Trao đổi kinh nghiệm về Tucson 2010!

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
Không hiểu máy của cụ thế nào chứ, em dịch trên máy của em, copy vào 2 trang chưa đầy 2 giây nó xổ ra ngay. Nhưng công nhận là nó dịch củ chuối lắm, đọc tức anh ách. Em chỉ dịch những đoạn nào chưa hiểu thôi
Hic, 2 trang thì em nói làm gì. Cái file PDF ấy export ra file text nó hơn 550 trang (vì bất kỳ xuống dòng nào của PDF nó đều hiểu là new paragraph). Cứ copy / paste 250 lần thì cũng ngại thật!

Em thử chia ra làm nhiều file con, mỗi file vài chục trang nó cũng chịu chết. Chắc chia thành 100 file mỗi file 5 trang thì ổn. Mệt phết cụ ạ! :'(

xedieu

Xe cút kít
Bẩm cụ,

Em nói là đọc skim qua thôi, chứ chưa đọc kỹ bác ạ, vì cuối tháng này xe em mới về nên em cũng chưa đi vào chi tiết- theo em cứ phải học đi đôi với hành bác ạ.
Lướt qua một lượt thì em thấy a em mình đọc hiểu được hết mà bác ạ vì nó cũng hướng dẫn rất rõ ràng dể hiểu, các members bổ sung cho nhau là ok rồi, không cần thiết phải thuê dịch đâu ạ.
Còn mấy cái bác hỏi thì em nghĩ là bác đã studied rồi nên em không giở ra đọc nữa đâu ạ:D mà em gọi cho bác có khi còn nhanh hơn.

Cảm ơn bác rất nhiều khi share manual cho anh em ạ.
Những thứ thuật ngữ thì đọc hơi khó hiểu. Nói chung em đọc thì cũng hiểu (một số chỗ vẫn tra từ điển) nhưng đọc kiểu đó lâu hơn đọc TV thấy rõ cụ ạ!

xedieu

Xe cút kít
Các cụ biết tại sao em đố cái đoạn đó không? Là vì hồi chạy xuyên Việt qua đèo Cha Lo lúc 5h chiều, trời tối - vùng biên - miền núi - xe toàn phụ nữ trẻ em... em rất lo lắng nên phi hơi nhanh. Khi xuống đèo nhấn cái đó để hỗ trợ đổ đèo không thấy có tác dụng gì (dù đèn xanh trên taplo vẫn báo cụ nhá). Em cứ nghĩ là nó âm thầm có tác dụng (em nghĩ chắc phải khi nào xe sắp lật thì nó làm việc), cho đến hôm đi off với cụ BAGAC cùng anh em bên hội Sor mới vỡ ra.

Sách nó ghi là chạy dưới 40km/h thì hệ thống đó bắt đầu làm việc (nếu bật ON lên). Nó bắt đầu phanh cho mình khi tốc độ giảm xuống dưới 35km/h và mất tác dụng nếu trên 60km/h. Đại khái thế, thật sự là em quên mất rồi!

Ngoài ra nó còn cảnh báo là có thể sẽ có tiếng kêu lục khục khá to nữa - Làm em hôm đi Tây Thiên giật mình tưởng xe làm sao! Bây giờ biết rồi thì thấy đơn giản mà! :P
Cái vụ hỗ trợ đổ đèo em thử rồi.
1. Đang đổ đèo (chạy khoảng 50~60km) mà ấn nút hỗ trợ đổ đèo không có tác dụng (không hiện đèn xanh hiển thị hình xe đang xuống dốc).
2. Trước khi đổ đèo (đi chậm khoảng <30km) ấn nút thì đèn xanh hiển thị hình xe đang xuống dốc mới xuất hiện và chức năng bắt đầu làm việc
3. Có lẽ tùy thuộc độ dốc của đường mà tốc độ xe được điều chỉnh tương ứng. Lúc đầu đường chỉ hơi dốc xe đi bình thường nhung đến đoạn có độ dốc trên 10% (có biển báo) thì xe đi chậm hẳn lại (khoảng 10km/h) cho dù có đạp ga thế nào đi nữa. Lúc này ấn nút tắt chức năng này cũng lại không có tác dụng.
4. Muốn đi nhanh tiếp trên đoạn đường dốc đó thì phải phanh lại rồi mới tắt được.
Trên đây chỉ là thực tế em đã đi. Cụ nào biết chỉ thêm cho em với.

Nganha75

Xe buýt
Các cụ biết tại sao em đố cái đoạn đó không? Là vì hồi chạy xuyên Việt qua đèo Cha Lo lúc 5h chiều, trời tối - vùng biên - miền núi - xe toàn phụ nữ trẻ em... em rất lo lắng nên phi hơi nhanh. Khi xuống đèo nhấn cái đó để hỗ trợ đổ đèo không thấy có tác dụng gì (dù đèn xanh trên taplo vẫn báo cụ nhá). Em cứ nghĩ là nó âm thầm có tác dụng (em nghĩ chắc phải khi nào xe sắp lật thì nó làm việc), cho đến hôm đi off với cụ BAGAC cùng anh em bên hội Sor mới vỡ ra.

Sách nó ghi là chạy dưới 40km/h thì hệ thống đó bắt đầu làm việc (nếu bật ON lên). Nó bắt đầu phanh cho mình khi tốc độ giảm xuống dưới 35km/h và mất tác dụng nếu trên 60km/h. Đại khái thế, thật sự là em quên mất rồi!

Ngoài ra nó còn cảnh báo là có thể sẽ có tiếng kêu lục khục khá to nữa - Làm em hôm đi Tây Thiên giật mình tưởng xe làm sao! Bây giờ biết rồi thì thấy đơn giản mà! :P
Đấy, quan trọng là cái này đó bác. KINH NGHIỆM THỰC TẾ.

danbacongai

Xe hơi
hé hé....em lấy biển hôm nay rồi, các cụ ơi....biển 30 Y- 1616 nhá....khiếp, vụ đóng thuế bây giờ vẫn khiếp...em phải nhờ bà già nhà em mới xong...cụ nhớ update em với nhá, hôm nào hội họp em còn được tham gia...
về vụ dịch, các cụ mang ra dịch vụ 50k/trang yên tâm, đọc lên hiểu chết liền...
Cụ nào đánh máy nhanh, tình nguyện ngồi đánh, em đọc cho, về dịch, đấy là nghề của em rồi(nhưng em toàn dịch 400-500k /trang thui)..em cũng biết 1 tý về xe cộ(nhưng ko bằng các cụ trên này)...
giờ thiếu mỗi cái nô gô dán vào mông là xinh rồi...

xedieu

Xe cút kít
Chủ nhân của cái file HDSD Tucson 2010 đây rồi. Các cụ nhớ cảm ơn mợ ý nhé, ko phải cảm ơn em. Biển của mợ đẹp đấy!

danbacongai

Xe hơi
hì, chào cụ, em cũng download thôi mà...cụ có công to nhất là đã chia sẻ cho bà con...hôm nào offline cụ nhỉ? bên hội SantaFe off đi chơi vui lắm, nhìn phát thèm...các bác ý lại gần nhà em

xedieu

Xe cút kít
Các cụ Tuc lười lắm. Em mới ọp có nhõn một lần với hội... Sorentor!!!

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
hì, chào cụ, em cũng download thôi mà...cụ có công to nhất là đã chia sẻ cho bà con...hôm nào offline cụ nhỉ? bên hội SantaFe off đi chơi vui lắm, nhìn phát thèm...các bác ý lại gần nhà em
Hix các Kụ Túc nhà mình Bóng Bàn hơi nhiều...
30 tháng 4 OFF cái đi các Kụ... Không lẽ em và Kụ XEDIEU lại phải off lần nữa với mấy kụ bên So ạh???
Hội Túc đông đủ thế này mà hoạt động của hội chán quá... ( Muốn các Kụ Tuc off thì chắc phải dùng biện pháp mạnh thôi - Hôm nào em đến gõ cửa từng cụ cưỡng chế bắt đóng tiền 1tr/Kụ thì may ra mới off được...)

Nganha75

Xe buýt
Bẩm các cụ, các cụ nên off trao đổi kinh nghiệm và biết đâu lại hợp tác được với nhau trong một số lĩnh vực nào đó, he he, em thì chưa được phép off vì em chưa có xe. Ngày 3.5 xe em mới về đến HN.

xedieu

Xe cút kít
Em thấy chắc là Tucson quá xịn hoặc Tucsoners quá giỏi nên chả cần gặp gỡ trao đổi rút kinh nghiệm gì cả!

xedieu

Xe cút kít
Các cụ nào đi Tucson 2010 màu đen vào đây tập trung em có việc này muốn bàn ạ!

Winstorm07

Xe container
Các cụ Túc hôm nào ọp nhớ báo cho Sore chúng em cùng tham gia chia sẻ nhé :!!

danbacongai

Xe hơi
cụ xedieu ơi, em cũng đi Tuc 2010 đen đây, có việc ji thế cụ???
Nếu Tucsoner bóng bàn từ bây giờ thì theo em nghĩ vẫn có thể off kịp 30/4 ạ...đi đâu gần Hanoi, lại thoáng mát , có chỗ đỗ xe..nếu đi em xin 1 xuất ạ..
em đang băn khoăn lái thử sang Lào rồi về, giấy phép liên vận thì dễ, nhưng đường đi thì em ko rành...
Hôm qua em đi Thái, mua được mấy hộp wax, siêu cứng, dành cho xe màu đen, đang định thử...thấy bọn Thái nó thử rồi lấy tôt lô vít phang mà vẫn ko xước...

danbacongai

Xe hơi
cụ luongtk:cụ update em nhe: 30Y- 1616, Tucson LX 20., đen, cầm chân của em:0913564789

xedieu

Xe cút kít
cụ xedieu ơi, em cũng đi Tuc 2010 đen đây, có việc ji thế cụ???
Nếu Tucsoner bóng bàn từ bây giờ thì theo em nghĩ vẫn có thể off kịp 30/4 ạ...đi đâu gần Hanoi, lại thoáng mát , có chỗ đỗ xe..nếu đi em xin 1 xuất ạ..
em đang băn khoăn lái thử sang Lào rồi về, giấy phép liên vận thì dễ, nhưng đường đi thì em ko rành...
Hôm qua em đi Thái, mua được mấy hộp wax, siêu cứng, dành cho xe màu đen, đang định thử...thấy bọn Thái nó thử rồi lấy tôt lô vít phang mà vẫn ko xước...
Mợ ơi để lại cho em 1 hộp wax ấy đi? Cơ mà nó dùng ntn nhỉ?

danbacongai

Xe hơi
lần trước em mua wax NU bên đấy, bóng sáng luôn, o thấm nước, o bắt bụi, mùa hè chắc cả tháng ko rửa xe vẫn ko sao...thành phần chính là polymer...cái mới này thành phần là tolymer( ko biết em viết đúng ko)..chung quy là nó tạo ra cái màng chống xước...
Em về sẽ ktra(em mua đủ cho 2 xe đen, nhà em 2 xe), nếu đủ em để lại, nếu ko em đi liên tục ý mà, em mua hộ cụ..
Cách dùng thì đonw giản(nhà em toàn tự wax xe, quen thói bên kia chả ai làm cho). chứ màn ra ngoài hàng nó chỉ đánh xi bóng thôi...nguyên cái khăn lau của người ta có vô số bụi ở trong, khi lau lên đã làm vỏ xe xước(nhỏ thôi, nhưng cứ thành từng vòng...lão xã hâm nhà em thì hơi khái tính)...em rửa xe(ở bãi, rồi làm luôn, phải có chỗ rộng rãi)...loại này thì o cần xì khô, rửa xong , lấy khăn sạch(mềm , mới tinh, trong Fivimart bán cả bộ khăn đa năng, em mua bên kia thì có từng loại riêng), thấm đẫm wax rồi bôi lên xe, nó sẽ trắng phớ ra, để 1 lúc rồi lấy khăn khác đánh bóng lại là xong .
Hì, em nặng về trình bày, cụ thông cảm đọc nhé!

luongtk

Xe tải
Em thấy chắc là Tucson quá xịn hoặc Tucsoners quá giỏi nên chả cần gặp gỡ trao đổi rút kinh nghiệm gì cả!
EM đã kêu gọi Off hội HTC 3 lần rồi mà đều phá sản nên không dám hô hào nữa.
Nếu nhà mình tổ chức được dịp 30/4 thì tuyệt quá các cụ ơi. Em đang không dám đi đâu vào dịp này mà ởHN 4 ngày cũng buồn quá!

Trạng thái
Thớt đang đóng