Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

bugi99

Xe tải
bugi99 viết
Hàng đã về chưa cụ LED ới....
Hàng vẫn nằm đợi cụ hồi đó đến giờ thôi ợ?
Hôm em đến em có để cả tên và số đt cho cụ led rồi mà có thấy gọi đâu.
Em chờ đến hôm nay cụ điếu cho số của Phillip em vừa cho đi thay loại 850K rồi

bugi99

Xe tải
Các cụ chú ý là đến 17h00 ngày Chủ nhật 10/4/2011 là khóa sổ đăng ký lần 1 nhá (lần 2 vô thời hạn chưa biết bao giờ mới tiến hành). Sau đó chừng 1 tuần - 10 ngày các cụ sẽ có hàng.

Theo sự bàn bạc thống nhất với cụ Uyn, em lập list đăng ký mua ốp nhựa cánh cửa (1 bộ 4 cái) và cục khử rung cho hội VTC. Tất cả các trường hợp cụ Uyn giải quyết trực tiếp, quan hệ cá nhân thế nào em không rõ nhưng nếu cụ Uyn giao hàng cho hội VTC thì em sẽ là người phân phối lại theo đúng thứ tự danh sách đăng ký - như vụ đèn chỗ DUK ấy ạ.

Vì mấy post trước các cụ chém gió lung tung nên những đơn đặt hàng đó không có giá trị, cần đặt hàng lại để em update theo danh sách dưới đây:

A. Danh sách ốp cửa:

1. xedieu (đã nhận hàng)
  2. tacke (đã có hàng)
  3. micraff (đã có hàng)
  4. luongtk (đã có hàng)
  5. civictau 1 bộ
  6. aathanh 1 bộ
  7. pro.9x 1 bộ
  8. tucson30y-2145 đăng ký 1 bộ
  9. ...

B. Khử rung:

1. xedieu 05 cục (đã nhận 05 đăng ký thêm 05)
  2. civictau 05 cục
  3. micraff 10 cục
  4. tacke 05 cục
  5. aathanh 05 cục
  6. pro.9x 05 cục
  7. tucson30y-2145 đăng ký 05 cục
  8. ...

Chi phí như sau: Bộ 4 ốp cánh cửa là 80K VND; còn cái cục khử rung kia là 115K / 01 cục (bộ 5 cục là 575K các cụ nhá)! Em sẽ phải thanh toán trước cho cụ Uyn nên đề nghị các cụ đã đặt hàng cần kiểm tra chốt số lượng để tránh tình trạng cho em ôm bom nhé - cụ nào mất uy tín là em khai trừ khỏi hội đấy!
Cụ cho em đăng ký 01 bộ ốp cửa và 10 cục khử rung nhé

micraft

Xe tải
Hôm em đến em có để cả tên và số đt cho cụ led rồi mà có thấy gọi đâu.
Em chờ đến hôm nay cụ điếu cho số của Phillip em vừa cho đi thay loại 850K rồi
Cụ lấy bộ Crystal rồi à, không ơí cái em nhờ cụ lấy giúp em luôn, buồn quá :(

bugi99

Xe tải

Em sẽ phải thanh toán trước cho cụ Uyn nên đề nghị các cụ đã đặt hàng cần kiểm tra chốt số lượng để tránh tình trạng cho em ôm bom nhé - cụ nào mất uy tín là em khai trừ khỏi hội đấy!

Có cần chúng em chuyển khoản để đặt hàng thì cụ cứ chỉ thị nhá
Với cả em cũng thấy chữ ký của cụ... khó giải trình quá...~X(

Chỉnh sửa cuối:

bugi99

Xe tải
Cụ lấy bộ Crystal rồi à, không ơí cái em nhờ cụ lấy giúp em luôn, buồn quá :(
Em nhờ ông anh đi thay cho em cụ ạ. Em đã được về HN đâu:(( (em đang chạy Morning nè, ngồi Tuc quen giờ ngồi thấp chỉ thấy *** của *** :P)

smallboy

Xe tăng
e băn khoăn chưa hiểu , cái kiểu chống rung cục sắt ntn :(( mai các cụ rảnh ko e tiếp càfe :P

smallboy

Xe tăng
e đi kiếm dây nối ipod với xe ko tìm thấy ở đâu cả :( các cụ biết chỉ dùm e với :((
và e tìm cái cục đỡ ipad để e xem xxl trên xe ah :)
các bác biết chỉ dùm e :( e lượn 2 3 cai phu kiện quả táo rùi mah ko có :((

thienan2010

Đi bộ
Cái này hết bao nhiêu vậy bác ? ở SG chổ nào bán vậy ?

Winstorm07

Xe container
Hihi, tại các cụ chạy....nhanh quá, em theo không kịp. Không biết còn kịp đăng ký vụ mấy cục chống rung và ốp cửa không ạ? Nếu còn được đăng ký thì cụ điếu cho em....5 cục + 1 bộ ốp của nhé
(nghe chữ cục cứ như cục *** ấy, hihi, chắc phải gọi là bộ chống rung hay gì đó nhỉ? ---> mà em và chắc nhiều cụ chắc còn chưa hiểu là cấu tạo và nguyên lý của ....cục chống rung này như thế nào đâu ạ!!! lắp vào đâu cũng chưa biết lun!)
Chúng em gọi nó là "Cục" cho nó dân dã, tránh nâng cao quan điểm và cũng là để chống ăn cắp công nghệ :D
Các cụ hiểu rõ cấu tạo nguyên lý rồi các cụ ra Đê La Thành cắt mấy cục sắt gắn vào xe thì chúng em hết cửa làm ăn à??? :D

Lắp như nào phải ọp em mới nói, không để các cụ té hết em mới cụ Uyn ọp 2 mình à - cụ Uyn nhể, ít nhất có 2 lưu ý khi lắp rồi nếu không tuân thủ hiệu quả rất thấp. Lần này sẽ truyền đạt bí kíp vào cuối buổi ọp, tránh tình trạng các cụ đến lấy thông tin rồi chuồn.

Em nghĩ cần tạo ra sự khác biệt giữa các cụ chăm ọp và các cụ ít đi ọp - trường hợp ở xa em sẽ có tài liệu gửi vào sau khi ọp về. Xã hội càng bất công thì càng phát triển, thưa các cụ! :))
Cụ Điếu hôm tới lên chợ giời mua giúp em 1 bộ tròng 10 nhé.
Hôm vừa rồi em mất tới 1 lít chỉ để lắp 5 cục đó, nghe nó phi lý quá phỏng kô cụ???
Trong lần ọp tới em với cụ 2 người phụ cho nhau mình vật ra lắp cho các cụ ý luôn. Vừa đảm bảo tính kỹ thuật và thẩm mỹ,
Ta thống nhất thu chỉ 50K thôi công lắp đặt thôi. Giá rất hợp lý mà lại chả chảy ra ngoài cho thiên hạ giọt nào.
Cụ Điếu thấy có được kô ạ?????

(Cần thiết thì cụ "cài" luôn điều kiện đó vào cho em khi nhận đặt hàng =)) )

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Chúng em gọi nó là "Cục" cho nó dân dã, tránh nâng cao quan điểm và cũng là để chống ăn cắp công nghệ :D
Các cụ hiểu rõ cấu tạo nguyên lý rồi các cụ ra Đê La Thành cắt mấy cục sắt gắn vào xe thì chúng em hết cửa làm ăn à??? :D
Cụ Điếu hôm tới lên chợ giời mua giúp em 1 bộ tròng 10 nhé.
Hôm vừa rồi em mất tới 1 lít chỉ để lắp 5 cục đó, nghe nó phi lý quá phỏng kô cụ???
Trong lần ọp tới em với cụ 2 người phụ cho nhau mình vật ra lắp cho các cụ ý luôn. Vừa đảm bảo tính kỹ thuật và thẩm mỹ,
Ta thống nhất thu chỉ 50K thôi công lắp đặt thôi. Giá rất hợp lý mà lại chả chảy ra ngoài cho thiên hạ giọt nào.
Cụ Điếu thấy có được kô ạ?????
(Cần thiết thì cụ "cài" luôn điều kiện đó vào cho em khi nhận đặt hàng =)) )
Ôi, cụ thật là sáng suốt, em ủng hộ 10000%%, vì vậy nhất quyết không lộ bí quyết gá lắp ra ngoài, chỉ mình em và cụ biết nguyên lý nhá!

xedieu

Xe cút kít
Cụ cho em đăng ký 01 bộ ốp cửa và 10 cục khử rung nhé
Cụ Scorpio gọi cho em đặt cho cụ ấy và 1 mem mới của OF, thành viên VTC chi nhánh Sàigon
Các cụ chú ý là đến 17h00 ngày Chủ nhật 10/4/2011 là khóa sổ đăng ký lần 1 nhá (lần 2 vô thời hạn chưa biết bao giờ mới tiến hành). Sau đó chừng 1 tuần - 10 ngày các cụ sẽ có hàng.

Theo sự bàn bạc thống nhất với cụ Uyn, em lập list đăng ký mua ốp nhựa cánh cửa (1 bộ 4 cái) và cục khử rung cho hội VTC. Tất cả các trường hợp cụ Uyn giải quyết trực tiếp, quan hệ cá nhân thế nào em không rõ nhưng nếu cụ Uyn giao hàng cho hội VTC thì em sẽ là người phân phối lại theo đúng thứ tự danh sách đăng ký - như vụ đèn chỗ DUK ấy ạ.

Vì mấy post trước các cụ chém gió lung tung nên những đơn đặt hàng đó không có giá trị, cần đặt hàng lại để em update theo danh sách dưới đây:

A. Danh sách ốp cửa:

1. xedieu (đã nhận hàng)
  2. tacke (đã có hàng)
  3. micraff (đã có hàng)
  4. luongtk (đã có hàng)
  5. civictau 1 bộ
  6. aathanh 1 bộ
  7. pro.9x 1 bộ
  9. bugi99 đăng ký 1 bộ
  10. scorpio và bạn đăng ký 2 bộ
  11. ...

B. Khử rung:

2. civictau 05 cục
  3. micraff 10 cục
  4. tacke 05 cục
  5. aathanh 05 cục
  6. pro.9x 05 cục
  8. bugi99 đăng ký 10 cục
  9. scorpio và bạn đăng ký 10 cục
  10. ...
Chi phí như sau: Bộ 4 ốp cánh cửa là 80K VND; còn cái cục khử rung kia là 115K / 01 cục (bộ 5 cục là 575K các cụ nhá)! Em sẽ phải thanh toán trước cho cụ Uyn nên đề nghị các cụ đã đặt hàng cần kiểm tra chốt số lượng để tránh tình trạng cho em ôm bom nhé - cụ nào mất uy tín là em khai trừ khỏi hội đấy!

luongtk

Xe tải

B. Khử rung:

2. civictau 05 cục
  3. micraff 10 cục
  4. tacke 05 cục
  5. aathanh 05 cục
  6. pro.9x 05 cục
  8. ...
Kính cụ Xedieu: bộ ốp cửa lúc nào em lấy được ạ! còn vụ đèn DUK có thông tin gì chưa cụ?
Khử rung: Cụ cho em hỏi chút là xe máy dầu nên lắp mấy cục thì được? 5? hay 10? cụ đặt luôn cho em theo số lượng cụ tư vấn nhé:
Theo em cụ quẳng cái TK ngân hàng lên đây: ai đặt thì chuyển tiền luôn cho cụ cho tiện cụ ạ!

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Các cụ đúng là có tật giật mình, chả chong xáng giống em gì cả! =))
Gấu nào mà gấu chả hay ...giật chồng Cụ nhỉ? Cụ thật sáng suốt khi nghĩ ra cái chữ ký ấy đấy khối Cụ không phải đầu cũng phải.... giải trình.hihi

xedieu

Xe cút kít
Kính cụ Xedieu: bộ ốp cửa lúc nào em lấy được ạ! còn vụ đèn DUK có thông tin gì chưa cụ?
Khử rung: Cụ cho em hỏi chút là xe máy dầu nên lắp mấy cục thì được? 5? hay 10? cụ đặt luôn cho em theo số lượng cụ tư vấn nhé:
Theo em cụ quẳng cái TK ngân hàng lên đây: ai đặt thì chuyển tiền luôn cho cụ cho tiện cụ ạ!
Theo em cụ nên mua 10 cái, lắp 1-2 cái ra cốp sau ấy cho nó đỡ bị rè rè (sau này sẽ bị đấy) - còn thì tùy cụ. Nếu cụ không ý kiến em sẽ đăng ký cho cụ bộ 5 cái thôi cho giống anh em.

Cái ốp cửa cụ lấy lúc nào cũng được, hẹn trước em trên này vì tối em hay đi học cụ ạ.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em vừa hỏi GS Cù Trọng Xoay thì Cụ ý bảo để cái "vật thể lạ" này phát huy hết tác dụng hiệu quả nhất là lắp vào trục khuỷu các Cụ ợ.

xedieu

Xe cút kít
còn vụ đèn DUK có thông tin gì chưa cụ?
Ngay hôm qua em đã nhắn tin cho DUK báo là cụ chưa có đèn, tối nay thêm cụ tungphanthanh gọi cho em hỏi nữa là ít nhất 2 cụ chưa có đèn. Khi nào có DUK sẽ báo em ngay cụ ạ.

xedieu

Xe cút kít
cụ đặt luôn cho em theo số lượng cụ tư vấn nhé:

A. Danh sách ốp cửa:

1. xedieu (đã nhận hàng)
  2. tacke (đã có hàng)
  3. micraff (đã có hàng)
  4. luongtk (đã có hàng)
  5. civictau 1 bộ
  6. aathanh 1 bộ
  7. pro.9x 1 bộ
  9. bugi99 đăng ký 1 bộ
  11. ...

B. Khử rung:

2. civictau 05 cục
  3. micraff 10 cục
  4. tacke 05 cục
  5. aathanh 05 cục
  6. pro.9x 05 cục
  8. bugi99 đăng ký 10 cục
  10. luongtk 5 cục
  11. ...

Ngày mai em sẽ đưa thông tin tài khoản cho các cụ (PM trên OF). Các cụ chú ý cho em 2 điều:
1. Không tiết lộ thông tin cá nhân của em dù vô tình hay cố ý (họ tên, số tài khoản, ngân hàng...)
2. Khi chuyển tiền chỉ cần ghi nick gì, đến từ VTC là được. Ví dụ "Tacke đến từ VTC".

phonghamy

Xe điện
Tình hình này bàn với bác Điếu và bác Uynh là phải giảm giá thui, vì đặt wa nhìu, e nghi phải đến 100kg mất, thhoi bác khóa sổ ko chuyển về bằng đường air nữa mà đóng thùng chuyển đường sea thôi.=))

A. Danh sách ốp cửa:

1. xedieu (đã nhận hàng)
  2. tacke (đã có hàng)
  3. micraff (đã có hàng)
  4. luongtk (đã có hàng)
  5. civictau 1 bộ
  6. aathanh 1 bộ
  7. pro.9x 1 bộ
  9. bugi99 đăng ký 1 bộ
  11. ...

B. Khử rung:

2. civictau 05 cục
  3. micraff 10 cục
  4. tacke 05 cục
  5. aathanh 05 cục
  6. pro.9x 05 cục
  8. bugi99 đăng ký 10 cục
  10. luongtk 5 cục
  11. ...

Ngày mai em sẽ đưa thông tin tài khoản cho các cụ (PM trên OF). Các cụ chú ý cho em 2 điều:
1. Không tiết lộ thông tin cá nhân của em dù vô tình hay cố ý (họ tên, số tài khoản, ngân hàng...)
2. Khi chuyển tiền chỉ cần ghi nick gì, đến từ VTC là được. Ví dụ "Tacke đến từ VTC".

Trạng thái
Thớt đang đóng