Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

galoi hanoi

Xe đạp
EM thấy bác Hoasua lăn lộn trong thớt này đã khá lâu mà giờ vẫn còn những câu hỏi đại loại thế này em thật lấy làm chán và nhạt lắm. Trước có bác Traubo85 cũng giống như bác dạo này thấy lặn mất tăm, chả hiểu 2 bác có họ hàng gì với nhau kô :-?
Em đồ rằng 2 bác này là một, thỉnh thoảng đưa ra câu hỏi chẳng ra thế nào (nhiều lúc thấy nó ngô nghê thế nào ấy). Nếu thực sự muốn tìm hiểu thì nên đọc kỹ trong thớt này là có hết thông tin.

Công nông 2011

Xe đạp
Em nghĩ là không có gì thay đổi vì thời gian qua tất cả các salon đều xuất hóa đơn dưới giá trị nhưng thuế trước bạ vẫn áp theo biểu của Cục Thuế mà. Chỉ có thay đổi theo mức áp cho từng địa phương thôi (HN - Tp. HCM cao hơn các tỉnh khác). Như xe em giá hóa đơn cả VAT có 560 tr mà trước bạ hết 78 tr lận.
Dạo này ra đường thấy So chạy cũng khá nhiều rồi nên thấy cũng được an ủi phần nào. Chẳng bù lú trước lúc chuẩn bị mua Vợ cả cứ bắt chỉ xem có ai đi ngoài đường không mà tìm mãi chẳng thấy.

thanhlong0211

Xe đạp
Bác có lắp bệ trước sau chưa ? Lắp ở đâu và giá cả thế nào ? Mình củng đang tìm mà ở SG chưa tìm được .
Cãm ơn Bác nha

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Em công nhận là dàn đèn sau của Kia Sporatge đẹp thật các bác ợ...sao dàn đèn sau Kia Sorento của mình xấu thế nhỉ....phải chi đẹp được như Sportage thì tốt quá....

Dở cái là Sportage nhập về VN chả thấy cái nào có đèn led hậu cả.. chán thế.

hoangvietle

Xe hơi
"Thông tư 71 hướng dẫn ấn định thuế đối với các hoạt động kinh doanh, ôtô xe máy vừa được Bộ Tài chính ban hành tuần trước và có hiệu lực thi hành từ ngày 20/6 tới. Theo đó, khi phát hiện các cơ sở sản xuất, kinh doanh bán ôtô, xe máy cho khách hàng cao so với mức ghi trên hóa đơn, cơ quan thuế có quyền được ấn định mức giá mới phù hợp. Trên cơ sở giá này, doanh nghiệp sẽ phải nộp các loại thuế VAT, phí trước bạ theo quy định.
Cũng theo quyết định này, UBND các tỉnh, thành phố được ban hành bảng giá tối thiểu đối với ôtô và xe máy để phí trước bạ, đồng thời căn cứ vào số thuế đã nộp để ấn định giá bán ra cho người tiêu dùng."

Các bác cho em hỏi không biết theo các thông tư này thì thuế trước bạ cho các xe nhập khẩu có bị ảnh hưởng không nhỉ
bác galoi đừng lo lắng quá, bác nhanh nhanh lên thuế TB ở vt chưa có barel cho con so đâu , hehe

Công nông 2011

Xe đạp
Bác có lắp bệ trước sau chưa ? Lắp ở đâu và giá cả thế nào ? Mình củng đang tìm mà ở SG chưa tìm được .
Cãm ơn Bác nha
Em đã lắp cái cản sau và bảo hiểm lại kính chiếu hậu rồi nhưng lại do cậu em đi làm giùm (tiền nó trả luôn, hi hi) nên không biết giá. Chỉ biết nó làm ở đầu đường An Dương Vương thui nên không thể "mách lẻo" cho bác được, tiếc quá.

Nhân đây các bác cho em hỏi có bác nào đã trải sàn rồi chỉ giáo giùm em với. Nhìn có đẹp hơn không các bác? Bác nào có hình đẩy lên giùm 1 tấm thì tuyệt cú mèo quá.

dalamaco

Xe buýt
em hỏi tý: sor bản limited với bản DMT 2WD của bên trường hải hác nhau thế nào ạ, em thấy chênh nhau khoảng ~100tr​

Banh Day

Xe máy
em hỏi tý: sor bản limited với bản DMT 2WD của bên trường hải hác nhau thế nào ạ, em thấy chênh nhau khoảng ~100tr​
Bác chịu khó đọc lại các trang trước, câu hỏi của bác được mọi người trả lời nhiều rồi.
Mê con này quá mà chưa dám xì tiền.

Sorento0304

Xe đạp
Chào các pác! tình hình em so nhà e bị đứt dây culoa, vừa thay xong chạy dc trên 50km, lại dính chưởng tiếp. Cụ nào có cao kiến gie chỉ e với ạ(xe em giờ mới dc trên 2000km)

OmegaO9

Xe container
Em đồ rằng 2 bác này là một, thỉnh thoảng đưa ra câu hỏi chẳng ra thế nào (nhiều lúc thấy nó ngô nghê thế nào ấy). Nếu thực sự muốn tìm hiểu thì nên đọc kỹ trong thớt này là có hết thông tin.
Vâng em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của cụ Babetta và GaloiHanoi, cụ Hoasua toàn đưa ra những ý kiến và câu hỏi giả vờ ngu ngơ, rất không mang tính xây dựng mà lại gây phản cảm.Nếu không muốn nói là *** nó quá ngờ u ....Như việc đòi so sánh Prado2.7 với Sorento 2.2 diesel,địa chỉ nhà máy Mer tại Gò vấp...
Những câu hỏi vớ vấn đó em là em rất ức chế.:o3

hoangvietle

Xe hơi
Chào các pác! tình hình em so nhà e bị đứt dây culoa, vừa thay xong chạy dc trên 50km, lại dính chưởng tiếp. Cụ nào có cao kiến gie chỉ e với ạ(xe em giờ mới dc trên 2000km)
sao lại đứt được hả bác? nhà bác có nuôi chuột ko ? bác ko cho tụi nó ăn coi chừng tụi nó trả thù đấy @_@

Sorento0304

Xe đạp
Dạ báo cáo pác là nhà e cũng nhiều chuột thật! nhưng cả 2 phát đứt dây toàn bị lộn mặt trog ra mặt ngoài và sau đó là tèn tén ten!

bingbang

Xe đạp
Trước có bác M.I.M là người duy nhất em biết sở hữu bản 2 cầu limit nhưng giờ bác ý đi đâu lâu lắm em kô thấy tham gia trên này nữa.
Bác có thắc mắc gì thì cứ nói phọt ra luôn có khi em giả nhời bác được.
Mấy bữa nay em nằm viện nên không hỏi bác được. Chả là em hỏi con này ở tphcm. các bác hoàng gia ở đây bảo là con 2.2 4wd này không có dvd, muốn thì phải lắp của 2.0 qua. Mà lắp thì sẽ không dùng được nút trả lời điện thoại trên vô lăng... Nói chung là mất mát một số chức năng. Em hỏi là do bên nhà máy họ không sản xuất hay là do mấy bác ấy nhập không được thì các bác ấy chỉ trả lời là muốn thì lắp thêm. Em định hỏi bác M.I.M để biết đường kiếm chỗ khác nhưng không thây bác ấy pm lại. Bây h ông bác em có mối nhập cho rồi, nên h hỏi cho biết vậy thôi.

Winstorm07

Xe container
Mấy bữa nay em nằm viện nên không hỏi bác được. Chả là em hỏi con này ở tphcm. các bác hoàng gia ở đây bảo là con 2.2 4wd này không có dvd, muốn thì phải lắp của 2.0 qua. Mà lắp thì sẽ không dùng được nút trả lời điện thoại trên vô lăng... Nói chung là mất mát một số chức năng. Em hỏi là do bên nhà máy họ không sản xuất hay là do mấy bác ấy nhập không được thì các bác ấy chỉ trả lời là muốn thì lắp thêm. Em định hỏi bác M.I.M để biết đường kiếm chỗ khác nhưng không thây bác ấy pm lại. Bây h ông bác em có mối nhập cho rồi, nên h hỏi cho biết vậy thôi.
Các Show kô nhập về vì do giá thành bản 2.2/2 cầu (2 cầu chỉ có 2.2) cao hơn với bản 2.0 khoảng 5K Obama do mức tính thuế bác ạ. Do đó nếu bác muốn chơi em này bản full thì có thể đặt trực tiếp với các Show để họ đặt bên Hàn cho bác, nhưng em cũng nói thêm là bản 2.2/2 cầu cũng sẽ phải chờ khá lâu đấy ạ.

Cuabien

Xe điện
Báo cáo các bác em đã có bệ bước Kia - Sorento kiểu X5 (chính hãng Kia), hôm nay vừa lắp cho bác 30V 9069

Nhìn rất gọn và đẹp các bác ạ, ở ngoài nhìn đẹp hơn trong ảnh rất nhiều.

Ngon lắm cụ ! \:D/ Em đặt rồi nhưng phải chờ đến tận đầu tháng 7 mới được lắp, nóng ruột quá ! 8->

bingbang

Xe đạp
Các Show kô nhập về vì do giá thành bản 2.2/2 cầu (2 cầu chỉ có 2.2) cao hơn với bản 2.0 khoảng 5K Obama do mức tính thuế bác ạ. Do đó nếu bác muốn chơi em này bản full thì có thể đặt trực tiếp với các Show để họ đặt bên Hàn cho bác, nhưng em cũng nói thêm là bản 2.2/2 cầu cũng sẽ phải chờ khá lâu đấy ạ.
thì em đặt hàng chứ sao bác. nhưng bác bên HG nói là không có dvd nên em mới thấy lạ. Đã đặt hàng thì bản full thì có luôn dvd chứ? sao lại 2.0 có mà 2.2 lại không có. mà nếu lắp thêm thì em nghĩ kết nối của chúng nó cũng như nhau sao lại mất một số chức năng trên vô lăng được. còn giá cả thì em tìm hiểu kĩ rồi bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

bingbang

Xe đạp
bác nói chuyện huề vốn thật. hay là spam đấy[-(

dalamaco

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng