Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

bugi99

Xe tải
Cụ điếu phọt lên luôn đi ..... Em biểu quyết đồng ý cụ điếu làm nhà phân phối độc quyền...(b) Vậy Kính đề nghị cụ điếu vào tư vấn cho anh em xem lắp mấy Quả để đạt hiệu quả cao nhất? Tránh tình trạng lắp thừa, sai vị trí gây lãng phí tiền túi và cũng làm tăng trọng lượng của xe. Xăng sắp tăng lên thành 25K/lit rồi. Để anh em hội VTC còn đặt hàng cho kịp buổi ọp hôm 16/4.
Còn vụ NANO cụ điếu đã nói như vậy thì anh em VTC đừng bắt tội cụ điếu nữa, cứ 2 Cụ rủ nhau ra báo đỏ mà làm thôi, như em và cụ kè đấy. Hoặc không thì tự các cụ thấy có nhu cầu đến đâu thì ra làm đến đó có 300K 1 tuýt, các cụ muốn bôi đâu thì bôi cho bằng hết thì thôi.
Em định bôi cửa nóc để ngắm mưa như xem phim 3D :D

xedieu

Xe cút kít
Báo cáo các cụ nếu em nhớ ko nhầm thì 3 cụ đăng ký ốp nhựa là Tacke, Luongtk và Micraff (để em check lại thời gian các cụ đặt gạch đã). Riêng vụ giảm rung vì hàng rất nặng, sợ cụ Uyn ko mang về nhiều đc nên em khuyến nghị: Kể từ ngày 7/4/2011, tạm thời mỗi xe chỉ lắp THÊM 05 cục giảm rung. Cụ Uyn nhể! :D

bugi99

Xe tải
Cụ điếu phọt lên luôn đi ..... Em biểu quyết đồng ý cụ điếu làm nhà phân phối độc quyền...(b) Vậy Kính đề nghị cụ điếu vào tư vấn cho anh em xem lắp mấy Quả để đạt hiệu quả cao nhất? Tránh tình trạng lắp thừa, sai vị trí gây lãng phí tiền túi và cũng làm tăng trọng lượng của xe. Xăng sắp tăng lên thành 25K/lit rồi. Để anh em hội VTC còn đặt hàng cho kịp buổi ọp hôm 16/4.
Còn vụ NANO cụ điếu đã nói như vậy thì anh em VTC đừng bắt tội cụ điếu nữa, cứ 2 Cụ rủ nhau ra báo đỏ mà làm thôi, như em và cụ kè đấy. Hoặc không thì tự các cụ thấy có nhu cầu đến đâu thì ra làm đến đó có 300K 1 tuýt, các cụ muốn bôi đâu thì bôi cho bằng hết thì thôi.
Ơ mà mấy hôm nay trời mưa đi làm nano có sao không cụ hay phải đơi hôm trời nắng làm cho chóng khô

civictau

Xe tăng
Cụ điếu lên danh sách đi
em đăng ký 1 bộ ốp nhựa và 5 cục giảm rung.

tap lai

Xe buýt
Báo cáo các cụ nếu em nhớ ko nhầm thì 3 cụ đăng ký ốp nhựa là Tacke, Luongtk và Micraff (để em check lại thời gian các cụ đặt gạch đã). Riêng vụ giảm rung vì hàng rất nặng, sợ cụ Uyn ko mang về nhiều đc nên em khuyến nghị: Kể từ ngày 7/4/2011, tạm thời mỗi xe chỉ lắp THÊM 05 cục giảm rung. Cụ Uyn nhể! :D
Đang ngồi hóng ảnh của cụ Điếu , chắc cụ chưa chụp xong à ?
Cụ Điếu lắp xong 5 cục đó , thì khi chạy tốc độ 80km/h nó có giảm ồn nhiều không cụ?

civictau

Xe tăng
Ơ mà mấy hôm nay trời mưa đi làm nano có sao không cụ hay phải đơi hôm trời nắng làm cho chóng khô
Làm lúc nào cũng được, tùy vào thời gian của các cụ. Nhưng nhớ đặt hẹn trước chỗ Báo Đen.

smallboy

Xe tăng
E định cuối Tuan này đi xịt gầm có cụ nao Theo ko ? Sang đó lấy cái giá hợp ní ạ
Cai vụ nano e xin đang kí đàn đúm cùng nha
Còn may cục sắt e cũng mún cóa :)
Mah e nhắn cụ naò muốn lắp óp phanh brembo thì mái thoai nhe . E hoi ben bao hiém roi nha :) ntn các cụ đi ọp e xin chia sẻ ạ
Nhắn cụ win là e vẫn đang kí zoang nếu thừa nhá :)

smallboy

Xe tăng
E định cuối Tuan này đi xịt gầm có cụ nao Theo ko ? Sang đó lấy cái giá hợp ní ạ
Cai vụ nano e xin đang kí đàn đúm cùng nha
Còn may cục sắt e cũng mún cóa :)
Mah e nhắn cụ naò muốn lắp óp phanh brembo thì mái thoai nhe . E hoi ben bao hiém roi nha :) ntn các cụ đi ọp e xin chia sẻ ạ
Nhắn cụ win là e vẫn đang kí zoang nếu thừa nhá :)

bugi99

Xe tải
Cụ lên danh sách cho hội Tuc luôn đi.
Em đăng ký 10 cục (nếu quota 5 cục thì em xin đúng bằng quota)
Ốp nhựa em cũng đăng ký 1 bộ cụ nhé

micraft

Xe tải
Mad không thấy cụ Win tuyên bố lịch phân phối gioăng cửa nhỉ???

xedieu

Xe cút kít
Đang ngồi hóng ảnh của cụ Điếu , chắc cụ chưa chụp xong à ?
Cụ Điếu lắp xong 5 cục đó , thì khi chạy tốc độ 80km/h nó có giảm ồn nhiều không cụ?
Ảnh cái ốp cửa đây ạ:

Đây là ở cửa sau

Dây là cửa trước - vừa vặn lắm cụ Uyn ạ! :D

xedieu

Xe cút kít
Báo cáo các cụ em vừa đi chuột bạch thêm 1 vụ đèn nữa ạ! Các cụ có thấy sau khi lắp xenon hết như em hay cụ Tacke hay PA 8 như civic đều vẫn bị ánh sáng vàng không? Các cụ có muốn xem thì em show hàng? :D

bugi99

Xe tải
Báo cáo các cụ em vừa đi chuột bạch thêm 1 vụ đèn nữa ạ! Các cụ có thấy sau khi lắp xenon hết như em hay cụ Tacke hay PA 8 như civic đều vẫn bị ánh sáng vàng không? Các cụ có muốn xem thì em show hàng? :D
Hôm lắp đèn em có hỏi cụ Thảo chỗ cụ Khôi thì thấy bẩu đèn xenon của Phillip chỉ cho ánh sáng hơi vàng như vậy thôi chứ ko phải ánh sáng trắng xanh.
Mà em thấy như thế cũng sáng lắm rồi cụ ợ. Em chỉ còn lăn tăn quả pha của em vẫn chỉ 3000K (chưa tìm được Phillip Crystal Vision 4300K như cụ civic)

xedieu

Xe cút kít
Kính báo các cụ Tuc sờn nơ!

Đèn sương mù cũng dải LED trắng, đèn pha cũng trắng daylight thậm chí trắng đến xanh mắt ra, đèn cos cũng xenon 4200 trắng tinh. Vậy mà nhìn thấp thoáng từ xa, cụm đèn nó vẫn màu... vàng mới bực!

Thằng lăng téc kia - mày chết với ông. Nhục cái thằng lăng téc này nó lúc nào cũng sáng, thằng khác không sáng nó cũng sáng, cho nên cụm đèn lúc nào cũng màu vàng vàng - mất sang trọng đi.

Và đây, 1.3 củ chi phí đầu vào (1.2 cho 2 bóng T10 và 100K tiền công) - chả biết có đắt không nhỉ, em thấy chan chát! Thế là nó trắng tinh luôn, LED daylight nhá, không phải mổ xẻ gì chỉ rút ra cắm vào.

Hóa đơn tiền bóng ạ - em lắp tại Nam Vũ nhưng phải gọi bóng Phillips đến:

Đây là cái bóng NGUYÊN BẢN theo xe, màu thì xanh nhưng vì bóng halogen nên ánh sáng vàng khè

Còn đây là loại bóng mà em thay

xedieu

Xe cút kít
Hôm lắp đèn em có hỏi cụ Thảo chỗ cụ Khôi thì thấy bẩu đèn xenon của Phillip chỉ cho ánh sáng hơi vàng như vậy thôi chứ ko phải ánh sáng trắng xanh.
Mà em thấy như thế cũng sáng lắm rồi cụ ợ. Em chỉ còn lăn tăn quả pha của em vẫn chỉ 3000K (chưa tìm được Phillip Crystal Vision 4300K như cụ civic)
Cái chỗ đo đỏ kia cụ chi em 300K tiền môi giới thì 12h trưa nay có hàng luôn! :))

xedieu

Xe cút kít
Và đây, 1.3 củ chi phí đầu vào (1.2 cho 2 bóng T10 và 100K tiền công) - chả biết có đắt không nhỉ, em thấy chan chát!
Em tìm trên mạng, thấy bán bóng đấy toàn 25.000 VND mới đau sờ cau chứ ạ! :((

xedieu

Xe cút kít

bugi99

Xe tải
Kính báo các cụ Tuc sờn nơ!

Đèn sương mù cũng dải LED trắng, đèn pha cũng trắng daylight thậm chí trắng đến xanh mắt ra, đèn cos cũng xenon 4200 trắng tinh. Vậy mà nhìn thấp thoáng từ xa, cụm đèn nó vẫn màu... vàng mới bực!

Thằng lăng téc kia - mày chết với ông. Nhục cái thằng lăng téc này nó lúc nào cũng sáng, thằng khác không sáng nó cũng sáng, cho nên cụm đèn lúc nào cũng màu vàng vàng - mất sang trọng đi.

Và đây, 1.3 củ chi phí đầu vào (1.2 cho 2 bóng T10 và 100K tiền công) - chả biết có đắt không nhỉ, em thấy chan chát! Thế là nó trắng tinh luôn, LED daylight nhá, không phải mổ xẻ gì chỉ rút ra cắm vào.

Hóa đơn tiền bóng ạ - em lắp tại Nam Vũ nhưng phải gọi bóng Phillips đến:

Đây là cái bóng NGUYÊN BẢN theo xe, màu thì xanh nhưng vì bóng halogen nên ánh sáng vàng khè

Còn đây là loại bóng mà em thay

Hóa ra thủ phạm là đây hở cụ.
Bóng mới cụ có hình nào rõ rõ hơn không ợ?

bugi99

Xe tải
Cái chỗ đo đỏ kia cụ chi em 300K tiền môi giới thì 12h trưa nay có hàng luôn! :))
Cụ chỉ em với. Vụ pha của em chỉ vì thế mà đến tận ngày hôm nay em vưỡn chưa được coi là hoàn thiện nè cụ

civictau

Xe tăng
Ơ thế em tưởng cụ bugi đặt được bóng 4300K chỗ cụ gì chuyên độ đền rồi mà, 320K hàng Hồ Cẩm Đào còn gì? em đặt hàng chính hãng philip xịn 850K ( nếu cụ thích đặt em đạt cho), Còn chỗ hàng 320K em thấy bẩu vẫn đang chờ cụ đến khiêng mà????

A lô cụ điếu thế hôm lắp bóng xenon 4200K cụ không có cặp bóng lăng téc đi kèm ah? Em có mà, và em lắp thay luôn, bỏ bóng lăng téc nguyên bản đi. Em thấy bộ bóng lăng téc theo bộ xenon 4200K cũng sáng trắng mà, nhìn rất tương đồng với bộ xenon. Bộ lăng téc philip xịn này hỏi bên ngoài là 800K cụ nhé. Thế là cụ bị chăn mất 500K.

Trạng thái
Thớt đang đóng