Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

tucson2010

Xe tải
Có cụ nào biết cách kết nối Samsung Galaxy Tap với xe xin chỉ giáo cho em với ạ. Em nối bằng cáp của máy qua đường USB toàn thấy báo không nhận được.

Winstorm07

Xe container
Có cụ nào biết cách kết nối Samsung Galaxy Tap với xe xin chỉ giáo cho em với ạ. Em nối bằng cáp của máy qua đường USB toàn thấy báo không nhận được.
Bluetooth đi cụ, chả nhẽ cùng quê hương với nhau mà kô kết nối kô dây được à???!!!

phonghamy

Xe điện
Tuc làm gì có răng xanh, XO mới có CT a. Xe cụ ĐIẾU là độ đấy.b-(

xedieu

Xe cút kít
Vè việc này, em đã kó văn bản hỏi 2 hãng ở chính quốc và họ đã có công văn giả nhời!

phonghamy

Xe điện
Cụ Điếu trả nhời em nó đi, cứ để nó hóng.
Thế bác có đĩa cài driver cho xe chưa? :-B

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các Cụ Túc ạ, lâu lắm mới lại vào nhà các Cụ chơi, em mượn cái ghế ngồi hóng các Cụ tí. :D

xedieu

Xe cút kít
Cụ Điếu trả nhời em nó đi, cứ để nó hóng.
Thế bác có đĩa cài driver cho xe chưa? :-B
Em phải tự viết driver đấy, sửa lại driver cho linux một tý là tương thích với Tuc vì Hyundai cũng dùng mã nguồn linux cho hệ thống nhúng. Hiện tại, mới chỉ chuyển được danh bạ sang màn hình camera lùi trên gương nên mỗi lần gọi điện tuyền phải nhìn gương hơi mất an toàn.

Tính năng quay số và điều khiển xe băng giọng nói cũng khá hay. Thực ra, luyện tiếng Anh phát âm chuẩn 1 tý là rất nhàn. Ví dụ, giờ muốn cài số lùi, em không cần kéo cần số mà chỉ cần khởi động lại điện thoại, ngay khi nó báo connect với xe, em ra lệnh "Command" sau đó nói "Re" thế là xe lùi.

:)

Winstorm07

Xe container
Em phải tự viết driver đấy, sửa lại driver cho linux một tý là tương thích với Tuc vì Hyundai cũng dùng mã nguồn linux cho hệ thống nhúng. Hiện tại, mới chỉ chuyển được danh bạ sang màn hình camera lùi trên gương nên mỗi lần gọi điện tuyền phải nhìn gương hơi mất an toàn.

Tính năng quay số và điều khiển xe băng giọng nói cũng khá hay. Thực ra, luyện tiếng Anh phát âm chuẩn 1 tý là rất nhàn. Ví dụ, giờ muốn cài số lùi, em không cần kéo cần số mà chỉ cần khởi động lại điện thoại, ngay khi nó báo connect với xe, em ra lệnh "Command" sau đó nói "Re" thế là xe lùi.

Re có phải uốn lưỡi kô hay là chỉ cần nói Ze là nó hiểu ạ???

hatuyen

Xe hơi
Em có thêm chút kinh nghiệm về Túc thế này , Xin đc chia sẻ cùng các cụ , Không biết đã ai dính chưa .
Tính em hay đi lang thang đồi núi . Đã bị mắc lầy 2 lần vì tội tin tưởng rằng Tuc thành công có 2 cầu. Khi mắc lầy mới hiểu cầu sau rất yếu. Mắc lầy rồi đạp ga nó cứ ì ra chả nhúc nhíc gì cả ( chẳng thà nó xoay xoay ko bám đường thì do trơn thì chả nói ) , Đằng này nó cứ đứng im chả nhúc nhíc . Đã bác nào gặp trường hợp như em chưa ợ , Hiện tại là em đã hơi thất vọng về cái cầu sau của Túc rồi đấy .

Nhân đây mấy bác cho em hỏi , Em muốn thay lốp khác cho Túc ( lốp có gai chút ) thì thay loại nào cho tốt ợ . Và có thay đc lốp to hơn lốp cũ chút không ?
Cảm ơn các cụ !

xedieu

Xe cút kít
Cụ đã gài cầu chưa? :)) Em dự chưa. Mặc định là cầu trước thôi mà, chứ tỷ lệ tầm 48-52 làm gì mà yếu đến thế!

Winstorm07

Xe container
Nhà Bòi bé vào check cái vụ gài cầu xem thế nào nhỉ.
Nói đến chiện 2 cầu là em.... ngọng vì xe em kô có:">

xedieu

Xe cút kít
Re có phải uốn lưỡi kô hay là chỉ cần nói Ze là nó hiểu ạ???
Không cần uốn lưỡi, nhưng phải tắt điện thoại đi rồi bật lại - hoặc tắt máy xe rồi đề lại. Tóm lại, phải nói ngay khi 2 chúng nó connect vào nhau! :D

xedieu

Xe cút kít
Nhà Bòi bé vào check cái vụ gài cầu xem thế nào nhỉ.
Nói đến chiện 2 cầu là em.... ngọng vì xe em kô có:">
Ông bạn em mua Tuc Thành Công, sale bảo không cần chống trơn trượt vì nó có 2 cầu 4wd - khi nào thấy trơn trượt thì nhấn nút gài cầu là hết trượt! =)) Hài hơn Táo!

phonghamy

Xe điện

Cụ cái gì cũng hay, nhưng mỗi vấn đề thống nhất là làm kém quá nay em chỉ cho tận nơi mà ko tận dụng thời cơ.

xedieu

Xe cút kít
Cụ cái gì cũng hay, nhưng mỗi vấn đề thống nhất là làm kém quá nay em chỉ cho tận nơi mà ko tận dụng thời cơ.
Phải đức dày lắm mới thống nhất được Trung Nguyên, đức mỏng mà cố là dễ đi lắm! :( Chiều em lang thang suốt...

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
xedieu nói:
Ông bạn em mua Tuc Thành Công, sale bảo không cần chống trơn trượt vì nó có 2 cầu 4wd - khi nào thấy trơn trượt thì nhấn nút gài cầu là hết trượt! =)) Hài hơn Táo!
Cụ biết ko ngày xưa lúc em mua Ỉn, em bẩu với cậu sale: "thấy bảo vỏ Ỉn mỏng lắm thì phải", cậu ấy bẩu với em: "vỏ nó mỏng mềm cũng có cái hay của nó, khi sảy ra va chạm nó đỡ thảm khốc hơn vỏ cứng" =))

Lệ Xuân

Xe tăng
xedieu nói:
Không cần uốn lưỡi, nhưng phải tắt điện thoại đi rồi bật lại - hoặc tắt máy xe rồi đề lại. Tóm lại, phải nói ngay khi 2 chúng nó connect vào nhau! :D
Sao cuj không cài là ồ zê cho nó sinh động :D

xedieu

Xe cút kít
Sao cuj không cài là ồ zê cho nó sinh động :D
Em cài ồ dê là để vào số D cụ ạ. Xe em rất thông minh nhé, nổ máy xong nghe đúng 3 bài hát từ CD là chỉ cần nói ồ dê nó sẽ tự cài số D và đi luôn! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng