Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Báo cáo các Cụ, được sự ủy nhiệm của Cụ Chủ Tịt một mình em ngồi tiếp câc Cụ TUC (các Cụ So về hết ợ), giờ này em mới mò về đc đến nhà, say quá ợ.

smallboy

Xe tăng
nào ceci cụ đưng chê gà công nghiệp nhà e nhá :))
cụ Win ơi ...................... tiếc cho 1 đời zai :(

Winstorm07

Xe container
báo cáo e nhờ các cụ tư vấn hộ e tí. Hnay e đi xem mặt 1 e so TLX 2.4 máy xăng hàng nội địa thấy sale bảo là thiếu mất 3 thứ so với bản Limi là k có nhớ ghế, loa thường 8 cái chứ k đc loa infi, với khi lùi gương k cụp xuống bánh nhưng thú thật là e nghe bảo thì e cũng chỉ biết vậy chứ còn thiếu thứ gì nữa thì e cũng chẳng rõ nên e muốn nhờ các cụ tư vấn giúp e với , nhưng đúng là ngồi xe So lái thích thật :D Nhưng e muốn bản 2.0 Limit nhưng sao nó chênh nhau n thế các cụ mà e thấy bảo lại khó nhập nữa chứ, nên e cũng vẫn lăn tăn quá các cụ à mong các cụ mở đường sáng cho e :(( e thấy e limit vào khoảng 61k còn e 2.4 kia có 51k vậy là chênh nhau 200tr cụ hồ ạ.
Em cũng đang sử dụng so 2.4 tlx. Bản nay thua bản limited là không có nhớ ghế, ko có loa JBL, ko co amply dưới ghế phụ, không có màn hình ( camera lùi tích hợp trên gương). Không có chế độ tự cụp gương khi lùi ( vì có camera lui và em gắn thêm gương cầu he he). Không có chế độ chỉnh ECO trên vô lăng, khi khóa xe ấn khóa cả chục lần cũng không tụ gập gương, xe bản nội địa chỉ có một dàn lạnh => ko có cửa gió hàng ghế thứ 3. Còn các thú còn lại em thấy đủ cả. Chúc bác có lựa chon đúng đắn
Như đã trao đổi với bác chiều nay, nếu bác có ý định cưới vợ có nguồn gốc từ bên anh Cừ thì bác nên hết sức thận trọng vì option có rất nhiều loại, có những loại có thể check bằng mắt thường được, có loại phải biết cách check thì mới check được. Đừng vì sốt ruột lấy xe quá mà vội vàng kô tìm hiểu kỹ đến khi lấy về rồi lại ân hận. :D

@Bác Gấu: Hình như xe của bác bản TLX cũng chỉ có cảnh báo áp suất lốp bằng đèn cảnh báo màu vàng thôi chứ kô có báo chi tiết từng lốp đúng kô ạ???

Híc híc thề thì chỉ có mấy cụ có LMT mới sướng chứ dân đen như em di xe thuơng thì có hơn đc đâu .... :D
Hôm nay bác đi đâu mà em gọi mấy phát kô thấy bác nghe máy :-??
Cụ Uynh đi ọp về chưa đới ạ! Chiều cụ gọi em lại đi CB mất òi, rõ khổ chủ tịt đi giao lưu mà chẳng cu nào tháp tùng thì có mà fê chít.
Gioăng cửa và bao cao su cụ cứ để fần cuối tuần em qua lấy cụ nhá
Mấy cái đồ của bác nó đang ngót dần đấy ạ, bác kô nhanh mà nó teo hết là em kô chiệu trách nhiệm đâu nhá :D

Ở xe tôi, cái hình móng ngựa màu vàng là cảnh báo chung khi xe có vấn đề, ngoài ra xe còn báo lỗi cụ thể ở đâu(màu đỏ), ví dụ : lốp, máy...Xe cụ có mỗi cái móng ngựa màu vàng thì làm sao biết cảnh báo mình cái gì./.
Cái màu vàng hình móng kiếu móng ngựa bên trong có dấu chấm than(!) đó là nó cảnh báo áp suất lốp đấy bác ạ. Như của bác với của em thì nó có thêm cái cảnh báo trên màn hình vị trí lốp nào đang non hơi, theo em được biết thì của những bác bản TLX thì nó chỉ có đèn cảnh báo như vậy thôi. Thấy nó hiện lên thì phải xuống đi 1 vòng xem lốp nào non chứ kô nhàn như bác với em được :D

Báo cáo các Cụ, được sự ủy nhiệm của Cụ Chủ Tịt một mình em ngồi tiếp câc Cụ TUC (các Cụ So về hết ợ), giờ này em mới mò về đc đến nhà, say quá ợ.
Hoan nghênh tinh thần của cụ Nhare. Tại hôm nay em bựn (đúng ra là em kô được hư nữa) nên em phải về sớm chứ kô iem cũng ở lại tiếp sức cùng cụ :D

xedieu

Xe cút kít

smallboy

Xe tăng
hôm nay bác nha re về cái e gì gì ra chào và hỏi thăm bác đới =))

pupil

Xe điện
Theo nhiệm vụ đã được phê chuẩn đề nghị cụ Nhà rẻ báo cáo lại tình hình thu thập thông tin mật về một số công nghệ mới mà lão Điếu phổ biến riêng cho VTC hôm nay ạ!b-)
(Dặn đi dặn lại cụ là không được để họ chuốc say và #%^%&* cơ mà!)

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Theo nhiệm vụ đã được phê chuẩn đề nghị cụ Nhà rẻ báo cáo lại tình hình thu thập thông tin mật về một số công nghệ mới mà lão Điếu phổ biến riêng cho VTC hôm nay ạ!b-)
Bọn em cho cụ ấy uống thuốc xổ nên cụ ấy phải chạy về sớm. Chưa có bí quyết gì bị lộ ạ! :))

Winstorm07

Xe container
Ơ, thế em mà em cứ tưởng bác ở lại thì em yên tâm về, chứ mình bác Nhare thì hỏng rồi, em biết bác Nhare mà cứ có gà ngồi bên cạnh thì chạ có công việc nhiệm vụ gì nữa đâu, mắc mưu bác Xedieu rồi :((
Hỏng rồi

o0atulao0

Xe tăng
Em cũng đang sử dụng so 2.4 tlx. Bản nay thua bản limited là không có nhớ ghế, ko có loa JBL, ko co amply dưới ghế phụ, không có màn hình ( camera lùi tích hợp trên gương). Không có chế độ tự cụp gương khi lùi ( vì có camera lui và em gắn thêm gương cầu he he). Không có chế độ chỉnh ECO trên vô lăng, khi khóa xe ấn khóa cả chục lần cũng không tụ gập gương, xe bản nội địa chỉ có một dàn lạnh => ko có cửa gió hàng ghế thứ 3. Còn các thú còn lại em thấy đủ cả. Chúc bác có lựa chon đúng đắn
đúng như cụ nói ạ chỉ thêm cái con này có màn hình DVD cụ à.
Như đã trao đổi với bác chiều nay, nếu bác có ý định cưới vợ có nguồn gốc từ bên anh Cừ thì bác nên hết sức thận trọng vì option có rất nhiều loại, có những loại có thể check bằng mắt thường được, có loại phải biết cách check thì mới check được. Đừng vì sốt ruột lấy xe quá mà vội vàng kô tìm hiểu kỹ đến khi lấy về rồi lại ân hận. :D
vâng, e cũng nghe các cụ tư vấn hộ e nên e sẽ tìm hiểu thật kỹ ạ. Hôm nay gặp các cụ vui tính thật mà vợ 2 cụ nào cũng đẹp và đáng yêu làm e thèm =P~

BigBear_DQT

Xe máy
Sáng nay tự nhiên bừng tỉnh lúc 5h. Mãi không ngủ lại đươc, định hành hạ vợ cả nhung thấy ngủ say quá nên tha. Lang thang lên OF mới phat hiên bác WIN chê xe của e. Thảo nảo nào ngủ ko ngon. DẠ thưa bác WIN xe của e có cảnh báo lôp mầu vàng ở đồng hồ nhưng không đến nỗi phải xuống xe gõ lốp đâu a. Mà chỉ phải xuông chỉ cho mấy bác bơm xe là lốp nào đang non thôi.
He he em cũng chỉ đổ tội bác để giải thich cho cái vụ mất ngủ của e. Nếu bác mât ngủ theo thì đừng trách e nhé. Cảm Ơn Bác

Winstorm07

Xe container
Sáng nay tự nhiên bừng tỉnh lúc 5h. Mãi không ngủ lại đươc, định hành hạ vợ cả nhung thấy ngủ say quá nên tha. Lang thang lên OF mới phat hiên bác WIN chê xe của e. Thảo nảo nào ngủ ko ngon. DẠ thưa bác WIN xe của e có cảnh báo lôp mầu vàng ở đồng hồ nhưng không đến nỗi phải xuống xe gõ lốp đâu a. Mà chỉ phải xuông chỉ cho mấy bác bơm xe là lốp nào đang non thôi.
He he em cũng chỉ đổ tội bác để giải thich cho cái vụ mất ngủ của e. Nếu bác mât ngủ theo thì đừng trách e nhé. Cảm Ơn Bác
Cái khác em kô nói nhưng cái dòng đo đỏ ở trên kia thì thế là kô được,.
Đã muốn là phải làm bằng được chứ :-|:-|=P~

xedieu

Xe cút kít
Cụ Uyn cho em xin dsach hôm qua để share tiền cafe nhá! (b)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Tình hình là sau buổi oạp hôm qua xe em đã bị dính virus "xedieu". Trước xe em đi chạ có tiếng zề, thế quái nào từ ngày Cụ Điêu làu bàu chỗ này kêu, chỗ kia ca và nhất là sau buổi hôm qua để xe cạnh xe Cụ Điêu giờ để ý thấy kêu nhiều phết. :((

toan1477

Xe điện
em mới chỉ nói 1 chút kinh nghiệm nút bông vào tai mà các bác làm theo liền
cấm thấy bác nào kêu xe ồn nữa

xedieu

Xe cút kít
Tình hình là sau buổi oạp hôm qua xe em đã bị dính virus "xedieu". Trước xe em đi chạ có tiếng zề, thế quái nào từ ngày Cụ Điêu làu bàu chỗ này kêu, chỗ kia ca và nhất là sau buổi hôm qua để xe cạnh xe Cụ Điêu giờ để ý thấy kêu nhiều phết. :((
Bệnh này dễ lây, khó chữa lắm!

Winstorm07

Xe container

xedieu

Xe cút kít
Sô bên em có:
Em, Cuabien, Pupil+ bạn, Nhare, Olaole (bác mới gì đó nick em khó nhớ quá:P) = 6 mạng nhá
Vâng. Bên em có em, tacke, smallboy, civic, micraff, thegioithu3, hình như cũng 6 ng. Tổng cộng 12 ng. Hết 310k vị chi mỗi người 25.800 đ ạ!

Winstorm07

Xe container
tên e đẹp thế này mà cụ Win lại dịch e là Olaole =)) các cụ cho e đóng góp với ạ :D
Úi giời,, Oa Tu Lao, em đau hết cả mồm (:|^:)^
Bác muốn đóng góp quỹ hội thì bác chuyển vào tài khoản của bác Nhare (Thư ký tổng hội) 3,9 củ cho em nhé, cái này nó là quỹ hội bác ạ.
Trong này nó bao gồm các loại phí, quỹ giống như cái quỹ bình ổn xăng dầu ý mà :D

Gửi xong thì bác nhớ bảu bác Nhare biên cho cái Biên lai thu tiền nhá, @};-

Winstorm07

Xe container
Vâng. Bên em có em, tacke, smallboy, civic, micraff, thegioithu3, hình như cũng 6 ng. Tổng cộng 12 ng. Hết 310k vị chi mỗi người 25.800 đ ạ!
6 là 6 thế lào L-)L-)
Iem kể thêm 2 cái tên nữa cho bác nhá : Luongtk, Bagac,

CEO mà quan niêu thế này thì chết dân :D

Em ví dụ thế thôi, :D
Chỗ đó cứ thống nhất cưa đôi đi hôm nào ọp tụi em đóng bù cho bác ;)

Trạng thái
Thớt đang đóng