Trao đổi kinh nghiệm, hỏi đáp về Lacetti nhập khẩu

tokyo

Xe đạp
Theo em hiểu thì hộp số tự động của CDX là loại hộp số maintenance-free. Các bác thử kiểm tra xem, nếu các bác không thấy que thăm dầu thì đích thị là loại hộp số này. Dầu hộp số là loại dầu sử dụng suốt tuổi thọ của hộp số. Các bác kiểm và xác nhận nhé (cho chắc ăn vì e cũng chỉ tìm hiểu thêm)

Đối với nhớt máy, nếu trên bảng thông tin báo code 79 là cần châm thêm, code 82 là thay

phaolon

Xe hơi
Theo em hiểu thì hộp số tự động của CDX là loại hộp số maintenance-free. Các bác thử kiểm tra xem, nếu các bác không thấy que thăm dầu thì đích thị là loại hộp số này. Dầu hộp số là loại dầu sử dụng suốt tuổi thọ của hộp số. Các bác kiểm và xác nhận nhé (cho chắc ăn vì e cũng chỉ tìm hiểu thêm)

Đối với nhớt máy, nếu trên bảng thông tin báo code 79 là cần châm thêm, code 82 là thay
còn số code nào là an toàn bác cho biết thêm
k biết CDX có ốc xả dầu k nhỉ

olympus

Xe hơi
e đang ngắm nghía em LAC nhập này, các bác mua xe rồi thì chế độ bảo hành thế nào nhỉ? có được BH tại GM Deawoo VN ko? hay mua saloon nào thì được BH tại nơi đó? Các bác giúp e 1 tí để sớm có xe nào

thangkv

Xe hơi

ducan

Xe tăng
Cái nút đối xứng nút đóng mở cửa là nút chức năng gi đó bác?

cái nút đó em cũng chả biết vì xe em kô có , chỗ đó xe em cũng như xe các bác chỉ là miếng nhựa đen xì :)):)):))

vuchung1

Xe buýt

các cụ ngâm cứu nhá:41::41::41:
xe cụ có cái nút gì đối xứng với nút đóng, mở khóa thế nhỉ. Tui xem cdx full đã nhiều (cả 2 túi và 6 túi) nhưng chỉ thấy chỗ nút đấy để trống. Cụ chỉ giáo cho mở rộng tầm nhìn nha

ducan

Xe tăng
xe e dừng laị về số 0 sau khỏang 30s thì gương tự động gập lại thế mới hay chứ hehe...

hôm nay em thử bét nhè mà nó chả tự gập gương giề , không hiểu xe cụ tự gập lúc tắt máy ra khỏi xe (ra ngoài mang khóa ra theo luôn ấy) hay là vẫn ngồi trong xe , em ngồi trong xe , thử cả chế độ tắt máy lẫn nổ máy đều kô tự gập

ducan

Xe tăng
xe cụ có cái nút gì đối xứng với nút đóng, mở khóa thế nhỉ. Tui xem cdx full đã nhiều (cả 2 túi và 6 túi) nhưng chỉ thấy chỗ nút đấy để trống. Cụ chỉ giáo cho mở rộng tầm nhìn nha

cái ảnh đó em lấy trên web của GM , còn xe em cũng chả có cái nút ấy , cũng thắc mắc nhưng chả biết hỏi ai:^):^):^)

vuchung1

Xe buýt
hôm nay em thử bét nhè mà nó chả tự gập gương giề , không hiểu xe cụ tự gập lúc tắt máy ra khỏi xe (ra ngoài mang khóa ra theo luôn ấy) hay là vẫn ngồi trong xe , em ngồi trong xe , thử cả chế độ tắt máy lẫn nổ máy đều kô tự gập
Cái vụ này hay đấy cụ nói rõ hơn cho a, e được mở rộng tầm nhìn nhé. Tui thử nhiều nhưng ko dc (cả nổ máy lẫn tắt máy, đứng gần đứng xa đủ cả)

vuchung1

Xe buýt
Các cụ cho hỏi: Lac nhập phải có khóa mới nổ máy được,ngộ nhỡ khóa hết pin mà ko biết, tắt máy mất rùi ko nổ lại đc thì phải gọi người nhà mang khóa sơ cua ra nổ máy hả cụ

vuchung1

Xe buýt
vừa rùi đọc bài có cụ nào đó nói gương CDX tự gập sau 30s, ko biết thực hư thế nào vì có cụ thử bét nhè rùi mà ko dc. Vậy các cụ cho ý kiến

Anthq

Xe tăng
Cụ ấy độ thêm đấy chứ nguyên bản làm gì có tự gập gương :)):)):))
Các cụ cứ thử làm gì cho mất công

docomo

Xe hơi
Các cụ cho hỏi: Lac nhập phải có khóa mới nổ máy được,ngộ nhỡ khóa hết pin mà ko biết, tắt máy mất rùi ko nổ lại đc thì phải gọi người nhà mang khóa sơ cua ra nổ máy hả cụ
Chắc là phải có chỗ cắm chìa khóa chứ nhỉ, em tìm mãi nhưng ko thấy chỗ cắm chìa vào nổ. Thôi tốt nhất mang theo 1 cục pin để dự phòng :D vì tháo và thay pin cho chìa cũng dễ, xem sách tiếng Hàn là biết cách tháo ngay

ducan

Xe tăng
Chắc là phải có chỗ cắm chìa khóa chứ nhỉ, em tìm mãi nhưng ko thấy chỗ cắm chìa vào nổ. Thôi tốt nhất mang theo 1 cục pin để dự phòng :D vì tháo và thay pin cho chìa cũng dễ, xem sách tiếng Hàn là biết cách tháo ngay

cụ chớ nghịch dại nhá , tháo pin ra khéo lại phải mang chìa đi reset lại chứ chả chơi đâu , ngoài lỗ cắm duy nhất ở tay xách cửa lái thì cái chìa chả cắm được vào chỗ nào , em tự hỏi kô biết cái chìa sắt thò thụt ấy để làm gì nếu chỉ để mở cửa thì cần chóa gì nhể

docomo

Xe hơi
cụ chớ nghịch dại nhá , tháo pin ra khéo lại phải mang chìa đi reset lại chứ chả chơi đâu , ngoài lỗ cắm duy nhất ở tay xách cửa lái thì cái chìa chả cắm được vào chỗ nào , em tự hỏi kô biết cái chìa sắt thò thụt ấy để làm gì nếu chỉ để mở cửa thì cần chóa gì nhể
Thế ah bác, em tháo pin ra 3-4 lần rồi lắp vào vẫn chạy ngon mà, chắc là số may nên ko bị sao hic.

daongoctu

Xe máy
Cụ thử bấm nút hình chữ nhật có ký hiệu bốc hơi ý. Rồi một lúc sau mở kính thử sờ vào gương mà xem(b)(b)
Còn gương chiếu hậu trong xe thì lấy máy sấy ra sấy cũng được mà:))
Còn về cái khóa tự động. Hôm em mò chỉnh lại bây giờ em về P nó cũng chỉ mở cái cửa lái thôi, còn nếu bấm nút mở trên điều khiển thì mở hết.:)
Bác mò như nào vậy bác, chỉ giáo cho anh em với. Tặng bác 1 két 94 LÒ ĐÚC :D(b)

tetsu

Xe tăng
Cụ vào trong config nó có cái chỉnh power look và remote look gì đấy ý ạ. Nó ghi nôm na là trong từng trường hợp thì mở tất hay chỉ mở cửa lái. Em ngày xưa học tiếng Anh mót nên chỉ hiểu nôm na nó bảo thế, viết lại thì em chệu:)(b)

phaolon

Xe hơi
k có sấy gương đâu các cụ cái hình chữ nhật sấy kính sau cái hình thang sấy kính lái
cụ nào thay dầu rồi cho em hỏi có nút xả dầu ở đáy cate không

tetsu

Xe tăng
Cụ phaolon thử bấm nút hình chữ nhật có ký hiệu bốc hơi ý. Rồi một lúc sau mở kính thử sờ vào gương mà xem(b) Có sấy gương mà.
Hôm nọ em đi thay dầu thì thấy thợ cũng kích lên xả dầu bên dưới như bt cụ ạ