Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangvietle

Xe hơi
xin cho em hỏi xíu, tất cả các cụ trong này toàn chơi xe So máy dầu hết à ? sao ko thấy cụ nào chơi máy xăng vào cho ý kiến cảm nhận về máy xăng với @_@

ko biết xăng chạy hao hơn dầu hay là dầu hao hơn xăng vậy các cụ ?????????

http://www.youtube.com/watch?v=tZLlP8l7Qls&feature=related

ôi, nhìn cái xe mà thèm chịu ko nổi @_@ ko biết bản này có hơn gì bản 2010 của các cụ đang chạy ko nhỉ ? em chỉ thấy cái động cơ mạnh hơn còn lại Option ko biết hơn gì ko :D:D:D nhìn cái màu bạc mà chiệu ko nổi
bây giờ mà bác còn hỏi xăng hao hơn hay dầu hao hơn @_@ con của bác ở trên option limited nên cũng giống nhau cả chỉ có khác động cơ xăng hay dầu và 2 cầu hay 4 cầu thôi , con này nhìn chịu ko nổi nè bác b-)

hoasua_02

Xe tải
con này kiểu đẹp nhưng mà màu này em ko thích = màu bạc hic hic.

em thấy mấy bác trên này nói nội thành So máy dầu ăn 10 lít đến 12 lít 100km, ko biết máy xăng có ít hơn ko hay là lại nhảy tọt lên 15 lít nội thành hic hic

Công nông 2011

Xe đạp
Con này chắc phải chờ nhập quốc tịch Mẽo mới khiêng được bác àhh. Em nhìn cũng choáng lắm nhưng không sao được.

hoasua_02 viết "nhìn cái màu bạc mà chiệu ko nổi "
Bác mà nhìn con màu đỏ của em chắc bác ngất tại chỗ quá, hì hì

Em quyết tâm đi mua nhựa đường về quét lên màu đỏ cho giống màu con này, hic hic, thấy nó "chẹp" quá

hoasua_02

Xe tải
các bác ơi, bác nào rành xe Xăng với dầu làm ơn cho em hỏi bản V6 2011 máy xăng ai mua chưa rứa ? ko biết nó ăn bao nhiêu ạ ?

Winstorm07

Xe container
"tiện thể cho em hỏi xe em bây giờ đi qua ổ gà hay những vạch giảm tốc nghe lọc xọc ko biết phát ra từ đâu , có bác nào biết ko ạ??"

Cái này chắc em có tí kinh nghiệm. Bác có gắn thêm cái cản phía sau xe không? Nếu có thì bác cho kiểm tra lại các bát nối giữa cây cản và gầm xe. Có thể khoảng cách chưa đủ rộng nên khi gặp ổ gà cái bô sẽ lắc ngang chạm vào gây tiếng kêu. Xe em mới bị 1 phát, mò mất 1 buổi sáng mới ra, cứ tưởng do bộ nhún, hết hồn.
À, các bác cho em hỏi vụ trải sàn nó như thế nào nhẩy? xe em mua bộ lót rồi nhưng lúc nào nhìn cũng thấy "cát bụi" bám ở thảm khó chịu quá.
Có bác nào làm rồi thì làm ơn tư vấn giúp anh em với (nhớ cho luôn địa chỉ và dự kiến ngân sách nhé), có hình kèm theo nữa thì tuyệt cú mèo.
vậy chắc e cũng phải chờ bác chuột bạch rồi e đặt luôn ;;)

xe e chưa lắp 1 thứ gì bác ạ, còn vụ trải thảm sàn thì làm sao tránh được cát bụi hả bác @_@, tiện thể cho e hỏi đi lót sàn toàn bộ xe thì nó có giảm tiếng ồn hay cách âm ko ạ???
Vụ trải sàn thì em và bác No đã làm rồi.
Hồi đầu xe mới ra nên ngoài HN chưa có khuôn để cắt may, bác No làm chuột bạch trong Sài thành xong, em cũng đặt may ở trong đó 1 bộ rồi mang ra HN đến chỗ tiệm bọc ghế da trên đầu phố đối diện với văn phòng chính phủ để họ lót sàn. Công may hết 500K, công lót hết 200 = Tổng 700K các bác ạ.
Lót vào thì hiệu quả đầu tiên là bụi bặm dễ dàng lau sạch và hút sạch sau mỗi lần vệ sinh, còn hiệu quả chống ồn có hay không thì nó lại phụ thuộc vào vấn đề cảm nhận, nhiều khi nó chỉ là cảm giác thôi ạ.

Winstorm07

Xe container
Bản xuất Mỹ của bác Hoangvietle pót lên thoáng nhìn đã thấy thiếu 2 cái núm rửa đèn rồi thì chưa phải là Li mít tựt được :D

nobitta

Xe tải
Về việc trải sàn thì em thấy tác dụng cách âm chả có mấy...nhưng được cái làm cho xe sạch và sang hơn....Khi trải sàn các bác cố gắng trải sàn màu cafe giống màu ghế nhé...như vậy xe nhìn sang lên hẳn...trải sàn màu đen nhìn xấu lắm....

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Em cũng đang đặt chỗ bác Hùng cò bộ này từ đầu tháng 5 đến giờ, cũng hẹn cuối tháng này mới về. Chắc cụ cũng đặt ở đó ạ???'
Lắp thế nào thì em chưa biết nhưng yếu thì em nghĩ là kô vấn đề gì đâu cụ ạ vì ở dưới nó có 3 thanh ke ngang chịu lực thẳng đứng bắt vào gầm xe rồi.
Bác Win ơi ,vụ bệ bước này tình hình thế nào rồi ? Chỗ bác Hùng Cò có hàng chưa ?

lehoangnm

Xe đạp
các bác có bác nào đã sử dụng chức năng cài tốc độ chưa ạ? chi cho em với ,em thư mấy lần mà chưa được ạ .

Winstorm07

Xe container
Em pót lại đây cho bác hiểu vậy nhé.
Một số thông tin về tính năng của So, bác có thể tìm trên mấy trang đầu của thớt này sẽ có.
Cruise control
Hệ thống điều khiển tốc độ​
Tài liệu HDSD Chương 5 trang 38

Khái niệm : Hệ thống điều khiển tốc độ giúp cho người lái không cần phải nhấn chân ga nhưng tốc độ vẫn giữ nguyên như mong muốn. Chức năng này phù hợp cho hành trình di chuyển dài và có thể cố định được tốc độ khi chạy trên đường cao tốc.

Cách cài đặt:
1. Nhấn vào nút có biểu tượng hình đồng hồ trên vô lăng, lúc này 1 biểu tượng tương tự cũng sẽ xuất hiện trên bảng táp lô
2. Nhấn chân ga cho đến lúc đạt được tốc độ mong muốn (Tuy nhiên chức năng này chỉ hoạt động khi tốc độ đạt từ 40km/h trở lên)
3. Khi đã đạt được tốc độ mong muốn kéo cần gạt trên vô lăng xuống phía có chữ SET-. Lúc này trên mặt táp lô cũng sẽ xuất hiện biểu tượng chữ SET-.
4. Lúc này có thể bỏ chân ở bàn đạp ga ra, tốc độ đã được lưu như mong muốn.
(Chú ý : Chức năng này hoạt động sẽ vẫn giữ nguyên tốc độ đã setup khi lên dốc nhưng với đường xuống dốc thì tốc độ có thể sẽ gia tăng.)

Tăng tốc độ đã được setup:
1. Kéo cần gạt lên vị trí RES+, mỗi lần kéo như vậy tốc độ sẽ gia tăng thêm 2km/h
2. Kéo cần gạt và giữ nguyên ở vị trí RES+, tốc độ sẽ tiếp tục gia tăng... Khi đạt được tốc độ như mong muốn thì thả tay ra.
3. Tốc độ tối đa có thể điều chỉnh được là khoảng 190km/h (Khuyến cáo không nên vượt tốc độ quy định của đoạn đường)

Giảm tốc độ đã được setup
1. Kéo cần gạt về vị trí SET-, mỗi lần kéo như vậy tốc độ sẽ giảm 2km/h
2. Kéo cần gạt và giữ nguyên ở vị trí SET-, tốc độ sẽ tiếp tục giảm... Khi đạt được tốc độ như mong muốn thì thả tay ra.
3. Tốc độ tối đa có thể điều chỉnh giảm được là khoảng 40km/h

Tăng tốc trong khi sử dụng chức năng này
Trong khi tốc độ đang chạy ổn định ở mức đã Setup, nếu muốn tăng tốc độ tạm thời thì nhấn chân ga- việc tăng tốc bằng cách nhấn chân ga không ảnh hưởng đến tốc độ đã được setup. Nếu muốn quay trở về tốc độ đã được setup bỏ chân ga ra rồi kéo nhẹ cần gạt xuống vị trí SET- -> tốc độ sẽ quay trở về trạng thái đã được setup.

Tạm tắt chế độ cài đặt bằng 1 trong các phương pháp sau:
- Nhấp nhẹ chân phanh hoặc nhấn nút CANCEL trên vô lăng
Lúc này đèn SET trên bảng táp lô sẽ tắt nhưng đèn biểu tượng hình đồng hồ vẫn sáng.

Chế độ cài đặt sẽ tự động tắt trong các trường hợp sau:
- Chuyển sang dùng chế độ đi số thể thao dưới mức số 2
- Cần gạt số để ở vị trí N
- Tốc độ hiện thời thấp hơn tốc độ đã cài đặt 15km/h
- Tốc độ thực tế dưới 40km/h
- Tốc độ thực tế vượt quá 200km/h
- Bật chức năng VDC

Cài đặt lại:
Kéo nhẹ cần gạt lên vị trí RES+ 1 lần --> Tốc độ sẽ đạt lại với mức tốc độ đã cài đặt ban đầu. Tuy nhiên nếu tốc độ thực tế tại thời điểm setup kô đạt 40km/h chức năng này kô có tác dụng.

Tắt hoàn toàn chế độ này
Nếu muốn tắt hoàn toàn chế độ này nhấn nút có biểu tượng đồng hồ trên vô lăng. Lúc này biểu tượng đồng hồ trên mặt taplo cũng sẽ tắt.

Cảnh báo
Người sử dụng nên tuân thủ nghiêm túc giới hạn tốc độ trên đường và phải sử dụng thành thạo chức năng này. Trong quá trình setup và vận hành phải hết sức chú ý đến các xe xung quanh, không nên quá tập trung vào các thao tác mà không quan sát tình trạng trên giao thông trên đường và các xe
Không sử dụng chức năng này khi thời tiết xấu (mưa, tuyết, gió, bão, sương mù). Mật độ xe trên đường quá nhiều, đường đèo dốc

vikhoa

Xe hơi
Cảm ơn các bác! Em đã lấy xe ở Hoàng gia, giá chốt 52.000 x19000 = 988.000.000vnđ bản máy dầu 2.0 limited pre, 10 airbag, 10 loa JBL, màn hình DVD....Đi đăng kí ra biển 30y luôn rồi. Chạy lần đầu khi lấy xe, ga một phát -lưng dính luôn vào ghế#:-s!!! Dừng xe ở trên đường nếu ko chú ý cũng chẳng nghe thấy tiếng máy ! Rất hài lòng! các bác chia vui với em nhé!
bác ý đăng kí biển 30 chắc là HG ở HN , trong này em nghĩ giá chắc tầm 53-54 bác ạ , còn nếu bác ở vũng tàu thì con này chưa có parel nên nó tính theo hóa đơn , xe nhà e mất 56 củ
Em mới lấy xe về hôm nay, 53K USD + thuế trước bạ 78M (HK Q.1 HCM, nghe nói bên Q.7 chỉ đóng khoảng 5x thôi). BS 56P-8174 (cái này em bấm), giống bác TOM ở 2 số cuối ^^

Em ngồi đọc được 50 trang trong này thì mệt quá, nhảy xuống mấy trang cuối xem có gì hay không. Mai em định đi lắp bệ bước, cản sau, các bác có thể tư vấn cho em là lắp ở đâu thì giá cả và chất lượng tốt nhất không ạ?

hoangvietle

Xe hơi
Em mới lấy xe về hôm nay, 53K USD + thuế trước bạ 78M (HK Q.1 HCM, nghe nói bên Q.7 chỉ đóng khoảng 5x thôi). BS 56P-8174 (cái này em bấm), giống bác TOM ở 2 số cuối ^^

Em ngồi đọc được 50 trang trong này thì mệt quá, nhảy xuống mấy trang cuối xem có gì hay không. Mai em định đi lắp bệ bước, cản sau, các bác có thể tư vấn cho em là lắp ở đâu thì giá cả và chất lượng tốt nhất không ạ?
chúc mừng bác , bác vào hội So sài gòn đi còn gì nữa b-)

Công nông 2011

Xe đạp
Bác Nobitta cho em hỏi bác trải sàn ở đâu với, cho em địa chỉ em đi làm phát. Cứ mở cửa xe thấy bụi bám ở thảm là em lại khó chịu.
Hôm nào hội So SG có họp hành gì các bác ới em 1 tiếng với. Em ở Bình Thạnh nhưng làm ở Q1. Có điều nếu họp thứ 7 hoặc chủ nhật thì phải qua tháng 7 em mới rảnh được. Tháng này kẹt hết rùi, hic hic.

hungKC

Xe máy
Mình ở quận 1 mới lấy xe của THACO 2.4 , dán kính V-Kool, gắn SUB điện, camera lùi tích hợp trên gương. Tổng chi phí 895 triệu (lợi được VAT khấu trừ 170 triệu) không biết có hợp lý không?

hungKC

Xe máy
Mình ở quận 1 mới lấy xe của THACO 2.4 , dán kính V-Kool, gắn SUB điện, camera lùi tích hợp trên gương. Tổng chi phí 895 triệu (lợi được VAT khấu trừ 170 triệu) không biết có hợp lý không?
lộn giá 995 triệu

hoasua_02

Xe tải
hiện nay ở HCM chổ nào bán xe Kia Sorento và những xe của hãng Kia khác có uy tín nhỉ ? cho em biết địa chỉ để chừng nào rảnh em đi coi xe cái, ko biết bản So 2011 máy xăng V6 giá nhiu vậy các thím ?

Winstorm07

Xe container
hiện nay ở HCM chổ nào bán xe Kia Sorento và những xe của hãng Kia khác có uy tín nhỉ ? cho em biết địa chỉ để chừng nào rảnh em đi coi xe cái, ko biết bản So 2011 máy xăng V6 giá nhiu vậy các thím ?
EM thấy bác Hoasua lăn lộn trong thớt này đã khá lâu mà giờ vẫn còn những câu hỏi đại loại thế này em thật lấy làm chán và nhạt lắm. Trước có bác Traubo85 cũng giống như bác dạo này thấy lặn mất tăm, chả hiểu 2 bác có họ hàng gì với nhau kô :-?

galoi hanoi

Xe đạp
"Thông tư 71 hướng dẫn ấn định thuế đối với các hoạt động kinh doanh, ôtô xe máy vừa được Bộ Tài chính ban hành tuần trước và có hiệu lực thi hành từ ngày 20/6 tới. Theo đó, khi phát hiện các cơ sở sản xuất, kinh doanh bán ôtô, xe máy cho khách hàng cao so với mức ghi trên hóa đơn, cơ quan thuế có quyền được ấn định mức giá mới phù hợp. Trên cơ sở giá này, doanh nghiệp sẽ phải nộp các loại thuế VAT, phí trước bạ theo quy định.
Cũng theo quyết định này, UBND các tỉnh, thành phố được ban hành bảng giá tối thiểu đối với ôtô và xe máy để phí trước bạ, đồng thời căn cứ vào số thuế đã nộp để ấn định giá bán ra cho người tiêu dùng."

Các bác cho em hỏi không biết theo các thông tư này thì thuế trước bạ cho các xe nhập khẩu có bị ảnh hưởng không nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng