Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
Cẩn thận không kẹt phanh thì TOI cụ Uyn ạ. Bên TOY bị kẹt ga rồi giờ bên KIA mà lại kẹt phanh thì... :((

xedieu

Xe cút kít
Kính thưa các cụ Tuc, kính chúc các cụ Sor! Hôm nọ bên thớt Tucson em có nói là cách đây hơn nửa năm, tầm 9 tháng, em phủ nano 2 gương chiếu hậu và 2 kính bên tài + bên phụ, đi thấy khá hiệu quả. Hiệu quả đến nỗi em chả bao giờ để ý đến chuyện trời mưa để mà tâm đắc. Nhiều cụ (có lẽ chưa bao giờ dùng) ý kiến phê bình rất ác liệt nhưng chủ yếu là theo kiểu "nghe Tây nó đồn"!

Hôm nay ngày lành tháng tốt, em gặp trời mưa đúng lúc nhớ lại câu chuyện này. Thế là đương trên đường đi làm, em dừng lại làm dăm kiểu ảnh hầu các cụ luôn. Ảnh em chỉ ghi chú, không cần bình luận vì có lẽ nó hơi thừa. Hi vọng sau vụ này không cụ nào... bắt chước em (vì em ứ nói cái chỗ em phủ nano đâu)!

Này là kính và gương bên lái, có phủ nano

Này là kính và gương bên phụ, có phủ nano

Này là cửa sau, không phủ nano

Này là cửa sau nữa, không phủ nano

Này là kính hậu, không phủ nano

Warning: Cụ nào đi phủ không đúng chỗ, đúng cách, chất lượng không đạt như của em thì không được trách em nhá!

pupil

Xe điện
Kính thưa các cụ Tuc, kính chúc các cụ Sor! Hôm nọ bên thớt Tucson em có nói là cách đây hơn nửa năm, tầm 9 tháng, em phủ nano 2 gương chiếu hậu và 2 kính bên tài + bên phụ, đi thấy khá hiệu quả. Hiệu quả đến nỗi em chả bao giờ để ý đến chuyện trời mưa để mà tâm đắc. Nhiều cụ (có lẽ chưa bao giờ dùng) ý kiến phê bình rất ác liệt nhưng chủ yếu là theo kiểu "nghe Tây nó đồn"!
Hôm nay ngày lành tháng tốt, em gặp trời mưa đúng lúc nhớ lại câu chuyện này. Thế là đương trên đường đi làm, em dừng lại làm dăm kiểu ảnh hầu các cụ luôn. Ảnh em chỉ ghi chú, không cần bình luận vì có lẽ nó hơi thừa. Hi vọng sau vụ này không cụ nào... bắt chước em (vì em ứ nói cái chỗ em phủ nano đâu)!
Bao lâu phải phủ lại hả cụ Điếu ? Nếu cần tôi sẽ oánh về tràn ngập Việt nam luôn - New Tech nhá ! Cái này có vẻ sạch đấy, còn loại phun chỉ để nước bám như trên lá khoai thì ếch thèm !

Chỉnh sửa cuối:

smallboy

Xe tăng

Báo cáo các cụ, nói chung là em đã vào chung kết vụ này rồi nhưng có 1 vấn đề em đang lăn tăn ở đây đó là sau khi dán chụp vào cụm phanh thì cái nắp này sẽ che hết toàn bộ. Vậy vấn đề là sau này khi làm bảo dưỡng phanh thì chả lẽ phải cậy cái nắp này ra ạ???
Nhìn hình ảnh thì ở dưới chữ Brembo có 2 cái vòng tròn không biết có phải nó chờ để đục lỗ sau này luồn tô vít vào mở ra bảo dưỡng phanh hay kô???!!!!!
Các bác cho ý kiến để em sớm được chuột bạch vụ này/
e thiết nghĩ nếu nó đã làm ra thì ko thể nào kẹt đuoc , lúc bảo dưỡng phanh thi 2 lỗ dưới chân chữ BREMBO chac chắn để tháo ốc , e vừa chạy ra ngắm rồi và khoảng cách e thấy chuẩn .
cụ định chuột bạch ah ? vụ này e cũng đang máu lắm ạ :)

pupil

Xe điện
e thiết nghĩ nếu nó đã làm ra thì ko thể nào kẹt đuoc , lúc bảo dưỡng phanh thi 2 lỗ dưới chân chữ BREMBO chac chắn để tháo ốc , e vừa chạy ra ngắm rồi và khoảng cách e thấy chuẩn .
Cụ nghĩ thế nhưng mấy hòn đá ở VN nó không nghĩ thế ... Đường nước ngoài nó khác cụ ạ ! nhìn thấy toàn hộp với khe nhà cháu hãi lắm ! Đá sỏi nó nhảy vào kẹt 1 bên thôi là toyota !\:D/

Bao

Xe tải
các bác có biêt lọc gió điều hòa nó nằm ở chỗ nào không ợ, em muốn tháo ra làm vệ sinh mà ứ biết. Các bác giúp em với

Boing767

Xe điện
các bác có biêt lọc gió điều hòa nó nằm ở chỗ nào không ợ, em muốn tháo ra làm vệ sinh mà ứ biết. Các bác giúp em với
Ớ phía sau cốp bên phụ cụ ạ , cụ phải mở cốp và tháo ra nó nằm ở phía trong tháo 2 cái lẫy hay ốc cụ ạ ! hôm trc e thấy mấy cậu thợ tháo chỗ đó thay cho e .

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Tháo bỏ luôn cái lọc gió đi Cụ ạ, đỡ phải làm vệ sinh mệt người. :D

xedieu

Xe cút kít
Lắp hẳn cái ốp phanh Brembo kia, các cụ có tin nếu xảy ra cơ sự gì to chuyện, bảo hiểm họ sẽ phủi trách nhiệm ngay lập tức và xxx sẽ thịt đủ thì thôi không ạ?

pupil

Xe điện
Bổ máy mới nhìn thấy được cụ ơi, đến gara Hiếu Béo rồi gọi ae đến giúp, thay nhanh lắm !:D

Bao

Xe tải
hì hì hì>:) các bác vui tính thật

hungthuoc

Xe buýt
Em hỏi trực thăng các Bác hội Sorento với:
Đã có bản hướng dẫn tiếng Việt cho Sorento chưa ạ?
nếu có cho em xin Link nhé(em hỏi giúp cho 1 mày râu thôi,chứ em chưa mua nổi em này)
Mong các Bác giúp ạ.
Thanhks

toan1477

Xe điện
nếu có cho em xin Link nhé(em hỏi giúp cho 1 mày râu thôi,chứ em chưa mua nổi em này)
Mong các Bác giúp ạ.
Thanhks
có rồi bác ạ
có điều bản này nó chơi kiểu hỏi đáp
có nghĩa là bác cần hướng dẫn sử dụng cái gì thì hỏi lên đây sẽ có hướng dẫn cho bác cái đó

xedieu

Xe cút kít
có rồi bác ạ
có điều bản này nó chơi kiểu hỏi đáp
có nghĩa là bác cần hướng dẫn sử dụng cái gì thì hỏi lên đây sẽ có hướng dẫn cho bác cái đó
Em hỏi thử phát:

Các cụ Sor cho em hỏi chìa khóa của Sor có sạc được không? Có. Vậy sạc bằng cách nào? :D

pupil

Xe điện
Em hỏi thử phát:

Các cụ Sor cho em hỏi chìa khóa của Sor có sạc được không? Có. Vậy sạc bằng cách nào? :D
Có 36 cách nhưng cụ cứ sạc kiểu cổ điển cho bền ...:D

Bao

Xe tải
hi hi hi sạc kiểu cổ điển như bác pupil nói rẻ và hiệu quả lắm ợ. hình như chỉ 10.000VND/1 lần sạc và dùng được hơn 1 năm. tính ra là 27 VNĐ/ngày. Nếu tính theo số điện thì chỉ bằng 0.027 hào lẻ thôi ạ. Quá rẻ.=))

Winstorm07

Xe container
Em đã hỏi bổn hãng rồi, cái này chụp lên nó kô liên quan gì đến phần tháo ốc khi bảo dưỡng phanh cả:-bd:)>-
Trong thời gian tới em sẽ tiến hành thôi
Chỉ có điều cụ Xedieu với cụ Pupil dọa em ghê quá làm em cũng thấy kinh kinh :P

Mong các Bác giúp ạ.
Thanhks
Bác chịu khó đọc hết vài trăm trang ở đây là có đủ thứ cho bác dùng được. Kể cả bổ máy :D

Em hỏi thử phát:

Em toàn dùng đến khi gần hết pin thì em bán xe nên em chạ biết nó sạc thế nào :D =))

Boing767

Xe điện
Các cụ đã nghe vụ BMW 760Li đang chạy tự nhiên bốc cháy rụi tại đường Lạc Long Quân lúc 13h30 chiều nay chưa? hình như dạo ngày càng nhiều em xe tự thiêu để phản đối phong trào độ đồ chơi của các bác tài hay sao ấy. nhìn lại vợ 2 của mình tôi cũng thấy hơi lo lo, chẳng may em nó có giận dỗi gì rồi cáu lên tự phun ra lửa thì bỏ ***...:)):)):))
Cụ cẩn thận nên trang bị thêm cái bình bọt đo đỏ mà loại to cỡ bằng cái phích 2,5l cụ ạ ...và học vài thao tác như mấy a bên PCCC là yên tâm thôi !

xedieu

Xe cút kít
Đấy. Các cụ tuyền chém gió thôi! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng