Thảo luận Trao đổi kinh nghiệm sử dụng xe Kia Sorento 2010 Limited Premium

Trạng thái
Thớt đang đóng

haihahoang

Xe máy
các bác cho em hỏi , tình hình con sorento limeted này sau đợt giảm thuế này nó co rẻ hơn được tí nào kg các bác , em cũng đang máu con nay lắm ạ , bác nào biết trả lời giúp em , thank các bác nhiều lắm
Tình hình là các salon đang cháy con này, phải 10 ngày nữa mới có hàng, mà giá là 52500 bác a.

Winstorm07

Xe container
Tối qua em gặp hiện tượng như này:
Em đưa gấu với F1 đi chụp hình ở Vincom, lúc ra xe em ấn nút Start lần 1 rồi lần 2, khi ấn lần 2 như các cụ đã biết các đèn check bật sáng toàn bộ (sau đó sẽ phải tắt đi) để em bắt đầu đạp phanh và đề nổ. Đúng lúc này em lại lỡ tay ấn tiếp 1 lần nữa mà chưa đạp chân phanh, toàn bộ đèn trên taplo tắt, ghế điện lùi về vị trí ban đầu. Giật mình, em ấn nút Start 1 lần nữa thì kô có phản ứng gì, trên mặt taplo chỉ hiện lên đèn màu vàng có biểu tượng hình ô tô có cái khóa ở bên trong.
Phán đoán tình huống khóa bị loạn nhịp, kô ăn với xe, em xuống xe ra ngoài kiểm tra bấm khóa để khóa mở cửa vẫn bình thường, đèn trần cửa vẫn sáng, gương điện vẫn cụp vào mở ra được bằng điều khiển, vậy kết luận điện trên xe vẫn có --> lỗi duy nhất chỉ có thể là Lỗi chìa khóa.

Em nhét chìa khóa vào ổ reset. Ghế điện tự động tiến lên vị trí nhưng toàn bộ đèn trên taplo vẫn kô sáng trừ đèn cảnh báo ô tô có cái chìa khóa ở bên trong.
Lúc này em bắt đầu lúng túng vì như vậy nhận định của mình có thể sai.
Phương án tiếp theo "Gọi điện cho người thân" và tất nhiên ở đây là bác Hardrop :D
Sau khi nghe em trình bày mọi nguyên nhân và phương án em đã khắc phục bác Hardrop phán cho 1 câu "Có vẻ nặng đấy" làm em cũng hơi choáng :P
Sau đó bác chỉ đạo em tháo cực ắc quy ra ngoài để khoảng 30" để xóa bộ nhớ, em đã làm theo và kết quả như bác Hardrop dự : Hệ thống hoạt động bình thường.
Vui mừng, gọi điện lại báo cáo với bác Hard để bác yên tâm và được bác căn dặn khẩn trương mang xe về xưởng quét lỗi.

Qua đây, một lần nữa em xin cảm tạ bác Hard đã tận tình chỉ dẫn cho em và em cũng đã học được thêm 1 kinh nghiệm.

pupil

Xe điện
Em đưa gấu với F1 đi chụp hình ở Vincom, lúc ra xe em ấn nút Start lần 1 rồi lần 2, khi ấn lần 2 như các cụ đã biết các đèn check bật sáng toàn bộ (sau đó sẽ phải tắt đi) để em bắt đầu đạp phanh và đề nổ. Đúng lúc này em lại lỡ tay ấn tiếp 1 lần nữa mà chưa đạp chân phanh, toàn bộ đèn trên taplo tắt, ghế điện lùi về vị trí ban đầu. Giật mình, em ấn nút Start 1 lần nữa thì kô có phản ứng gì, trên mặt taplo chỉ hiện lên đèn màu vàng có biểu tượng hình ô tô có cái khóa ở bên trong.
Phán đoán tình huống khóa bị loạn nhịp, kô ăn với xe, em xuống xe ra ngoài kiểm tra bấm khóa để khóa mở cửa vẫn bình thường, đèn trần cửa vẫn sáng, gương điện vẫn cụp vào mở ra được bằng điều khiển, vậy kết luận điện trên xe vẫn có --> lỗi duy nhất chỉ có thể là Lỗi chìa khóa.

Em nhét chìa khóa vào ổ reset. Ghế điện tự động tiến lên vị trí nhưng toàn bộ đèn trên taplo vẫn kô sáng trừ đèn cảnh báo ô tô có cái chìa khóa ở bên trong.
Lúc này em bắt đầu lúng túng vì như vậy nhận định của mình có thể sai.
Phương án tiếp theo "Gọi điện cho người thân" và tất nhiên ở đây là bác Hardrop :D
Sau khi nghe em trình bày mọi nguyên nhân và phương án em đã khắc phục bác Hardrop phán cho 1 câu "Có vẻ nặng đấy" làm em cũng hơi choáng :P
Sau đó bác chỉ đạo em tháo cực ắc quy ra ngoài để khoảng 30" để xóa bộ nhớ, em đã làm theo và kết quả như bác Hardrop dự : Hệ thống hoạt động bình thường.
Vui mừng, gọi điện lại báo cáo với bác Hard để bác yên tâm và được bác căn dặn khẩn trương mang xe về xưởng quét lỗi.

Qua đây, một lần nữa em xin cảm tạ bác Hard đã tận tình chỉ dẫn cho em và em cũng đã học được thêm 1 kinh nghiệm.
Cầm đèn chạy trước oto cái, cụ chủ tịt mang xe đi quét lỗi cho chắc, dưng tôi dự là ... chả có lỗi gì cả. Bọn xe có sử dụng CPU và software thì hiếm chú nào không gặp cái pan này ít nhất 1 lần, cái quả reset thì cụ Top đã hướng dẫn trong thớt hỗ trợ ol cho KIA-Hyundai rồi mà. Người còn thi thoảng bị treo nữa là 8-}

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Theo nguyên tắc thi sau khi bấm sta/sto lần thứ 2 các đèn trên đồng hồ sáng lên rồi tắt đi, xe của em cái đèn báo máy và báo dầu (mầu vàng) chẳng bao giờ nó tắt đi cả (từ khi mua đến giờ), theo các Cụ có phải đi kiểm tra không ? hay như thế là bình thường ?

Winstorm07

Xe container
Theo nguyên tắc thi sau khi bấm sta/sto lần thứ 2 các đèn trên đồng hồ sáng lên rồi tắt đi, xe của em cái đèn báo máy và báo dầu (mầu vàng) chẳng bao giờ nó tắt đi cả (từ khi mua đến giờ), theo các Cụ có phải đi kiểm tra không ? hay như thế là bình thường ?
Của cụ như thế là bình thường ạ.
Sau khi bật công tắc lần 2, các đèn tắt hết chỉ còn 2 đèn báo động cơ màu vàng và đèn báo áp suất dầu màu đỏ sáng, cụ đề nổ xong thì 2 đèn đó mới tắt nốt.
Chỉ khi nào cụ nổ máy rồi mà 1 trong các đèn đó vẫn còn sáng thì mới là có vấn đề ạ.

Banh Day

Xe máy
Em thì em chẳng khởi động như bác bao giờ. Cứ lên xe là em đạp phanh rồi ấn đề nổ luôn.

phonghamy

Xe điện
Hôm nay e đi cắt dây cảm biến tốc độ về. chỉnh đèn cho cots lên cao một chút, cất xe, đến tối lấy xe đi thì có đèn báo ắc quy bị yếu ko đề được( e thấy hình ắc quy) em nghĩ toi rồi, e tắt hết đèn pha đi thì đề phát ngon ngay, co thể e mở cửa lâu quá cho bác WIN lắp giúp bộ goăng cửa, rồi em lại táy máy một tý. Có bác nào bị giống em ko? hay ắc quy em chất lượng kém:-??

pupil

Xe điện
Cụ Win đi Scan Error về chửa thì phọt kết quả lên đi !

Winstorm07

Xe container
Hôm nay e đi cắt dây cảm biến tốc độ về. chỉnh đèn cho cots lên cao một chút, cất xe, đến tối lấy xe đi thì có đèn báo ắc quy bị yếu ko đề được( e thấy hình ắc quy) em nghĩ toi rồi, e tắt hết đèn pha đi thì đề phát ngon ngay, co thể e mở cửa lâu quá cho bác WIN lắp giúp bộ goăng cửa, rồi em lại táy máy một tý. Có bác nào bị giống em ko? hay ắc quy em chất lượng kém:-??
ÚI giời ơi, em lắp 2 cái gioăng cửa hết chưa đến 10' mà cụ bảo tại em lắp lâu quá làm hết ắc quy của cụ thế thì có mà em toi trước chứ bình ắc quy của cụ làm sao mà toi được. Cụ tìm nguyên nhân khác đi chứ em khẳng định kô phải tại 10' mở cửa lắp gioăng mà hết bình ắc quy của cụ đâu ạ :D

Cụ Win đi Scan Error về chửa thì phọt kết quả lên đi !
Thứ bảy này em mới đi được ạ.

pupil

Xe điện

Winstorm07

Xe container
Nếu nó đang chạy bt, taplo không báo lỗi thì cụ định T7 Scan cái con gì ... ?>:D<
Theo lời bác Hard căn dặn thì cần phải scan để xem trong Xê pê u nó có ủ con vi rút nào nữa kô ạ???
:D

pupil

Xe điện
Từ chuyên ngành gọi là "Lỗi lịch sử" ạ!
Tôi đã phải nói tránh ra rồi mừ, lão này trốn Gấu hợp pháp chứ xì ken xì kiếc gì, phải cụ thì cụ có đi xì ken không ..?

xedieu

Xe cút kít
Tôi đã phải nói tránh ra rồi mừ, lão này trốn Gấu hợp pháp chứ xì ken xì kiếc gì, phải cụ thì cụ có đi xì ken không ..?
Cụ Uyn 1 năm gấu ra có mấy ngày mà đã phải lập mưu trốn rồi à? :))

Winstorm07

Xe container
Liên quan đến việc giải quyết 1 con ốc bắt biển lẻ còn thừa.
Chủ trương của cả 2 hội So - Túc là góp của mỗi bác thừa 1 con còn lại ghép thành 1 bộ 2 con rồi đem bán đấu giá cho những bác có nhu cầu.
Chủ trương thì là như thế, anh em cũng tỏ ra đồng thuận nhưng hôm nay em nhận được tin nhắn đe dọa uy hiếp thế này :

[11:28:27 AM] X: còn dư 1 con ốc để dành cho e nhé
[11:28:28 AM] X: =)
[11:29:49 AM] Em: ban dau gia
[11:30:02 AM] X: mị...phang cái chết tươi gio`
[11:30:05 AM] X: o do ma bán đấu giá
[11:30:06 AM] X: :D
[11:31:10 AM] Em: phai ton trong y kien tap the
[11:31:12 AM] Em: =))
[11:31:23 AM] X: tap thể gi`
[11:31:27 AM] X: hang do bac mua cho bac ma
[11:31:32 AM] X: tài sản cá nhan

Các bác bảo em phải làm gì với trường hợp như này????:-??:ar!:-w

Winstorm07

Xe container
Cụ Uyn 1 năm gấu ra có mấy ngày mà đã phải lập mưu trốn rồi à? :))
Gấu nhà em ngày nào cũng lượn trên này, các cụ cẩn thận cái miệng giúp cho em nhờ kô là khuyết ngay chức trưởng hội So đấy ạ ^:)^

Trạng thái
Thớt đang đóng