Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

viet1235

Xe buýt
chết sao được hả bác Xe điếu hihi. bệ Tầu thế còn đắt
, bệ này bác Tuc 30Y-2145 còn đang muốn tháo ra lắp bộ X5 đấy ạ,:D
Bác hóng nhầm rồi người ta nói chuyện cái camera đằng trước HDGP báo giá 2,7 củ bác lại tưởng nói bệ x5=))

civictau

Xe tăng
Thật hả cụ. Chết...
Cụ túc túc nghe nhầm báo giá đấy bác ah. ở HDGP là 3,7 củ cở, đắt hơn chỗ bác hap 30k, nhà cháu vừa lắp 1 cái chỗ bác hap, đi thích phết, lưu giữ được nhưng cung đường mà mình đã tưng đi qua.

xedieu

Xe cút kít
Cụ túc túc nghe nhầm báo giá đấy bác ah. ở HDGP là 3,7 củ cở, đắt hơn chỗ bác hap 30k, nhà cháu vừa lắp 1 cái chỗ bác hap, đi thích phết, lưu giữ được nhưng cung đường mà mình đã tưng đi qua.
Hehe... Thế em mới nhắc khéo bác ý thế!

tuctuc2010

Xe điện
Em không nghe nhầm đâu, nhưng khả năng là em "sâu" báo giá nhầm he hé. Dưng mà em cũng không quan tâm lắm nên hỏi cho biết vậy thôi. Cái vụ đánh bóng kính cảm ơn cụ xedieu đã chủ động PM cho em nhé, nhưng em vẫn chưa có thời gian đi. Em lấy hóa đơn xong có bắt đền được HDGP thật không hả cụ?

Don Carleone

Xe máy
các bác đi Tucson cho em hỏi cốp sau xe có đủ rộng ko ạ? E mới ngó từ ngoài vào thấy cũng ngắn lắm, so với con Cam LE của em khéo bé hơn. E vẫn máu ngồi xe cao cho thoải mái nên đang nghía em này.

với lại Tucson nên lấy máy dầu hay xăng vậy/

tuctuc2010

Xe điện
các bác đi Tucson cho em hỏi cốp sau xe có đủ rộng ko ạ? E mới ngó từ ngoài vào thấy cũng ngắn lắm, so với con Cam LE của em khéo bé hơn. E vẫn máu ngồi xe cao cho thoải mái nên đang nghía em này.

Cụ hỏi khó quá, đủ rộng nhét vừa cái tivi nhưng không nhét được cái tủ lạnh. Em không rõ cốp của Cam dư lào nhưng so với cốp của vợ 2 trước của em là Mazda6 thì rộng chán. Cụ nên lấy máy xăng vì ..... em đang dùng máy dầu

xedieu

Xe cút kít

Cốp sau Tuc hình như ngàn mấy lít. Bé hơn Cam LE thế nào đc!

xedieu

Xe cút kít

Em vừa check lại: Cốp sau 730 lít. Gập ghế xuống là 1.580 lít.

Don Carleone

Xe máy
vậy chắc nó ngắn nên nhìn bé. với lại ghế gập đc nên khi cần vẫn ok các bác nhỉ? Cho em hỏi thêm máy dầu của Tucson là máy của SantaFe à? các bác đi thấy thế nào? e cũng thích múc máy dầu đi cho kinh tế.

giá xe máy dầu, mầu trắng bây giờ bao nhiêu nhỉ? trên OS có sale báo 860tr cho máy xăng.

Chỉnh sửa cuối:

tuctuc2010

Xe điện
vậy chắc nó ngắn nên nhìn bé. với lại ghế gập đc nên khi cần vẫn ok các bác nhỉ? Cho em hỏi thêm máy dầu của Tucson là máy của SantaFe à? các bác đi thấy thế nào? e cũng thích múc máy dầu đi cho kinh tế.

giá xe máy dầu, mầu trắng bây giờ bao nhiêu nhỉ? trên OS có sale báo 860tr cho máy xăng.
Vâng, máy dầu của em túc cùng loại của fê đấy cụ. Nhà em đang đi máy dầu, nhưng thành thật mà nói là máy dầu hơi ồn. Còn chuyện kinh tế thì còn phải xét xem cụ định đi em nó trong bao lâu? em đã thử đặt bút tính kỹ rồi và rất buồn là thông báo với cụ là nếu cụ đi 5 năm thì vẫn đắt hơn máy xăng (đấy là em tính mức độ đi nhiều như em là 3000km/tháng). Em không phải dân kinh tế nhưng em tính trần xì ra thì 5 năm cụ tiết kiệm được 10 củ tiền nhiên liệu, nhưng mà cụ đã phải bỏ ra trước gần 30 củ tiền chênh giữa máy dầu và máy xăng. Chưa kể nếu sửa chữa gì thì máy dầu đắt hơn nhiều. Còn cái khoản dầu máy em không rõ máy xăng là bao nhiêu nhưng máy dầu ngốn 8,5 lít mất đứt 750k cụ ạ. Chưa kể nhiều khoản khác nữa mà em chưa tính được hết. Nhưng thôi đã chót cưới em nó rồi thì mình phải sống chung với em nó thôi, miễn là mình yêu em nó là được. Nói thật là đến giờ em không ân hận gì.

tuctuc2010

Xe điện
Quên mất em bổ sung thêm là trên đây em mới chỉ tính theo kiểu hai lúa ăn chắc mặc bền thôi, chứ còn sau 5 năm bán đi thì không biết thằng nào được giá hơn? (tất nhiên là chất lượng còn tương đương). Mong các cụ cho ý kiến thêm

freelance

Xe hơi
vấn đề lắp cái này đê làm gì? em cũng chưa thấy cần thiết các cụ cho biết với

Don Carleone

Xe máy
thanks bác. tóm lại máy dầu bây giờ giá thế nào ạ? hội tuc các bác có hay off ko? e muốn có cảm nhận trực tiếp trc khi mua ợ.

xedieu

Xe cút kít
thanks bác. tóm lại máy dầu bây giờ giá thế nào ạ? hội tuc các bác có hay off ko? e muốn có cảm nhận trực tiếp trc khi mua ợ.
Em hỏi thật, cụ có bao giờ thấy hội Ben ly, Rôn roi, May bách .. họ ọp không ạ??? Nếu không bao giờ thấy thì hội Tucson cũng thế! :))

Trạng thái
Thớt đang đóng