cơ số thuốc sao cho phù hợp.
Sau khi chốt xong số lượng, chủng loại cụ thể sẽ nhờ Gấu nhà Mợ Cá làm đầu mối, cùng 1 số Cụ, Mợ lo vụ này!

Winstorm07

Xe container
Hehe, để em giải đáp thắc mắc của Cụ nhé:
- Ở một số vùng núi đá, đặc biệt là vùng cao nguyên đá Hà Giang, đôi giày là vật cực kỳ hữu ích của bà con trên đó, đi trên địa hình đá lởm chởm, sắc nhọn, không gì bằng giày, ở những phiên chợ vùng cao Hà Giang, luôn có những hàng khâu giày, trông rất đặc biệt, ở những vùng khác không thấy có mấy.
- Về thời điểm: Những ngày nóng trên đó cũng ít hơn dưới xuôi, nên giày sẽ hữu ích hơn dép quai hậu rất nhiều, chương trình của ta thì không có đủ kinh phí để tặng cả 2 thứ (giày, dép) 1 lúc, nên ta chọn thứ hữu dụng hơn.
- Về tất: Cũng vài chương trình anh em nhà Ford tặng giày không tất, chuyến này có tý rút kinh nghiệm, có cả giày lẫn tất :D

Kinh phí của các thành viên tham gia đóng góp cho chương trình: quý từng nghìn! Vậy nên luôn phải cân nhắc từng món quà, đã thực sự là thứ cần nhất chưa, có thật sự hữu ích không, có nên thay thế bằng một thứ khác không??? ... Rồi đến lúc chốt được tặng các cháu món gì thì lại phải cân nhắc: Chất lượng, giá cả!!! ...
Cụ Từ giải thích thì em thông rồi :D
Tại tự nhiên mấy bữa nay giời nóng nên em chợt có suy nghĩ vậy thôi, nên sợ khi mình mang lên các cháu ko dùng ngay rồi lại vứt lăn lóc sang năm đến mùa lạnh thì kô có cái mà dùng chứ em ko nghĩ đến vấn đề là đắt hay rẻ và chất lượng ra sao. Điều này thì các cụ kô cần nói em cũng hiểu mà. :)

tetsu

Xe tăng
Winstorm07 nói:
Tự nhiên em suy nghĩ vậy nên có chút ý kiến vậy thôi!!!
Em cũng có suy nghĩ như cụ. Áo rét, giày, tất đem tặng vào đầu hè chắc các cháu vẫn quý nhưng chắc cũng kém vui.
Trẻ có quà có đồ mới mà lại phải cất đi năm sau dùng. Chưa kể tuổi này đang tuổi phát triển, năm nay vừa nhưng sang năm đã cộc tớn. Cái này khi phát quà e nghĩ nên đặc biệt lưu ý.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em cũng có suy nghĩ như cụ. Áo rét, giày, tất đem tặng vào đầu hè chắc các cháu vẫn quý nhưng chắc cũng kém vui.
Trẻ có quà có đồ mới mà lại phải cất đi năm sau dùng. Chưa kể tuổi này đang tuổi phát triển, năm nay vừa nhưng sang năm đã cộc tớn. Cái này khi phát quà e nghĩ nên đặc biệt lưu ý.
Về áo đồng phục, loại 2 lớp: Số ngày nóng bức trên đó cũng ít hơn dưới xuôi (do độ cao lớn hơn ...), vậy nên với áo khoác 2 lớp, các cháu sẽ dùng được khá thường xuyên, mùa đông thì các cháu phải mặc thêm áo ấm bên trong, áo đồng phục khoác ngoài vẫn được.

Hiện có 9 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (5 lái chính và 4 lái phụ)
anhtuan_mlm* Phan3H hilux14p thu lan+

Giòq mờ vuõqn còn tận 9 cụ thức ! Các cụ chả có trách nhiệm với Gấu và Sói tẹo nào cả :))! Có cụ mợ nào ăn cháo Ngán Cẩm Phả với em hem?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
@ Cả nhà, hôm nay Củ Từ em bị dính quả beer rổm thì phải, đau vỡ cả đầu, định mấy việc nhưng xin phép các cụ, các mợ, em chỉ đề xuất việc liên quan đến: có trang bị chiếu ăn cho các cháu hay không (vụ này hẹn với LM Giường chiếu từ hôm qua, hôm nay kiểu gì cũng phải trả lời :D )

- Qua trao đổi với cả hai trường, xin đề xuất, bỏ hạng mục chiếu ăn, lý do: Các cháu được chia phần ăn theo từng xuất, không ăn theo mâm, vậy nên dùng chiếu không phải là phương án tốt nhất (các cháu không chịu ngồi 1 chỗ, và bưng khay ngồi chiếu cũng không hợp lý). Và cũng theo phương châm: đầu tư cái gì thật cần thiết, các cháu chưa có chỗ ngồi thì rất bất tiện, nhưng cũng đã phải thích nghi, như đem về phòng, ngồi ngoài hiên... Chưa kể: diện tích của phòng ăn không đủ phục vụ tất cả các cháu 1 lượt, điều này thì với chương trình của ta không can thiệp được (dù trang bị ghế hay chiếu cũng đều không đủ chỗ ngồi).

-Đề xuất phương án hữu ích hơn: Hiện tại, cả 2 trường đều mong muốn được thành lập đội đá bóng, đội cầu lông ở cả 2 cấp, đây cũng là một cách để học, để luyện tập, tạo niềm vui cho các cháu. Các cụ, mợ Liên minh Giường chiếu xem đổi đề mục tặng quà thành bóng đá, cầu lông được thì hay quá. Có thể lấy tên Liên minh là: ''Hội những người yêu thể dục thể thao''... Số lượng đề xuất cho 2 trường: 6 quả bóng cho Hs cấp tiểu học, 6 quả cho Hs cấp II. 6 bộ cầu lông cho Hs tiểu học, 8 bộ size như của người lớn chơi, 4 lưới cầu lông, 2 lưới bóng đá sân 11 người, 2 lưới sân mini (chỉ cần lưới, phần khung cột tự chế bằng tre, gỗ ...). Trường Sảng Tủng có nguyện vọng có thêm cả bàn bóng bàn, nhưng danh mục này không hợp lý (môn này chơi được ít người, không phải là môn dễ chơi, không phải môn của đông người - người chơi - người xem, cổ vũ), vậy nên ta không chấp thuận. Cả nhà chờ tin từ LM giường chiếu, nếu các cụ, mợ chấp thuận đổi hạng mục thì báo sớm cho cả nhà cùng biết nhé!!! (theo em: LM đổi tên nhưng chủ tịch vẫn là em thu lan, em vợ em trông cũng có dáng thể dục thể thao ra trò! Em vốt 1 phiếu vụ này :D )

- Còn một số kế hoạch nữa như: Trang bị trống đội cho trường, thiết lập thêm quà cho các cháu có hoàn cảnh đặc biệt (mồ côi cả cha lẫn mẹ, khiếm thị) ... Những đầu việc như vậy sẽ được cân đối vào cuối giai đoạn chuẩn bị.

- Nợ đầu việc: Thành lập thớt đấu giá.

- Nhờ vả: Mợ Phanhuyennhi chuẩn bị dữ liệu về cơ số thuốc cho chương trình (chủng loại, số lượng...). Cụ Tribute: Cập nhật ủng hộ về tài khoản ''Bầu Bí'', Cụ chauchau: cập nhật ủng hộ cho chương trình 1000 niềm vui về tài khoản của quỹ TT diễn đàn. Cụ Phan3H: Tổng hợp các ủng hộ (tiền mặt, đồ, những khoản đã nhận, những khoản chưa nhận...)

Quả này cả nhà cho em khất nhé, mới mò mặt về nhà đc 1 lúc, gấu chưa cho lên giường đang phải chạy vòng quanh phòng đây :(

Mới 1 hôm ko vào mà em cũng chưa thể đọc hết các còm men, em khất đến ngày mai ạ!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Giòq mờ vuõqn còn tận 9 cụ thức ! Các cụ chả có trách nhiệm với Gấu và Sói tẹo nào cả :))! Có cụ mợ nào ăn cháo Ngán Cẩm Phả với em hem?
Em cũng muốn làm tròn trách nhiệm của mình, cơ mà đang phải chạy vòng quanh giường đây :( chưa đc lên giường cụ ơi. Hội giường chiếu kíu em với!!!

Em cũng muốn làm tròn trách nhiệm của mình, cơ mà đang phải chạy vòng quanh giường đây :( chưa đc lên giường cụ ơi. Hội giường chiếu kíu em với!!!
Cụ vưỡn mặc nguyên cả quần áo thế thì chạy không ăn thua đâu! Cu thử cởi hết ra rồi chạy xem có thay đổi tình thế được không cụ? :))

Winstorm07

Xe container

Em cũng đang trăn trở đây cụ mlm ơi :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cụ vưỡn mặc nguyên cả quần áo thế thì chạy không ăn thua đâu! Cu thử cởi hết ra rồi chạy xem có thay đổi tình thế được không cụ? :))
Cứ theo trình tự như trên thì phát triển cực hạn của hội Giường chiếu sẽ là: hội Yêu thể dục, thể thao! Chuẩn luôn :>

ideacar

Xe tăng
Em vừa alo cho Lão mlm: Mời các cụ, các mợ 10h sáng mai ọp cafe ở: 16 Văn Cao, cafe Sapizo,
Nội dung:
- Tổng duyệt các em chân dài!
- Bóng bàn 1 số đầu việc.
Sáng mai em lại có cái hẹn mất rồi lão Từ ơi. Em sẽ cố gắng phi ra đó, nếu em không ra được thì các cụ cứ quết nhé.

ZAD Viet

Xe điện
''Hội những người yêu thể dục thể thao''... Số lượng đề xuất cho 2 trường: 6 quả bóng cho Hs cấp tiểu học, 6 quả cho Hs cấp II. 6 bộ cầu lông cho Hs tiểu học, 8 bộ size như của người lớn chơi, 4 lưới cầu lông, 2 lưới bóng đá sân 11 người, 2 lưới sân mini
Cầu lông có nhiều size ạ???
Bóng thì là loại gì lão ơi!!! ĐỘng lực à!!!
Chưa ai đăng ký làm chủ tịt hội này à????

quynhanh03

Xe điện
Các cụ cho em tham gia hội thể thao nhá, dạo này ốm yếu quá, Gấu phê bình:(

Boing767

Xe điện
Sáng mai em lại có cái hẹn mất rồi lão Từ ơi. Em sẽ cố gắng phi ra đó, nếu em không ra được thì các cụ cứ quết nhé.
CT thì ko đc phép vắng cụ nhá nhá...
Các cụ cho em tham gia hội thể thao nhá, dạo này ốm yếu quá, Gấu phê bình:(
Ui thế này thì căng nhể cụ phải thể dục thể thao chứ ..chống đẩy chẳng hạn lúc nào có cơ hội là phải tập chứ mọi nơi mọi lúc ...kekeke !

sakuda

Xe điện
A kòng kụ từ: em tìm mãi không thấy cái chỗ đăng ký đi ở đâu....
Cho em đăng ký 2/3 cái thằng người (nghiêm túc) không xe, không hàng xách tay, không F1, không MBBG....
Em ghét đàn ông, thích phụ nữ đẹp (trẻ già không quan trọng). Ghét màu trắng thích màu đen, ghét chỗ sáng rất thích chỗ tối mà có việc gì đó để làm

Kính mong kụ xét duyệt cho em thỏa mãn cái thẵng người nhá

Trạng thái
Thớt đang đóng