Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Winstorm07

Xe container
Nói đến pha xenon mà cụ Nhare cứ nhắc đi nhắc lại, cố tình xoáy vào nỗi đau của em :((
Đợt tới có xiền em thay về bóng Halogen,
Bác Thành đừng thay xenon vào pha làm gì. Như bác Điếu nói, xenon kô dùng để nháy đèn được đâu vì nó cần thời gian mới đạt đủ cường độ sáng.

civictau

Xe tăng
em định lấy cái này làm nô gô cho hội Túc... các bác thấy thế nào???

civictau

Xe tăng
@ All VTC :Hôm trước đi Sinh nhật OF 5 em có mua 1 áo của Ban tổ chức em thấy chất liệu vải cũng ổn và đặc biệt chữ otofun.com thêu rất đẹp nhỏ gọn và sang trọng ở bên góc trái của áo vừa lịch sự vừa sang trọng và cũng khoe ra được tinh thần của diễn đàn. Nhân chuyện này em muốn bàn với các Cụ Tuc về áo của Hội . Về màu sắc em nghĩ nên chọn màu đỏ như áo Demo của Cụ Civic, áo này vừa có thể dùng đi OFF hội Sor+Tuc vừa tham gia SN otofun dễ nhận ra nhau mà không khác biệt lắm chứ hình cái oto bánh trẹo đi và to đùng giữa ngực em nghĩ không hợp lắm. Theo ngu ý của em nên sáng tác Logo vừa đủ in hoặc thêu ở góc trái của áo hình elip bên trên là chữ Tucson giữa là VTC và phía dưới là Otofun.net gồm 3 hoặc 4,5 màu. Em không biết vẽ nên vẽ bằng mồm vậy. Em kêu gọi các Cụ , các nhà thiết kế, đặc biệt Cụ Điếu là nghề nhà trồng được nghiên cứu và thiết kế sau đó mình cùng đưa ra các mẫu và chọn mẫu chuẩn cho hội.Thời gian từ nay đến hết tháng 6 mình có sản phẩm mong các Cụ ủng hộ và đóng góp ý kiến để thương hiệu của Hội ngày càng lan rộng đúng tinh thần của Otofun.Logo này cũng sẽ là Logo dán trên kính lái và mông để ra đường nhận nhau. Em mong các Cụ cho ý kiến ạ.
Ý cụ kè là dư thế này phải không????? em thấy vẫn phải có cái hình ô tô, nếu không có hình oto thì thôi chả phải in áo nữa, lấy luôn áo of mặc cho nhanh cụ ạ...

xedieu

Xe cút kít
Cụ CIVIC ơi, áo gần đc rồi đấy, nhưng VTC là chữ C đã club rồi không phải VTC club nhé!

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Ý cụ kè là dư thế này phải không????? em thấy vẫn phải có cái hình ô tô, nếu không có hình oto thì thôi chả phải in áo nữa, lấy luôn áo of mặc cho nhanh cụ ạ...

Cụ Civic hồi này đồ họa lên tay quá. Hội Túc được như cụ Civic và Cụ Điếu chăm lo cho toàn dân thế này thì chả mấy tiến lên thành Phường mất. Em thấy gần ổn về mẫu mã rồi đấy các Cụ cho thêm ý kiến. Phần trước ngực ý em là mấy chữ như vậy nhưng hình ô van (gồm 3 hàng chữ trên dưới vòng cung, giữa VTC thẳng) có vẻ đẹp hơn. Các Cụ có trình đồ họa phóng tác lên cho anh em tham gia chém cái. và các Cụ cho ý kiến thêm cả cổ bẻ và cổ tròn nữa. Ý kiến em thì nghiêng về cổ bẻ.

Boing767

Xe điện
Cụ Civic hồi này đồ họa lên tay quá. Hội Túc được như cụ Civic và Cụ Điếu chăm lo cho toàn dân thế này thì chả mấy tiến lên thành Phường mất. Em thấy gần ổn về mẫu mã rồi đấy các Cụ cho thêm ý kiến. Phần trước ngực ý em là mấy chữ như vậy nhưng hình ô van (gồm 3 hàng chữ trên dưới vòng cung, giữa VTC thẳng) có vẻ đẹp hơn. Các Cụ có trình đồ họa phóng tác lên cho anh em tham gia chém cái. và các Cụ cho ý kiến thêm cả cổ bẻ và cổ tròn nữa. Ý kiến em thì nghiêng về cổ bẻ.
Các cụ Hội Tuc nên thiết kế áo dài tay và kín cổ vì sắp tới mùa Thu - Đông rồi mặc cho đảm bảo sức khỏe mới đi OF đc !

Winstorm07

Xe container
Các cụ Hội Tuc nên thiết kế áo dài tay và kín cổ vì sắp tới mùa Thu - Đông rồi mặc cho đảm bảo sức khỏe mới đi OF đc !
Em nghĩ làm cái phẹc mơ tuê, nối 2 ống tay áo vào để tháo ra lắp vào cho dễ.
Hoặc dư dả 1 tý thì thiết kế thêm cái áo khoác mỏng vì chốt dự án xong, ra được áo thì cũng phải cuối thu đầu đông rồi =))

Bác Vic nên kiếm cái con đường nào rồng rộng để ngồi mà thiết kế áo ;))

civictau

Xe tăng
Cụ CIVIC ơi, áo gần đc rồi đấy, nhưng VTC là chữ C đã club rồi không phải VTC club nhé!
Bủ *** em tuyền quen mồm gọi như vậy.... Thử ví dụ cái cụ nhể? : VTClub..... VT club....
Cụ điếu có ý kiến đóng góp gì cho anh em không??? cụ phọt luôn lên đi...
Cụ Kè kêu gọi các nhân tài đóng góp ý kiến đi cái....
Hoặc dư dả 1 tý thì thiết kế thêm cái áo khoác mỏng vì chốt dự án xong, ra được áo thì cũng phải cuối thu đầu đông rồi =))

Bọn em làm luôn ĐỒNG PHỤC 4 mùa đấy các cụ nhé....
Có khi phải lên Sao Hỏa mới thiết kế nổi áo của hội Túc...:))

Chỉnh sửa cuối:

tucson30y-2145

Xe tải
Các cụ chơiu luôn cả 2 kiểu cho máu!
Cổ tròn thì khỏe , cổ bẻ thì lịch!

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít

Cụ nì đểu nì! :))

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Thiết kế áo Túc là đề tài mà rất nhiều người tham gia. Các Cụ cứ chém thoải mái quan trọng là áo nó như thế nào thôi.Các Cụ mình dạy :"Tam ngu thành hiền " Nên em cứ kêu gọi các sĩ phu và các bậc hiền tài để xin ý kiến .

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Cụ Điếu chưa thấy đưa ra mẫu nào nhỉ hay vẫn "Ủ mưu" ?

Winstorm07

Xe container
Bác Điếu nhá!!
Em vừa phát hiện ra hôm trước bác rót vang đỏ cho em nhá :((

Bòi bé: Muốn nói gì thì nói sao cứ phải xoắn, đứng thập thò ngoài cửa làm giè :D
Hiện có 4 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (2 lái chính và 2 lái phụ)

aaathanh

Xe tải
Khổ thân iem, các cụ cứ dấu nghề, vấn đề xe iem đi cos mà cứ bị fa dọi vào mặt. Các cụ cứ tư vấn thẳng cho iem nên làm ntn, vào chủ đề chính luôn đi ạ.

xedieu

Xe cút kít
Bác Điếu nhá!!
Em vừa phát hiện ra hôm trước bác rót vang đỏ cho em nhá :((

Bòi bé: Muốn nói gì thì nói sao cứ phải xoắn, đứng thập thò ngoài cửa làm giè :D
Hiện có 4 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (2 lái chính và 2 lái phụ)
Ôi bỏ mẹ. OF treo nên vote mãi chả đc lại cứ nháy lung tung.

Cụ aathanh: Dùng xenon nháy pha ko hiệu quả!

aaathanh

Xe tải
Ôi bỏ mẹ. OF treo nên vote mãi chả đc lại cứ nháy lung tung.

Cụ aathanh: Dùng xenon nháy pha ko hiệu quả!
Vâng iem hiểu rùi. Vậy theo cụ dùng j ạ? Hay phải chỉnh cos thấp xuống?

civictau

Xe tăng
ĐÚng là cos bộ đèn mới này hơi cao thật, cóa hôm tý cãi nhau với thằng xe tải.... m i a mình để cos để đi nó cứ bắt mình hạ xuống nữa, chắc nó muốn mình đi bằng đèn gầm hay lăng téc chắc.... chẳng biết Plus 90 lắp vào pha của các cụ thế nào, còn cờ lít tran vi rừn 4300K của em lắp vào pha ngon choét, sáng qoắc... nhiều hôm đi đường xe ngược chiều cứ dương pha lên, em nháy phát thấy xe ngược chiều cuống cuồng xuống cos luôn.... Hình như bên hôi SOR có bác CUABIEN, cũng chơi cái loại 4300K này vào pha đới... Nếu để thấy màu sắc ánh sáng thay đổi rõ rệt khi nháy pha, thì cos là xenon còn pha vẫn là bóng hezoin ánh sáng vàng.... còn khi đã thay cos là xenon và pha là 4300K thì khi ta nháy đèn cảm giác thay đổi ánh sáng là khống khác nhau mấy ( vì đều là ánh sáng trắng).
EM chán chơi xenon rồi, nên cụ nào có ý định đổi sang bộ đèn của DUK, thì các cụ nhập bộ đèn mới về rồi đổi cho em.. các cụ chơi xenon còn em lại chơi hezoin... chênh lệch ta thỏa thuận. em thề..

Trạng thái
Thớt đang đóng