Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

phonghamy

Xe điện
chia buồn với bác nhé.
huhuhuhuh ...... Đúng là số e đen quá . Tối qua đỗ ở bãi ko hiểu trời xiu đất khiến thế nào cái cây o bên trên nó ghét e hay sao ý , no gãy nguyên 1 cái cành to bằng bắp tay em, no như 1 mũi lao phi thẳng xuống xuống kính lái của e .huhuhuhuhu.............. Sau khi lao xuống kính để lại 1 cái lỗ to như cái bánh trưng , đã thế nó còn lăn xuống nắp cabo tặng e thêm mấy vết lõm nữa chứ. SAO LẠI ĐEN THẾ KO BIẾT . MÀ đã thế xuống hãng thì ko còn hàng phải đợi mất 3-5 hôm nữa mới có Kính để thay thế........
Hình ảnh cua e nó đây ,đau lòng quá các cụ ạ:

bloodfire

Xe hơi
E xin cám ơn tất cả các cụ đã chia buồn với e.
Đen quá vỡ kính đúng nấy hôm trời rét mướt nên ko có cái lượn lờ các cụ a.huhu

thanhlong0211

Xe đạp
Thanh that chia buon cung Bac .... Anh huong dong dat o Nhat ban do .... huhu

toan1477

Xe điện
sau khi lao xuống kính để lại 1 cái lỗ to như cái bánh trưng , đã thế nó còn lăn xuống nắp cabo tặng e thêm mấy vết lõm nữa chứ. ][/quote]

theo em biết thì là bánh chưng cụ ạ

HÌNH NHƯ BÁC WIN CHƯA TRẢ LỜI EM NHỈ CHẮC BÁC NGẠI CÁI GÌ RỒI

Chỉnh sửa cuối:

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Các cụ giúp tôi với, sáng nay xe tôi có cảnh báo lốp non. Tuy nhiên sau khi bơm xong xe vẫn còn đèn vàng cảnh báo và hình cái xe với 4 lốp căng tròn. Như vậy là sao nhỉ? Cụ nào biết vụ này giúp tôi với nhé. Rất cám ơn.
Trước kia, khi trời đang nóng mà lạnh như hôm vừa rồi xe em cũng báo áp suất lốp. Sau em bơm nito thì không còn hiện tượng này nữa ạ.

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
huhuhuhuh ...... Đúng là số e đen quá . Tối qua đỗ ở bãi ko hiểu trời xiu đất khiến thế nào cái cây o bên trên nó ghét e hay sao ý , no gãy nguyên 1 cái cành to bằng bắp tay em, no như 1 mũi lao phi thẳng xuống xuống kính lái của e .huhuhuhuhu.............. Sau khi lao xuống kính để lại 1 cái lỗ to như cái bánh trưng , đã thế nó còn lăn xuống nắp cabo tặng e thêm mấy vết lõm nữa chứ. SAO LẠI ĐEN THẾ KO BIẾT . MÀ đã thế xuống hãng thì ko còn hàng phải đợi mất 3-5 hôm nữa mới có Kính để thay thế........
Hình ảnh cua e nó đây ,đau lòng quá các cụ ạ:
Chia buồn cùng cụ blood. Nhưng có khi sau khi bị hỏng cái kính, không khéo cụ lại sắp được quả "lộc" khác rơi xuống để đền bù cũng nên.

Winstorm07

Xe container
theo em biết thì là bánh chưng cụ ạ

HÌNH NHƯ BÁC WIN CHƯA TRẢ LỜI EM NHỈ CHẮC BÁC NGẠI CÁI GÌ RỒI
Bác hỏi em cái gì đấy ạ????
Chắc em đọc kô hết :-??
Bác hỏi lại để em giả nhời bác ạ.

bloodfire

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ blood. Nhưng có khi sau khi bị hỏng cái kính, không khéo cụ lại sắp được quả "lộc" khác rơi xuống để đền bù cũng nên.
E cám ơn cụ. E đang ngồi dưới gốc cây để chờ xem còn gì để nó rơi nốt ....biết đâu từ trên nó rơi cho nguyên cục.... Vỡ đầu thì chết em .hehehe

toan1477

Xe điện
Bác hỏi em cái gì đấy ạ????
Chắc em đọc kô hết :-??
Bác hỏi lại để em giả nhời bác ạ.
em hỏi bác còn cái bao cao su nào không dùng hay còn thừa để lại cho em thôi
sorry bác vì em làm mất thời gian của bác nhưng em đã đi kiếm mấy tiệm đồ chơi xe ở SG nhưng ko có

Winstorm07

Xe container
em hỏi bác còn cái bao cao su nào không dùng hay còn thừa để lại cho em thôi
sorry bác vì em làm mất thời gian của bác nhưng em đã đi kiếm mấy tiệm đồ chơi xe ở SG nhưng ko có
Em hết rồi, bác có nhu cầu thì hôm tới đặt hàng gioăng cửa em sẽ đặt cho bác.

Em vừa đi về nghe VOV thấy có mục tâm sự với chị Tú Nhân và các chuyên gia, nghe đúng giọng bác Kitha nhà mềnh.
"Nhà có Osin 20 tuổi, vợ hay đi công tác xa về lại ghen bóng ghen gió... nên bây giờ phải lên VOV nhờ các chiên da gỡ rối tơ lòng và cách đối phó với bà vợ hay ghen." Em vừa lái xe vừa cười đau cả bụng =))

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
E cám ơn cụ. E đang ngồi dưới gốc cây để chờ xem còn gì để nó rơi nốt ....biết đâu từ trên nó rơi cho nguyên cục.... Vỡ đầu thì chết em .hehehe
Đầu tiên em xin chia buồn với Cụ.

Thứ 2 là em xin chúc mừng Cụ, Cụ thật may may mắn khi cái cành cây nó rơi vào đúng kính lái. Hôm đó nó chỉ trệch lên một chút vào cửa sổ nóc thì Cụ đi tong mất 100 củ rồi. Trong cái rủi nó cũng có cái may Cụ ợ.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em xin đính chính thêm phần của bác Pupil dịch nó gọi là "Kích hoạt chế độ sấy kính ngoài"
Các bác nhìn thấy phía bên ngoài dưới chân kính gần chỗ gạt nước có 1 loạt dây mạch chạy -> đó là dây để sấy kính trước giống như sấy kính hậu.
Em dịch lại nguyên văn trong HDSD ở trang 4-103 tiếng Hàn dựa trên phần bác Pupil đã dịch ạ:

Theo em hiểu thì chức năng này được dùng nhiều ở bển hơn là ở ta vì về mùa đông tuyết rơi sau đó tan đóng thành băng phía ngoài kính lái, như vậy chức năng này có tác dụng sấy nóng kính làm tan băng đóng trên mặt ngoài ạ.
Cám ơn Cụ Uynh nhiều nhá.

Em mấy hôm nay bận quá cũng chưa thử đc, cơ mà hình như zời hết mưa + ấm lên thì nó cũng hết cái bệnh đó thì phải, ko thấy nó chuyển sang sấy kinh nữa. :D

smallboy

Xe tăng
Đầu tiên em xin chia buồn với Cụ.

Thứ 2 là em xin chúc mừng Cụ, Cụ thật may may mắn khi cái cành cây nó rơi vào đúng kính lái. Hôm đó nó chỉ trệch lên một chút vào cửa sổ nóc thì Cụ đi tong mất 100 củ rồi. Trong cái rủi nó cũng có cái may Cụ ợ.
ua? tại sao lai mất 100 củ? e ko hieu :(

pupil

Xe điện
Em vừa đi về nghe VOV thấy có mục tâm sự với chị Tú Nhân và các chuyên gia, nghe đúng giọng bác Kitha nhà mềnh.
"Nhà có Osin 20 tuổi, vợ hay đi công tác xa về lại ghen bóng ghen gió... nên bây giờ phải lên VOV nhờ các chiên da gỡ rối tơ lòng và cách đối phó với bà vợ hay ghen." Em vừa lái xe vừa cười đau cả bụng =))
Cụ Kít xem thế nào chuyển phỏm qua em cho đỡ rắc rối đê !:D

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
ua? tại sao lai mất 100 củ? e ko hieu :(
Cụ ơi, nó rơi lệch tí nữa thì tan cái cửa nóc đắt hơn nhiều. Mà xuyên qua cửa nóc nó rơi xuống cái gì thì cụ biết rồi đấy. Đúng là vẫn còn có cái may cụ ạ. AQ tí.

xedieu

Xe cút kít
Em hết rồi, bác có nhu cầu thì hôm tới đặt hàng gioăng cửa em sẽ đặt cho bác.

Thật hả cụ Uyn. :))

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Xin chia bùn cùng cụ Blood, qua vụ này có lẽ tôi cũng phải xem lại chỗ đậu xe hàng ngày của mình, ở cq tôi thường đỗ xe ngay dưới gốc một cây xà cừ đổ nghiêng, nối dại mồm trời mưa đát ẩm nó mà long gốc đổ xuống một phát thì nát một đời vợ hai mất L-)>:/:D
Em bẩu Cụ rồi, Cụ cứ chặt pheng cái cây đó đi là ok, giời nó còn bé chặt dễ để ít nữa nó to lên chặt lại khó. =))

Mà Cụ dính sẹo với nó rồi còn gì. :D

toan1477

Xe điện
có bác nào đã may thảm để chân chỗ bác Tám An Dương Vương làm ơn cho em xin ít hình ảnh về cái thảm lót sàn với em đang dùng cái lót bằng cao su trông củ chuối quá
hay là cho em địa chỉ các bác để vợ 2 cho em qua xem cái thảm lót đấy có đẹp không?

Lexus430sc

Xe điện
Cụ Pu chộp lại ảnh thảm để chân xe cụ em tham khảo phát (cái cụ mua ngoài siêu thị ý), đợt rồi trời mua em phải mua tạm cái bằng nhựa trong nhìn tởm quá.

pupil

Xe điện
Cụ Pu chộp lại ảnh thảm để chân xe cụ em tham khảo phát (cái cụ mua ngoài siêu thị ý), đợt rồi trời mua em phải mua tạm cái bằng nhựa trong nhìn tởm quá.
Báo cáo cụ Lệ Xuân là tôi đã bỏ cái thảm đó từ lâu rồi, trông thì có vẻ không mỹ quan lắm nhưng rất sạch sẽ, 5 tấm total 220k bán ở Fivimart Đại La, cụ không care hình thức thì tôi chuyển cho cụ nhưng 1 tấm nó bay đâu mất rồi nên cụ cần mua thêm 45k/1 tấm. Hiện nay tôi đang dùng thảm Sorento 2010 bằng nhựa đen của Hàn xẻng DUK nhập về giá 1.2 củ, cái này thì quá sạch luôn, bùn đất chỉ cần lấy miếng mút rửa bát nhúng nước lau phát là sạch. Nó đây:
http://www.phutungotoduk.vn/xem-san-pham/tham-theo-xe-mau-carmat-sorento-r.html

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng