Trao đổi kinh nghiệm về Tucson 2010!

Trạng thái
Thớt đang đóng

lính mới

Xe đạp
Các cụ thân mến! Xe em thế nào mà hôm nọ trời mưa chút chút mà 2 mắt kính đằng trước mờ hơi nước ở bên trong. Làm sao mà hơi nước lọt vào được qua cả đống gioang cao su như thế kia được hở các cụ? Các cụ cho em xin í kiến xử lý dứt điểm cái vụ này với, mấy ông bạn hàng xóm cứ xuýt xoa " Tuc mà cũng bị thế này à???" tức hết cả cái...mình các cụ ạ.

xedieu

Xe cút kít
:))

Xe nào chả thế! Bật điều hòa lên (& lấy gió trong) đi cụ ơi!

Winstorm07

Xe container
Cụ Xedieu chủ trì bên hội Túc giúp em vụ này :
Ọp Liên danh 3 hiệu : Sorento - Tucson - Sonata vào chủ nhật 12/9 này ạ.
Hiện nay em đang chuẩn bị lên chương trình và địa điểm (HN thôi ạ), các cụ tham gia nhiệt tình nhé.
Cụ có ý kiến gì thì chỉ đạo và đưa ra bàn bạc trao đổi luôn nhé.

hanquoc

Xe máy
Các cụ thân mến! Xe em thế nào mà hôm nọ trời mưa chút chút mà 2 mắt kính đằng trước mờ hơi nước ở bên trong. Làm sao mà hơi nước lọt vào được qua cả đống gioang cao su như thế kia được hở các cụ? Các cụ cho em xin í kiến xử lý dứt điểm cái vụ này với, mấy ông bạn hàng xóm cứ xuýt xoa " Tuc mà cũng bị thế này à???" tức hết cả cái...mình các cụ ạ.

Hinh như bác Xe điếu hiểu nhầm ý của bác @ lính mới, theo em hiểu thì 2 cái mắt kính kia là 2 mắt kính đèn pha bị mờ hơi nước.

Chỉnh sửa cuối:

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Cụ Xedieu chủ trì bên hội Túc giúp em vụ này :
Ọp Liên danh 3 hiệu : Sorento - Tucson - Sonata vào chủ nhật 12/9 này ạ.
Hiện nay em đang chuẩn bị lên chương trình và địa điểm (HN thôi ạ), các cụ tham gia nhiệt tình nhé.
Cụ có ý kiến gì thì chỉ đạo và đưa ra bàn bạc trao đổi luôn nhé.
Nếu các Cụ tổ chức vào chiều Chủ nhật thì em cũng xin 1 chân nhé vì sáng chủ nhật em bận mất rồi.

lính mới

Xe đạp

Bác Xe Điếu ơi! Em hỏi đúng là 2 cái mắt đèn pha như Bác Hàn Quốc làm rõ í bác ạ. Em đang phân vân liệu có phải lỗi do lắp ráp không? Liệu có phải đưa đến gara cho nó xử không hả các bác
Rầu thúi ruột, xe mới tậu mà có lỗi mới đen chứ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

xedieu

Xe cút kít
Bác Xe Điếu ơi! Em hỏi đúng là 2 cái mắt đèn pha như Bác Hàn Quốc làm rõ í bác ạ. Em đang phân vân liệu có phải lỗi do lắp ráp không? Liệu có phải đưa đến gara cho nó xử không hả các bác
Rầu thúi ruột, xe mới tậu mà có lỗi mới đen chứ
Không may thôi bác ạ. Mà bị cả 2 bên thì đen thật, em chưa thấy ai kêu vụ này cả dù VN cũng chạy gần trăm xe này rồi ấy chứ!

Xử lý ở những chỗ độ đèn (Duy Linh, Long Thịnh) em nghĩ hợp lý hơn gara vì họ chuyên phá đèn mà! :)

khactrung80

Xe tải
không phải nước vào đâu bác ơi , chỉ là hơi nước thôi khi trời mưa hoặc rửa xe thì nước chảy trên mặt đèn thời gian lâu 1 tí là bên trong có hiện tượng bị đọng hơi sương ( giống như chai nước bác bỏ vào tủ lạnh khi bác lấy ra ngoại thì 1 lát có hiện tượng giọt nước bên ngoài xung quanh ) , tuy nhiên cũng đồng thời mỗi xe mỗi khác có xe này bị có xe khác không bị như vậy , nhưng theo em thì đa số là những xe forte & cerato là hay bị nhất , theo em thì bác sẽ bị 1 thời gian thì sẽ không còn hiện tượng này nữa đâu , nhưng bác nhớ là mỗi lần bị hơi nước như vậy thì bác chịu khó mở đèn lên cho hơi nóng lên khoảng nữa tiếng là sẽ hết ngay , nếu bác muốn mau hết nữa thì ngoài sau cái đèn có cái chụp chỗ thay bóng đèn bác vặn ngược chiều kim đồng hổ lấy cái chụp ra ngoài cho hơi thoát ra nhanh hơn , chúc bác thành công nhé .

xedieu

Xe cút kít
không phải nước vào đâu bác ơi , chỉ là hơi nước thôi khi trời mưa hoặc rửa xe thì nước chảy trên mặt đèn thời gian lâu 1 tí là bên trong có hiện tượng bị đọng hơi sương ( giống như chai nước bác bỏ vào tủ lạnh khi bác lấy ra ngoại thì 1 lát có hiện tượng giọt nước bên ngoài xung quanh ) , tuy nhiên cũng đồng thời mỗi xe mỗi khác có xe này bị có xe khác không bị như vậy , nhưng theo em thì đa số là những xe forte & cerato là hay bị nhất , theo em thì bác sẽ bị 1 thời gian thì sẽ không còn hiện tượng này nữa đâu , nhưng bác nhớ là mỗi lần bị hơi nước như vậy thì bác chịu khó mở đèn lên cho hơi nóng lên khoảng nữa tiếng là sẽ hết ngay , nếu bác muốn mau hết nữa thì ngoài sau cái đèn có cái chụp chỗ thay bóng đèn bác vặn ngược chiều kim đồng hổ lấy cái chụp ra ngoài cho hơi thoát ra nhanh hơn , chúc bác thành công nhé .
Bác ơi vụ móc mắt vợ 2 bác Bagac thế nào rồi ạ?

xedieu

Xe cút kít
có lẽ thành công tốt đẹp , mẫu của bác bagac là mẫu mới nhất luôn ấy nhé hi hi các bác chờ đợi bác bagac về nha .
Em tiếc quá! Nếu ng quen em không lỡ Vietbuild thì em là Tuc đầu tiên được make up & móc mắt! :((

viet1235

Xe buýt
Mắt thì móc xong rồi mà chẳng thấy ảnh ọt gì cả bác nhỉ.Hay xấu quá nên không post bác nhỉ=))

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
Mắt thì móc xong rồi mà chẳng thấy ảnh ọt gì cả bác nhỉ.Hay xấu quá nên không post bác nhỉ=))
Hi hi tạ lỗi các Kụ. Tại nhiều việc quá nên không post Ảnh thẩm mỹ mắt vợ 2 em.
Xấu hay đẹp thì em không dám chắc nhưng đối với em thì chỉ có 2 từ ( tuyệt mỹ )
Báo cáo các cụ, mắt vợ 2 em là vision 3 của Bác sỹ thẩm mỹ Khắc Trung.
Hôm mới vào Sài Gòn em liền call cho Bác Scorpio ( Vì bác Scorpio làm chuột bạch cho Túc nhà mình). Em đến xem xét và tham vấn ý kiến của bác ý.
Nhìn mắt vợ 2 bác ý thấy tính thẩm mỹ không cao (vì cái chóa đèn của Túc to mà cái Bi xenon nằm lọt thỏm ở giữa) nên em hơi lăn tăn.
Hôm sau quyết định gặp bác Khắc Trung tư vấn thêm.. Rất may Bác Khắc Trung đang có ý tưởng mới hợp lý hơn, đặc biệt rất hợp với em
Em post ít píc để các cụ chiêm ngưỡng

1. Bác Khắc Trung bảo làm theo kiểu mới phải mất 2 ngày nên cho mấy chú thợ qua Cty em tháo đèn mang về.

2. Chọn Bi Mercedes OEM + Matsu****a HID Ballast + Bóng Philips HID Xenon

3.Bắt đầu quy trình móc mắt vợ 2 em ( hu hu hu)

4. Gia công ý tưởng mới cho đôi mắt

xedieu

Xe cút kít
Ối giời ơi, lại câu giờ rồi...

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
Ối giời ơi, lại câu giờ rồi...
vậy em không câu giờ nữa ( Tốn trang của anh em. Bác nào muốn xem tường thuật thì click vào đây nhé: )
Kết quả đây

V1 Của Bác Scorpio

V3 Của Em

Một bên mắt

Toàn cảnh 2 mắt

viet1235

Xe buýt
Nhìn chung thì rất đẹp nhưng về độ sáng thì thế nào hả bác.Bác cho thêm kiểu ảnh chụp khi đi ban đêm nhé

xedieu

Xe cút kít
Cụ bagac bán mắt vợ 3 cho em đê!!!

Winstorm07

Xe container
Em công nhận là ĐẸP ạ.
Mai cụ Bagac có tham gia ỌP kô để anh em trực tiếp chiêm ngưỡng???!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng