Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

phamanhminh

Xe máy
Thứ ba là cụ Nobita phải trả em phí dịch tiếng Hàn

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
trung tâm ấy chỉ chuyên chăm sóc làm đẹp xe như độ đồ chơi, dọn nội thất, đánh bóng, sơn gầm, rửa xe...bằng các loại dung dich 3M thôi chứ kg làm công tác bảo dưỡng như ở các gara đâu cụ ợ. cơ quan tôi cũng ở ngay gần Hiếu béo, khi nào ra đấy cụ ới tôi một tiếng anh em mình gặp gỡ giao lưu chút nhớ. số phone của tui là 0913379709
Vầng, hôm lào em với Cụ giao lưu nhá :D

Còn đội dọn nội thất chăm sóc xe hôm nào cụ thử vào ngay Hiếu béo làm xem, ok phết đấy :D

EM vào đó uống bia đánh thẳng xe vào cho nó chăm sóc, uống bia xong là xe sạch đẹp roài :)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Mỗi khi dừng xe ở đâu đó và ngồi chờ trên xe, ko biết các Cụ thế nào chứ em rất bực mình ở chỗ tắt máy là điện đóm nó tắt sạch luôn, muốn nghe nhạc lại phải bấm Sta/Sto lại lần nữa. Cái xe trước của em khởi động bằng chìa khóa nó có 2 nấc, nấc 1 tắt máy nhưng không tắt điện nhạc vẫn nghe đều, nấc 2 mới tắt toàn bộ.
Giờ em toàn phải lừa nó bằng cách để số N rồi bấm Sta/Sto tắt máy, chuông cảnh báo kêu loạn lên một lúc rồi thôi còn điện thì như lúc bấm sta/sto 1 lần, chẳng biết có hại xe không các Cụ nhể ? :(

tran_thuat_lai

Xe lăn
em đang định sang cụ VietVoiz chống ồn 4 hốc bánh đây, có cụ nào làm chưa và có can em không ạ? hic........

phonghamy

Xe điện
Bác cứ sang đi, xong rồi phọt lên cho anh e xem cái nhé. e đang bận phải về quê chứ ko e cũng sang cùng bác để tham khảo, con vợ hai nay ghét nhất là chạy cứ rào rào nhức cả đầu , chẳng khác gì con vợ cả nói lắm.=))
em đang định sang cụ VietVoiz chống ồn 4 hốc bánh đây, có cụ nào làm chưa và có can em không ạ? hic........

pupil

Xe điện
Là sao thế bác....phí dịch tiếng Hàn nào thế...cụ giải thích rõ hộ e cái....
Quí hóa quá thế là cụ Nô có bản tiếng Việt rồi nhá, cụ gửi cho mỗi anh em 1 bản nghiên cứu đi, ngồi đọc 1 mình ... buồn ngủ lắm! 8-}cụ nhờ cụ Phạm dịch mà chả nói gì cho anh em mừng !!!

KITARO

Xe đạp
Có cụ nào có lịch trình bảo dưỡng không, cho e xin cái. Xe e chạy gần 20k rồi, không rõ có cần phải thay lọc nhiên liệu ( và đồ của Hyundai Santafe dùng chung được không?), lần trước 13k e đả thay lọc gió và lọc nhớt máy rồi. Có cụ nào đã dùng thử chất dung dịch súc béc của Liquick Molly chưa (http://chamsocxehoi.vn/vn/San-Pham/San-Pham-Garage/San-Pham-15/), dùng cái này tác dụng có tốt không. các cụ nào đã dùng cho em tí kinh nghiệm.

nobitta

Xe tải
Quí hóa quá thế là cụ Nô có bản tiếng Việt rồi nhá, cụ gửi cho mỗi anh em 1 bản nghiên cứu đi, ngồi đọc 1 mình ... buồn ngủ lắm! 8-}cụ nhờ cụ Phạm dịch mà chả nói gì cho anh em mừng !!!
Cụ Phạm chém gió hay sao đấy bác Pupil ơi...em có nhờ dịch TV gì đâu..mà chả có bản TV nào trong tay cả...Với lại cái thớt này AE vọc nát So rồi...cần gì bản Manual TV nữa cụ....Giờ này ngóc ngách nào của So mà AE chưa biết đâu...

Thớt này sắp đổi tên từ " Trao đổi kinh nghiệm sử dụng Sorento" thành thớt "Trao đổi kinh nghiệm ăn chơi của hội Sorento rồi"...=))=))

nobitta

Xe tải
Có cụ nào có lịch trình bảo dưỡng không, cho e xin cái. Xe e chạy gần 20k rồi, không rõ có cần phải thay lọc nhiên liệu ( và đồ của Hyundai Santafe dùng chung được không?), lần trước 13k e đả thay lọc gió và lọc nhớt máy rồi. Có cụ nào đã dùng thử chất dung dịch súc béc của Liquick Molly chưa (http://chamsocxehoi.vn/vn/San-Pham/San-Pham-Garage/San-Pham-15/), dùng cái này tác dụng có tốt không. các cụ nào đã dùng cho em tí kinh nghiệm.
Em là em cứ 5,000km e bảo dưỡng thay nhớt ....2 lần thay nhớt 10,000 km là em thay lọc gió động cơ...lọc điều hòa...lọc nhớt với lọc nhiên liệu 1 lần....Mỗi lần thay nhớt là e lại rửa máy ở Sonax sạch bóng....

Tất cả đều dùng chung với Santafe dc...mỗi lọc điều hòa k k vừa....

Xe em chạy hơn 3 vạn rồi....sắp phải bảo dưỡng lớn...

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em là em cứ 5,000km e bảo dưỡng thay nhớt ....2 lần thay nhớt 10,000 km là em thay lọc gió động cơ...lọc điều hòa...lọc nhớt với lọc nhiên liệu 1 lần....Mỗi lần thay nhớt là e lại rửa máy ở Sonax sạch bóng....

- Cụ cho luôn giá các thiết bị lọc mà Cụ thay đi để anh em tham khảo.

- Bảo dưỡng lớn là bổ máy ra lau chùi hở Cụ :D

- Cụ cho em hỏi, xe Cụ sau khi thay 2 cái mặt gương chiếu hậu thì hệ thống sấy gương nó còn hoạt động không ợ ?

KITARO

Xe đạp

Cụ hay bảo dưỡng ở đâu ah, ? E thi hay ghé Hyundai Bến Thành ở Trần Hưng Đạo, bên này cũng vừa mới mở 1 showroom và xưởng dịch vụ ngay Bến Vân Đồn to lắm. Cái vụ Liquick Molly cụ đã dùng thử chửa.

xienvit

Xe tải
Em bao giờ mới được lái em nó đây, hix

nobitta

Xe tải
@bác cutkit...trước e cũng định phủ gầm nhưng bác Winstorm can...với hình như có 1 bác làm rồi....k ăn thua lắm....Bác winstorm bảo xe mình bên đó nó đi trong dk khắc nghiệt hơn nhiều....VN mình ăn thua gì....Nhưng nếu bác thích thì làm thử để AE xem sao.....

@bác nhareason: để mai e check rồi báo bác.....bảo dưỡng lớn là thay dầu thắng, nước làm mát...x..y..z....xem lại dây curoa...rồi xem lại máy móc bác ợ....cứ làm cẩn thận cho nó an tâm tí...

@Kitaro: Em hay bảo dưỡng ở Hyundai Việt Hàn...Ql13...do ở đấy AE Santafe làm bảo dưỡng nhiều..e thấy cũng ok....nên hay làm ở đấy.....Em chưa thử Hyundai Bến Vân Đồn..thấy nó mới mở hoành tráng phết....định hôm nào thử....

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
.....

@bác nhareason: để mai e check rồi báo bác.....bảo dưỡng lớn là thay dầu thắng, nước làm mát...x..y..z....xem lại dây curoa...rồi xem lại máy móc bác ợ....cứ làm cẩn thận cho nó an tâm tí...
....
Cái cơ bạn nhất em họi thì Cụ chặng trạ lời gì cạ :D

Em định lắp cái mặt gương như xe Cụ cơ mà còn đang lăn tăn là thay cái mặt gương đó thì hệ thống sấy gương nó còn hoạt đông không ?

Tuần này em rỗi định đi lắp mấy thứ. :D

Winstorm07

Xe container

- Cụ cho luôn giá các thiết bị lọc mà Cụ thay đi để anh em tham khảo.

- Bảo dưỡng lớn là bổ máy ra lau chùi hở Cụ :D

- Cụ cho em hỏi, xe Cụ sau khi thay 2 cái mặt gương chiếu hậu thì hệ thống sấy gương nó còn hoạt động không ợ ?
Bảo dưỡng như bác No là chuẩn rồi đấy bác Nhare ạ.
Em thấy ở HD Giải Phóng có treo cái bảng dài cả chục mét chia các công đoạn bảo dưỡng cho 10K, 20K, 30K, 50K đầy đủ chi tiết hết. Bác cứ xuống đó tham khảo thêm ạ.

Tôi đọc trên thớt nào đó(cũng kg nhớ nữa) thấy có cụ than phiền xe bị mọt gầm đi mà nước bắn vào ướt hết cả đệm xe nghe sợ quá (chắc xe mình mới thì cũng còn lâu mới đến nỗi ấy) nhưng thôi phòng còn hơn trống nên đang định ngày mai cho em nó vào xưởng nhờ các chú kỹ thụt làm cho mấy lớp sơn 3M bảo vệ gầm vậy. Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này rùi cho tôi xin vài đường cơ bản với ợ ???
Bác Kutkit, em thấy bác cẩn thận quá kô cần thiết. Bác cứ chạy 5 năm nữa cũng kô mọt gầm được đâu ạ.
Phun 3M như nào em chưa biết nhưng trước trong hội So có bác Bao cũng đã phun gầm với tác dụng chống ồn và cũng là bảo vệ gầm luôn nhưng tiêu chí đầu chả có tác dụng gì đáng kể cả bác ạ. Còn vụ mọt gầm thì em sợ 5 năm nữa bác đã chuyển sang So thế hệ thứ 3 rồi :D
Bác nên cân nhắc kỹ!

VIGLACERALAND

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút , giờ để sở hữu 1 em SO này thì thiệt hại bao nhiêu ạ, em nhìn mê mẩn quá mà chắc phỉa tích gop tiếp:-s

nobitta

Xe tải
Cái cơ bạn nhất em họi thì Cụ chặng trạ lời gì cạ :D

Em định lắp cái mặt gương như xe Cụ cơ mà còn đang lăn tăn là thay cái mặt gương đó thì hệ thống sấy gương nó còn hoạt đông không ?

Tuần này em rỗi định đi lắp mấy thứ. :D
Em k rõ So mình có hệ thống sấy gương k nữa....Em có thấy nút sấy gương ở đâu đâu cụ...mỗi lần trời mưa....em thấy nước vẫn bám vào mặt gương..có thấy sấy gì đâu...xe cụ có ah...

Carens_SX

Xe buýt
Cụ bật sấy kính hậu là nó sấy gương luôn đấy, đến Carens còn có sấy gương nữa là, chẳng nhẽ So lại không có:-bd

Winstorm07

Xe container
Em k rõ So mình có hệ thống sấy gương k nữa....Em có thấy nút sấy gương ở đâu đâu cụ...mỗi lần trời mưa....em thấy nước vẫn bám vào mặt gương..có thấy sấy gì đâu...xe cụ có ah...
Vừa mới chém gió ở trên là hiểu chân tơ kẽ tóc về So mà ở dưới thì lại bảu kô biết So có sấy gương hay kô :D

Cụ bật sấy kính hậu là nó sấy gương luôn đấy, đến Carens còn có sấy gương nữa là, chẳng nhẽ So lại không có:-bd
Chỉ đạo như cụ Carens là chuẩn đới ạ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng