Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Bác cho em số điện thoại của bác Omega với em mới tham gia :P.có phải là sau khi tháo xong là sẽ xem được phải không ah và nó có bị ảnh hưởng đến hệ thống không ,thks.

Cho em hỏi thêm một cái,lốp NEXEN hay ROADIAN gì đấy có phải là hàng jin của xe này nhập về không,tại em thấy xe em là KUMHO còn xe ông chú lại là ROADIAL.
Em chưa gặp bác Omega lần nào nên chưa biết, bác nên nhắn tin PM trực tiếp cho bác ý thì tốt hơn, ở trong Sài Gòn bác Nobita đã thực hiện việc tháo dây này rồi và kô có vấn đề gì. DVD chạy tốt và kô ảnh hưởng đến các thứ khác nên bác cứ yên tâm mà tháo.
Xe của em cũng chưa thực hiện việc tháo này nên nếu bác định làm ở đâu thì bác cho em biết kết quả với nhé. Em cũng chưa trực tiếp tháo ra, chỉ nghe bác No nói cậy lẫy từ trên xuống phía dưới chỗ gắn USB đó thì phải tháo con ốc ở dưới ra thì mới tháo hoàn toàn ra được....

Còn về vụ lốp, thông thường các lốp theo xe về đây toàn Kumho cả bác ạ. Không biết xe của chú bác có gì đặc biệt hơn kô???!!!!

SORENTO

Xe hơi
thế khả năng bị luộc lốp rồi để mai em hỏi lại ông chú xem.cảm ơn bác có j em sẽ thông báo cho bác.

thêm một cái là em muốn bác để lại cho em 1 hoặc 2 cái bao da chìa khóa có được không cảm ơn bác.

Winstorm07

Xe container
thế khả năng bị luộc lốp rồi để mai em hỏi lại ông chú xem.cảm ơn bác có j em sẽ thông báo cho bác.

thêm một cái là em muốn bác để lại cho em 1 hoặc 2 cái bao da chìa khóa có được không cảm ơn bác.
Em đã đặt hàng rồi, khi nào về em sẽ thông báo ở trên topic http://www.otofun.net/showthread.php?t=140069
bác thường xuyên theo dõi để biết tình hình nhé.

Tam mao

Xe máy
Xe của em cũng dùng lốp NEXEN hay ROADIAN. Không biết có phải bị luộc lốp rồi ko nữa? Em mua xe của Hoàng Gia ngoài HN. Có bác sale nào của HG nào vào confirm hộ em cái. Chả nhẽ làm ăn uy tín như HG mà cũng luộc lốp của khách sao:^)

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Em chưa gặp bác Omega lần nào nên chưa biết, bác nên nhắn tin PM trực tiếp cho bác ý thì tốt hơn, ở trong Sài Gòn bác Nobita đã thực hiện việc tháo dây này rồi và kô có vấn đề gì. DVD chạy tốt và kô ảnh hưởng đến các thứ khác nên bác cứ yên tâm mà tháo.
Xe của em cũng chưa thực hiện việc tháo này nên nếu bác định làm ở đâu thì bác cho em biết kết quả với nhé. Em cũng chưa trực tiếp tháo ra, chỉ nghe bác No nói cậy lẫy từ trên xuống phía dưới chỗ gắn USB đó thì phải tháo con ốc ở dưới ra thì mới tháo hoàn toàn ra được....

Còn về vụ lốp, thông thường các lốp theo xe về đây toàn Kumho cả bác ạ. Không biết xe của chú bác có gì đặc biệt hơn kô???!!!!
E nghe các bác trao đổi, bỗng dưng thắc mắc hay vì xe e được rút jack từ bên Hàn nên mới xem được TV???

Winstorm07

Xe container
E nghe các bác trao đổi, bỗng dưng thắc mắc hay vì xe e được rút jack từ bên Hàn nên mới xem được TV???
Em còn đang thắc mắc cái vụ dán kính xe bác nữa kìa :^):^)

trankhangred

Xe tải
EM cũng thắc mắc giống các cụ: một số xe nhập từ Hàn về tự dưng lại dán kính sẵn?! Em dự là xe nguwoif ta mua rồi, dán kính và rút dây rồi! Các đầu nậu nhận xe đặt từ VN không có xe giao nên trong khi chưa giao giấy tờ cho khách thì mua lại với giá nhỉnh hơn để giao cho đối tác VN, như vậy ta nhận xe lướt à các cụ :21::)) em té ạ... xe em nhận không dán kính và chưa rút dây...

Winstorm07

Xe container
Em trộm nghĩ nhiều bác đang sử dụng Sorento nhưng chưa tìm hiểu xem ý nghĩa của cái tên Sorento là gì và thông điệp của người thiết kế gửi đến cho chúng ta là cái gì nên em có tìm hiểu nó có ý nghĩa như sau :

Sorento -쏘렌토:
"돌아오라 쏘렌토로"라는 노래로 유명한 이탈리아 나풀리항 근처의 아름다운 항구 휴양지 이름이자 미국 새디에이고 부근 하이테크 단지의 이름으로 "멋진 스타일과 하이테크 성능을 겸비한 차"라는 의미를 지니고 있다.
"Hãy quay trở lại với Sorrento" là bài hát nói về hải cảng đẹp nổi tiếng ở thành phố Napoli -Italia. Thêm vào đó, Sorrento cũng là tên của một khu công nghệ cao (Hightech) nằm ở ngoại ô thành phố San-Diego, Mỹ.

Do đó chiếc xe Sorento mang ý nghĩa của một vóc dáng ngoại hình đẹp đẽ chau chuốt, đồng thời là một chiếc xe có tính năng vượt trội và được áp dụng nhiều công nghệ tiên tiến nhất.

Em có hỏi thêm anh Gúc thì được 1 số hình ảnh thành phố cảng Sorrento như sau :

Hình này là Sorrento ở Mẽo ạ :

Tam mao

Xe máy
Các cụ cho cháu hỏi con So của mình thay dầu bao nhiêu lít nhỉ. Cháu sắp phải thay dầu rồi các cụ ạ.

mario

Xe hơi
em nghĩ chắc không luộc lốp của các bác đâu. Lốp KUMHO 2,2tr/lốp. Chắc gì mấy lốp kia rẻ hơn??:^):^)

nobitta

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi con So của mình thay dầu bao nhiêu lít nhỉ. Cháu sắp phải thay dầu rồi các cụ ạ.
Ôi me ơi..bác Tammao đi ít thế....bác lấy xe trước e cả tháng mà vẫn chưa chạy được 1000km ah...em được gần 4,000km rồi.....dầu xe So tầm 7 lít cụ ah....:6::6::6:

Mũm Mĩm

Xe đạp
Nói thật là em rất tín nhiệm con Sorento duy chỉ có cái mông em nó là em thấy xấu quá:mad:

highlander LMT

Xe máy
Em đang tính độ So nhà em bộ đóng mở cốp xe tự động (do em máu option này của Veracruz quá), có bác nào suy nghĩ vụ này chưa? góp ý hộ em cái

Cuongbv

Xe đạp
hôm thứ 7 e nhìn một cụ sorento bạc bks 3369 ở ngã tư bưởi hoàng quốc việt, k biết của cụ nào thế ợ

nobitta

Xe tải
cụ M.I.M đã download duoc cuốn Manual của Sorento 2010 by English, thì cho em xin....Thanks cụ...

Email của em là kthoangnam@yahoo.com

Bao

Xe tải
theo em biết thì cụ M.I.M chưa có bản Engl đâu. có bản soft tiếng Hàn thôi.

Mà em cũng thắc mắc vụ dán kính mầu của cụ MIM giống như Winstorm07:^):^) tại sao lại lummar nhỉ???

nobitta

Xe tải
Báo cáo các bác, nhà cháu đã down được Owners Manual cho em Sorento 2010 bằng tiếng Anh. Bản này cho thị trường US nên có hướng dẫn cho phiên bản máy xăng V6, không thấy phần máy dầu như thị trường Hàn Quốc, còn mọi chỉ dẫn khác thì rất ổn. Nói chung là happy với giá 3,99 USD/per download qua Paypal.

Bác nào cần thì PM cho eem. Chỉ cần xin Vodka ạ :)
@ cụ Bao...cụ M.I.M đã báo cáo ở trên đây là có cuốn Manual by English ..cụ k đọc ah.....bản máy xăng với máy dầu ...không khác nhau là mấy đâu..cụ M.I.M cho em xin phát...

Trạng thái
Thớt đang đóng