Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Từ trên xuống dưới nhé bác :

1. Vị trí hiện tại (Cái này là giành cho chức năng dẫn đường bác ạ, nếu bác ấn vào đó thì GPS nó sẽ xác định bác ở chỗ nào trên bản đồ nhưng rất tiếc hiện nay chức năng này chưa dùng được ở VN)
2. Điểm đến (cũng cho dẫn đường luôn- dùng để bác xác định điểm đến)
3. Navigation menu (cũng cho chức năng dẫn đường..)
4. Setup
5. Thay đổi màn hình (chuyển từ màn hình Navi sang DMB, DVD v.v...)

Nói túm lại là 5 cái nút bên phải chủ yếu dùng cho dẫn đường bác ạ, bác chỉ cần dùng 5 nút bên trái thôi.

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Từ trên xuống dưới nhé bác :

1. Vị trí hiện tại (Cái này là giành cho chức năng dẫn đường bác ạ, nếu bác ấn vào đó thì GPS nó sẽ xác định bác ở chỗ nào trên bản đồ nhưng rất tiếc hiện nay chức năng này chưa dùng được ở VN)
2. Điểm đến (cũng cho dẫn đường luôn- dùng để bác xác định điểm đến)
3. Navigation menu (cũng cho chức năng dẫn đường..)
4. Setup
5. Thay đổi màn hình (chuyển từ màn hình Navi sang DMB, DVD v.v...)

Nói túm lại là 5 cái nút bên phải chủ yếu dùng cho dẫn đường bác ạ, bác chỉ cần dùng 5 nút bên trái thôi.
Vầng, tạm rõ rồi, cám ơn bác trả lời nhanh quá (b). Hôm nào hội Sorento off em đăng ký thêm một chân để học hỏi tí ạ. (c)

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Em nhận cháu nó về rồi. Đã tự sướng được 1 ngày một đêm. Hôm nay gió mùa đông bắc nắng nóng vẫn lôi ra vần vò tí.

Khoe các bác vài cái ảnh cháu nó.

Các bác theo link dưới xem thêm ạ:

http://otofun.net/showthread.php?p=2958067#post2958067

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Cái vụ VTV1 em kô biết là chỗ nào ở HN cũng bắt được hay là chỉ có vùng thôi bác nhỉ???!!:^)

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Cái vụ VTV1 em kô biết là chỗ nào ở HN cũng bắt được hay là chỉ có vùng thôi bác nhỉ???!!:^)
Theo thông tin của em nắm được thì cái này chỉ một số vùng ở Hà Nội. Vì ở Việt Nam đang phát kỹ thuật số theo chuẩn DVB-T tức là số mặt đất, dùng đầu của VTC, hoặc DVB-S dùng đầu thu vệ tinh cũng của VTC đang quảng cáo xem HDTV ấy. Còn chuẩn truyền hình kỹ thuật số DBM của Hàn Quốc và Nhật Bản thì e không biết là Việt Nam mình có phát. Vì vậy em cũng rất ngạc nhiên khi ... thu được. Và khu vực em thu là dọc Lê Văn Lương, Trần Duy Hưng. Em đoán chắc là VTV thấy phát sóng analoge cổ quá rồi nên thử nghiệm phát kỹ thuật số chăng? Nhưng dù thế nào đi nữa thì thu được là mừng, bức nhể.:41: Bác thử chưa?

Đây là thu VCTV3 sáng Chủ nhật, 27/12.

Còn đây là VTV1, cũng sáng Chủ nhật.

Có bác nào làm bên truyền hình cờn phơm cho vụ này cái ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Bao

Xe tải
Em cũng vào bắt thử rồi. Trên màn hình chỉ hiện thị kênh bắt được là VCTV và VTV thôi, nhưng không xem được. tuy nhiên khi cài số lùi thì lại nghe được tiếng của đài truyền hình (rất tiết là lúc đó là camera lùi hoạt dộng đên không hiển thị tivi???:^):^):^)/) Em cũng không hỉểu tại sao:^)

Để chiều nay đi làm về, em chạy ra khu vực THNC chỗ mác MIM thử xem???

p/s Bác MIM cho số điện thoại đê, anh e tiện liên lạc,(b)

hoangphat

Đi bộ
Em cũng vào bắt thử rồi. Trên màn hình chỉ hiện thị kênh bắt được là VCTV và VTV thôi, nhưng không xem được. tuy nhiên khi cài số lùi thì lại nghe được tiếng của đài truyền hình (rất tiết là lúc đó là camera lùi hoạt dộng đên không hiển thị tivi???:^):^):^)/) Em cũng không hỉểu tại sao:^)

Để chiều nay đi làm về, em chạy ra khu vực THNC chỗ mác MIM thử xem???

p/s Bác MIM cho số điện thoại đê, anh e tiện liên lạc,(b)
Bác MIM giới thiệu chi tiết hơn các dò tìm và bắt TV với. Em cũng khu vực Nguyễn Chí Thanh thôi à. Chắc cũng túm đc ít sóng, ... Hy vọng thía (l)

Winstorm07

Xe container
Theo thông tin của em nắm được thì cái này chỉ một số vùng ở Hà Nội. Vì ở Việt Nam đang phát kỹ thuật số theo chuẩn DVB-T tức là số mặt đất, dùng đầu của VTC, hoặc DVB-S dùng đầu thu vệ tinh cũng của VTC đang quảng cáo xem HDTV ấy. Còn chuẩn truyền hình kỹ thuật số DBM của Hàn Quốc và Nhật Bản thì e không biết là Việt Nam mình có phát. Vì vậy em cũng rất ngạc nhiên khi ... thu được. Và khu vực em thu là dọc Lê Văn Lương, Trần Duy Hưng. Em đoán chắc là VTV thấy phát sóng analoge cổ quá rồi nên thử nghiệm phát kỹ thuật số chăng? Nhưng dù thế nào đi nữa thì thu được là mừng, bức nhể.:41: Bác thử chưa?

Đây là thu VCTV3 sáng Chủ nhật, 27/12.

Còn đây là VTV1, cũng sáng Chủ nhật.

Có bác nào làm bên truyền hình cờn phơm cho vụ này cái ạ.
Đài truyền hình trung ương VTV phối hợp với 1 công ty HQ đang phát sóng thử dịch vụ này bác ạ. Sắp tới có giấy phép chính thức rồi.
Tuy nhiên So có thể bắt toàn bộ các kênh hay kô thì em chưa rõ lắm.

Bao

Xe tải
Bắt được TV thì được rồi. (b) nhưng bắt như thế nào và làm sao xem được lại là vấn đề khác :^). Các bác chỉ bảo với :77: Xe thì toàn tiếng Hàn xẻng, em chịu (k)

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Bắt được TV thì được rồi. (b) nhưng bắt như thế nào và làm sao xem được lại là vấn đề khác :^). Các bác chỉ bảo với :77: Xe thì toàn tiếng Hàn xẻng, em chịu (k)
Bác chi 2 củ, em giúp bác được ngay.

P/s: Cụ Tom để em làm vụ này để em đổi xe nhé.:21::21:

Bao

Xe tải
khà khà. bác HNDRIVER về bên Cap đê.

Đi đòi tiền đi. Trong giờ mà cứ lên mạng. Thế mà bảo bận lắm:)):))

Winstorm07

Xe container
Tối nay em làm 1 vòng lên tận Bờ hồ rồi vòng về Nguyễn Chí Thanh, Trần Duy Hưng rồi lại vòng sang Lê Văn Lương để thử tín hiệu DBM nhưng đều kô được.
Màn hình hiện lên 2 kênh VTV và VCTV nhưng báo là tín hiệu rất yếu kô xem được.
Cũng có hiện tượng như bác Bao nói đó là cài số lùi thì có nghe thấy tiếng nhưng gạt lại về N hoặc P thì mất luôn kô nghe và cũng kô xem được gì.

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Sáng nay (29/12), em bật quả DMB này suốt dọc đường vẫn bắt được VTV1, phần lớn là ngon, có vài chỗ tín hiệu xấu giật hình. Lộ trình là Trung Hòa Nhân Chính - Nguyễn Chí Thanh - Kim Mã - Cửa Nam - Bà Triệu - Nguyễn Du (Hà Nội). Có vẻ ổn các bác ạ. Nhưng mà sao e không bắt được VTC nhỉ?

Bác Winstorm ơi, e tìm mãi xe e không có điều khiển DVD bác ạ, dù là phiên bảo cao nhất rùi. Cái điều khiển của bác nhìn nó như thế nào ạ?

Bao

Xe tải
Hay là ẻm SR nhà bác M.I.M là 2.2 nó khác 2.0 nhỉ :^):^):^)

hôm nọ bầu bác Winstorm07 là chi hội trưởng, bác có kế hoạch gì chưa??? (b)(b)

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Hay là ẻm SR nhà bác M.I.M là 2.2 nó khác 2.0 nhỉ :^):^):^)

hôm nọ bầu bác Winstorm07 là chi hội trưởng, bác có kế hoạch gì chưa??? (b)(b)

Em nhĩ SR 2.2 nhà em thì nó chỉ khác về động cơ và dẫn động 4WD thôi. Còn hệ thống audio/video vẫn thế chứ ạ?

Còn em thêm một phiếu nhất trí bầu bác Winstorm làm hội trưởng SR Club kiêm nhiệm biên dịch viên trưởng nữa ạ :P(b)

E đề xuất cuối tuần này off phát để anh e ra mắt biết nhau tí ạ

Chỉnh sửa cuối:

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Em cũng ủng hộ cụ TOM. Nhưng cụ Tom không thích chức Trưởng đâu, chỉ thích Phó thôi:)):)) Em té

trankhangred

Xe tải
Sáng nay (29/12), em bật quả DMB này suốt dọc đường vẫn bắt được VTV1, phần lớn là ngon, có vài chỗ tín hiệu xấu giật hình. Lộ trình là Trung Hòa Nhân Chính - Nguyễn Chí Thanh - Kim Mã - Cửa Nam - Bà Triệu - Nguyễn Du (Hà Nội). Có vẻ ổn các bác ạ. Nhưng mà sao e không bắt được VTC nhỉ?

Bác Winstorm ơi, e tìm mãi xe e không có điều khiển DVD bác ạ, dù là phiên bảo cao nhất rùi. Cái điều khiển của bác nhìn nó như thế nào ạ?
VTC nó phát DVB-T bác ơi, xe bác nó ghi là DMB, hai cái này hình như là không bắt được của nhau đâu, hôm em đi thử BMW 750Li thì thấy ghi DVB-T dò phát bắt được VTC luôn, nhưng chỉ được hơn chục kênh thôi. Chắc xe bác không bắt được VTC đâu ợ.

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Xe em gặp hiện tượng này rất fun mà em cũng kô hiểu là tại sao nữa :102: Số là xe cho 2 thằng em đi thì 1 thằng đút chìa khóa vào túi, đến cơ quan xe vẫn nổ máy thế là chú ấy đi thằng vào cơ quan còn chú kia thì cứ đi xe về mà kô cần chìa khóa. Về đến cty nhà em thì mới biết là đi xe về kô có chìa khóa :102:. Em cũng biết cái vụ nếu đem chìa khóa ra khỏi xe khi đang nổ máy thì nó kêu nhưng để chìa khóa ở nơi rất xa mà xe vẫn đi được thì kô hiểu lắm .

SORENTO

Xe hơi
chao ca nha minh la thanh vien moi sorento bks 5298 cho minh tham gia voi nhe.(l)

SORENTO

Xe hơi
cac bac cho em hoi :xe em di duoc 1500km roi (tu luc mua toi gio chua lam gi ngoai do nuoc rua kinh) den thoi diem hien tai da can lam gi de bao duong xe chua?
them mot cai nua la lop xe sau phai cua em no cu 4 ngay lai bao ap suat lop ma dung la bi xi hoi that em kiem tra khong thay bi dinh dinh .
cac bac nao co cao kien giup em voi .thks:101:

Trạng thái
Thớt đang đóng