Trao một ngàn niềm vui, cho các cháu học sinh trên cao nguyên đá Đồng Văn - Hà Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

ThanhTrung

Xe điện
Kính gửi HỘI CHÂN DÀI

Xin lỗi các cụ là sáng nay vì có người hẹn em đi uống cà phê nhưng sau đó lại bỏ bom em thành ra em mất 2/3 buổi sáng là phải leo cây a, :((! Sau đó giải quyết việc của em xong thì em lại tiếp tục hành trình đi hỏi thăm chỗ bán tất!

Nhưng hình như bây giờ có thể một phần là mùa hè, một phần là các cháu chưa đủ tuổi đi "tất" sao ý :, cho nên tất trẻ em nhỡ nhỡ ở dưới này cũng rất ít ạ! Sau khi tham khảo thị trường và tìm loại phù hợp với tiêu chí nhà mình đề ra thì em chỉ ưng cái bụng được mỗi loại này :

Mầu sắc tuơng đối sạch sẽ!Đây là em mua thử một túi loại to nhất, đế tất dài hơn cấi đt của em một tẹo ( khoảng 15 cm) đó là size 13-15

Chất liệu tuơng đối dầy dặn so với...........xiền :))

Loại nhỡ (size 7-13) thì bằng như này! Ngoài ra còn một cỡ bé hơn nữa (4-7)

Và cuối cùng là giá: 68k/ 12đôi!

Đề nghị liên minh chân dài vào xác nhận để em biết ợ! :D
Mẫu mã e thấy ưng đấy cụ ơi, màu này đi cũng sạch và giá cả cũng hợp lý...em đồng ý cụ ạ.
Giờ chỉ chờ cụ chủ tịt chân dài và các cụ trong hội chân dài duyệt nữa là ok. Các cụ hội chân dài cho ý kiến cái đê

Còn một loại rẻ hơn nhưng mà ko có mẫu ở đây, rẻ hơn khoảng 10k/ lô nhưng chất liệu mỏng lắm ạ! Dầy hơn tất giấy của chị em một tý! :D!

Em ngồi chờ chỉ tụt hội chân dài vào cho ý kiến ạ! :D

Boing767

Xe điện
OK gà đen đủ số lượng là múc luôn cụ ơi ...tất thì to nhỏ co giãn vẫn đi đc mà !
E là e mong đủ luôn để còn bàn giao ...cụ về nhanh nhá ...mong cụ quá cơ !

Chỉnh sửa cuối:
OK gà đen đủ số lượng là múc luôn cụ ơi ...tất thì to nhỏ co giãn vẫn đi đc mà !
E là e mong đủ luôn để còn bàn giao ...cụ về nhanh nhá ...mong cụ quá cơ !
Vấn đề là em chờ Chỉ tụt về để xem số lượng bao nhiêu đôi, cỡ nào thì em mới xuác tiến đc chứ ạ!

Thichcuala

Xe buýt
Kính gửi HỘI CHÂN DÀI

Xin lỗi các cụ là sáng nay vì có người hẹn em đi uống cà phê nhưng sau đó lại bỏ bom em thành ra em mất 2/3 buổi sáng là phải leo cây a, :((! Sau đó giải quyết việc của em xong thì em lại tiếp tục hành trình đi hỏi thăm chỗ bán tất!

Nhưng hình như bây giờ có thể một phần là mùa hè, một phần là các cháu chưa đủ tuổi đi "tất" sao ý :, cho nên tất trẻ em nhỡ nhỡ ở dưới này cũng rất ít ạ! Sau khi tham khảo thị trường và tìm loại phù hợp với tiêu chí nhà mình đề ra thì em chỉ ưng cái bụng được mỗi loại này :

Mầu sắc tuơng đối sạch sẽ!Đây là em mua thử một túi loại to nhất, đế tất dài hơn cấi đt của em một tẹo ( khoảng 15 cm) đó là size 13-15

Khổ thân! Ai mà to gan dám bỏ bom cụ thế? Nói cho em bít em xử lý cho. hihi
Em gop ý vê vụ chưn dài với các cụ 1 tý nhá! Theo em mẫu tất và giá đó là quá hợp lý rồi. Vì cái tầm tuổi nhỡ nhỡ đó rất khó mua. Mỗi lần em đi mua cho F1 nhà em tìm rõ là khổ mà toàn phang 200k/ 3 đôi. Cụ lấy những màu tối một chút cho nó sạch cụ ạ.

Dung_CM1

Xe tải
Viết cho cụ Từ thì cụ hiểu làm sao được. :)) Dưng mà em hiểu. :D
@ Dũng: cứ yên tâm nhé, cùng lắm là ta lên kế hoạch 2, thế lại vui, nhỉ. :))
Là em cứ rào trước không kẻo lại sai kế hoạch hehehe ??

Mr Winter

Xe tăng
Nhìn cũng dày dặn, sẫm màu, chất liệu cotton là đáp ứng hết các tiêu chí ban đầu đặt ra rồi. Em thấy ổn đấy, chốt được rồi.
@các cụ liên minh chân dài: vào confirm đi nhể, để chờ cụ Anhtuan về ta ọp liên chi hội lun :D.

Mr Winter

Xe tăng
Hehe em Dũng đây, chào a Đông dạo nay thế nào em thấy danh sách cả nhà cùng đi hả anh ???
Đi cùng Gấu thôi, bọn F1 để nhà. Lâu lâu không thấy vào, thế có đi chuyến này không? Hôm nào gặp gỡ (b) cái nhể.

cuncon_kiss

Xe hơi
Cụ Anhtuan coi tính toán cho Hội Mùi nhà mình với. Còn có 15 ngày nữa chứ mấy, nhìn Hội phát cuồng chân dài em thèm ơi là thèm. :P

Nhìn cũng dày dặn, sẫm màu, chất liệu cotton là đáp ứng hết các tiêu chí ban đầu đặt ra rồi. Em thấy ổn đấy, chốt được rồi.
@các cụ liên minh chân dài: vào confirm đi nhể, để chờ cụ Anhtuan về ta ọp liên chi hội lun :D.
Hôm nay liên minh alô em rồi, chậm nhất tối mai em mang mẫu về rồi quyết định ạ! Nếu lấy thì em nhờ người dưới này lấy và chuyển xe lên cụ ạ!

Cụ Anhtuan coi tính toán cho Hội Mùi nhà mình với. Còn có 15 ngày nữa chứ mấy, nhìn Hội phát cuồng chân dài em thèm ơi là thèm. :P
Mai em về rồi triển khai thôi mợ ạ! Nói chung đồ của hội Mùi ko phải đóng gói nữa mà chuyển thẳng đến điểm tập kết nên ko lo lắm mợ ạ!
Mợ check voka của em chưa đấy :D

Vinh Nguyễn

Xe điện
@Cụ Tứn: Em chưa đc diễm phúc là người của hội chưn dài mà xem cụ sô hàng em thấy cũng ưng cái bụng rùi ạ
Các cụ/mợ chưn dài xem xét thế nào rùi nhờ cụ Tứn múc thui. :D
Tks cụ Tứn nhìu nhìu nghen (b)

cuncon_kiss

Xe hơi
anhtuan_mlm;8901599 Mai em về rồi triển khai thôi mợ ạ! Nói chung đồ của hội Mùi ko phải đóng gói nữa mà chuyển thẳng đến điểm tập kết nên ko lo lắm mợ ạ! Mợ check voka của em chưa đấy :d[/QUOTE nói:
Ok cụ, cụ cứ tính toán rùi alo em cái nhé. Em ủng hộ 2 chân 2 tay luôn, vụ cá của em sẽ chia sẵn thành 2 phần rồi em mang ra cùng luôn.

phan huyen nhi

Xe điện
@ Cụ 10-3: Em đã nhận được 500k cụ gửi ủng hộ chương trình, em sẽ chuyển khoản vào tài khoản của cụ Tribute ngay (em vừa chuyển nhưng hệ thống đang bận cái gì đó em ko hiểu lắm nên nó chưa cho chuyển ạ).
@ Cụ Leviatang: Em đã nhận được 1.000k cụ góp của Hội những người phát cuồng vì háo ngọt cụ nhé.

phan huyen nhi

Xe điện
Có 2 hôm ko vào diễn đàn mà đọc mãi mới hết được bài.
Em xin quote lại những bài chính của nhà Mùi ạ:

Như vậy, hiện nay đã có thêm những đóng góp sau:
1. Cụ Nothing: 750k (= 20 lít dầu ăn)
2. Mợ Cuncon_kiss: cá khô 13 kg + Muối Iot

3. Mợ Tuti Nguyễn: 8 thùng bột canh và 2 thùng xì dầu.
4. Cụ Winstorm: 2 thùng nước mắm
5. Cụ Rybicka: 2 thùng nước mắm
6. Cụ Boytriton: 20 lít dầu ăn
7. Chuyển hội háo ngọt sang: 2 thùng bột canh, 2 thùng nước mắm
8. Mợ Thichcuala: 110k
9. Tiền thừa của Hội những người phát cuồng vì háo ngọt: 216k
10. Tiền thừa off nhà Hưng Yên: 50k

11. Cụ Lambogi79: 500k
12. Mợ Me3G: 300k

êm đây êm đây. vậy là còn 8 thùng bột canh nữa hử mợ ? OK lô êm xin góp 8 thùng ạ
còn xì dầu loại chai thủy tinh thì kg cay, nhưng e lo vận chuyển kg cẩn thận sẽ vỡ
còn loai chai nhựa thì ngon hơn nhưng lại hơn cay ạ.
vì là có vị tỏi ớt ạ.
vậy mợ chốt cho êm loại không cay hay loại có cay ạ ?
1 thùng là 24 chai, e đang tính mua 2 thùng ạ, Mợ thấy thế nào ạ ????????
chai thủy tinh loại không cay thì to hơn 24 chai 1 thùng thì e sẽ mua 2 thùng
còn chai nhựa bé hơn thì e sẽ mua 4 thùng ạ. Mợ cho e chốt cái loại nào ạ ?
Mợ Nhi, em thấy còn thiếu 20l dầu ăn,để em pặc nốt nhá.
Em xin thông báo là Hội những người phát cuồng vì nước mắm đã tiếp nhận từ Hội những người phát cuồng vì háo ngọt những khoản/món sau:
1. 02 thùng nước mắm (mua ở Metro 07/04)
2. 02 thùng bột canh (mua ở Metro 07/04)
3. Tiền của mợ Thichcuala: 110k
4. Tiền thừa của Hội những người phát cuồng vì háo ngọt: 216k
5. Tiền thừa off nhà Hưng Yên: 50k

Hiện nay, có các cụ, mợ sau ủng hộ:
1. Cụ Nothing: 750k (= 20 lít dầu ăn)
2. Cụ Lambogi79: 500k
3. Mợ Me3G: 300k
4. Mợ Tuti Nguyễn: xì dầu, bột canh (số lượng cụ thể báo sau ạ)
5. Mợ Cuncon_kiss: cá khô 13 kg + Muối Iot

Còn ai nữa mà em quên ko cập nhật ko ấy nhỉ?

Hiện nay, chúng ta cần:

- 4 thùng = 40 lít dầu ăn (đã có 20 lít của cụ Nothing)
- Nước mắm: 10 thùng (hiện đã có 2 thùng của Hội những người phát cuồng vì háo ngọt)
- Bột canh: 10 thùng
(hiện đã có 2 thùng của Hội những người phát cuồng vì háo ngọt)
- Xì dầu:

Kính báo
:)
Báo cáo cả nhà về tình hình hội Mùi

Hiện nay, chúng ta cần huy động/quyên góp những món đồ sau:

1. Dầu ăn: 4 thùng, tổng số khoảng 40 lít. Cụ nothing ủng hộ 1 thùng dầu ăn 20 lít => Cần 20 lít giá
745k (loại can 5 lít) và khuyến mại 1 thùng bột canh 24gói (Có thể mua thêm số lượng dầu ăn)

2. Nước mắm: Hiện đã có 2 thùng loại 0,5 lít. Em đã hỏi đặt mua 8 thùng loại 1 lít giá 120K/thùng => Tổng 960k (có thể cân đối lại về số lượng)

3. Bột canh: 4 thùng. Hiện đã có 2 thùng + 1 thùng được tặng nếu mua dầu chỗ cụ tuan_mlm hỏi => Cần 1 thùng giá khoảng 190K

4. Cá khô: hiện đã có 13 kg của mợ Cuncon_kiss

Đến thời điểm hiện tại Hội Mùi cần khoảng 1890K để hoàn thành kế hoạch. Nếu muốn mua thêm dầu ăn thì có thể phát sinh thêm hoặc có thể cân đối lại giữa số lượng dầu ăn và lượng mắm cho phù hợp. Em nghĩ ta nên chia đều đầu người trừ những cụ, mợ đã ủng hộ trực tiếp bằng hiện vật và tiền mặt

sakuda

Xe điện
Cái này thì nó đóng gói sẵn 12đ/ túi như vậy rồi cụ ạ! Còn cái loại như cụ bẩu thì chỉ để bố các chau và em với cụ đi thôi cụ Sệ nhể? :D
kon tỳ hưu (gấu) nhà em toàn mua cho em mỗi lần 2 chục đôi như nhau, vì tính em không bao giờ oánh răng và chịu tìm tất :))

Chỉnh sửa cuối:

QUYNHCHI

Xe buýt
Kính gửi HỘI CHÂN DÀI

Hôm đầu tuần em đi công tác bên nước lạ, thông quan bằng cửa khẩu Hang Dơi, bên Lũng Vài - nước lạ bán có 8 tệ/12 đôi. Bọ nhóc nhà em cũng toàn dùng loại này, chất lượng cũng được ạ. Lần sau đi em sẽ bảo 9 vạn mang về Hà Nội cho 1 bao để tặng các cháu vùng cao dần. Quần áo trẻ em từ 1 đến 6 tuổi nước lạ bán theo kg, dân buôn toàn mua theo bao, mỗi bao 80kg mà 9 vạn vác xuống núi băng băng :69::69::69::69: :69:.

Chỉnh sửa cuối:

phan huyen nhi

Xe điện
Em tạm tổng kết tình hình của Hội những người phát cuồng vì nước mắm;
1. Dầu ăn:
- Cụ Nothing: 20 lít (= 750k)
- Cụ Boytriton: 20 lít
Đã hoàn thành kế hoạch 40 lít
2. Bột canh:
- Chuyển hội háo ngọt sang: 2 thùng
- Mơ Tuti Nguyễn: 8 thùng
Đã hoàn thành kế hoạch 10 thùng
3. Nước mắm:
- Chuyển hội háo ngọt sang: 2 thùng
- Cụ Winstorm: 2 thùng
- Cụ Rybicka: 2 thùng
Còn thiếu 4 thùng
4. Cá khô:
- Mợ Cuncon_kiss: 13 kg
Đã hoàn thành kế hoạch
5. Xì dầu:
- Mợ Tuti Nguyễn: 2 thùng xì dầu
Có cần thêm mục xì dầu này ko các cụ, mợ ơi?
6. Muối iot:
- Mợ Cuncon_kiss
Con số cụ thể như thế nào mợ Cún ơi?

Ngoài ra thì số tiền mặt Hội Mùi quyên góp được như sau:

1. Mợ Thichcuala: 110k
2. Tiền thừa của Hội những người phát cuồng vì háo ngọt: 216k
3. Tiền thừa off nhà Hưng Yên: 50k

4. Cụ Lambogi79: 500k
5. Mợ Me3G: 300k
Cộng: 1176k

khải23c0545

Xe tăng