Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangvietle

Xe hơi
Em thì em không nghĩ nó là khe cắm màn hiển thị lùi đâu. Em dự nó là cái khe cắm thẻ thanh toán tiền cầu đường tự động. Cái này hình như ở VN thì chưa có, chứ còn ở các nước phát triển thì mỗi lần đến các trạm kiểm soát vé thì mình không phải dừng lại để mua vé và xé vé đâu ạ, hệ thống cảm biến tại các cổng sẽ tự động quét cái thẻ mà mình cài trên xe và tự động trừ tiền hoặc cộng tiền để cuối tháng mình thanh toán.
dạ chính xác là như bác banhday nói đấy ạ, đó là cái cắm card thanh toán cầu đường , tiện thể cho em hỏi cái vụ cách âm có bác nào làm chưa ạ? hôm qua e thấy trong gara oto e thấy co chiếc fortuner dán mấy cái giấy bạc ở sàn rồi trong capo có phải là dán cách âm ko ạ???

pupil

Xe điện
Ối rời ơi,lâu lâu không cập nhật, nghe vụ recall hơi hoảng. Xe e là xe máy dầu, nội địa. huc. Xe em máy dầu 2.2 4WD, sản xuất ngày 18/11/2009 không biết có thuộc diện phải lăn tăn không ạ.
Cái này của cụ thì recall rõ rồi còn gì! Cụ nên ra Gara Hải Xồm rồi gọi ae So đến kiểm tra cùng,ở đây thay dây miễn phí đới ...

phonghamy

Xe điện
Cái này của cụ thì recall rõ rồi còn gì! Cụ nên ra Gara Hải Xồm rồi gọi ae So đến kiểm tra cùng,ở đây thay dây miễn phí đới ...
Bác ơi cho e hỏi gara Hải Xồm ở chỗ nào thế? e ở cầu giấy e định hôm nao qua trường hải phạm hùng để kiểm tra. Vợ em cũng thuộc trong diện có bệnh.

Banh Day

Xe máy
Bác ơi cho e hỏi gara Hải Xồm ở chỗ nào thế? e ở cầu giấy e định hôm nao qua trường hải phạm hùng để kiểm tra. Vợ em cũng thuộc trong diện có bệnh.
Ha ha ha... cụ pupil hài thiệt.... mà hình như là cụ phonghamy còn hài hơn =))
Gara Hải Xồm thì có nhiều địa chỉ lắm... nhà cụ gần gara nào thì đến gara đó, giống nhau cả cụ ạ. Ở đó dịch vụ chính là cung cấp xăng dầu các cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Chào các bác, em khám phá thêm 1 cổng USB và một lỗ như kiểu Smart Card đằng sau gương chiếu hậu trong xe. Em cho rằng đây là khe cắm màn hình hiển thị lùi trên bản non-limited. Các bác lật đằng sau gương chiếu hậu trong xe ra mà xem, thế là mình lại có thêm 1 cổng USB nữa để nghịch các bác ạ. Em nghĩ là nó có điện để có thể xạc các thiết bị xạc qua USB như PDA. Các bác hãy tưởng tượng thế này, nếu ta có 1 chiếc O2 XDA Exec thì các bác có thể mua thêm 1 cái đế (mount) rồi gắn lên kính. Cái PDA này có GPS, Vietmap thì rất tiện, mình tận dụng luôn cổng USB này để xạc cho máy đỡ phải ròng dây từ dưới lên lằng nhằng.

Em đang nghĩ tiếp là ko rõ cái cổng USB ấy có chức năng gì? Nó phải có chức năng gì đó ngoài việc xạc chứ đúng ko các bác :D. Nào, mời các bác tìm hiểu cùng em, ai khát thì cụng với em 1 chén Vodka ạ. Em hay mò vì em nghĩ rằng có ngay kể cả hệ điều hành Windows mà Microsoft vẫn giấu vài bí mật, game còn có cheat thì em Sorento nhà ta chắc có vài chỗ nhà sản xuất ko nói.

p/s: Ahhhh, hôm nay buổi trưa, em mang xe ra thử ABS với VDC. Hôm nào thử tiếp em nhờ bạn quay lại khoe các bác cảnh em...."drifttt" hí hí. Em ko phải chơi bời gì đâu, nhưng em nghĩ nên thử cho biết cách chứ ko cả đời em ko biết nó làm thế nào rồi đến khi biết thì chả biết làm sao. Các bác nhờ?
<*kakalot*>
Em phải công nhận chí tưởng tượng của bác Kakalot phong phú thật :D
Cái khe đó để cắm thẻ chi phí cầu đường bác ạ.
Ở bển bây giờ nếu lắp xe nào có cái card đó thì khi chạy qua chỗ thu phí bác kô cần phải dừng xe kéo kính rồi tìm tiền lẻ để mua vé nữa mà bác chỉ cần chạy chậm (dưới 30km/h) là máy nó sẽ đọc và cho bác qua luôn ạ.

Winstorm07

Xe container
Lâu lắm em mới được lên mạng, thấy topic Kia Sorento dài quá. Thấy số lượng anh em chạy So đông vui, nhưng hình như không khí offline hơi yếu. He he
Bác MIM, bác cứ như là điệp viên ý, lúc ẩn lúc hiện (ẩn nhiều hơn hiện)
Hôm trước bác vừa alo cho em, em đang họp xong lúc sau gọi cho bác đã kô thấy đâu nữa rồi.
Cái vụ phần mềm bản đồ của em thế nào rồi???? Kô gửi mail cho em à????

Tình hình ọp ẹp hơi yếu là 1 phần trách nhiệm của bác đấy nhé $-)

pupil

Xe điện
Bẩm cụ, Gara này nó có mấy chi nhánh, nhưng ở đường Giảng Võ hoặc Lê Trọng Tấn là uy tín nhất ạ. Để hôm nào cụ MIM đi thì em alô cụ mình đi cùng nhá!

Chỉnh sửa cuối:

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Sau khi hỏi cụ Google, em lo vụ recall quá. Chắc là chiều chủ nhật này phải ra gara quen ở đường Lê Văn Lương để xử lý mới được. Các cụ và bang chủ WIN cho ý kiến đi ạ. :D

pupil

Xe điện
Sau khi hỏi cụ Google, em lo vụ recall quá. Chắc là chiều chủ nhật này phải ra gara quen ở đường Lê Văn Lương để xử lý mới được. Các cụ và bang chủ WIN cho ý kiến đi ạ. :D
Hớ hớ ... bang chủ xem dư lào cho tôi đi với !

SonataHQ

Xe điện
Bác MIM, bác cứ như là điệp viên ý, lúc ẩn lúc hiện (ẩn nhiều hơn hiện)
Hôm trước bác vừa alo cho em, em đang họp xong lúc sau gọi cho bác đã kô thấy đâu nữa rồi.
Cái vụ phần mềm bản đồ của em thế nào rồi???? Kô gửi mail cho em à????

Tình hình ọp ẹp hơi yếu là 1 phần trách nhiệm của bác đấy nhé $-)
Anh vẫn cô đơn, chú cho A nhập vào hôi So với nhé cùng thàng Kia cả đợi mãi. đi off xa gọi anh đi nhé.

SonataHQ

Xe điện
Có Bác nào cài được Vietmap vào cái Navi xịn theo xe không vậy? cái Sorento có màn hình đẹp thế mà không cài vào phí quá.

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
He he, vụ recall này phức tạp lắm. Phải tập hợp đông đủ anh em mới giải quyết vấn đề được. Em sẽ mời thêm một super model đến làm adviser ạ.

Winstorm07

Xe container

Chủ nhật này em đi tỉnh đến khoảng 3h hơn mới về đến HN, nếu các cụ có hứng thú (Đặc biệt là cụ MIM :D) thì khoảng 4h ta gặp nhau.
Các cụ khác đọc được tin này thì cho ý kiến chỉ đạo (Địa điểm vẫn là 2F)

Anh vẫn cô đơn, chú cho A nhập vào hôi So với nhé cùng thàng Kia cả đợi mãi. đi off xa gọi anh đi nhé.
Nếu bác đồng ý bóc chữ K7 ra để em dán chữ So vào mông thì bác được nhập hội ạ :D

den sang

Đi bộ
Chào các bác hội So, các bác cho em nhập hội với nhé. Em đang chuẩn bị nâng cấp cái chuồng gà của em lấy con So nên muốn được các bác chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

den sang

Đi bộ
Các bác cho em hỏi,
Đã có bác nào tìm cách gắn cái Vietmap cho So chưa, Em đang dùng Vietmap cho xe cũ, loại có loa rời và gắn tín hiệu Video vào đường Navi của DVD. Vây không biết là có gắn bộ cũ này vào So được không, mong các bác chỉ giáo.
Thanks các bác

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Hic, xe em bây giờ cũng bị kẹt nắp bình xăng rồi, lúc ấn nút ở cánh cửa nó kô tự bung ra, phải lấy tay vừa ấn vừa đập 1 phát nó mới bung.

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Xe em (trộm vía) chưa bị kẹt gì, nhưng bị gẫy van một lần.
Chủ nhật này 4 h chiều ta họp xử lý các vấn đề của So đi, 2F nhé. Mời các bác dự đông đông tí.

Winstorm07

Xe container
Hic, xe em bây giờ cũng bị kẹt nắp bình xăng rồi, lúc ấn nút ở cánh cửa nó kô tự bung ra, phải lấy tay vừa ấn vừa đập 1 phát nó mới bung.
Hê hê, em cứ tưởng xe bác là hịn nhất, hóa ra giờ cũng bị. Nhưng mà phải thế nó mới bằng em bằng anh chứ :D
Xe em (trộm vía) chưa bị kẹt gì, nhưng bị gẫy van một lần.
Chủ nhật này 4 h chiều ta họp xử lý các vấn đề của So đi, 2F nhé. Mời các bác dự đông đông tí.
Chủ nhật này cụ nhá, cụ nhớ gọi cụ Bao nhá.

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Hê hê, em cứ tưởng xe bác là hịn nhất, hóa ra giờ cũng bị. Nhưng mà phải thế nó mới bằng em bằng anh chứ :D
Cái lỗi này muỗi ấy mà, lúc đổ xăng em ấn cái nút mở và bảo đồng chí bơm xăng đập vào phát là nó bật ra ngay ấy mà. CN này em cố gắng qua off để anh em bàn lại cái vụ kẹt nắp bình xăng này.

pupil

Xe điện
Cái lỗi này muỗi ấy mà, lúc đổ xăng em ấn cái nút mở và bảo đồng chí bơm xăng đập vào phát là nó bật ra ngay ấy mà. CN này em cố gắng qua off để anh em bàn lại cái vụ kẹt nắp bình xăng này.
Cái này muỗi thật. Chả phải gia công gì, cũng ko phải nhờ đồng chí nào cả, mỗi lần bơm dầu tốn thêm 2s (giây) thôi. Để hôm tới vừa "recall" cụ MIM vừa trình bày mới hót!

Trạng thái
Thớt đang đóng