Trao đổi kinh nghiệm về Tucson 2010!

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
Nay đọc báo thấy Trường Hải có nhập bản máy xăng 4WD các cụ ạ!

tucson30y-2145

Xe tải
Nay đọc báo thấy Trường Hải có nhập bản máy xăng 4WD các cụ ạ!
Hyundai Thành Công có đủ các thể loại cụ ạ!
Em tạm biệt cái nick chickfly của ông anh, chuyển sang sài nick của mình thôi, giờ có em tucson để hội họp cùng các cụ rồi.
Em vừa đăng ký biển hôm qua - không đẹp, không xấu 30Y-2145 (tí nữa thì được 2345!!!, đùa chứ, biển này bị khóa để bán rùi còn đâu, hix)

To cụ nganha75: Em hỏi thuế thì thấy bảo vẫn chưa có chỉ thị gì về việc tăng thuế lên 15% trong tháng 6 đâu ạ, nhưng cụ cứ đký trước cho chắc, bớt được ít củ đấy.
To cụ KienNT71: cá nhân thì em khoái Tucson2010 hơn vì thích kiểu dáng, và thương hiệu của Hyundai thì cũng nổi hơn Kia. Em cũng ngắm em Kia Sorento 2010 rồi, quả là to hơn và giống anh FÊ nhưng sau thì khoái kiểu thiết kế của Tucson 2010 hơn nên quyết luôn! Kia có em Kia Sporttage cũng sẽ cạnh tranh với Tucson 2010 rồi, hình như là cũng sử dụng khung & gầm của Tucson, hôm qua vừa thấy 1 em chạy từ cảng Hải Phòng về Hà Nội.
To cu Tacke_ Tucson: bấm khóa chỉ để mở khóa cốp từ xa chứ có tự động mở được đâu cụ ơi, còn còi thì em chắc là đúng như cụ xedieu nói là dùng để ....tìm xe,hihi

tucson30y-2145

Xe tải
Cụ xediêu có thêm thông tin gì hay ho từ file PDF của Tucson2010 chưa? Em đang trong quá trình mày mò tìm hiểu em Tuc. Em đọc sơ sơ gần hết rồi, thấy nó viết nhiều và dài wa, cũng chẳng nhớ hết được!

Hội Tucson chưa tụ tập được phát nào thì phải? Các cụ cho ý kiến làm buổi cafe ở Mỹ Đình, đỗ xe cho thoải mái để anh em mạn đàm về em Tuc cái nhỉ?

Cụ luongtk add em vào danh sách hội Tuc với nhé, thanks cụ!

Chỉnh sửa cuối:

cunkin

Xe máy
Hôm em thử là trời mưa thật cụ ạ, trên đường TL-NB. Em đi thấy mưa mà nó ko gạt (mặc dù để Auto - Auto). Em gạt xuống thì nó bắt đầu gạt nước rất nhanh. Sau đó là lúc khoan lúc nhặt, tùy vào mưa to hay bé. Em chả hiểu gì cả? Em cũng nghĩ nó phải như cái đèn pha cụ ạ!

Cái vụ chăm sóc da em cũng đang hỏi loại 3M. Mỗi tội đi xa quá, ngại mò lên tận TKC!
Cụ để cả 2 chế đệ gạt đều Auto và fair gạt xuống 1 nấc thì xe nó mới biết là cần gần gạt mưa chứ. Xe e gạt đúng Auto luôn, mưa to mưa nhỏ là gạt đúng tốc độ

cunkin

Xe máy
Thôi chết. Em phải đi mua đth mới thôi! :102:

Đùa thôi, em muốn nói là khi tắt máy xe đi rồi bật lại thỉnh thoảng nó ko tự connect (BT trên xe ở chế độ tắt) phải vào phần Setup để Select lại cái mobile đấy!
Các bác dạy e cách conect Bluetooth với , mua từ tháng 10 mà e chẳng biết dùng cái này. Cảm ơn các bác. e là Cunkin 30U 9675. Dạo này đi đg gặp nh tuc thật

xedieu

Xe cút kít
1. Cụ bật BT trên điện thoại, nhớ ở chế độ Show all để Tuc còn thấy.
2. Trên xe chọn Setup \ Phone \ Pair nó sẽ lải nhải 1 tràng. Sau đó nó kêu Tút 1 phát rồi chờ cụ nói.
3. Cụ kêu Yeah 1 phát, nó lải nhải tiếp rồi play back cái từ Yeah mà cụ vừa nói.
4. Chờ nó kêu tút phát nữa thì cụ nói Ôke!

Cái chữ Yeah kia hình như chính là tên điện thoại. Hôm nọ em thay vì nói Yeah em nói Nokia rồi cả iPhone nó đều connect được cả. Có thể em nhầm lẫn chút ít nhưng loanh quanh chỉ có 2 tiếng đáp lễ nó như vậy thôi.

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Hyundai Thành Công có đủ các thể loại cụ ạ!
Em tạm biệt cái nick chickfly của ông anh, chuyển sang sài nick của mình thôi, giờ có em tucson để hội họp cùng các cụ rồi.
Em vừa đăng ký biển hôm qua - không đẹp, không xấu 30Y-2145 (tí nữa thì được 2345!!!, đùa chứ, biển này bị khóa để bán rùi còn đâu, hix)

To cụ nganha75: Em hỏi thuế thì thấy bảo vẫn chưa có chỉ thị gì về việc tăng thuế lên 15% trong tháng 6 đâu ạ, nhưng cụ cứ đký trước cho chắc, bớt được ít củ đấy.
To cụ KienNT71: cá nhân thì em khoái Tucson2010 hơn vì thích kiểu dáng, và thương hiệu của Hyundai thì cũng nổi hơn Kia. Em cũng ngắm em Kia Sorento 2010 rồi, quả là to hơn và giống anh FÊ nhưng sau thì khoái kiểu thiết kế của Tucson 2010 hơn nên quyết luôn! Kia có em Kia Sporttage cũng sẽ cạnh tranh với Tucson 2010 rồi, hình như là cũng sử dụng khung & gầm của Tucson, hôm qua vừa thấy 1 em chạy từ cảng Hải Phòng về Hà Nội.
To cu Tacke_ Tucson: bấm khóa chỉ để mở khóa cốp từ xa chứ có tự động mở được đâu cụ ơi, còn còi thì em chắc là đúng như cụ xedieu nói là dùng để ....tìm xe,hihi

Cám ơn cụ. Em thử rồi đúng thế ! Túc sơn 2010 hay thật.Trước đây em đã lái con Toyota Prado nhưng nói về tiện nghi và hưởng thụ thì Em Tuc hơn hẳn.Hihi

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Cụ xediêu có thêm thông tin gì hay ho từ file PDF của Tucson2010 chưa? Em đang trong quá trình mày mò tìm hiểu em Tuc. Em đọc sơ sơ gần hết rồi, thấy nó viết nhiều và dài wa, cũng chẳng nhớ hết được!

Hội Tucson chưa tụ tập được phát nào thì phải? Các cụ cho ý kiến làm buổi cafe ở Mỹ Đình, đỗ xe cho thoải mái để anh em mạn đàm về em Tuc cái nhỉ?

Cụ luongtk add em vào danh sách hội Tuc với nhé, thanks cụ!
Em ủng hộ vụ tụ tập này cả 2 tay.Cụ Xe điếu lên lịch anh em Tucner gặp nhau đi (Tốt nhất sáng thứ 7 hoặc chủ nhật- có được cụ, mợ nào hay cụ ấy)

xedieu

Xe cút kít
Dạo này ra đường Tuc nhiều ghê rồi đấy ạ. Quanh nhà em đã có 4 chiếc rồi. Em sẽ hô hào để chiều T7 hoặc sáng CN tuần tới hội ngộ các cụ nhá?

Sáng mai thì gấp quá. Em sáng mai đi cân bằng động, chỉnh độ chụm, đảo lốp sau đó qua HD GP bảo dưỡng 10.000km.

Winstorm07

Xe container
Dạo này ra đường Tuc nhiều ghê rồi đấy ạ. Quanh nhà em đã có 4 chiếc rồi. Em sẽ hô hào để chiều T7 hoặc sáng CN tuần tới hội ngộ các cụ nhá?

Sáng mai thì gấp quá. Em sáng mai đi cân bằng động, chỉnh độ chụm, đảo lốp sau đó qua HD GP bảo dưỡng 10.000km.
Tuần sau làm trận lượt về hội So-Túc đi cụ Xedieu ơi,.........

Nganha75

Xe buýt
Tình hình là mai em đánh xe đi đăng ký, có bác nào rảnh tý nào vào ngày mai thì xin bác hướng dẫn sử dụng cho em phát nhỉ. Lần đầu tiên lái xe nên cũng hơi run run vì thế em mong muốn có bác nào đó hướng dẫn về con xe một tý cho em hiểu nó để em tự tin khi vận hành chút.

Điện thoại của em: 0915342281 em tên Hà.

Cảm ơn các bác.
Cụ xedieu ơi, chiều nay vừa đi Cát Bà về cái là em sms nhờ bác rồi đấy, nếu bác or bác nào ngày mai thu xếp được cho em xin 10-20 phút thì tốt quá.

lái đêm

Xe buýt
Sao cái xe này lại thiếu nhiều thứ thế nhỉ?
Muốn lắp cho đủ mua ở đâu các Cụ ơi?
^:)^^:)^

xedieu

Xe cút kít
Tình hình là mai em đánh xe đi đăng ký, có bác nào rảnh tý nào vào ngày mai thì xin bác hướng dẫn sử dụng cho em phát nhỉ. Lần đầu tiên lái xe nên cũng hơi run run vì thế em mong muốn có bác nào đó hướng dẫn về con xe một tý cho em hiểu nó để em tự tin khi vận hành chút.

Điện thoại của em: 0915342281 em tên Hà.

Cảm ơn các bác.
Cụ xedieu ơi, chiều nay vừa đi Cát Bà về cái là em sms nhờ bác rồi đấy, nếu bác or bác nào ngày mai thu xếp được cho em xin 10-20 phút thì tốt quá.
Y hẹn cụ nhá. Nếu cụ máu quá thì hết giờ làm chiều mai loanh quanh khu Cầu Giấy, nếu ko thì sáng T3 cụ nhé!

Nganha75

Xe buýt
Y hẹn cụ nhá. Nếu cụ máu quá thì hết giờ làm chiều mai loanh quanh khu Cầu Giấy, nếu ko thì sáng T3 cụ nhé!
ok anh xedieu, tại vì cty em cũng ở khu vực cầu giấy, cụ thể là đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài. Tx anh Điếu nhé. hehe.

xedieu

Xe cút kít
Ôi giời. Tớ ở NPS kéo dài đây.

31A-3333

Xe đạp
Xin các cụ chỉ giáo cho em với ạ: E Tucson 2010 này có bản máy xăng không,các bác tư vấn giúp em nên chọn mua máy xăng hay máy dầu, máy dầu em nó có ồn lắm ko. E thì cũng hơi nghiêng về máy dầu. Các bác cho biết options của Tucson 2010 đầy đủ thì gômg nhưng gì để em biết đường còn cưới e nó về làm vợ và đc nhập hội với các bác.

Nganha75

Xe buýt
Xin các cụ chỉ giáo cho em với ạ: E Tucson 2010 này có bản máy xăng không,các bác tư vấn giúp em nên chọn mua máy xăng hay máy dầu, máy dầu em nó có ồn lắm ko. E thì cũng hơi nghiêng về máy dầu. Các bác cho biết options của Tucson 2010 đầy đủ thì gômg nhưng gì để em biết đường còn cưới e nó về làm vợ và đc nhập hội với các bác.
Tóm lại là rất đông và hung hãn, loại gì cũng có bác ạ. Nhưng theo em bác cứ lấy con LMX full ấy, chứ như em thì nhục lắm. Hôm nay em đưa LX20 của em và hẳn hoi nhờ ông chi cục trưởng thuế Thanh Xuân, nhưng bọn lính của bác ấy vẫn trả lời là chưa có barem cầm về đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng