Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Vậy là hết có 6L/100km thôi hả bác:ohmy::ohmy:

nguoihung

Xe hơi
Cụ Winstorm07 em đi vắng không off được cụ cứ mua hộ em 2 cái số của em là 0913083333, em tên Hùng.(b)

Winstorm07

Xe container
Báo cáo với các cụ, em đặt hàng bao da chìa khóa rồi, hàng có ít nên khi nào hàng về ngoài mấy cụ em đã gặp rồi thì em sẽ để riêng còn cụ nào đến trước em đưa trước chứ em kô nhận đặt hàng ạ. :77::77:

Cò mồi

Xe tăng
Em thấy thiết kế của Sorento nó cứ hao hao giống CAP thế nào í...em té.:))

SORENTO

Xe hơi
các bác cho em hỏi ,muốn tháo cái mặt dưỡng của màn hình dvd,taplo chỉnh điều hòa rồi màn hình dvd thì phải làm từng bước thế nào ah.nếu có ảnh nữa thì tốt quá .cảm ơn các bác.em định tháo cái jack màu nâu của dvd.

Winstorm07

Xe container
Các cụ ơi, sao Trường Hải báo giá cho Sorento rẻ thế nhỉ
http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2010/01/3BA1772F/
Thế này thì các sâu ngóm hết à???
Ngoài ra, New Sorento cũng được điều chỉnh. Bản động cơ xăng số sàn (có thêm cửa sổ trời Panoramic) giá mới là 830 triệu đồng (tăng 23 triệu đồng), mẫu số sàn động cơ dầu là 860 triệu đồng. Trường Hải cũng công bố giá của những phiên bản mới của New Sorento: xe 1 cầu động cơ xăng AT có mức giá là 870 triệu đồng; mẫu động cơ xăng, 2 cầu, AT có mức giá là 899 triệu đồng.
Cụ lưu ý là số sàn mới có giá đó nhé. Kể cả bản động cơ xăng 2 cầu số tự động giá 899T cũng phải xem cụ tỷ là cấu hình nó có những gì thì mới so sánh được cụ ạ.

Winstorm07

Xe container

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Báo cáo các bác, nhà cháu đã down được Owners Manual cho em Sorento 2010 bằng tiếng Anh. Bản này cho thị trường US nên có hướng dẫn cho phiên bản máy xăng V6, không thấy phần máy dầu như thị trường Hàn Quốc, còn mọi chỉ dẫn khác thì rất ổn. Nói chung là happy với giá 3,99 USD/per download qua Paypal.

Bác nào cần thì PM cho eem. Chỉ cần xin Vodka ạ :)

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Cái chức năng dò TV, trên xe em kô thể dò được :102: Kô hiểu làm sao ? Có cụ nào bị tình trạng như thế kô ?

Winstorm07

Xe container
Cái chức năng dò TV, trên xe em kô thể dò được :102: Kô hiểu làm sao ? Có cụ nào bị tình trạng như thế kô ?
Cụ phải nói chính xác là dò được nhưng kô xem được chứ.
Xe em và xe cụ Bao cũng dò được nhưng chỉ có tiếng khi cài số lùi thôi chứ kô có hình và sau khi ra số xong là mất luôn.
Cụ thử lại phát nữa xem có đúng như thế kô nhé.

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Cụ phải nói chính xác là dò được nhưng kô xem được chứ.
Xe em và xe cụ Bao cũng dò được nhưng chỉ có tiếng khi cài số lùi thôi chứ kô có hình và sau khi ra số xong là mất luôn.
Cụ thử lại phát nữa xem có đúng như thế kô nhé.

Của em kô dò được thật mà, bấm vào cái nút dò thì nó chạy 1 lèo, kô dừng lại. Lúc kết thúc kô được kênh nào hết, thông thường thì khi dò được thì cái vạch dò sóng nó phải dừng lại chứ :102: Em thấy xe em có đặt sẵn mấy kênh VTV rồi VCTV nhưng cũng kô thấy gì cả.

Winstorm07

Xe container
Của em kô dò được thật mà, bấm vào cái nút dò thì nó chạy 1 lèo, kô dừng lại. Lúc kết thúc kô được kênh nào hết, thông thường thì khi dò được thì cái vạch dò sóng nó phải dừng lại chứ :102: Em thấy xe em có đặt sẵn mấy kênh VTV rồi VCTV nhưng cũng kô thấy gì cả.
Ah, vậy là đúng rồi đó bác.
Nếu ngay từ hồi mới về bác chưa dò gì cả, trên đó nó sẽ có tên các kênh của Hàn Quốc như KBS, SBS v.v.... Nhưng khi bác bắt đầu dò nó sẽ có 1 dòng cảnh báo "Khi tiến hành dò kênh mới, các kênh cũ được lưu sẽ tự động bị xóa". Như vậy bây giờ trên bảng kênh của bác có các kênh VTC và VTV rồi thì đương nhiên là bác đã dò được rồi, bây giờ bác muốn dò lại mà các kênh đó nó đã có trong list rồi thì cột sóng dò của nó cứ thế chạy một lèo là đúng rồi còn gì.:P

SORENTO

Xe hơi
các bác ơi làm ơn chỉ cho em cách tháo cái mặt dưỡng của cái màn hình dvd với em tìm các cạnh rồi nhưng không tìm thấy khe hở để tháo nó ra.em định tháo cái jack màu nâu theo lời của các bác để xem đươc dvd khi chạy xe.thanks.

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Ah, vậy là đúng rồi đó bác.
Nếu ngay từ hồi mới về bác chưa dò gì cả, trên đó nó sẽ có tên các kênh của Hàn Quốc như KBS, SBS v.v.... Nhưng khi bác bắt đầu dò nó sẽ có 1 dòng cảnh báo "Khi tiến hành dò kênh mới, các kênh cũ được lưu sẽ tự động bị xóa". Như vậy bây giờ trên bảng kênh của bác có các kênh VTC và VTV rồi thì đương nhiên là bác đã dò được rồi, bây giờ bác muốn dò lại mà các kênh đó nó đã có trong list rồi thì cột sóng dò của nó cứ thế chạy một lèo là đúng rồi còn gì.:P
Cảm ơn bác, bây giờ thì em đã hiểu ( chắc tại hôm trước cậu em nó dò thử nên máy nó lưu luôn. Lúc em dò thì có sẵn rồi). Cũng tại nó toàn tiếng Hàn nên em đọc chả hiểu gì :102:

Winstorm07

Xe container
các bác ơi làm ơn chỉ cho em cách tháo cái mặt dưỡng của cái màn hình dvd với em tìm các cạnh rồi nhưng không tìm thấy khe hở để tháo nó ra.em định tháo cái jack màu nâu theo lời của các bác để xem đươc dvd khi chạy xe.thanks.
Cái này bác chờ bác No vào trả lời cho bác vì bác No đã tháo rồi.

nobitta

Xe tải
các bác cho em hỏi ,muốn tháo cái mặt dưỡng của màn hình dvd,taplo chỉnh điều hòa rồi màn hình dvd thì phải làm từng bước thế nào ah.nếu có ảnh nữa thì tốt quá .cảm ơn các bác.em định tháo cái jack màu nâu của dvd.
Các bác lien lạc với bác Omega....bác ấy ở ngoài HN đã làm rồi đấy..bác ấy chỉ chỗ cho mà làm

Còn bác nào ở SG thì ra Viet Han...bên đó nó tháo ra rồi....sẽ tháo dễ dàng cho các bác....

SORENTO

Xe hơi
Bác cho em số điện thoại của bác Omega với em mới tham gia :P.có phải là sau khi tháo xong là sẽ xem được phải không ah và nó có bị ảnh hưởng đến hệ thống không ,thks.

Cho em hỏi thêm một cái,lốp NEXEN hay ROADIAN gì đấy có phải là hàng jin của xe này nhập về không,tại em thấy xe em là KUMHO còn xe ông chú lại là ROADIAL.

Trạng thái
Thớt đang đóng