Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

pupil

Xe điện
Báo cáo em đang ở Sề un, vừa lạnh vừa buồn :((

Cái logo của cụ Cua hình như là trên web em cũng thấy nó bán, đẹp đấy ạ. Nên làm như thế luôn cho nó đẹp
Bẩm các cụ đừng manh động, cái hình này ok rồi nhưng nó chỉ là hình fun thôi, do đó ta phải thiết kế nó lại chút cho đúng là Logo dành cho CLB: thiết kế phải đồng bộ với tổng thể xe, tức là đặt vào mông (chủ yếu là chỗ này) hoặc 1 số chỗ khác đều phải phù hợp về kích thước và hình dáng.
- Vậy trước tiên đề nghị cụ MIM phát huy sở trường phát triển ra vài mẫu, nếu hình cụ tự nghĩ ra thì tuyệt nhất.
- Mai tôi cũng nặn ra vài mẫu để ăn theo.
Khi đa số thông qua ta mới triển khai để phát huy tính dân chủ của hội.

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Bẩm các cụ đừng manh động, cái hình này ok rồi nhưng nó chỉ là hình fun thôi, do đó ta phải thiết kế nó lại chút cho đúng là Logo dành cho CLB: thiết kế phải đồng bộ với tổng thể xe, tức là đặt vào mông (chủ yếu là chỗ này) hoặc 1 số chỗ khác đều phải phù hợp về kích thước và hình dáng.
- Vậy trước tiên đề nghị cụ MIM phát huy sở trường phát triển ra vài mẫu, nếu hình cụ tự nghĩ ra thì tuyệt nhất.
- Mai tôi cũng nặn ra vài mẫu để ăn theo.
Khi đa số thông qua ta mới triển khai để phát huy tính dân chủ của hội.
He he, thi fun thì vẫn fun, còn logo của Cờ lắp thì vưỡn đang triển khai đới ạ.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Nôgô như để xuất của Cụ CUA thì quá đẹp rồi, cơ mà em dự là hơi khó nhân bản, ko nhẽ mỗi lần có mem mới lại phải cử người sang Sê Un mua về.

Theo em tự thiết kế đc là OK nhất, về mầu sắc chú ý là mầu đơn sắc và không quá 3 mầu (đa sắc thường phải in với số lượng lớn).

Nôgô phải toát lên đc:
- Kia Sorento
- Hội Sorento
- Fun

Các Cụ tiếp nhé.

Boing767

Xe điện
Bẩm:

Tiện cụ Phonghamy sang chơi, lại nói về logo, em vừa làm cho hội LPC logo như này, nếu các cụ thiết kế được mẫu logo thì em xin làm biếu các cụ với số lượng theo yêu cầu

http://www.otofun.net/threads/221743-em-kinh-can-moi-ca-hoi-lpc-dung-com-chay-hom-27-feb-2011-em-moi-em-chi-a/page65

http://www.otofun.net/threads/221743-em-kinh-can-moi-ca-hoi-lpc-dung-com-chay-hom-27-feb-2011-em-moi-em-chi-a/page65

Kính các cụ khỏe
E thấy logo như cụ Vietvoiz là hay các cụ ạ chỉ cần thay chữ Sorento ở dưới là ok - vừa có OFF - lại có Sor trong đó .

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
E thấy logo như cụ Vietvoiz là hay các cụ ạ chỉ cần thay chữ Sorento ở dưới là ok - vừa có OFF - lại có Sor trong đó .
Sau khi làm Lô cho LPC em dút kinh nghiệm thế này, đưa ra các cụ tham khảo

1 - dùng càng ít chữ càng tốt, logo là một sự tượng hình cao độ, nhất là gắn ở xe chạy các cụ dùng nhiều chữ thì mỗi ký tự nó bé, ở ngoài đường chà ai nhìn ra cái gi, hội LPC ban đầu định phang cả Lacetti Premium Club vào nhìn xấu kinh, đổi thành LPC thôi nhìn đẹp

2 - LPC họ oánh sổ thứ tự rồi bốc thăm, sau đó ai số nào coi như là số đó trong hội, nếu logo bị hỏng thì làm lại đúng số đó

3 - Logo của LPC sơn màu da cam, nhưng em mới thành công dùng đề can phản quang, khi có xe chiếu đèn vào nó sáng rực lên, cái logo này ăn đèn flash máy ảnh nên sáng thế này, bình thường nó màu cam

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Các cụ không cẩn thận về màu mè, "tone sure tone" thì cái logo nó như miếng áo vá ấy, kiểu như chỗ nào xe bị xước thì ta táng cái logo vào! :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Có vấn đề này cần các Cụ chỉ báo hộ em với.

Em ghi đĩa CD file.mp3 theo dạng data thì đầu DVD trên xe đọc ngon. Nhưng cũng ghi như thế trên đĩa DVD thì lại không đọc được là sao các Cụ nhỉ ? :(

Boing767

Xe điện
Sau khi làm Lô cho LPC em dút kinh nghiệm thế này, đưa ra các cụ tham khảo

1 - dùng càng ít chữ càng tốt, logo là một sự tượng hình cao độ, nhất là gắn ở xe chạy các cụ dùng nhiều chữ thì mỗi ký tự nó bé, ở ngoài đường chà ai nhìn ra cái gi, hội LPC ban đầu định phang cả Lacetti Premium Club vào nhìn xấu kinh, đổi thành LPC thôi nhìn đẹp

2 - LPC họ oánh sổ thứ tự rồi bốc thăm, sau đó ai số nào coi như là số đó trong hội, nếu logo bị hỏng thì làm lại đúng số đó

3 - Logo của LPC sơn màu da cam, nhưng em mới thành công dùng đề can phản quang, khi có xe chiếu đèn vào nó sáng rực lên, cái logo này ăn đèn flash máy ảnh nên sáng thế này, bình thường nó màu cam

E nhất trí cao PA này và chữ thì thế này là ngon ạ " OF - KSC "
Thanks cụ Vietvoiz
@ 31F -5329 hôm qua e gập cụ chạy cùng chiều nháy mắt với cụ mấy phát mà ứ thấy cụ dả nhời ....

Chỉnh sửa cuối:

ddnguyen

Xe đạp
Chào các cụ ạ!
Được sự đồng ý của vợ cả, em mới đổi vợ 2 từ MIT 2.0 Gala thành So máy xăng 2.4l màu nòng súng(vừa lấy biển hôm nay 29A 13063), vì zậy, kính xin các cụ cho phép em nhập hội So ợ;;)
Kính mong các cụ sớm xem xét đơn và chấp nhận đơn của em để em sớm thành 1 thành viên của hội ự.
[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Chào các cụ ạ!
Được sự đồng ý của vợ cả, em mới đổi vợ 2 từ MIT 2.0 Gala thành So máy xăng 2.4l màu nòng súng(vừa lấy biển hôm nay 29A 13063), vì zậy, kính xin các cụ cho phép em nhập hội So ợ;;)
Kính mong các cụ sớm xem xét đơn và chấp nhận đơn của em để em sớm thành 1 thành viên của hội ự.
Geo Căm Cụ. Trong lúc chờ xét duyệt đơn Cụ cứ chuẩn bị bia đi là vừa đới. :D

Cũng ko ngon lắm đâu Cụ ơi, cái này vẫn là hàng nhái, chờ các Cụ ý thiết kế mẫu khác xem.

Đại khái là đến bước cuối cùng mới phải dùng cái này.

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Quên mất So là SUV mà lại dùng logo Sedan :D. Em độn mo^ng lên tí cho nó chuẩn các Cụ nhá. :)

Chỉnh sửa cuối:

hoangvietle

Xe hơi
Kính các cụ sau bao ngày vật vã giữa việc nên bổ mắt em nó ra hay ko , cuối cùng e vẫn quyết tâm mang mắt của nó lên bàn mổ và đây là những hình ảnh sau khi em nó phẫu thuật xong . Mong các cụ cho e xin ít gạch ngói để e nó ngày càng đẹp hơn :
em tưởng mua nguyên bộ đèn bên HQ lắp vào hóa ra phải mổ ra hả bác???
http://duk.com.vn/xem-san-pham/bo-module-den-pha-do-3-chi-tiet-sorento-r.html

pocket190691

Xe đạp
Các bác cho e hỏi mua So ở đây đc ko http://leeauto.vn/ . E định mua con xăng, ở đây bảo 47. Thấy bảo option gần đủ, chỉ thiếu cái 1 gì đấy, e ko nghe rõ. liệu có phải nguyên bản ko các bác ? tình hình là nhờ các bác thêm kinh nghiệm nữa. E mua xe lần đầu. :D

Winstorm07

Xe container
Chào mừng bác ddnguyen đến với hội So, lần ọp tới bác nhớ ra mắt nhé.

Về logo ý kiến riêng em thì thấy 1 là logo như của bác Cua đưa ra, 2 là như cái thứ 2 của bác Nhare thiết kế đều tạo được dấu ấn riêng....
Cách oánh số của bác Vietvoi cũng rất hay.
Đó là những cái cần tham khảo....'

Em vẫn đang ở Seoul, hôm nay lạnh lắm các bác ạ.

@Bác Cua: Cái logo của bác em thấy trên web có bán nên muốn mua chắc phải đặt hàng mới có. Cái loại đó kô biết bác Vietvoi có làm được kô nhỉ????
@Bác Tuanbac: Kô biết bác nói em mua cho bác 1 bộ là bộ gì??? Nhưng nói chung là bác đều phải chờ em đặt sau vậy nhé vì bây giờ đặt thì em cũng kô mang về kịp cho bác được (sắp tới còn 1 lô gioăng cao su cửa của các bác khác nữa nên khi có hàng em sẽ đặt ngay.

Trạng thái
Thớt đang đóng