Trao đổi kinh nghiệm về Tucson 2010!

Trạng thái
Thớt đang đóng

smallboy

Xe tăng
Hic hic các bác giúp em với ... chẳng là em muốn cưới TUC TUC mah tim h toàn hết hàng , dư lày là dư lào :( cac bac giúp em 1 tay dc ko ? e vodka nhiệt tình

viet1235

Xe buýt
Trước giờ cũng thế chứ có phải bây giờ mới hết hàng đâu.Mua gì mà giờ bác chẳng phải đặt mới có

xedieu

Xe cút kít
Hôm qua có 1 bác Tuc nhà mình gọi điện cho em, xe bị ì máy, không thể lên quá 3.200 vòng / phút được. Em bảo bác ấy qua 199MK kiểm tra. Suýt nữa phải thay cái cảm biến tốc độ 2,8 triệu thì phát hiện ra là chuột cắn đứt dây điện (may mà ko có sẵn hàng trong kho).

Các cụ lưu ý rút kinh nghiệm nhé!

smallboy

Xe tăng

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Bác Xedieu đã làm vụ cài số lùi thì gương Cụp xuống chưa? Hôm trước xem ở Thớt nào thấy nói Bác Trung già làm ổn lắm . Anh em nhà Tuc có ai làm rồi hoặc biết cho anh em tý thông tin với. Địa chỉ? giá rổ? Thời gian làm mất bao lâu? Cám ơn các Cụ nhiều !

xedieu

Xe cút kít
Bên DUK có bộ chip đấu vào là xong, ko phức tạp kiểu như bác Trung đâu (vì Tuc nó chỉnh điện sẵn rồi).

viet1235

Xe buýt
Hnay em vừa đi làm quả GPS của Vigo xong mất 310$ ra hỏi thì không có của papaGo không biết cái này dùng thế nào .Tiếc quá e định mua cái Màn DVD tích hợp luôn cả GPS cho em tuc nhà mình nhưng nó hẹn 10ngay sau mới có thẻ GPS nên thôi em không mua nữa

xedieu

Xe cút kít
Papago thì có 3D, em cũng chưa dùng Vigo nhưng em nghĩ chả sao đâu. Cơ bản nhất là cái bản đồ thì nó chung rồi. Xe cụ viet chưa có màn hình à?

viet1235

Xe buýt
Chưa bác ạ em nhập của TC nên không có.Nếu bác có màn hình sao không dùng GPS tích hợp trên đấy luôn việc gì phải mua rời thế,Chỉ việc mua thêm cái thẻ GPS cắm vào là dùng được mà.E qua LT theo lời bác,em bảo bác tucson đen lần trước bị gẫy giắc GPS giới thiệu đến ông Thịnh làm ngay cho câu không nhớ ông nào cả làm em không dám khoe nữa =))

xedieu

Xe cút kít
Chưa bác ạ em nhập của TC nên không có.Nếu bác có màn hình sao không dùng GPS tích hợp trên đấy luôn việc gì phải mua rời thế,Chỉ việc mua thêm cái thẻ GPS cắm vào là dùng được mà.E qua LT theo lời bác,em bảo bác tucson đen lần trước bị gẫy giắc GPS giới thiệu đến ông Thịnh làm ngay cho câu không nhớ ông nào cả làm em không dám khoe nữa =))
Ông ấy chắc không muốn nhớ đấy cụ! :))

Cụ qua DUK làm cái màn hình đi, nhưng quan trọng là cái chức năng gọi điện trên volan nó vẫn chưa trôi chảy lắm (nút gọi và nút cancel chỉ dùng được 1 trong 2). Được cái giá rất mềm và forrm rất chuẩn cho Tuc cụ ạ. Xe em cũng làm gì có màn hình. Hồi em lấy xe còn không có xe mà mua, nhưng cơ bản là em cũng không quan trọng cái món đó lắm.

luongtk

Xe tải
Chào các cụ Tucsoner!
Cái camera lùi của vợ hai em bị chập chờn! thỉnh thoảng không lên hình, đặc biệt hôm nào mưa bẩn.
Đã có cụ nào gặp tình huống trên chưa ạ? và mong các cụ chia sẻ kinh nghiệm khắc phục.
Chúc các cụ vui vẻ cuối tuần!

Winstorm07

Xe container
Chào các cụ Tucsoner!
Cái camera lùi của vợ hai em bị chập chờn! thỉnh thoảng không lên hình, đặc biệt hôm nào mưa bẩn.
Đã có cụ nào gặp tình huống trên chưa ạ? và mong các cụ chia sẻ kinh nghiệm khắc phục.
Chúc các cụ vui vẻ cuối tuần!
Em chạy So nhưng cái camera của em nó cũng bị hiện tượng như của cụ. Thỉnh thoảng cài số lùi là kô có tín hiệu, màn hình chuyển sang xanh lét. Nói chung là lúc được lúc không. Mắt Camera hỏng cụ ạ. Phải thay cái củ camera mới thì mới giải quyết triệt để cụ ạ. Nếu xe cụ còn bảo hành thì cụ đến yêu cầu họ bảo hành cho ạ.

Scorpio

Xe đạp
Tucson độ ống xả...

Kính mời các cụ Tucson dành dụm chút thời gian qua tham gia OFFLINE SORENTO Chủ nhật 8 tháng 8 với chúng em ạ. :)>-
Hôm sinh nhật OF vừa rồi các bác Tuc nhà ta có tham dự không mà em cố nhìn (ảnh) chẳng thấy em Tuc nào cả?

Bác nào có ảnh Tuc 2010 độ 2 ống xả rồi up lên cho em chiêm ngưỡng với, Tuc mà làm 2 ống xả chắc nhìn sẽ gấu lắm đây... đang kết !

viet1235

Xe buýt
hình như độ 2 ống xả thì phải cưa bớt ống bô đi thì mới đẹp được

viet1235

Xe buýt
Bác xedieu đã làm bộ đèn chưa mà không thấy khoe ae nhỉ

xedieu

Xe cút kít
Bác xedieu đã làm bộ đèn chưa mà không thấy khoe ae nhỉ
Em đang chờ đặt đèn nguyên bản chứ ko gửi vào SG độ vì em sợ trục trặc gì thì mất công lắm. Tuy nhiên hình như chưa có hàng, không thấy mối nào phản hồi cả cụ ạ!

Hôm nay em vừa đi off với hội So về. Lần này Tuc cũng chỉ có em và bác bagac. Lần sau nhất định các cụ Tuc phải tham gia đông đông cho vui. Hội Tuc cũng nhiều xe mà hoạt động kém quá!

Winstorm07

Xe container
Các bác hội Túc online em thấy đông ghê lắm mà offline em thấy độc nhõn có 2 bác :D
Hôm qua bác Xedieu với bác Bagac có buồn buồn tâm sự với em "Hay là bán Túc chuyển sang So cho nó vui..." :D

Scorpio

Xe đạp
Em đang chờ đặt đèn nguyên bản chứ ko gửi vào SG độ vì em sợ trục trặc gì thì mất công lắm. Tuy nhiên hình như chưa có hàng, không thấy mối nào phản hồi cả cụ ạ!

Hôm nay em vừa đi off với hội So về. Lần này Tuc cũng chỉ có em và bác bagac. Lần sau nhất định các cụ Tuc phải tham gia đông đông cho vui. Hội Tuc cũng nhiều xe mà hoạt động kém quá!
Cụ XeDieu đặt đèn nguyên bản giá rổ thế nào vậy cụ? Em vừa làm chuột bạch quả độ đèn xong hôm nay, em có yêu cầu bác Trung là thứ gì tốt nhất thì làm cho em, nhìn chung bề ngoài là ổn, thực tế cụ thể thế nào thì để em tét vài bữa xong mọi chuyện rồi pót kinh nghiệm lên hầu các cụ chơi, ảnh thì bác Trung đã chụp và sẽ pót lên thôi vì em là chuột bạch Tucson 2010 mà ;)

Trạng thái
Thớt đang đóng