Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container

civictau

Xe tăng
Nói chung là bác Civic còn NON và XANH lắm =)) =))
;));));)) Công Nhận cụ Uynh nói đúng....... em biết cụ đưa em vào sổ đen rồi... Nhưng em vẫn hỏi lại cụ là cái vụ Còi của em có thông tin gì không ah?????? thks!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
;));));)) Công Nhận cụ Uynh nói đúng....... em biết cụ đưa em vào sổ đen rồi... Nhưng em vẫn hỏi lại cụ là cái vụ Còi của em có thông tin gì không ah?????? thks!
Xe nhà các Cụ kêu thế thì việc gì phải còi. =))

Winstorm07

Xe container
Em thấy cụ cứ im im, rồi lại bác Babetta cũng cancel nên em chả hỏi nữa :D

civictau

Xe tăng

toan1477

Xe điện
các cụ cứ để gói bông Bạch Tuyết trên xe khi chạy xe lấy 1 ít nút vào tai khỏi cần gioăng chống ồn cũng như khỏi kêu xe ồn
mà loại này lại rẻ có vài ngàn nút cả tháng mới hết
em tuyền làm vậy thôi có vợ cả đi cùng cằn nhằn gì cũng ko nghe thấy sướng lắm

xedieu

Xe cút kít
Nếu hỉ đi mỗi cái xe đấy thì không sao. Khổ em lâu lâu lại đi xe khác (Đức điếc chẳng hạn) nên... :((

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Nếu hỉ đi mỗi cái xe đấy thì không sao. Khổ em lâu lâu lại đi xe khác (Đức điếc chẳng hạn) nên... :((
Thì em bẩu ròi mà, TUC với SO lởm êm thế đếch nào bằng Q7 với X6. :))

xecaitien111

Xe hơi
Kính thưa cụ xecaitien111, cụ không nói rõ cảnh báo áp suất lốp của cụ như thế nào nên ae chịu,không góp ý được. Tôi bị cảnh báo 4 lốp căng tròn đâm ra phải xì cả 4 lốp rồi bơm lại là xong. Cụ xem lại cảnh báo thế nào nhé./.
Dạ!Xe em no chỉ hiện cái đèn báo vàng hình móng ngựa thôi bác ạ!chứ làm thế nào để biết cảnh báo thế nào ạ bác?có gì bác chỉ giáo em với, cảm biến của em theo xe chứ không phải lắp thêm ạ!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Dạ!Xe em no chỉ hiện cái đèn báo vàng hình móng ngựa thôi bác ạ!chứ làm thế nào để biết cảnh báo thế nào ạ bác?có gì bác chỉ giáo em với, cảm biến của em theo xe chứ không phải lắp thêm ạ!
Xe của các Cụ ý là bản Limited nó báo chính xác lốp nào có vấn đề Cụ ợ.

o0atulao0

Xe tăng
báo cáo e nhờ các cụ tư vấn hộ e tí. Hnay e đi xem mặt 1 e so TLX 2.4 máy xăng hàng nội địa thấy sale bảo là thiếu mất 3 thứ so với bản Limi là k có nhớ ghế, loa thường 8 cái chứ k đc loa infi, với khi lùi gương k cụp xuống bánh nhưng thú thật là e nghe bảo thì e cũng chỉ biết vậy chứ còn thiếu thứ gì nữa thì e cũng chẳng rõ nên e muốn nhờ các cụ tư vấn giúp e với , nhưng đúng là ngồi xe So lái thích thật :D Nhưng e muốn bản 2.0 Limit nhưng sao nó chênh nhau n thế các cụ mà e thấy bảo lại khó nhập nữa chứ, nên e cũng vẫn lăn tăn quá các cụ à mong các cụ mở đường sáng cho e :(( e thấy e limit vào khoảng 61k còn e 2.4 kia có 51k vậy là chênh nhau 200tr cụ hồ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Trưa nay em vừa ngồi với 1 đồng chí chuyên xe cộ, đồng chí ấy bẩu em mua đc So.ltd 61k đồng chí ấy bjileeus em thêm 5K. Tình hình là So.ltd ko nhập về đc nên giá lên kinh khủng.

bloodfire

Xe hơi
Trưa nay em vừa ngồi với 1 đồng chí chuyên xe cộ, đồng chí ấy bẩu em mua đc So.ltd 61k đồng chí ấy bjileeus em thêm 5K. Tình hình là So.ltd ko nhập về đc nên giá lên kinh khủng.
Híc híc thề thì chỉ có mấy cụ có LMT mới sướng chứ dân đen như em di xe thuơng thì có hơn đc đâu .... :D

muatuyetlanh

Xe tải
Website
congnuong.blogspot.com
Hí, bác qua em đi. Em chỉ xin 2K thôi. Khà khà

(Mời các bác tham khảo gian hàng của em trong Trung tâm thương mại OF nhé, em có hình ảnh và công bố giá trên đó đấy ạh)>:D<

onlinecafe

Xe máy
Các cụ cho hỏi SO AWD khi đang chạy ở chế độ tự động (2WD) mà muốn chuyển sang (4WD) thì có phải dừng lại không ạ, hay cứ thế chuyển luôn?

bedam07

Xe hơi
Cụ Uynh đi ọp về chưa đới ạ! Chiều cụ gọi em lại đi CB mất òi, rõ khổ chủ tịt đi giao lưu mà chẳng cu nào tháp tùng thì có mà fê chít.
Gioăng cửa và bao cao su cụ cứ để fần cuối tuần em qua lấy cụ nhá

tuanbac

Xe tăng
Ở xe tôi, cái hình móng ngựa màu vàng là cảnh báo chung khi xe có vấn đề, ngoài ra xe còn báo lỗi cụ thể ở đâu(màu đỏ), ví dụ : lốp, máy...Xe cụ có mỗi cái móng ngựa màu vàng thì làm sao biết cảnh báo mình cái gì./.

Chỉnh sửa cuối:

BigBear_DQT

Xe máy
báo cáo e nhờ các cụ tư vấn hộ e tí. Hnay e đi xem mặt 1 e so TLX 2.4 máy xăng hàng nội địa thấy sale bảo là thiếu mất 3 thứ so với bản Limi là k có nhớ ghế, loa thường 8 cái chứ k đc loa infi, với khi lùi gương k cụp xuống bánh nhưng thú thật là e nghe bảo thì e cũng chỉ biết vậy chứ còn thiếu thứ gì nữa thì e cũng chẳng rõ nên e muốn nhờ các cụ tư vấn giúp e với , nhưng đúng là ngồi xe So lái thích thật :D Nhưng e muốn bản 2.0 Limit nhưng sao nó chênh nhau n thế các cụ mà e thấy bảo lại khó nhập nữa chứ, nên e cũng vẫn lăn tăn quá các cụ à mong các cụ mở đường sáng cho e :(( e thấy e limit vào khoảng 61k còn e 2.4 kia có 51k vậy là chênh nhau 200tr cụ hồ ạ.
Em cũng đang sử dụng so 2.4 tlx. Bản nay thua bản limited là không có nhớ ghế, ko có loa JBL, ko co amply dưới ghế phụ, không có màn hình ( camera lùi tích hợp trên gương). Không có chế độ tự cụp gương khi lùi ( vì có camera lui và em gắn thêm gương cầu he he). Không có chế độ chỉnh ECO trên vô lăng, khi khóa xe ấn khóa cả chục lần cũng không tụ gập gương, xe bản nội địa chỉ có một dàn lạnh => ko có cửa gió hàng ghế thứ 3. Còn các thú còn lại em thấy đủ cả. Chúc bác có lựa chon đúng đắn

BigBear_DQT

Xe máy
Em cũng đang sử dụng so 2.4 tlx. Bản nay thua bản limited là không có nhớ ghế, ko có loa JBL, ko co amply dưới ghế phụ, không có màn hình ( camera lùi tích hợp trên gương). Không có chế độ tự cụp gương khi lùi ( vì có camera lui và em gắn thêm gương cầu he he). Không có chế độ chỉnh ECO trên vô lăng, khi khóa xe ấn khóa cả chục lần cũng không tụ gập gương, xe bản nội địa chỉ có một dàn lạnh => ko có cửa gió hàng ghế thứ 3. Còn các thú còn lại em thấy đủ cả. Chúc bác có lựa chon đúng đắn

Trạng thái
Thớt đang đóng