Trao đổi - Thảo luận riêng về X6 đi các bác

SuperXe

Xe hơi
Tình hình là em không biết nhà ta có bao nhiu bác có X6 nhưng em muốn những bác nào có X6 thì vào đây cùng chia sẻ những kinh nghiệm, thắc mắc, trao đổi về những gì chưa hiểu hết trên em X6 của mình để có thể làm chủ được em ý.
- Tiện thể đây cho em hỏi là khi đi đường lầy mà bật DTC lên thì có tác dụng gì hơn không nhỉ. Vì khi em đi mà không bật DTC lên thì vẫn có cảm giác trượt trượt đuôi xe. Hay DTC chỉ có tác dụng khi ở vận tốc cao ợ ???

Đây là hình ảnh lúc đầu, lúc sau em đi đất còn bám dày gấp đôi thế này cơ ạ

Còn đây là việc ăn uống của em ý khi đi trong phố. Ảnh này em chụp thiếu sáng nên hơi mờ, các bác thông cảm.

- Em không hiểu cái số 479.7 ý nghĩa như thế nào??? Bác nào bít chỉ em với

Trung_anh

Xe buýt
479,7 là đo đoạn đường đã đi bác ạ tripA tripB đó bác

SuperXe

Xe hơi
Nhưng mà lúc em lấy xe công tơ mét là 10.000 cơ mà (em nhớ mang máng thế). Nếu đoạn đường đã đi thì phải là 759 chứ ạ??? Mà cũng có thể đúng bác ạ.Vì em mua xe này là phải tua công tơ mét để giảm thuế, chắc nó tua lên 10.280. Chứ ai lại tua đúng 10.000 thì lộ hết bài bác nhỉ. Thế mà em không nghĩ ra. Em vodka bác phát, tại đây là con xe đầu tiên của em nên em chưa rõ hết các chỉ số cơ bản (b)(b)(b)

BMW530d

Xe tăng
SuperXe viết:
Tình hình là em không biết nhà ta có bao nhiu bác có X6 nhưng em muốn những bác nào có X6 thì vào đây cùng chia sẻ những kinh nghiệm, thắc mắc, trao đổi về những gì chưa hiểu hết trên em X6 của mình để có thể làm chủ được em ý.
- Tiện thể đây cho em hỏi là khi đi đường lầy mà bật DTC lên thì có tác dụng gì hơn không nhỉ. Vì khi em đi mà không bật DTC lên thì vẫn có cảm giác trượt trượt đuôi xe. Hay DTC chỉ có tác dụng khi ở vận tốc cao ợ ???

Đây là hình ảnh lúc đầu, lúc sau em đi đất còn bám dày gấp đôi thế này cơ ạ
Nhưng mà lúc em lấy xe công tơ mét là 10.000 cơ mà (em nhớ mang máng thế). Nếu đoạn đường đã đi thì phải là 759 chứ ạ??? Mà cũng có thể đúng bác ạ.Vì em mua xe này là phải tua công tơ mét để giảm thuế, chắc nó tua lên 10.280. Chứ ai lại tua đúng 10.000 thì lộ hết bài bác nhỉ. Thế mà em không nghĩ ra. Em vodka bác phát, tại đây là con xe đầu tiên của em nên em chưa rõ hết các chỉ số cơ bản (b)(b)(b)
Hi hi:^):^) :)):)):21::21::21::77::77::69::69:. Vì em không có Ích 6 nên nếu có biết cũng không dám nói theo đúng yêu cầu của chủ thớt

Chỉnh sửa cuối:

Tien_TCFC

Xe điện
Chúc mừng Cụ chủ thớt xe đẹp (b)(b)(b)

SuperXe

Xe hơi
Chúc mừng Cụ chủ thớt xe đẹp (b)(b)(b)
Em có định khoe xe đâu mà bác chúc mừng em, "mót" tưởng e post nhầm mục lại del thì chết em. Bác xem có ai quen đi X6 gạ gẫm vào đây trao đổi với em đi :21:

Linkpro

Xe đạp
xe của bác thiệt hại hết bn tất cả ạ? xe lúc mới mua cũng 1 vạn giống xe nhà em quá :21:

chuotlang

Xe lừa
bác máu nhỉ, chiếc đầu tiên mà đã X6 rồi,chẳng bù em phải chinh chiến gái Nhật mãi rồi mới biết mùi vị Châu Âu nó thế nào

SuperXe

Xe hơi
xe của bác thiệt hại hết bn tất cả ạ? xe lúc mới mua cũng 1 vạn giống xe nhà em quá :21:
Xe e tổng thiệt hại rơi vào tầm 180K obama tất cả ạ, em hỏi khí không phải chứ xe nhà bác hết nhiu? Xe em nhập Mỹ ạ
bác máu nhỉ, chiếc đầu tiên mà đã X6 rồi,chẳng bù em phải chinh chiến gái Nhật mãi rồi mới biết mùi vị Châu Âu nó thế nào
Bác nói thế, Nhật có cái hay của Nhật ạ, vấn đề là xe của mình mình yêu qui nó thì e đi loại gì cũng thế ạ, cũng thích cả. E nói thật bác nhá, e thích cái xe nào đi làm ăn mà được việc ý ạ, xe đấy mới quí ý :D:21::21::21:

SuperXe

Xe hơi
Có bác nào biết vấn đề này không ???
- Trên X6 có 1 ổ DVD để chạy đĩa GPS Navigation, nhưng đĩa đó toàn dữ liệu của nước ngoài (Mỹ, Châu Âu...) nên về Việt Nam coi như tịt. Không biết cái ổ DVD đó có dùng để nghe nhạc, xem phim được không nhỉ? Có 1 lần em thử nhưng không thấy được. Nếu mình có 1 đĩa Data GPS của Việt Nam thì có khả thi không nhỉ??? Có khi phải làm việc với BMW, mấy bác Vietmap chắc rành cái này

Dr.Machine

Xe buýt
Cái chỉ số 479,9 là số km của hành trình gần đây nhất, nếu bác giữ cái nút trên bảng đồng hồ nó sẽ reset về 0 để bác có thể đo hành trình của mình đi, còn bên cạnh 10.280 là tổng hành trình.
DTC là hệ thống chống lật xe chứ không phải là chống trơn trượt chính vì thía bác thấy đít xe văng là đúng rùi:^)

honda67qb

Đi bộ
Em cưỡi cả chục em "ít sáu" rồi, nói chung cứ nhìn em ý "ngực nở em thon" là lê tê phê rồi, bệnh của em nó thì ít-it gặp thì đúng hơn,vì toàn hàng mới dzìa mờ- ngồi lên thì sướng,lái em ý khác gì vần hoa hậu đâu:21:. Các cụ lo xa bắt bệnh làm gì:69:. Cứ thưởng thức đi,gái Âu lâu nay vẫn ...khõe ý mờ:))

SuperXe

Xe hơi
Em cưỡi cả chục em "ít sáu" rồi, nói chung cứ nhìn em ý "ngực nở em thon" là lê tê phê rồi, bệnh của em nó thì ít-it gặp thì đúng hơn,vì toàn hàng mới dzìa mờ- ngồi lên thì sướng,lái em ý khác gì vần hoa hậu đâu:21:. Các cụ lo xa bắt bệnh làm gì:69:. Cứ thưởng thức đi,gái Âu lâu nay vẫn ...khõe ý mờ:))
Của em gái Mỹ bác ạ. :6::6::6: Được cái là xe tốt nên đi cũng bõ số tiền bỏ ra mua bác ạ.
- Trên X6 em có nghe nói đến hệ thống chống trượt, cái này có liên quan đến visai không các bác nhể??? Theo các bác thì khi gặp đường lầy, tất nhiên trong khả năng vẫn đi được ý ạ thì mình cần kích hoạt các chức năng gì để xe có thể vận hành tốt nhất ạ???

merE230

Xe máy
Bác này sướng nhể,phát đầu tiên đã được chiến hàng khủng,ganh tị với bác quá:102:

Eton

Xe máy
Bác này đi đâu sớm nhỉ? Hay tầm đó mới đi chơi về? 5:02am :^)

SuperXe

Xe hơi
Bác này đi đâu sớm nhỉ? Hay tầm đó mới đi chơi về? 5:02am :^)
Em đi về quê bác ạ, thế nên bánh xe nó mới thế kia chứ. Nhân tiện đây em cũng xin cảnh báo các bác sau khi đi đường lầy ra thì nên rửa xe ngay nếu có thể vì khi đi qua những đoạn đường này đất nhão bám vào mọi nơi của xe, lúc khô lại sẽ làm cho bánh xe như bị chít keo ý. Hôm em về quê xong lúc đi lên Hà Nội đi đường cứ có tiếng két két rất to phát ra ở bánh xe, giống như kiểu bị bó phanh ý ạ. E đoán chắc là do vừa đi đường lầy, đất bám vào rồi khô lại. Đi như vậy rất không tốt ạ. Thế là em tạt vào 1 hàng rửa xe rửa tạm thì đi 1 lúc sau xe hết kêu. May quá, làm em sợ cứ tưởng phải vào gara

SuperXe

Xe hơi
Đây là một số cài đặt trên con xe của em ạ, các bác chia sẻ thêm xem mình set up thế nào là tốt nhất nhá :
1.Em vừa chuyển sang full screen(dòng 2) rồi, khi lùi xe nhìn cho to và rõ đằng sau

2.Cái camera panning là chức năng gì các bác nhỉ ??? E có tích vào thử nhưng chưa nhận ra nó tác dụng gì

3.

4.Cái Relock door if not opened có phải là nó tự khóa xe lại nếu không thấy mình mở cửa vào xe không ạ???

5.Cốp em để độ cao sư lày ạ

6.Pathway Lighting 40s nghĩa là sao các bác nhỉ???

7.Em chưa hiểu về cái TPM này lắm ???Bác nào cắt nghĩa giúp cho em sáng dạ ra với

8.VOV Giao Thông đấy ạ, nhưng chỉ nghe ké được thôi. Loẹt xoẹt lắm ạ, nghe được 10' chắc ngất quá. Xe Mỹ nên khổ thể đới, về VN hok hợp ạ. Có khi chúng ta nên kiến nghị với VOV Giao Thông phát thêm trên băng AM nữa các bác nhờ :69::69::69:

Chỉnh sửa cuối:

hieuneo

Xe hơi
TPM (Tire Pressure Management System) là hệ thống quản lý áp suất lốp. Theo như tài liệu của BMW, hệ thống này sẽ báo cho bác biết áp suất thực tế trên mỗi bánh xe (bao nhiêu PSI) chứ không đơn thuần là báo lốp nào non, lốp nào căng đâu ạ.