Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

bloodfire

Xe hơi
Trời ơi,sao các cụ lai hạ sát e ghê thế.E là ng bị hại tự dưng lại chuyển thành ng tự hại bản thân thế này.hic.hic oan cho e quá.
Đã thế thì e nhận lỗi luôn ko thì còn nhiều đá ném e nữa.Các cụ muốn phạt e thế nào cũng đc miễn sao là cụ CutKit cũng phại chiu chung số phận cả e,kekeke....8->

bloodfire

Xe hơi
Trời ơi,sao các cụ lai hạ sát e ghê thế.E là ng bị hại tự dưng lại chuyển thành ng tự hại bản thân thế này.hic.hic oan cho e quá.
Đã thế thì e nhận lỗi luôn ko thì còn nhiều đá ném e nữa.Các cụ muốn phạt e thế nào cũng đc miễn sao là cụ CutKit cũng phại chiu chung số phận cả e,kekeke....8->

Boing767

Xe điện
Hôm qua e ngó 2 cái màn hình tựa đầu của cụ Cutkit cũng hay nhất là F1 đi chơi xa khoái lắm !

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
hi.. sr làm cho các cụ đọc vất vả quá nhưng tại nhà e chưa ai cưỡi e này nên cũng chẳng biết đánh giá nó thế nào cho chuẩn nên nhờ các cụ tư vấn cho ạ. vì nhà e thi thoảng đi cả nhà mà đg xa nên cũng ngồi thoải cần e ngồi thoải mái chút. mong các cụ chỉ giáo giùm e ạ :D
Bọn em trước khi mua xe cũng băn khoăn như Cụ, Cụ cứ đọc cái chữ ký của Cụ chủ tịt Winstom07 là có câu trả lời. T7 này có lịch off đấy, 5h chiều Cụ ra cửa sân Mí Đìn có nhiều xe cho cụ xem. :D

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Thế là Cụ nhận tội rồi nhá :D

Tội này của cụ phải rửa bằng bia chứ cafe ko rửa hết tội đâu :))

phonghamy

Xe điện
Bác thấy vất vả wa thì đừng mua xe nữa hội xe này dành cho nhưng người đam mê xe So. Bá đi xa mà muốn thoải mái thì gặp bác hải làm cái có giường nằm cho nó lành. :-|
hi.. sr làm cho các cụ đọc vất vả quá nhưng tại nhà e chưa ai cưỡi e này nên cũng chẳng biết đánh giá nó thế nào cho chuẩn nên nhờ các cụ tư vấn cho ạ. vì nhà e thi thoảng đi cả nhà mà đg xa nên cũng ngồi thoải cần e ngồi thoải mái chút. mong các cụ chỉ giáo giùm e ạ :D

phonghamy

Xe điện
Bác thấy vất vả wa thì đừng mua xe nữa hội xe này dành cho nhưng người đam mê xe So. Bá đi xa mà muốn thoải mái thì gặp bác hải làm cái có giường nằm cho nó lành. :-|

o0atulao0

Xe tăng
dạ bẩm cụ vất vả ở đây là do e viết hơi khó hiểu khiến các cụ đoc vất vả chứ e k biểu là e vất vả ạ. còn về đam mê thì e cũng thích So nhưng nói thật với cụ m thích là 1 chuyện nhưng cũng phải phù hợp với điều kiện của m, chứ cũng k thể bỏ cả đống obama ra để mua e nó về nhốt tủ kính đúng k cụ.

o0atulao0

Xe tăng
Bọn em trước khi mua xe cũng băn khoăn như Cụ, Cụ cứ đọc cái chữ ký của Cụ chủ tịt Winstom07 là có câu trả lời. T7 này có lịch off đấy, 5h chiều Cụ ra cửa sân Mí Đìn có nhiều xe cho cụ xem. :D
vâng, cám ơn cụ hôm đấy e về sớm đc e quá hóng ké các cụ 1 tý ạ :D

civictau

Xe tăng
Em xin tiếp thu ý kiến của cụ chủ tịch & cụ GDDH...... Gửi lời mời trân trọng nhất tới tất cả các cụ TRONG và ngoài hội SO.... .tới tham gia vào buổi off rút kinh nghiệm của hội VTC. Lễ đón các cụ vào hồi 17h ngày 16/4/2011 tại cổng chính sân vận động quốc gia Mỹ Đình !!! Thông Báo này thay cho giấy mời..! Trân trọng kính mời...!
Thực đơn gồm có:
1. Khai vị bằng máy tạo khí ion + ozon ( máy mới 100% ).
2. Xem DVD HDSD. ( xe em có màn hình DVD ( khoe tí) ).
3. Show hàng xenon được lắp đặt theo pp mới....!.
.........................
.......................
Và cuối cùng là đi Z theo lời mời của cụ sờ mon boi ( cái này không áp dụng cho cụ nào đi với gấu...)

civictau

Xe tăng
Em xin tiếp thu ý kiến của cụ chủ tịch & cụ GDDH...... Gửi lời mời trân trọng nhất tới tất cả các cụ TRONG và ngoài hội SO.... .tới tham gia vào buổi off rút kinh nghiệm của hội VTC. Lễ đón các cụ vào hồi 17h ngày 16/4/2011 tại cổng chính sân vận động quốc gia Mỹ Đình !!! Thông Báo này thay cho giấy mời..! Trân trọng kính mời...!
Thực đơn gồm có:
4. Phủ la lô nội thất xe @-).

.......................
Và cuối cùng là đi Z theo lời mời của cụ sờ mon boi ( cái này không áp dụng cho cụ nào đi với gấu...)

THAY MẶT TRƯỞNG BAN
PHÓ BAN

SỜ MÒN BONF
(đã ký)

Lexus430sc

Xe điện
Iem lại không tham dự được òi, thứ 7 - CN Công ty tổ chức Team_building mãi Tam Đảo, hóng trên này với các cụ thôi.

phonghamy

Xe điện
ý em là bác lười đọc. e lúc thích con này e đọc 186 trang đấy. bây giờ nó hơn 400 rùi bác bít tụi em đam me cỡ nào rùi. bác thích thì đọc khoảng 200 trang đổ lại là được còn về sau nay bọn em chỉ làm đẹp thui.#:-s:D
dạ bẩm cụ vất vả ở đây là do e viết hơi khó hiểu khiến các cụ đoc vất vả chứ e k biểu là e vất vả ạ. còn về đam mê thì e cũng thích So nhưng nói thật với cụ m thích là 1 chuyện nhưng cũng phải phù hợp với điều kiện của m, chứ cũng k thể bỏ cả đống obama ra để mua e nó về nhốt tủ kính đúng k cụ.

Winstorm07

Xe container
Thực đơn gồm có:
.......................
Theo em được biết thì bên hội Túc cụ Sờ boi mới là Trưởng ban thư ký và tổng phụ trách đại hội lần này (phụ trách phần HỘI :D)
Vậy mà lại thấy cụ Civic vào đưa giấy mời thì cũng kô được đúng nguyên tắc cho lắm :D
Cứ coi như là chúng em đã nhận giấy mời rồi ạ.
Các cụ Soer cũng cho cái danh sách tham dự để em chuyển cho cụ Sờ boi còn kịp chuẩn bị nhân sự (Z) đón tiếp cho chu đáo ạ =))

o0atulao0

Xe tăng
ý em là bác lười đọc. e lúc thích con này e đọc 186 trang đấy. bây giờ nó hơn 400 rùi bác bít tụi em đam me cỡ nào rùi. bác thích thì đọc khoảng 200 trang đổ lại là được còn về sau nay bọn em chỉ làm đẹp thui.#:-s:D
vâng cám ơn cụ thú thật là e cũng mới đọc 50 trang đầu thui tại thấy nhiều quá nên cũng lười hi..

smallboy

Xe tăng
Cái này em nghĩ cụ phải hỏi lại cụ SB đã không là vỡ trận đấy!
cái này cùng còn tùy số lượng cụ ơi dạo này dịch cúm nhiều nên Z của e nó cũng ốm lên ốm xuống :))

Bao

Xe tải
Thưa các bác trong CLB, em có chuyện này muốn tâm sự với các pác. Vì rất rất nhiều lý do khác nhau, e sắp phải ly dị vợ 2 của em. Đau lòng khôn xiết, nước mắt đầm đìa, không biết làm sao tả nổi. Mà ly dị vợ nhưng vẫn muốn quan tâm đến nên chỉ muốn khi ly dị xong bác nào cưới em về thì giữ gìn như em. Dùng không fá. HIX. Do vậy mong các bác CLB giúp em xem người chồng nào tử tế thì giới thiệu cho e ạ.

Trăm sự nhờ các pác. huhu

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Kia Sorento 2011 đang bị điều tra về vấn đề an toàn.

Cơ quan chức trách Mỹ mở cuộc điều tra trên 50.000 xe Kia Sorento 2011 và 84.000 xe Subaru Impreza 2003 - 2004
Cơ quan an toàn đường bộ quốc gia Mỹ (NHTSA) vừa mở cuộc điều tra về vấn đề an toàn sau khi nhận phản ánh từ người tiêu dùng đang sử dụng xe Kia Sorento 2011 và Subaru Impreza phiên bản 2003 - 2004.

Cụ thể, sau khi nhận được phản ánh về hiện tượng trục truyền động xảy ra sự cố và phản ánh về sự cố xe đột ngột bị mất khả năng tăng tốc do lỗi truyền động, NHTSA đã bắt đầu tiến hành kiểm tra trên 50 ngàn chiếc xe đa dụng Kia Sorento phiên bản 2011 để tìm nguyên nhân.

Mặc dù chưa có bất kỳ tai nạn hay thương vong gì được ghi nhận liên quan đến lỗi này, nhưng NHTSA vẫn phải vào cuộc sau khi xác định mức độ nghiêm trọng của các đơn phản ánh. Cơ quan này cũng cho biết, Kia Motors cũng đang tích cực phối hợp cùng NHTSA để tìm hiểu vấn đề và làm rõ vụ việc.

Trong trường hợp khẳng định chắc chắn nguyên nhân sự cố do những lỗi kể trên, Kia Motors sẽ tiến hành thông báo triệu hồi dòng xe này đến từng khách hàng và khắc phục hậu quả nếu có. Trước đó, vào tháng 9/2010, đã có hơn 10 ngàn xe Kia Sorento bản 2011 cũng bị triệu hồi vì lỗi dây điện trong đó có hơn 400 xe tại Việt Nam.

Cũng nằm trong vòng xoáy triệu hồi, NHTSA còn cho biết, cơ quan này sẽ điều tra khoảng hơn 84 ngàn xe Subaru Impreza phiên bản 2003-2004 sau khi nhận được thư phản ánh về lỗi tay đòn phía dưới bị ăn mòn dẫn tới nguy cơ gẫy khi xe đi ở tốc độ trên 80 km/giờ.
Em bị 2 phát lúc tăng tốc đột ngột để vượt, máy nó gào lên rồi sau khoảng trễ 2s nó mới bứt phá. Nguy hiểm ở chỗ mình nhấn ga để vượt thì không thấy nó bứt phá nên lại ga tiếp đến khi bứt phá thì nó lại chồm lên như "xe điên". :((

Không biết có phải lỗi này không các Cụ nhỉ. :(

Trạng thái
Thớt đang đóng