Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
...

Em vẫn đang ở Seoul, hôm nay lạnh lắm các bác ạ.

...
Cụ nhớ đem ít băng tuyết về làm quà cho Cụ Em nhá :D

Oánh số thì cũng hay, cơ mà theo em ko nên bốc thăm mà số thứ tự sẽ phát theo tên các Cụ xuất hiện trên thớt. VD: 01-Nobita; 02-winstorm07; 03-OmegaO9; 04-Bao; . . . :D (chẳng biết em số bao nhiêu nữa :( )

Các Cụ thấy thế nào ợ ?

Nôgô Cụ Việt Voi có nhã ý rồi cố gắng trong tuần này tiến hành luôn để 8-3 còn tặng Gấu các cụ nhể :))

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com

Em làm logo bằng cách sơn lên lá tôn, như sơn ô tô, cùng lắm được 2 lớp màu. nếu logo này có ai chuyển thể thành đơn sắc (2 màu) và ít các nét mảnh thì em làm được, theo ý em hình này là hình trang trí, không phải logo. Logo phải có tính tương hình cao hơn

Chỉnh sửa cuối:

phonghamy

Xe điện
bác Voiz vất vả quá nhỉ, hội ksc đang thảo luận rồi bỏ phiếu còn off khoảng 7hay 8 lần mới đưa ra quyết định cơ:)). Bác ko làm được lớp nhựa mềm như logo OF à? có lớp nhựa đó mới bền.

Em làm logo bằng cách sơn lên lá tôn, như sơn ô tô, cùng lắm được 2 lớp màu. nếu logo này có ai chuyển thể thành đơn sắc (2 màu) và ít các nét mảnh thì em làm được, theo ý em hình này là hình trang trí, không phải logo. Logo phải có tính tương hình cao hơn

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
bác Voiz vất vả quá nhỉ, hội ksc đang thảo luận rồi bỏ phiếu còn off khoảng 7hay 8 lần mới đưa ra quyết định cơ:)). Bác ko làm được lớp nhựa mềm như logo OF à? có lớp nhựa đó mới bền.
Em cây nhà lá vườn nên dùng sơn ô tô, sơn ô tô bền bao nhiêu thì logo cũng thế mà :D phủ nhựa có cái dở là nó có thể bị vàng và cứng, lúc đó nhìn chán lắm ạ

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em cây nhà lá vườn nên dùng sơn ô tô, sơn ô tô bền bao nhiêu thì logo cũng thế mà :D phủ nhựa có cái dở là nó có thể bị vàng và cứng, lúc đó nhìn chán lắm ạ
Có khi bọn em nhờ Cụ lấy mi-ca khoét lỗ hình nôgô rồi sơn trực tiếp lên vỏ xe luôn nhỉ :))

(em làm luôn 1 đàn quanh xe =)))

nobitta

Xe tải
Cụ nhớ đem ít băng tuyết về làm quà cho Cụ Em nhá :D

Oánh số thì cũng hay, cơ mà theo em ko nên bốc thăm mà số thứ tự sẽ phát theo tên các Cụ xuất hiện trên thớt. VD: 01-Nobita; 02-winstorm07; 03-OmegaO9; 04-Bao; . . . :D (chẳng biết em số bao nhiêu nữa :( )

Các Cụ thấy thế nào ợ ?

Nôgô Cụ Việt Voi có nhã ý rồi cố gắng trong tuần này tiến hành luôn để 8-3 còn tặng Gấu các cụ nhể :))
Ơ thế bác Nhareason lại đưa e lên đầu thế này thì ông Win ném đá e chết..thôi cho e xuống vị trí nào cao cao chút...;)

pupil

Xe điện
Thấy các cụ ráo riết cái Logo quá, tôi không đợi lão MIM nữa vì cũng nóng lắm rồi, tuy chưa hoàn chỉnh về màu và Font chữ nhưng cứ phọt lên cái đã. Về vật liệu có lẽ in đề can mềm rồi dán lên mông có lẽ hơn, đỡ tốn công cụ LiệtVòi. Có cái mũ cối đây rồi các cụ ném đá thoải mái! :D Tôi bình giải sau vì chưa hoàn chỉnh và còn đang cố nặn xem có ra cái gì nữa không ...

Cái dưới đây là cái ở trên cắt bớt đuôi rồi dum lên cho xe nó to chút!​

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Theo thiển ý của em thì mấy cái cụ Pupil thiết kế nó là temp chứ kô phải logo ạ. Logo cần phải đơn giản ít chữ nhưng nhiều ý nghĩa ạ.

pupil

Xe điện
Theo thiển ý của em thì mấy cái cụ Pupil thiết kế nó là temp chứ kô phải logo ạ. Logo cần phải đơn giản ít chữ nhưng nhiều ý nghĩa ạ.
Còm ment của cụ rất hay, theo chủ ý cá nhân tôi thì nó là Logo (biểu trưng) của Câu lạc bộ, qua tham khảo 1 số CLB của bọn Tây nhiều thằng còn phức tạp hơn nhiều nhưng rất ấn tượng. Thử gắn bọn này lên đ ít SO bằng Phtshop cũng được ra phết vì tôi đã Tkế tổng thể theo đ ít của SO, mai rảnh tôi sẽ phọt lên ! Font chữ và màu quả là tôi chưa ưng ý, về việc in màu cũng không ngại lắm tôi đang hỏi.
- Nếu tiêu chí là cực đơn giản thì riêng cái chữ SORENTO nguyên bản đã quá ổn, tiếp đến là cái Logo hiện tại của Otofun là đủ, 1 số cụ chế biến Logo của Otofun tôi nhìn cứ sêm sêm, không đặc trưng! Không hiểu cái lão MIM đang ủ mưu gì mà mãi chưa thấy tăm hơi đâu!

pupil

Xe điện
theo yêu cầu của bác Phongphamy, tôi xin báo cáo các bác trong thớt về trường hợp bệnh tật vừa qua của vợ hai. chẳng là hôm rùi đang chạy ngon lành tự nhiên vợ hai của em mất tiệt cả quạt gió lẫn diều hòa, các tín hiệu trên mặt điều khiển tối thui đi xe toàn phải mở của nóc cho đỡ bí (may mà mấy hôm rồi kg mưa chứ kg có khi phải quẳng xe đi bộ mất). theo lời giới thiệu của bác Phongphamy tôi đã gọi điện cho bác sĩ Việt vòi định nhờ đỡ đẻ giúp ca này và đã được bác Voiz nhiệt tình nhận lời nhưng phần vì xa phần vì bận quá nên đành tranh thủ đưa em nó xuống HD Giải phóng. lúc đầu các chú kỹ thụt ở đây dùng máy check hệ thống nhưng cũng kg phát hiện được lỗi, tiếp đó là tháo và kiểm tra toàn bộ các giắc cắm cũng kg tìm được nguyên nhân loay hoay đến trời tối đành hẹn mai quay lại. theo hẹn hôm sau tôi lại đưa em nó xuống lần nữa thì thật may gặp đúng đồng chí phó giám đốc tên Tùng (nghe nói là giỏi nhất ở đó). Sau khi tháo tung phần điện dò và kiểm tra theo sơ đồ đã cho kết luận sơ bộ rằng nếu kiểm tra đầu vào đầu ra mà điện vẫn đủ thì có nghĩa là khổ chủ sẽ phải sùy ra khoảng 1000 Obama + 20 ngày chờ đặt hàng vì chết mạch hộp điều khiển điều hòa, quạt gió. đang chán nản thì may làm sao phát hiện điện đầu vào hộp điều khiển bị mất, từ đó các chú ấy phải tháo và kiểm tra toàn bộ búi dây chạy từ hộp giắc tới mặt sau bảng điều khiển điều hòa thì phát hiện một dây đã bị đứt rời tự bao giờ( vì nằm lẫn trong cả búi dây nên kg kiểm tra kỹ xẽ kg thể phát hiện được) tôi dự là lần trước đi lắp đèn Led cốc mấy chú thợ định chích dây lấy nguồn từ đây cho đèn nhưng sau đổi ý chuyển sang lấy nguồn từ chỗ khác nhưng cũng kg thèm gia cố lại chỗ dây đã bị chích trơ lõi đồng ra vì vậy đi một thời gian nó mới bị gẫy đứt rời gây nên sự cố.. vậy là chỉ còn một động tác đơn giản: đấu nối và quấn băng dính chỗ bị đứt là mọi thứ lại đâu vào đấy ( tôi nghĩ mình vẫn còn may vì kg phải thay bảng mạch điều hòa và gặp được nhân viên kỹ thuật nhiệt tình, chuyên nghiệp) tổng thiệt hại cho vụ này là mất đứt một buổi chiều hôm trước, một buổi sáng hôm sau + một trăm nghìn VND. Hú vía:D:D:D
Ôi chúc mừng cụ, thế nên trước khi độ nhà cháu toàn nghiên cứu rất kỹ trước và tự đi dây điện lấy! Ngoài chuột ra, thường thì dây điện rất hay bị nghiến gãy ở các nẹp nhựa, các khớp nối ...

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
@Xecutkit64: Mừng Cụ tai qua nạn khỏi :D

Mẫu của Cụ Pu kết hợp với ảnh của Cụ Cua rất đẹp nhưng mới chỉ thể hiện đc "ngôi nhà" chứ chưa thể hiện đc "cái làng" chúng ta đang ở. :D

pupil

Xe điện
Dán vào mông thì trông nó dư này:

Còn đây là dán lên kính sau, dán bên phải cho khỏi che tầm nhìn:​

Chỉnh sửa cuối:

Bao

Xe tải
em thấy cái logo thứ 2 đẹp nhứt :-bd

Bao

Xe tải
Í quên, còn một điểm nữa e xin góp ý các bác là cờ tổ quốc VN không nên để ở dưới mà nên để ở phần trên, nhìn hợp lý và đẹp hơn nhiều

Boing767

Xe điện
Quên mất So là SUV mà lại dùng logo Sedan :D. Em độn mo^ng lên tí cho nó chuẩn các Cụ nhá. :)

E thấy logo này là dc vì có đầy đủ ý của Hội Sorento + OFF Fun roài và nhìn cũng quen rồi đơn giản mà đẹp ít mầu ít chữ thêm chữ Sorento + số hội viên là ok.
@ cụ nhare e thấy đây đâu phải hàng nhái mà là logo chung off mà !!!
Thanks

pupil

Xe điện
Í quên, còn một điểm nữa e xin góp ý các bác là cờ tổ quốc VN không nên để ở dưới mà nên để ở phần trên, nhìn hợp lý và đẹp hơn nhiều
- Ý cụ là dư lày ?

Trạng thái
Thớt đang đóng