Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Hic, xe em bây giờ cũng bị kẹt nắp bình xăng rồi, lúc ấn nút ở cánh cửa nó kô tự bung ra, phải lấy tay vừa ấn vừa đập 1 phát nó mới bung.
Cái này muỗi thật. Chả phải gia công gì, cũng ko phải nhờ đồng chí nào cả, mỗi lần bơm dầu tốn thêm 2s (giây) thôi. Để hôm tới vừa "recall" cụ MIM vừa trình bày mới hót!
Em tính có khi cụ Pul chuẩn bị đồ nghề đi rồi hôm tới em phụ cho cụ thao tác luôn cho các bác ý. Thu của mỗi bác 500K thôi 8->

pupil

Xe điện
Em tính có khi cụ Pul chuẩn bị đồ nghề đi rồi hôm tới em phụ cho cụ thao tác luôn cho các bác ý. Thu của mỗi bác 500K thôi 8->
Giời ạ, đã nhắc cụ chuyện phần trăm rồi mà cụ còn viết lên đây! Cụ chê ít thì cứ alo cho tôi chứ!

Chỉnh sửa cuối:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Hôm nay đúng lúc hết dầu bị kẹt nắp kô mở được, bảo em bán xăng đập mà nó cũng kô bung ~X( thế là em phải kêu F1 ra ấn vào cái nút mở nắp rồi em phải ra đập nó mới bung.

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Bác ơi quả này nhà sản xuất có hướng dẫn trong manual rồi đới. Hay để e cũng tham gia thu phí tư vấn chủ nhật này nhể :D

pupil

Xe điện
Bác ơi quả này nhà sản xuất có hướng dẫn trong manual rồi đới. Hay để e cũng tham gia thu phí tư vấn chủ nhật này nhể :D
Theo Manual ăn cháo à cụ: mở cốp sau > cạy cái nắp nhựa (cái này chắc lắm, ko cạy = tay đc) > rút cái dây > nhét dây vào hốc > đậy nắp nhựa > sập cốp sau ... thu được có 500k, hầy dà ...~X(

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Hôm nay đúng lúc hết dầu bị kẹt nắp kô mở được, bảo em bán xăng đập mà nó cũng kô bung ~X( thế là em phải kêu F1 ra ấn vào cái nút mở nắp rồi em phải ra đập nó mới bung.
Em bị cái này vài lần, cách khắc phục của em là nhét cái miếng da treo chìa khóa vào khe nắp đậy trước khi ấn nút mở. Kết quả 10 ăn 10 chưa phải làm lại lần nào cả. Về lâu dài em đang định mài bớt cái vấu đi một chút em nghĩ sẽ hết kẹt thôi ạ !

Winstorm07

Xe container
Theo Manual ăn cháo à cụ: mở cốp sau > cạy cái nắp nhựa (cái này chắc lắm, ko cạy = tay đc) > rút cái dây > nhét dây vào hốc > đậy nắp nhựa > sập cốp sau ... thu được có 500k, hầy dà ...~X(
Em bắt đầu nhận đăng ký và phát phiếu sửa chữa nắp bình dầu do bác Pu trực tiếp sửa ngày chủ nhật vào 8h sáng ngày mai.
Đề nghị các cụ đăng ký./
Lưu ý : Các cụ kô chen lấn xô đẩy gây mất trật tự và sự tập trung của cụ Pu. Ưu tiên cho các cụ ở tỉnh xa được làm trước để về cho sớm.

hanquoc

Xe máy
Em bắt đầu nhận đăng ký và phát phiếu sửa chữa nắp bình dầu do bác Pu trực tiếp sửa ngày chủ nhật vào 8h sáng ngày mai.
Đề nghị các cụ đăng ký./
Lưu ý : Các cụ kô chen lấn xô đẩy gây mất trật tự và sự tập trung của cụ Pu. Ưu tiên cho các cụ ở tỉnh xa được làm trước để về cho sớm.
Quả này Kia đáng nhẽ phải biếu bác Pu hàng triệu $, vì nếu không có các bác thì Kia sẽ phải thu hồi không bít bao nhiêu xe và cái phí thu hồi lớn thế nào các bác biết rồi đấy hihi

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Bên i30 nhà em cũng bị hiện tượng kẹt lắp bình xăng, mỗi lần đổ xăng đến khổ sở với nó. Nhưng may thay có bác đã phát hiện ra cách xử lý và xử lý chúng rất ổn và dễ dàng.
Các bác thử tham khảo link này rồi làm thử xem sao ạ.

pupil

Xe điện
Bên i30 nhà em cũng bị hiện tượng kẹt lắp bình xăng, mỗi lần đổ xăng đến khổ sở với nó. Nhưng may thay có bác đã phát hiện ra cách xử lý và xử lý chúng rất ổn và dễ dàng.
Các bác thử tham khảo link này rồi làm thử xem sao ạ.
Hầy dà ... cái này xem lâu rồi mà, 1 số cụ đã bẻ đến lần thứ 3 rồi ếch dám bẻ nữa vì sau 1 thời gian nó lại mất đàn hồi (đúng là đồ rổm). Cái lão Cuabien này đang định hớt tay trên của mình đây ... vo viên miếng giấy vào có hơn miếng da treo chìa khóa không ... đỡ mất công nhặt chìa khóa! Lộ hết cả hàng rồi, biết thế thêm phong bì cho mấy cha này có hơn không, đúng là "đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn".

Chỉnh sửa cuối:

BigBear_DQT

Xe máy
Em thấy cái vụ kẹt nắp bình xăng các bác cứ chịu khó giữ mấy cái vé càu đường lúc mua xăng thi vo viên và kê vào ấn một phát ăn ngay>
Em toàn làm thế> khổ nỗi dạo này xếp em quản chặt quá toàn phải để xe ở nhà nên cũng ít có cơ hội mua xăng ...

phonghamy

Xe điện
Các bác cho em hỏi tí: em bấm A/C rear mà không thấy đèn sáng lên là sao các bác, với tay thử hai cửa gió điều hòa sau ghế chính vẫn thấy có gió thổi ra.
Em nhờ bác Win mua giúp em cái bao chìa khóa.
Xe của em 31F-5329 bác nào gặp e thì nháy mắt nhé. đ/t e 01227258868

Winstorm07

Xe container
Các bác cho em hỏi tí: em bấm A/C rear mà không thấy đèn sáng lên là sao các bác, với tay thử hai cửa gió điều hòa sau ghế chính vẫn thấy có gió thổi ra.
Em nhờ bác Win mua giúp em cái bao chìa khóa.
Xe của em 31F-5329 bác nào gặp e thì nháy mắt nhé. đ/t e 01227258868
Bác ấn AC rồi thì bác phải để nấc điều hòa ở hàng ghế thứ 3 tối thiểu ở mức 1 thì mới thấy đèn sáng và điều hòa mới hoạt động được ạ.
Bao da em hết rồi bác ạ.
Mời bác chiều chủ nhật 16h giao lưu tại cafe 2F Lê Văn Lương nhé.

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
Bác ấn AC rồi thì bác phải để nấc điều hòa ở hàng ghế thứ 3 tối thiểu ở mức 1 thì mới thấy đèn sáng và điều hòa mới hoạt động được ạ.
Bao da em hết rồi bác ạ.
Mời bác chiều chủ nhật 16h giao lưu tại cafe 2F Lê Văn Lương nhé.
Em tưởng AC Rear phải có người ngồi sau bật mới có tác dụng ạ. Báo cáo với các bác là em đã thay đèn led cho đèn nội thất và đen soi biển sổ, sáng lung linh hơn hẳn. Em kết nhất quả đèn soi biển số soi tỏa xuống dưới đường đc, lùi chỗ tối nhìn rõ mồn một, ko sợ đụng cột nữa ạ :D (em tự làm thôi, các bác đừng hỏi em thay ở đâu ah). Em vẫn chưa lấy máy ảnh về, lấy về em khoe với các bác ngay.

Bác nào có kinh nghiệm về tháo vỏ nhựa đèn cho em hỏi tý, có cái đèn phản quang đằng sau đuôi xe, em muốn cậy nó ra để gắn đèn vào vì có lỗ chờ mà, bây giờ nó gắn bằng keo chắc quá. Em mang máy sấy ra khò cũng ko ăn thua. Bây giờ làm thế nào để tách chóa và miếng che của cái đèn ấy ra ạ. Tiện thể nếu được thì chỉ em dỡ cái Head-light của nó ra em làm "mắt thiên thần" cho đủ bộ ah. Em cảm ơn các bác.
<*kakalot*>

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Hic, các cụ ơi, em đang dở việc ở cơ quan. Không biết có phi đến được vụ khảo sát lỗi chiều nay ở 2F được không :(

phonghamy

Xe điện
Chào các bác, em có vụ này báo cáo với các bác là: chìa khóa của So là loại chịu nước ngâm thoải mái và va đập khoảng 2 h cùng với hóa chất ( bột giặt và nước xả), khi bỏ ra lại ở trong môi trường ẩm( túi quần) khoảng 10h nữa. Tổng cộng khoảng 12h làm thí nghiệm, em mang sấy rồi bấm vẫn thấy có đèn ko tin lắm e mang thêm chìa sơcua, các bác biết ko vẫn dùng được ( em không tháo ra cứ dùng xem đến lúc nào thì hỏng). Nên các bác cứ vô tư đi quên chìa mang đi giặt ko sao (e làm chuột bạch rồi)

Winstorm07

Xe container
Chào các bác, em có vụ này báo cáo với các bác là: chìa khóa của So là loại chịu nước ngâm thoải mái và va đập khoảng 2 h cùng với hóa chất ( bột giặt và nước xả), khi bỏ ra lại ở trong môi trường ẩm( túi quần) khoảng 10h nữa. Tổng cộng khoảng 12h làm thí nghiệm, em mang sấy rồi bấm vẫn thấy có đèn ko tin lắm e mang thêm chìa sơcua, các bác biết ko vẫn dùng được ( em không tháo ra cứ dùng xem đến lúc nào thì hỏng). Nên các bác cứ vô tư đi quên chìa mang đi giặt ko sao (e làm chuột bạch rồi)
Bác Phong thử check lại xem, nếu bác mang thêm chìa sơcua nữa thì liệu có phải tác dụng là của chìa sơ cua đó kô???
Bác đã thử chỉ mang chìa đã được ngâm ướp ra dùng 1 mình nó chưa????
Nếu vẫn được thì đúng là SK của So thuộc loại siêu bền :D

@Bác Pu: Hôm nay bác kô đi thì bác đã thất thu 1 khoản lớn từ việc sửa nắp bình dầu rồi đấy ạ :D
Em với bác Babetta hôm nay mỗi người kiếm được 500K vì đã có cách sửa. Bây giờ ấn nút mở cứ gọi là bật tanh tách \:D/\:D/

phonghamy

Xe điện
Bác Phong thử check lại xem, nếu bác mang thêm chìa sơcua nữa thì liệu có phải tác dụng là của chìa sơ cua đó kô???
Bác đã thử chỉ mang chìa đã được ngâm ướp ra dùng 1 mình nó chưa????
Nếu vẫn được thì đúng là SK của So thuộc loại siêu bền :D

@Bác Pu: Hôm nay bác kô đi thì bác đã thất thu 1 khoản lớn từ việc sửa nắp bình dầu rồi đấy ạ :D
Em với bác Babetta hôm nay mỗi người kiếm được 500K vì đã có cách sửa. Bây giờ ấn nút mở cứ gọi là bật tanh tách \:D/\:D/
Báo cáo các bác là em mang sơcua thôi còn điều kiển thì em vẫn dùng cái cũ mà. Chiều nay gặp các bác em vẫn dùng. (Bền ko các bác, các bác cứ thử bỏ đ/t vào nước xem có dùng được ko?) hàn xẻng tốt thật

Winstorm07

Xe container
Báo cáo các bác là em mang sơcua thôi còn điều kiển thì em vẫn dùng cái cũ mà. Chiều nay gặp các bác em vẫn dùng. (Bền ko các bác, các bác cứ thử bỏ đ/t vào nước xem có dùng được ko?) hàn xẻng tốt thật
Thì thế, ý em mới nói với bác là bác để cả 2 chìa trong người thì xe và chìa nó tác động với nhau là tác động với chìa nào, bác có biết được kô ạ???
Ý em là bác cứ cất chìa mới ở nhà, bác dùng cái chìa đã cho vào máy giặt kô thôi xem nó có bình thường hay kô???!!!!
Hoặc là bác đứng từ xa rồi bấm nút đóng mở xem có ok kô là được.

kakal0t

Xe hơi
Website
kakalot.com
Em nghĩ là bác kia may mắn, với lại nhà sản xuất nó cũng đã tính để hạn chế nước với va đập rồi. Các bác đừng dại mà thử ah, đồ điện tử ko thể nói hay được, có thể hôm nay dùng được, mai lăn ra ngoẻo thì mình phải chịu thôi. Tốt nhất là cứ nên giữ cẩn thận các bác ạ, cái chìa đấy đắt phết đấy.
<*kakalot*>

Trạng thái
Thớt đang đóng