Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Bác lắp vào những chỗ nào thế..chụp vài tấm hình chỗ bác lắp mấy cục đó, up lên đây cho e lên xem với....Em chả biết lắp vào chỗ nào ợ...

Cụ Win bảo lắp vào mấy cánh cửa...mà e ngó chả thấy có chỗ nào để lắp cả....
Vị trí lắp cụ tham khảo thêm hình ở đây nhé,

Nói chung là cụ cứ soi xung quanh khu vực máy, chỗ nào có con ốc 10 là có thể tháo ra lắp cục sắt này vào được. Yêu cầu là sau khi lắp cục sắt đó phải nằm cách biệt kô được chạm vào phần khác của động cơ thì mới có tác dụng.

Nếu muốn lắp ở cánh cửa thì phải tháo phần nhựa ra lắp vào bên trong chứ kô phải lắp ngay mặt ngoài ạ.

nobitta

Xe tải
Thế bên trong cánh cửa của so có chỗ nào lắp k...chứ tháo ra rồi mà k có chỗ lắp...phải gắn lại thì phiền....

Winstorm07

Xe container
Cảnh báo áp suất lốp thì So đã có đầy đủ rồi, thông báo tốc độ trên kính em nghĩ kô cần thiết lắm và thực tế em cảm giác nhìn trên kính lái đi ban ngày cũng kô rõ lắm. Điều quan trọng hơn là khi mắt mình tập trung nhìn vào 1 điểm gần thì điểm ở xa sẽ kô nhìn thấy rõ (giống như lấy nét tiêu cự gần ở máy ảnh thì vật thể ở xa sẽ mờ đi) nên thiếu an toàn, tất nhiên là chỉ nhìn trong 1 vài giây...

Bên trong cánh cửa có rất nhiều lỗ để có thể bắt ốc 10 được ạ.

Winstorm07

Xe container
ơ cái "cục sắt Hàn" thế quái nào mà em chỉ để trong xe thôi (chưa lắp nhá) nó đã êm rồi.
Chưa lắp vào xe nhưng bác đeo tòng teng 2 bên tai bảo sao nó kô êm ;))

@Bác Phong và bác Cubi:
Nhớ nhiệm vụ ngày hôm qua em giao đấy nhá.
Sau 1 tuần nữa em sẽ có bài test cho 2 bác :D =))

nobitta

Xe tải
Các bác chạy Sorento cho e hỏi cái này cái....cái đầu DVD bản nội địa có cổng vào AV k nhỉ....em định mua cái cable này....để lắp vào con Iphone 4 của e....xem nó như là cái HD Player luôn...sau có film hay ca nhạc gì cứ chép vào Iphone..rồi cắm vào cable lên xe coi thôi....k cần phải chép DVD làm gì....Với lại Iphone dùng ổ cứng SSD nên k lo vụ bị shock...

Em nhờ bác win xem ..mà mãi chả thấy xem giúp gì cả

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Các bác chạy Sorento cho e hỏi cái này cái....cái đầu DVD bản nội địa có cổng vào AV k nhỉ....em định mua cái cable này....để lắp vào con Iphone 4 của e....xem nó như là cái HD Player luôn...sau có film hay ca nhạc gì cứ chép vào Iphone..rồi cắm vào cable lên xe coi thôi....k cần phải chép DVD làm gì....Với lại Iphone dùng ổ cứng SSD nên k lo vụ bị shock...

Em nhờ bác win xem ..mà mãi chả thấy xem giúp gì cả

Chỉ có A thôi, ko có V đâu Cụ.

Boing767

Xe điện
Sáng nay e ra chỗ cụ Min mod ở Nguyễn Thị Định xin đc Logo Off các cụ ạ , Cụ nào trong hội mình chưa có ra đấy gặp cụ Xehoi_Option xin nhé !

nobitta

Xe tải
Em nghe Tây đồn là xe So Limited có điều hòa không khí bằng ION...Không biết có phải vậy k các bác...vì lâu lâu em thấy có chữ ION hiện lên

Winstorm07

Xe container
Em nghe Tây đồn là xe So Limited có điều hòa không khí bằng ION...Không biết có phải vậy k các bác...vì lâu lâu em thấy có chữ ION hiện lên
Cưới vợ gần 2 năm nay giờ lại còn hỏi "Nghe nói vợ em nó có cái nốt ruồi ở chỗ...ấy"
Thế thì bảo sao mà hội Sô trong Xì gòn kô phát triển được :-":-":-":-"

nobitta

Xe tải
Cưới vợ gần 2 năm nay giờ lại còn hỏi "Nghe nói vợ em nó có cái nốt ruồi ở chỗ...ấy"
Thế thì bảo sao mà hội Sô trong Xì gòn kô phát triển được :-":-":-":-"

Dạ kính thưa cụ chủ tịch....tại vì em không có ở SG thường xuyên...1-2 tuần mới về dc 1 lần....nên không tập hợp quần hùng trong thiên hạ hội tụ được...

Đợi năm sau em chuyển hẳn về SG làm việc rồi bác sẽ thấy

Có bác nào quan tâm đến cái này k....

Thanh cân bằng - Strut bar ( Strut brace) có tác dụng như tên gọi của nó,

Thường thường trên mỗi xe đời cao đã có hệ thống cân bằng điện tử nhưng kể cả với loại xe đã có hay chưa có thì thanh cân bằng vẫn giữ nguyên tác dụng của nó với vai trò bổ xung thêm hoặc thiết lập thêm tính cân bằng 2 bên trái phải của xe. Những tác dụng chính của thanh cân bằng như sau:
1/ Tạo sự ổn định cân bằng khi xe đi đường trường. Kết hợp với hệ thống cân bằng điện tử trên xe ( với các xe đã có) tạo sự yên tâm vững chắc cho tay lái
2/ Hạn chế tối đa văng lật xe khi vào cua ở tốc độ cao hoặc cua gấp
3/ Giữ thăng bằng cho xe khi đi ở đường địa hình đồi núi, cảm giác vững tay lái hơn nhiều.
4/ Tạo tính thể thao mạnh mẽ- mang lại vẻ đẹp thẩm mỹ cho buồng máy ngoài tác dụng vật lý

Cách lắp thanh cân bằng và những lợi ích
Tưởng tượng chiếc xe ôtô giống như một hộp đựng giầy mà không có nắp. Nó sẽ bị cong gập lại khi bạn bóp méo nó và điều này không tốt cho việc mang đi.
Bạn có thể tưởng tượng một chiếc xe được làm từ kim loại và không thế uốn cong như thế.

Thanh cân bằng cần được làm một cách tỉ mỉ, và hầu hết cho phép ứng dụng tốt để độ xe sau khi lắp đặt. Chúng phải khỏe và nhẹ nên phần lớn được làm từ nhôm và sợi carbon, nhưng là thanh thép cứng tốt.
Khi lắp xong thanh cân bằng sẽ cải thiện việc điều khiển xe bằng cách duy trì các góc trong giảm sóc hình học, thậm chí với trọng tải lớn. Bạn cũng sẽ cảm nhận được hiệu quả đối với gầm xe, và phanh cua sẽ được cải thiện nhiều.
Lắp thanh cân bằng là một công việc rất đơn giản và dễ hoàn thành trong một khoảng thời gian ngắn. Bạn sẽ cần một clê quay, chụp vặn (đôi khi bạn cần dùng khoan kim loại với tốc độ chậm)
Đầu tiên bỏ thanh cân bằng khỏi thanh giằng và đảm bảo:
1. Chúng vừa vặn (bạn sẽ thật sự bị mắc nếu chúng quả ngắn hay quá dài hoặc lỗ bu lông nằm sai vị trí)
2. Chúng không cản trở hay chạm vào phần động cơ hoặc cấu trúc các bộ phận.
Bạn phải đảm bảo rằng chiếc xe nằm trên một mặt phẳng, sử dụng ống ni vô và kiểm tra chiều dọc và ngang. Bạn cần tháo bu lông trên đỉnh hệ thống giảm sóc, lắp thanh cân bằng và lắp bu lông lại. Đừng vặn quá chặt, chúng sẽ dễ bị gãy vì thế sử dụng cờ lê quay để điều chỉnh lực (một vài bộ thanh cân bằng có thể phải khoan, vì thế nên xem hướng dẫn trước khi bắt đầu. Nếu thanh cân bằng chỉ có một đai ốc bạn sẽ cần khoan những lỗ mới xung quang đỉnh để nối với thanh cân bằng
Điều chỉnh thanh cân bằng khi nó nằm trên để tránh chóp thanh cân bằng (qua thời gian thanh cân bằng sẽ bắt đâu kéo gần vào nên bạn sẽ cần điều chỉnh lại cho đúng và khôi phục lại trạng thái ban đầu của xe)
Thanh cân bằng thấp yêu cầu bỏ phần thấp hơn của giảm sóc nhưng cũng rất đơn giản. Còn dễ hơn khi dựng trục xe hoặc đặt nghiêng, nhưng bạn phải đảm bảo xe nằm trên mặt phẳng.

Chỉnh sửa cuối:

toan1477

Xe điện
cái này thì em khuyên bác ko nên chơi
vì sáng Chủ nhật vừa rồi em có đi cùng 1 ông bên SFC đi lắp cái này xong ( cho ông ấy chuột bạch trước nếu OK thì em chơi )
đúng chỗ của ông anh quảng cáo trên OS ở đường PVT Gò Vấp ( nếu bác kêu gọi thêm vài anh em nữa lắp cùng thì có giảm giá )
khi ở chỗ tối thì nhìn rõ lắm nói chung cũng hay khi ra chỗ sáng chẳng nhìn thấy quái gì
thế nên em quyết định ko chơi với nó

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Hôm rồi đi off chui, vấn đề thanh cân bằng cũng đc đưa ra và nhanh chóng trở thành vấn đề nóng bỏng, kết luận cuối cùng là Cụ chủ tịt sẽ tìm hiểu thêm. :D

nobitta

Xe tải
vì sáng Chủ nhật vừa rồi em có đi cùng 1 ông bên SFC đi lắp cái này xong ( cho ông ấy chuột bạch trước nếu OK thì em chơi )
đúng chỗ của ông anh quảng cáo trên OS ở đường PVT Gò Vấp ( nếu bác kêu gọi thêm vài anh em nữa lắp cùng thì có giảm giá )
khi ở chỗ tối thì nhìn rõ lắm nói chung cũng hay khi ra chỗ sáng chẳng nhìn thấy quái gì
Em biết vấn đề đó rồi...nên mình dc kèm theo 1 miếng film đen nhỏ xíu để dán lên nhìn cho rõ ban ngày mà....bác yên tâm vấn đề đó nhé...

Còn bác nào sợ sau này nó có dấu thì k phải lo...vì chai xịt tẩy rửa của Sonax tẩy ra hết....

nobitta

Xe tải
Em biết vấn đề đó rồi...nên mình dc kèm theo 1 miếng film đen nhỏ xíu để dán lên nhìn cho rõ ban ngày mà....bác yên tâm vấn đề đó nhé...

Còn bác nào sợ sau này nó có dấu thì k phải lo...vì chai xịt tẩy rửa của Sonax tẩy ra hết....

nobitta

Xe tải
Hôm rồi đi off chui, vấn đề thanh cân bằng cũng đc đưa ra và nhanh chóng trở thành vấn đề nóng bỏng, kết luận cuối cùng là Cụ chủ tịt sẽ tìm hiểu thêm. :D
Cụ ấy chỉ nói thôi...chứ e đoán là chả có tìm hiểu gì đâu..lười lắm....Các bác ngoài đấy phải đốc thúc mạnh vào...để AE có đồ chơi mới....:)>-

Winstorm07

Xe container

Vấn đề là nó "Giải quyết vấn đề gì???"
Chả phải xe mình chưa có, cũng chả phải để làm đẹp.
Quá thừa thãi.
Em ủng hộ ý kiến kô nên chơi.

Về thanh cân bằng. Anh em So ngoài này cũng đã ra nghị quyết thực hiện rồi. :D
Em đang tìm hiểu khâu vận chuyển. Sẽ có câu trả lời sớm nhất

toan1477

Xe điện

bác đã nhìn thấy miếng film đen đó chưa?
chứ em nhìn thấy rồi nó cũng trắng chứ chẳng đen đâu
tuy nhiên nếu bác thích thì cứ múc
thêm nữa nếu bác muốn lắp thì phải nhanh lên vì ông chủ nói hôm chủ nhật là còn có 7 bộ thôi

nobitta

Xe tải
bác đã nhìn thấy miếng film đen đó chưa?
chứ em nhìn thấy rồi nó cũng trắng chứ chẳng đen đâu
tuy nhiên nếu bác thích thì cứ múc
thêm nữa nếu bác muốn lắp thì phải nhanh lên vì ông chủ nói hôm chủ nhật là còn có 7 bộ thôi
OK bác,....để e xem thế nào....vì nhìn trên Youtube nó long lanh quá....

http://www.youtube.com/watch?v=_2U8YkXV2Uc

Trạng thái
Thớt đang đóng