Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedieu

Xe cút kít
A lô cụ điếu thế hôm lắp bóng xenon 4200K cụ không có cặp bóng lăng téc đi kèm ah? Em có mà, và em lắp thay luôn, bỏ bóng lăng téc nguyên bản đi. Em thấy bộ bóng lăng téc theo bộ xenon 4200K cũng sáng trắng mà, nhìn rất tương đồng với bộ xenon. Bộ lăng téc philip xịn này hỏi bên ngoài là 800K cụ nhé. Thế là cụ bị chăn mất 500K.
Em nghĩ mất 400K vì khi hỏi qua Nam Vũ báo cũng là 800K (dĩ nhiên NV ko bán hàng này) nhưng khi hàng mang đến hóa đơn lại ghi là 1,2M! Thôi coi như của đi thay người, hôm nay em gặp may lắm rồi nênn chả tiếc gì 400K nữa: http://www.otofun.net/threads/234057-chuyen-chua-tung-xay-ra-trong-doi-em

micraft

Xe tải
Ơ thế em tưởng cụ bugi đặt được bóng 4300K chỗ cụ gì chuyên độ đền rồi mà, 320K hàng Hồ Cẩm Đào còn gì? em đặt hàng chính hãng philip xịn 850K ( nếu cụ thích đặt em đạt cho), Còn chỗ hàng 320K em thấy bẩu vẫn đang chờ cụ đến khiêng mà????

A lô cụ điếu thế hôm lắp bóng xenon 4200K cụ không có cặp bóng lăng téc đi kèm ah? Em có mà, và em lắp thay luôn, bỏ bóng lăng téc nguyên bản đi. Em thấy bộ bóng lăng téc theo bộ xenon 4200K cũng sáng trắng mà, nhìn rất tương đồng với bộ xenon. Bộ lăng téc philip xịn này hỏi bên ngoài là 800K cụ nhé. Thế là cụ bị chăn mất 500K.
Cụ civictau đặt được Crystal ở đâu đặt hộ em cái, đang định cuối tuần này đi lắp xenon mà cụ Khôi phệ không có Crystal, có gì cụ thông báo em phát

xedieu

Xe cút kít
Ơ ơ ơ... Bỏ ***,, em hình như có 2 bộ đang vứt không ở nhà! :((

bugi99

Xe tải
Ơ thế em tưởng cụ bugi đặt được bóng 4300K chỗ cụ gì chuyên độ đền rồi mà, 320K hàng Hồ Cẩm Đào còn gì? em đặt hàng chính hãng philip xịn 850K ( nếu cụ thích đặt em đạt cho), Còn chỗ hàng 320K em thấy bẩu vẫn đang chờ cụ đến khiêng mà????

.
Em đến tận nơi thì không còn chân H7 cụ ợ. Em đăng ký mà có thấy cụ ấy gọi đâu. Chẳng biết bao giờ mới có
Em là muốn dùng loại 850K như cụ cơ dưng mà hôm đến thay cụ Khôi hết, cụ Nam Vũ cũng không còn nên em dùng tạm thôi.
Cụ có biết chỉ cho em với.

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Các cụ muốn theo PA 8 giống cụ civic thử gọi chỗ này xem sao, nhà phân phối miền Bắc của Phillips: 043.211.5198

bugi99

Xe tải
Cụ civictau đặt được Crystal ở đâu đặt hộ em cái, đang định cuối tuần này đi lắp xenon mà cụ Khôi phệ không có Crystal, có gì cụ thông báo em phát
Ơ cụ lấy pha trước cả em mà chưa lắp à.

xedieu

Xe cút kít
Ối rồi ôi, may quá em hỏi tận tổng hành dinh Phillips, nó bảo cái của em là LED T10 W5W đúng giá là 1,2 củ ạ. Hết băn khoăn! Tuy nhiên nếu cái của cụ civic mà nó cũng màu trắng rồi thì OK, tiết kiệm được bao nhiêu là xèng! :D

micraft

Xe tải
Ơ cụ lấy pha trước cả em mà chưa lắp à.
Từ hôm lắp đèn đến giờ em vừa bận lại vừa cả lười nữa nên chưa đi thay bóng được. Đang định cuối tuần này được nghỉ đi làm luôn thể cụ à.

civictau

Xe tăng
A lô tất cả các cụ muốn lắp mà chưa có bóng philip 4300K, hàng này hiện giờ cũng đang Hót nên phải đặt hàng và chờ 1 thời gian. Hàng thì của chính philip Đức luôn giá là 850K. Các cụ có thể a lô theo số : 0912098858 cụ này tên là An. Tên tuổi của em chả được nổi tiếng như cụ điếu nên không giúp gì được cho các cụ... hic hic. Gọi điện đặt hàng ngay nhé, khi nào có hàng nhận hàng và trả tiền. Còn về chất lượng thì các cụ cứ tạm yên tâm vì đây là công ty phân phối độc quyền của philip tại miền Bắc... Tất các các chỗ như Năm Vú, Minh Khôi.... nếu là lấy hàng chính hãng đều qua cty này hết.

Lưu ý tất cả các cụ lắp bóng xenon chỗ cụ MK, thì bộ bóng xenon 4200K đó có đi kèm 1 đôi bóng lăng téc, em chả nhớ anh sáng mấy nghìn K, nhưng chắc chắn không phải ánh sáng vàng. Tý em xem lại rồi em Up lên cho. Lắp vào em thấy Ok đỡ tốn 1,2M như cụ điếu.

civictau

Xe tăng
bugi99 viết
Hàng đã về chưa cụ LED ới....
Hàng vẫn nằm đợi cụ hồi đó đến giờ thôi ợ?

Winstorm07

Xe container
Báo cáo các cụ nếu em nhớ ko nhầm thì 3 cụ đăng ký ốp nhựa là Tacke, Luongtk và Micraff (để em check lại thời gian các cụ đặt gạch đã). Riêng vụ giảm rung vì hàng rất nặng, sợ cụ Uyn ko mang về nhiều đc nên em khuyến nghị: Kể từ ngày 7/4/2011, tạm thời mỗi xe chỉ lắp THÊM 05 cục giảm rung. Cụ Uyn nhể! :D
Cụ Điếu tổng hợp danh sách các cụ đặt cục chống rung và nắp nhựa rồi thông báo lại cho em.
Số lượng và trọng lượng thì cũng đơn giản thôi vì đều phải gửi xách tay hàng không về.
Tuy nhiên em thống nhất với cụ Điêu nên về nhỏ giọt, tạo cảm giác khan hàng thế nó mới quý :D
Tỷ lệ ăn chia như đã thống nhất nhá :D

Mad không thấy cụ Win tuyên bố lịch phân phối gioăng cửa nhỉ???
Trong tuần này em hơi bận vì đang phải đi khách, cuối tuần này em lại bay Sài gòn nên các cụ chờ em đến tuần sau nhé.
Tuy nhiên, cả buổi chiều nay em nằm ở 124 Hoàng Quốc Việt. Cụ nào quá bộ qua được thì em giao ngay.

Ảnh cái ốp cửa đây ạ:

Đây là ở cửa sau

Dây là cửa trước - vừa vặn lắm cụ Uyn ạ! :D
Nhìn có cái ốp cửa cái xe nó SANG hẳn cụ Điếu nhề :D

xedieu

Xe cút kít
Theo sự bàn bạc thống nhất với cụ Uyn, em lập list đăng ký mua ốp nhựa cánh cửa (1 bộ 4 cái) và cục khử rung cho hội VTC. Tất cả các trường hợp cụ Uyn giải quyết trực tiếp, quan hệ cá nhân thế nào em không rõ nhưng nếu cụ Uyn giao hàng cho hội VTC thì em sẽ là người phân phối lại theo đúng thứ tự danh sách đăng ký - như vụ đèn chỗ DUK ấy ạ.

Vì mấy post trước các cụ chém gió lung tung nên những đơn đặt hàng đó không có giá trị, cần đặt hàng lại để em update theo danh sách dưới đây:

A. Danh sách ốp cửa:

1. xedieu (đã nhận hàng)
  2. tacke (đã có hàng)
  3. micraff (đã có hàng)
  4. luongtk (đã có hàng)
  5. ...

B. Khử rung:

1. xedieu 05 cục (đã nhận 05 đăng ký thêm 05)
  2. ...

civictau

Xe tăng
Kính báo các cụ Tuc sờn nơ!

Đèn sương mù cũng dải LED trắng, đèn pha cũng trắng daylight thậm chí trắng đến xanh mắt ra, đèn cos cũng xenon 4200 trắng tinh. Vậy mà nhìn thấp thoáng từ xa, cụm đèn nó vẫn màu... vàng mới bực!

Thằng lăng téc kia - mày chết với ông. Nhục cái thằng lăng téc này nó lúc nào cũng sáng, thằng khác không sáng nó cũng sáng, cho nên cụm đèn lúc nào cũng màu vàng vàng - mất sang trọng đi.

Và đây, 1.3 củ chi phí đầu vào (1.2 cho 2 bóng T10 và 100K tiền công) - chả biết có đắt không nhỉ, em thấy chan chát! Thế là nó trắng tinh luôn, LED daylight nhá, không phải mổ xẻ gì chỉ rút ra cắm vào.

Hóa đơn tiền bóng ạ - em lắp tại Nam Vũ nhưng phải gọi bóng Phillips đến:

Đây là cái bóng NGUYÊN BẢN theo xe, màu thì xanh nhưng vì bóng halogen nên ánh sáng vàng khè

Còn đây là loại bóng mà em thay

ỐI ối cụ điếu hoang phí nhẩy? Đôi bóng lăng téc màu xanh kia chính là đôi bóng khuyến mại theo bộ đèn xenon 4200K đấy. Nó có tên gọi là BLUE VISION 4000K, em chả biết tiếng Anh, nhưng cứ có chữ Blue là Màu Xanh rồi.....:D

civictau

Xe tăng
em đăng kí 1 bộ và 5 cục. thanks!

xedieu

Xe cút kít
ỐI ối cụ điếu hoang phí nhẩy? Đôi bóng lăng téc màu xanh kia chính là đôi bóng khuyến mại theo bộ đèn xenon 4200K đấy. Nó có tên gọi là BLUE VISION 4000K, em chả biết tiếng Anh, nhưng cứ có chữ Blue là Màu Xanh rồi.....:D
Cụ nhầm rồi. Đôi bóng như khuyến mại thì chỉ 8.000-25.000 thôi. Còn của em là LED nó mới đắt. Đôi này gọi tắt là Phillips LED T10 W5W, còn fullname của nó là Hiper Bright White LED W5W T10 12V.

Nói chung em nghĩ cặp xenon cả ballast có mấy triệu thì không thể "khuyến mãi" cái gì đến 1,2 củ được đâu. Dĩ nhiên là đắt quá, được cái là xịn của xịn! :))

xedieu

Xe cút kít
em đăng kí 1 bộ và 5 cục. thanks!
Theo sự bàn bạc thống nhất với cụ Uyn, em lập list đăng ký mua ốp nhựa cánh cửa (1 bộ 4 cái) và cục khử rung cho hội VTC. Tất cả các trường hợp cụ Uyn giải quyết trực tiếp, quan hệ cá nhân thế nào em không rõ nhưng nếu cụ Uyn giao hàng cho hội VTC thì em sẽ là người phân phối lại theo đúng thứ tự danh sách đăng ký - như vụ đèn chỗ DUK ấy ạ.

Vì mấy post trước các cụ chém gió lung tung nên những đơn đặt hàng đó không có giá trị, cần đặt hàng lại để em update theo danh sách dưới đây:

A. Danh sách ốp cửa:

1. xedieu (đã nhận hàng)
  2. tacke (đã có hàng)
  3. micraff (đã có hàng)
  4. luongtk (đã có hàng)
  5. civictau 1 bộ
  6. ...

B. Khử rung:

1. xedieu 05 cục (đã nhận 05 đăng ký thêm 05)
  2. civictau 05 cục
  3. ...

civictau

Xe tăng
Cụ nhầm rồi. Đôi bóng như khuyến mại thì chỉ 8.000-25.000 thôi. Còn của em là LED nó mới đắt. Đôi này gọi tắt là Phillips LED T10 W5W, còn fullname của nó là Hiper Bright White LED W5W T10 12V.

Nói chung em nghĩ cặp xenon cả ballast có mấy triệu thì không thể "khuyến mãi" cái gì đến 1,2 củ được đâu. Dĩ nhiên là đắt quá, được cái là xịn của xịn! :))
Đây của cụ đây....... Đôi bóng khuyến mãi đấy.

Cái bóng màu trắng bên trong đấy mới là bóng nguyên bản theo xe. Còn cái bóng em đã thay rồi có màu Xanh giống như hình của cụ.
Đối với em thế này cũng phê lém rùi.......

xedieu

Xe cút kít
Cái bóng màu trắng bên trong đấy mới là bóng nguyên bản theo xe. Còn cái bóng em đã thay rồi có màu Xanh giống như hình của cụ.
Đối với em thế này cũng phê lém rùi.......
Ôi, may quá, em cứ tưởng em mất toi 1,2 củ hóa ra là nó có lý của nó cả. Cái bóng xanh xanh ấy đây, em phải nhổ ra thay LED trắng vào vì nó vàng quá cụ civic ạ. Còn đây là cái bao bì của cái LED trắng 1,2 củ cụ xem khác hẳn nhá:

Đây là mặt trên (2 cái bóng xanh xanh là cái em vừa nhổ ra sáng nay vì thấy nó vàng quá):

Còn đây là mặt dưới:

May quá, chứng tỏ chỗ cụ Khôi đã thay vào cho em rồi, thế mà em cứ tưởng là bỏ phí 2 đôi lại mất không 1,2 củ. Cảm ơn cụ civic nhé, em tý đứt ruột! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng