Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Hay là ẻm SR nhà bác M.I.M là 2.2 nó khác 2.0 nhỉ :^):^):^)

hôm nọ bầu bác Winstorm07 là chi hội trưởng, bác có kế hoạch gì chưa??? (b)(b)
Em nhĩ SR 2.2 nhà em thì nó chỉ khác về động cơ và dẫn động 4WD thôi. Còn hệ thống audio/video vẫn thế chứ ạ?

Còn em thêm một phiếu nhất trí bầu bác Winstorm làm hội trưởng SR Club kiêm nhiệm biên dịch viên trưởng nữa ạ :P(b)

E đề xuất cuối tuần này off phát để anh e ra mắt biết nhau tí ạ
Em cũng ủng hộ cụ TOM. Nhưng cụ Tom không thích chức Trưởng đâu, chỉ thích Phó thôi:)):)) Em té
Em thú thật với các bác thế này, trước em có làm Trưởng ban tài chính bên hội Cáp, được cầm quỹ hội đâu khoảng vài trăm củ gì đấy. :)):)):))
Nhờ có đợt sốt chứng khoán hồi tháng 10 và bão giá vàng hồi tháng 11 em đi buôn ngược nên cũng có kiếm được tý nên mới quyết định ly dị Cap đổi sang So và cũng xin thôi chức Trưởng ban tài chính bên đấy. Em hạ cánh an toàn, mà bên đấy tình hình cạnh tranh cũng phức tạp lắm nên các bác ấy cũng đang có tý dị nghị.
Đấy, các bác xem, cử ông HNDriver sang tận bên này để theo dõi xem em đang làm cái gì nữa đấy :)):)):))
Chứ ông HN ông ý có mê gì Sô đâu mà sang đây hóng hớt làm gì, có lý do của nó cả đấy ạ.:101::101:

Vụ ọp khai trương vụ Sô nếu các bác có lòng nhiệt tình em đề xuất là thứ bảy tuần này (2/1/2010) ta tiến hành ọp luôn.
Các bác đăng ký đi rồi ta thống nhất địa điểm sau ạ.
Tiện đây em cũng thông báo luôn, cái bao da chìa khóa em đang nhờ đứa bạn bên Hàn nó mua hộ tiếp, bác nào có nhu cầu thì hôm đó thông báo cho em để em bảo nó mua hộ luôn, giá chỉ tầm 20 mỹ kim thôi ạ.

Winstorm07

Xe container
cac bac cho em hoi :xe em di duoc 1500km roi (tu luc mua toi gio chua lam gi ngoai do nuoc rua kinh) den thoi diem hien tai da can lam gi de bao duong xe chua?
them mot cai nua la lop xe sau phai cua em no cu 4 ngay lai bao ap suat lop ma dung la bi xi hoi that em kiem tra khong thay bi dinh dinh .
cac bac nao co cao kien giup em voi .thks:101:
Bác nên thay dầu máy, lọc dầu máy luôn đi ạ.
Sau 1000~1500km đầu tiên là phải thay rồi.
Từ lần sau cứ 5000km bác thay dầu máy 1 lần, 2 lần thay dầu máy thì thay lọc dầu máy và lọc dầu nhiên liệu 1 lần.
Nếu cảnh báo áp suất lốp bật sáng và lốp non thật sự, kiểm tra kô thấy đinh thì bác nên ra hàng cho thợ tháo lốp ra kiểm tra vì có thể đinh kô cắm vào nhưng vẫn có lỗ thủng.

Lần sau bác cố gắng viết có dấu nhé, kô dấu khó đọc quá. :102:

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Em thú thật với các bác thế này, trước em có làm Trưởng ban tài chính bên hội Cáp, được cầm quỹ hội đâu khoảng vài trăm củ gì đấy. :)):)):))
Nhờ có đợt sốt chứng khoán hồi tháng 10 và bão giá vàng hồi tháng 11 em đi buôn ngược nên cũng có kiếm được tý nên mới quyết định ly dị Cap đổi sang So và cũng xin thôi chức Trưởng ban tài chính bên đấy. Em hạ cánh an toàn, mà bên đấy tình hình cạnh tranh cũng phức tạp lắm nên các bác ấy cũng đang có tý dị nghị.
Đấy, các bác xem, cử ông HNDriver sang tận bên này để theo dõi xem em đang làm cái gì nữa đấy :)):)):))
Chứ ông HN ông ý có mê gì Sô đâu mà sang đây hóng hớt làm gì, có lý do của nó cả đấy ạ.:101::101:

Vụ ọp khai trương vụ Sô nếu các bác có lòng nhiệt tình em đề xuất là thứ bảy tuần này (2/1/2010) ta tiến hành ọp luôn.
Các bác đăng ký đi rồi ta thống nhất địa điểm sau ạ.
Tiện đây em cũng thông báo luôn, cái bao da chìa khóa em đang nhờ đứa bạn bên Hàn nó mua hộ tiếp, bác nào có nhu cầu thì hôm đó thông báo cho em để em bảo nó mua hộ luôn, giá chỉ tầm 20 mỹ kim thôi ạ.
------------------
Ọp đi các bác. Để cho các bác Sanphê biết là xe ta không hề kém cạnh. Ọp để các Sorenter khoe vợ bạc vợ xám vợ đồng. Nào các bác, nếu không phải giấu xe cất vợ, thì hà cớ gì không tụ tập một phát để so mông ướm tiếng :P Em ủng hộ bằng các chân em có + hai tay ạ. Nhất trí thứ bảy này ợ, địa điểm bác Winstorm quyết đi.

@ bác Winstorm: Em đang định làm tờ trình gửi bác, nhờ bác đặt giúp e 3 cái bao da chìa khóa xìn xịn giống của bác nhé.

xedieu

Xe cút kít
Cụ ơi cái đó có dùng cho Tucson 2010 được không? Nếu đc em gửi cụ xèng cụ mua giúp em 1 cái!

Winstorm07

Xe container
Cụ ơi cái đó có dùng cho Tucson 2010 được không? Nếu đc em gửi cụ xèng cụ mua giúp em 1 cái!
Em nghĩ cứ Sờ mát ki là dùng chung được bác ạ :41:
Nhưng mà em ưu tiên các bác có Sô trước đã nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
------------------
@ bác Winstorm: Em đang định làm tờ trình gửi bác, nhờ bác đặt giúp e 3 cái bao da chìa khóa xìn xịn giống của bác nhé.
Mỗi xe chỉ có 2 chìa, bác mua đến 3 cái để đầu cơ à???
Em kô gửi được nhiều nên mỗi bác chỉ "được mua" 1 cái thôi :21::21:

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Vầng, thế thì bác duyệt 2 cái nhé. Lúc đầu em định mua thêm một cái đề phòng lão hàng xóm nhà em lão ấy bon chen, vì lão cũng đang chạy Kia, chìa y sì chìa KS. Thanks bác trước nhé :21:

nobitta

Xe tải
Các bác cho em khoe hàng tí các bác...Sau khi nhận được hàng từ bác TOM, em đã độ vào xe...và đây là kết quả

Bao da cho smartkey

Bộ đèn LED nội thất, và thảm trải phủ hàng ghế 3

Bộ đèn cửa trước cửa sau

Bộ đèn cốc

Bộ thảm xe, nó gần như vừa khít cho xe luôn....phải nói là cực đẹp và sang...đắt vào nâng tầm xe lên hẳn

Chỉnh sửa cuối:

highlander LMT

Xe máy
Bác Winstorm cho em hỏi
- Ghế phía trước bên phụ em thấy thấp quá, có cách nào nâng lên cao được không? Em thấy trong catalogue có cần gạt cho phép nâng ghế lên cao nhưng thực tế thì em không thấy

- Một trong hững cái em thấy chán nhất là băng ghế sau không dịch chuyển tới lui được, bữa trước chở đủ 7 người ngồi sau chật không chịu được, giá mà có chức năng này thì hay biết mấy, băng cuối sẽ thoải mái hơn (Veracruz có nhưng sao không áp dụng trên So nhỉ?). Có ai độ chức năng này được không nhỉ

- Một vấn đề nữa là sao em thấy nệm da bò của So không được mềm lắm, em có cảm giác hơi cứng, có cách nào xử lý không các bác?

Winstorm07

Xe container
Bác Winstorm cho em hỏi
- Ghế phía trước bên phụ em thấy thấp quá, có cách nào nâng lên cao được không? Em thấy trong catalogue có cần gạt cho phép nâng ghế lên cao nhưng thực tế thì em không thấy

- Một trong hững cái em thấy chán nhất là băng ghế sau không dịch chuyển tới lui được, bữa trước chở đủ 7 người ngồi sau chật không chịu được, giá mà có chức năng này thì hay biết mấy, băng cuối sẽ thoải mái hơn (Veracruz có nhưng sao không áp dụng trên So nhỉ?). Có ai độ chức năng này được không nhỉ

- Một vấn đề nữa là sao em thấy nệm da bò của So không được mềm lắm, em có cảm giác hơi cứng, có cách nào xử lý không các bác?
3 câu hỏi của bác thì 2 câu dưới ngoài tầm giả nhời của em :)):)):))
Chất liệu da này em lại thấy thích chứ kô thấy cứng quá (k)

Còn vụ nâng ghế mai em kiểm tra lại rồi giả nhời cho bác nhé.

SORENTO

Xe hơi
cam on bac Winstoms07 nhe.tien the cho e hoi la e muon nho bac mua ho hai cai bao da chia khoa co duoc khong .cam on bac nhieu

SORENTO

Xe hơi
sory e lại quên không đánh có dấu.

SORENTO

Xe hơi
nếu mua hộ được thì làm thế nào e gửi obama cho bác được thks bác Winstoms07 nhiều

Winstorm07

Xe container
nếu mua hộ được thì làm thế nào e gửi obama cho bác được thks bác Winstoms07 nhiều
Chào bác, bác cứ đăng ký đi, em mua về bác thanh toán cho em cũng được. Nếu bác ở HN thì khi nào ọp rồi chuyển cho em.
"Tiền trao bao da nhận" :21:

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Em thấy các bác bảo là KS chạy trên 20km/h thì màn hình DVD tự ngắt. Muốn xem được phải ngắt sợi dây màu nâu nào đó. Sao xe của em chưa ngắt dây nào cả, chạy trên 30km/h mà DVD không ngắt, TV vẫn xem được. Là sao ạ?

Winstorm07

Xe container
Em thấy các bác bảo là KS chạy trên 20km/h thì màn hình DVD tự ngắt. Muốn xem được phải ngắt sợi dây màu nâu nào đó. Sao xe của em chưa ngắt dây nào cả, chạy trên 30km/h mà DVD không ngắt, TV vẫn xem được. Là sao ạ?
DVD của em lăn bánh cái là nó ngắt rồi. Của bác vừa bắt được TV mà lại kô ngắt thì khác của em quá.
Hay riêng dòng của bác là 2 cầu nó vậy.
Thôi để hôm tới ọp rồi cùng nghiên cứu vậy bác nhá.

highlander LMT

Xe máy
Các bác cho hỏi, phía đuôi xe (chỗ lắp biển số) có 2 cái lỗ bắt ốc dư ra, e nghĩ là để bắt biển số ngang nhưng không sử dụng đến. Có cách nào xử lý không? Em thấy để như vậy kỳ quá
Một vấn đề nữa là có nên đi ốp bảo vệ kính chiếu hậu và đèn sau không các bác? Em định đi làm nhưng hơi băn khoăn vì trông không đẹp

Winstorm07

Xe container
Các bác cho hỏi, phía đuôi xe (chỗ lắp biển số) có 2 cái lỗ bắt ốc dư ra, e nghĩ là để bắt biển số ngang nhưng không sử dụng đến. Có cách nào xử lý không? Em thấy để như vậy kỳ quá
Một vấn đề nữa là có nên đi ốp bảo vệ kính chiếu hậu và đèn sau không các bác? Em định đi làm nhưng hơi băn khoăn vì trông không đẹp
Em cũng đang nghĩ đến vấn đề này. Về lâu về dài để 2 cái lỗ như vậy sẽ kô ổn vì nước sẽ vào. Em tính đến phương án kiếm 2 con buloong đẹp đẹp bắt vào đó. :^):^)
Còn vấn đề ốp kính bảo vệ kính chiếu hậu thì bác nói là ốp cái gì??? Bắt phía trước bảo vệ mặt gương hay là ốp bảo vệ củ gương phía trước???!!!
Nếu là bảo vệ mặt gương thì em nghĩ là ok còn bảo vệ củ em nghĩ là kô cần thiết.

Ốp đèn sau thì em lại thấy càng kô đẹp. Bộ đèn LED nó đẹp thế bác ốp vào chắc chắn xấu. :77:

Các bác ở HN hô hào to thế mà kô thấy ai đả động gì đến chuyện ỌP vào thứ 7 này à?????

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Ọp đi các bác Sorento ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

monsterhcm

Xe đạp
EM XIN ĐĂNG KÝ MỘT CÁI BÁC ƠI. ĐẶNG ANH DIỆP 0908377607 người Sì gòn lấy xe chung chỗ với bác Nobita đây.
Bác Nobita xấu thế mua được hàng ngon mà hẵng giới thiệu chỗ cho em làm một bộ với. :102::102:

Trạng thái
Thớt đang đóng