Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

pupil

Xe điện
Chúc mừng các cụ Kia Sor lọt Top 10 xe bán chạy nhất ở Mỹ nhá! (b)
Cụ cưới So cho vui đê, thêm F1 nữa là 5c của cụ chật đấy. Quả máy ảnh của cụ mà đi ọp cùng hội So thì phải biết...

nobitta

Xe tải
Báo cáo các cụ là do 4R rút ngắn độ dài mỗi trang lại..nên topic của em nó mới vọt lên 109 trang thế này.....

Mà nhiều khi tự động quá cũng bực mình các cụ ah....đi buổi tối em toàn phải tắt đèn pha đi để rửa kính..vì k muốn rửa cả đèn, sợ văng trúng xe máy...chỉ sợ có ngày XXX chộp được tội k mở đèn...thì phiền.....

hoangvietle

Xe hơi
Cảm ơn các bác! Em đã lấy xe ở Hoàng gia, giá chốt 52.000 x19000 = 988.000.000vnđ bản máy dầu 2.0 limited pre, 10 airbag, 10 loa JBL, màn hình DVD....Đi đăng kí ra biển 30y luôn rồi. Chạy lần đầu khi lấy xe, ga một phát -lưng dính luôn vào ghế#:-s!!! Dừng xe ở trên đường nếu ko chú ý cũng chẳng nghe thấy tiếng máy ! Rất hài lòng! các bác chia vui với em nhé!
chúc mừng bác , giá quá tốt rồi , tiện thể cho em hỏi xe em bây giờ đi qua ổ gà hay những vạch giảm tốc nghe lọc xọc ko biết phát ra từ đâu , có bác nào biết ko ạ??

bingbang

Xe đạp
cho em hỏi bác nào trong này đã sở hữu con limited 4wd pm một tiếng đc không ah. em nhờ phát. :(

Winstorm07

Xe container
cho em hỏi bác nào trong này đã sở hữu con limited 4wd pm một tiếng đc không ah. em nhờ phát. :(
Trước có bác M.I.M là người duy nhất em biết sở hữu bản 2 cầu limit nhưng giờ bác ý đi đâu lâu lắm em kô thấy tham gia trên này nữa.
Bác có thắc mắc gì thì cứ nói phọt ra luôn có khi em giả nhời bác được.

galoi hanoi

Xe đạp
Cảm ơn các bác! Em đã lấy xe ở Hoàng gia, giá chốt 52.000 x19000 = 988.000.000vnđ bản máy dầu 2.0 limited pre, 10 airbag, 10 loa JBL, màn hình DVD....Đi đăng kí ra biển 30y luôn rồi. Chạy lần đầu khi lấy xe, ga một phát -lưng dính luôn vào ghế#:-s!!! Dừng xe ở trên đường nếu ko chú ý cũng chẳng nghe thấy tiếng máy ! Rất hài lòng! các bác chia vui với em nhé!
Em cũng đang quan tâm em này, Bác cho em hỏi bác lấy xe ở Hoàng Gia nào (HN or HCMC), và trước bạ thuế em này giờ tính bao nhiêu, cảm ơn bác.

hoangvietle

Xe hơi
Em cũng đang quan tâm em này, Bác cho em hỏi bác lấy xe ở Hoàng Gia nào (HN or HCMC), và trước bạ thuế em này giờ tính bao nhiêu, cảm ơn bác.
bác ý đăng kí biển 30 chắc là HG ở HN , trong này em nghĩ giá chắc tầm 53-54 bác ạ , còn nếu bác ở vũng tàu thì con này chưa có parel nên nó tính theo hóa đơn , xe nhà e mất 56 củ

Lexus430sc

Xe điện
Làm gì rẻ thế ạ, thuế trước bạ em này ở HN giờ là 110 triệu. Xe em mới lấy giữa tháng 5 ạ.

galoi hanoi

Xe đạp
bác ý đăng kí biển 30 chắc là HG ở HN , trong này em nghĩ giá chắc tầm 53-54 bác ạ , còn nếu bác ở vũng tàu thì con này chưa có parel nên nó tính theo hóa đơn , xe nhà e mất 56 củ
Cảm ơn bác Việt. Khi nào em đi công tác về em ới bác bác cho em xem và thử xe bác nhá.

Cuabien

Xe điện
Sorento đã xuất hiện bệ bước kiểu như X5 rồi..bệ bước này có vẻ gọn nhẹ và thanh thoát hơn nhiều so với các kiểu bệ bước khác

Các cụ hội Sor cho em hỏi là đã cụ nào lắp bộ bệ bước này chưa ??? Khi lắp có phải khoan đục gì không ạ ? Em đặt hàng nhưng đến cuối tháng mới có nhưng nhìn nó đơn giản quá lại sợ yếu.

Winstorm07

Xe container
Các cụ hội Sor cho em hỏi là đã cụ nào lắp bộ bệ bước này chưa ??? Khi lắp có phải khoan đục gì không ạ ? Em đặt hàng nhưng đến cuối tháng mới có nhưng nhìn nó đơn giản quá lại sợ yếu.
Em cũng đang đặt chỗ bác Hùng cò bộ này từ đầu tháng 5 đến giờ, cũng hẹn cuối tháng này mới về. Chắc cụ cũng đặt ở đó ạ???'
Lắp thế nào thì em chưa biết nhưng yếu thì em nghĩ là kô vấn đề gì đâu cụ ạ vì ở dưới nó có 3 thanh ke ngang chịu lực thẳng đứng bắt vào gầm xe rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Em cũng đang đặt chỗ bác Hùng cò bộ này từ đầu tháng 5 đến giờ, cũng hẹn cuối tháng này mới về. Chắc cụ cũng đặt ở đó ạ???'
Lắp thế nào thì em chưa biết nhưng yếu thì em nghĩ là kô vấn đề gì đâu cụ ạ vì ở dưới nó có 3 thanh ke ngang chịu lực thẳng đứng bắt vào gầm xe rồi.
Em không đặt Hùng cò đâu ạ, em có chỗ em quen và vừa đặt thôi. Bộ to em thấy có 3 thanh thép đỡ nhưng bộ mẫu X5 này không thấy đồ phụ kiện.

viet1235

Xe buýt
Em nghĩ chắc là lắp vào để tạo dáng tí thôi chứ chỗ đấy để dẫm lên rồi đu đu thì chẳng mấy mà sập

hoangvietle

Xe hơi
Cảm ơn bác Việt. Khi nào em đi công tác về em ới bác bác cho em xem và thử xe bác nhá.
welcome bác
trong nam thì đặt ở đâu vậy bác? đặt bác nobita ạ???

Winstorm07

Xe container
welcome bác

trong nam thì đặt ở đâu vậy bác? đặt bác nobita ạ???
Bác No cũng đang chờ em làm chuột bạch xong rồi mới lắp bác ạ :D
Bác No có đặt thì chắc cũng phải chờ ngoài Bắc chuyển vào, trong Nam em kô biết có chỗ nào bán hay kô :)

Công nông 2011

Xe đạp
"tiện thể cho em hỏi xe em bây giờ đi qua ổ gà hay những vạch giảm tốc nghe lọc xọc ko biết phát ra từ đâu , có bác nào biết ko ạ??"

Cái này chắc em có tí kinh nghiệm. Bác có gắn thêm cái cản phía sau xe không? Nếu có thì bác cho kiểm tra lại các bát nối giữa cây cản và gầm xe. Có thể khoảng cách chưa đủ rộng nên khi gặp ổ gà cái bô sẽ lắc ngang chạm vào gây tiếng kêu. Xe em mới bị 1 phát, mò mất 1 buổi sáng mới ra, cứ tưởng do bộ nhún, hết hồn.
À, các bác cho em hỏi vụ trải sàn nó như thế nào nhẩy? xe em mua bộ lót rồi nhưng lúc nào nhìn cũng thấy "cát bụi" bám ở thảm khó chịu quá.
Có bác nào làm rồi thì làm ơn tư vấn giúp anh em với (nhớ cho luôn địa chỉ và dự kiến ngân sách nhé), có hình kèm theo nữa thì tuyệt cú mèo.

hoangvietle

Xe hơi
Bác No cũng đang chờ em làm chuột bạch xong rồi mới lắp bác ạ :D
Bác No có đặt thì chắc cũng phải chờ ngoài Bắc chuyển vào, trong Nam em kô biết có chỗ nào bán hay kô :)
vậy chắc e cũng phải chờ bác chuột bạch rồi e đặt luôn ;;)
"tiện thể cho em hỏi xe em bây giờ đi qua ổ gà hay những vạch giảm tốc nghe lọc xọc ko biết phát ra từ đâu , có bác nào biết ko ạ??"

Cái này chắc em có tí kinh nghiệm. Bác có gắn thêm cái cản phía sau xe không? Nếu có thì bác cho kiểm tra lại các bát nối giữa cây cản và gầm xe. Có thể khoảng cách chưa đủ rộng nên khi gặp ổ gà cái bô sẽ lắc ngang chạm vào gây tiếng kêu. Xe em mới bị 1 phát, mò mất 1 buổi sáng mới ra, cứ tưởng do bộ nhún, hết hồn.
À, các bác cho em hỏi vụ trải sàn nó như thế nào nhẩy? xe em mua bộ lót rồi nhưng lúc nào nhìn cũng thấy "cát bụi" bám ở thảm khó chịu quá.
Có bác nào làm rồi thì làm ơn tư vấn giúp anh em với (nhớ cho luôn địa chỉ và dự kiến ngân sách nhé), có hình kèm theo nữa thì tuyệt cú mèo.
xe e chưa lắp 1 thứ gì bác ạ, còn vụ trải thảm sàn thì làm sao tránh được cát bụi hả bác @_@, tiện thể cho e hỏi đi lót sàn toàn bộ xe thì nó có giảm tiếng ồn hay cách âm ko ạ???

hoasua_02

Xe tải
xin cho em hỏi xíu, tất cả các cụ trong này toàn chơi xe So máy dầu hết à ? sao ko thấy cụ nào chơi máy xăng vào cho ý kiến cảm nhận về máy xăng với @_@

ko biết xăng chạy hao hơn dầu hay là dầu hao hơn xăng vậy các cụ ?????????

http://www.youtube.com/watch?v=tZLlP8l7Qls&feature=related

ôi, nhìn cái xe mà thèm chịu ko nổi @_@ ko biết bản này có hơn gì bản 2010 của các cụ đang chạy ko nhỉ ? em chỉ thấy cái động cơ mạnh hơn còn lại Option ko biết hơn gì ko :D:D:D nhìn cái màu bạc mà chiệu ko nổi

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng