Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
ai lắp cho bác thế? bác giữ nguyên hiện trường để e lắp lại cho. :bz . bác chủ tịt ơi chiều nay ọp ẹp thế nào nhỉ? tô hiệu nhé chỗ mọi khi, bác rảnh bác nhắn e.:-c
Em hôm nay bị nhốt ở nhà máy cả ngày bác ạ.
Bác xem lên lịch sáng hoặc chiều mai óp đi. Em phát quà luôn :
Hì, em ở SG bác ạ.
Thớt này lên nhanh quá, em vào toàn thấy các bác cụng ly nên tìm hơi khó, hay bác chủ làm cái thớt riêng để đặt hàng cho a/e sorento nhỉ :-bd
Cái này nó đòi hỏi phải có sự kiên nhẫn, bác cứ chịu khó tìm đi sẽ thấy thú vị hơn ạ ;)
Sang tuần em sẽ đặt thêm 1 số thứ nữa cho các bác bên Túc, bác có nhu cầu gì thì đăng ký ạ.

@cụ Win gửi hàng kèm với của bác No giúp em nhé thank bác nhiều
OK bác

toan1477

Xe điện
các bác cho em hỏi câu này có lẽ các bác cười nhưng vì ko biết nên em vẫn phải hỏi:
xe em mua của bác Hải máy xăng như vậy đèn của em nó là xenon hay là đèn gì
em hỏi vậy vì em định lên đời cặp bi-xenon

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
ai lắp cho bác thế? bác giữ nguyên hiện trường để e lắp lại cho. :bz . bác chủ tịt ơi chiều nay ọp ẹp thế nào nhỉ? tô hiệu nhé chỗ mọi khi, bác rảnh bác nhắn e.:-c
6h em ngồi ở Hiếu Béo, Cụ rỗi ra ngồi với em.

Winstorm07

Xe container
các bác cho em hỏi câu này có lẽ các bác cười nhưng vì ko biết nên em vẫn phải hỏi:
xe em mua của bác Hải máy xăng như vậy đèn của em nó là xenon hay là đèn gì
em hỏi vậy vì em định lên đời cặp bi-xenon
Theo em nghĩ thì đèn pha của bác chắc chắn là Halogen rồi vì bản nội địa nó cũng vậy. Còn đèn cos muốn kiểm tra xem có phải xenon hay kô thì buổi tối bác bật thử lên, nếu bật lên mà cường độ sáng đạt cực đại ngay thì nhiều khả năng là Halogen, ngược lại nếu khi bật mà bác nhìn thấy ánh sáng trắng rồi sau đó khoảng 30"~1' nó từ từ chuyển sang màu vàng thì đó là Xenon.
(Về khoản kiến thức đèn đóm này hiểu biết của em có hạn nên chỉ có thể tư vấn cho bác được như vậy 8-})

onlinecafe

Xe máy
@toan1477: xe em cũng mua của bác Hải, xe về rồi nhưng tháng 5 em mới nhận, xe em có cái âm li dưới ghế bên phụ, hình như lắp dvd hơi khó, lấy xe xong em sẽ mang qua chỗ bác maidotran xem có lắp được không? Hôm nào ngồi với bên os bác nhắn em, nick em bên đó cũng như bên này.

@winstorm07: Em chỉ muốn đặt mấy cái nhựa tròn lắp vào chỗ cánh cửa ấy cụ ạ, cụ nhắn em cái số tài khoản em sẽ chuyển tiền cho cụ trước ạ.

Chỉnh sửa cuối:

m0978889969

Xe máy
Bác nào có ai có nhu cầu bán lại Sorento không . thì Pm em với . để lại số Đt cho em để em l.lac nhé :D

Bin&Nhim

Xe tải
cháu xin ném đá vào mặt hồ đang yên ả :cháu thấy xe nay vừa xấu vừa già(vợ cháu đang là xe siêu cỏ,nhà cháu cũng không đủ tiền mua sorento xxx model ):))

Winstorm07

Xe container
Các cụ nhớ ọp chiều nay đúng giờ, đúng địa điểm đã thông báo nhá :D
(Em vừa đi chơi về :D)

toan1477

Xe điện
@toan1477: xe em cũng mua của bác Hải, xe về rồi nhưng tháng 5 em mới nhận, xe em có cái âm li dưới ghế bên phụ, hình như lắp dvd hơi khó, lấy xe xong em sẽ mang qua chỗ bác maidotran xem có lắp được không? Hôm nào ngồi với bên os bác nhắn em, nick em bên đó cũng như bên này.
bác PM cho em số cầm chân đi có gì sáng CN ngồi với KIA FC thì em nhắn cho bác

m0978889969

Xe máy

m0978889969

Xe máy
Có bác nào biết chất lượng âm thanh của Sor anh Hải k? ah. trên xe thì bn loa ah. So với Sor nhập thì dư lào ah .

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com

onlinecafe

Xe máy
Có bác nào biết chất lượng âm thanh của Sor anh Hải k? ah. trên xe thì bn loa ah. So với Sor nhập thì dư lào ah .
Hiện nay so anh Hải cũng là xe nhập, nhưng bản gì chả biết(kiểu TLX thì phải), các xe ở salon ngoài nhập về đều là limited hoặc premium, loa JBL nên chắc chắn ngon hơn xe anh Hải.

Trường Hải cũng nhập về nhiều loại, options khác nhau, ví dụ AWD thì có âm ly vào loa sub.

Chỉnh sửa cuối:

pro.9x

Xe hơi
các cụ So bây giờ thành Sorento hybrid hết rồi chẳng có kinh nghiệm gì trao đổi nữa ạ8->

Lexus430sc

Xe điện
các cụ So bây giờ thành Sorento hybrid hết rồi chẳng có kinh nghiệm gì trao đổi nữa ạ8->
Đúng òi, sau chiều nay các cụ hội So đã lắp mỗi cụ tối thiểu 6 cục sắt vào khoang máy, chạy êm ru như Hybrid í. Giờ chỉ còn vấn đề đèn đóm thôi.

nobitta

Xe tải
Đúng òi, sau chiều nay các cụ hội So đã lắp mỗi cụ tối thiểu 6 cục sắt vào khoang máy, chạy êm ru như Hybrid í. Giờ chỉ còn vấn đề đèn đóm thôi.
Các bác có bác nào đã lắp mấy cục sắt vào xe rồi..thì chụp hình post lên cho em tham khảo xem lắp vào đâu nhé....

3giai

Đi bộ
Phải dùng từ "Bull****" với chất lượng âm thanh của anh Hải bác ợ.
Em có lẽ là thành viên đầu tiên của hội So dùng xe của bác Hải. Bản của em 4WD máy xăng, 2.5 lúc đó em mua là bản cao nhất của anh Hải. Âm thanh về đến nơi, em nghĩ có lẽ cũng chưa được made in Hồ Cẩm Đào đâu, thấy có bác bảo là loa được sản xuất Made in VietNam :)
Tức quá, em ra chỗ thằng bạn thay hết một loạt từ màn DVD, amly, loa, sub bác ợ.

onlinecafe

Xe máy
Phải dùng từ "Bull****" với chất lượng âm thanh của anh Hải bác ợ.
Em có lẽ là thành viên đầu tiên của hội So dùng xe của bác Hải. Bản của em 4WD máy xăng, 2.5 lúc đó em mua là bản cao nhất của anh Hải. Âm thanh về đến nơi, em nghĩ có lẽ cũng chưa được made in Hồ Cẩm Đào đâu, thấy có bác bảo là loa được sản xuất Made in VietNam :)
Tức quá, em ra chỗ thằng bạn thay hết một loạt từ màn DVD, amly, loa, sub bác ợ.
Thật hả bác? Hay tại bác lắp thêm DVD nên phải thay hết luôn?

Trạng thái
Thớt đang đóng