Trao đổi kinh nghiệm + cảm nhận về Sportage

T282B

Xe buýt
Website
phuchoa.com.vn
Các cụ cho em hỏi chỗ nào ở hà nội mà chuyên KS không ạ. Xe em đang bị lỗi auto cửa sổ nóc

elegantteam

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chỗ nào ở hà nội mà chuyên KS không ạ. Xe em đang bị lỗi auto cửa sổ nóc
Người ta thường tìm theo hãng thôi cu ạ, kia = hyundai - thấy dân đồn là ở Hyundai GP hay H pham văn đồng là chuẩn- vì Cụ tốp hay ở đó

Winstorm07

Xe container
Cụ kô nói rõ lỗi cửa nóc là lỗi gì nhưng em dự nó là lỗi tự động đóng hoặc tự động mở, hoặc đóng nhưng kô khít phỏng ạ????

Cái này đối với So nhà chúng em trong HDSD có chỉ bảo cách reset lại nó là xong, dưng mà em cũng chạ nhớ nó làm thế nào và cũng kô biết Sport nhà cụ có giống thế hay kô.
Phải xem trong HDSD thì mới làm được cụ ạ.
Nếu đúng bệnh án em dự thì đơn giản còn bệnh của cụ nó nặng hơn thì em chệu :D

Jack i30

Xe tải
Hôm qua em vừa check Việt map ở NaviInfo 36 Nguyên Hồng, đây là công ty của Hàn Quốc, 1 trong 2 c.ty cung cấp phần mềm Vietmap của Việt nam hiện nay.
Kính báo buồn với các cụ là ko thể setup Vietmap cho DVD, nghĩa là GPS theo xe ko có đất sử dụng. Nếu các cụ cần sự hỗ trợ của thiết bị GPS + map thì phải mua riêng, hoặc đổi DVD tương thích với việc setup phần mềm của các hãng CAVS..v.v. Việc muốn sử dụng được GPS + map theo xe thì chỉ duy nhất là phải đợi Trường Hải cung cấp dịch vụ này.
Thiết nghĩ đến bao giờ người Việt mình có thể sử dụng được nhưng công nghệ đã ra đời từ mấy năm nay của các nước tiên tiến hoặc đang tiên tiến trên thế giới!?

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Báo cáo các cụ thằng SP này lởm hơn KF cũ của em 2 cái:

1. Khóa cửa kính chỉ khóa đc 2 hàng ghế sau, ko khóa đc ghế phụ
2. Nút mở cốp chỉ nháy 2 đèn rồi tự chạy ra mở chứ ko bật chốt lên như thằng KF ạ

Hehe, nhưng mà những cái khác thì thik hơn ạ :D

car-carrier

Xe tải
Hôm qua em vừa check Việt map ở NaviInfo 36 Nguyên Hồng, đây là công ty của Hàn Quốc, 1 trong 2 c.ty cung cấp phần mềm Vietmap của Việt nam hiện nay.
Kính báo buồn với các cụ là ko thể setup Vietmap cho DVD, nghĩa là GPS theo xe ko có đất sử dụng. Nếu các cụ cần sự hỗ trợ của thiết bị GPS + map thì phải mua riêng, hoặc đổi DVD tương thích với việc setup phần mềm của các hãng CAVS..v.v. Việc muốn sử dụng được GPS + map theo xe thì chỉ duy nhất là phải đợi Trường Hải cung cấp dịch vụ này.
Thiết nghĩ đến bao giờ người Việt mình có thể sử dụng được nhưng công nghệ đã ra đời từ mấy năm nay của các nước tiên tiến hoặc đang tiên tiến trên thế giới!?
hic, em mới làm cái GPS viet map to bằng cái dtdd gắn luôn ở kính lái, thỉnh thoảng xem cũng thấy hay hay

tizzi

Xe tải
Các bác đã làm vào cái miếng bịt 2 cái lỗ bên cạnh biển vuông ở *** em nó chưa à, hị hị hị, đợi ảnh của các bác lâu quá ^^

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
hic, em mới làm cái GPS viet map to bằng cái dtdd gắn luôn ở kính lái, thỉnh thoảng xem cũng thấy hay hay
Hôm nào cụ về HN Alo em để sang cụ Minh lấy hàng lắp bịt lỗ cụ nhé, em cứ chờ cụ đới :P

elegantteam

Xe tăng
Cảm ơn cụ chú tiểu vì đã chếch hộ em số vin nhé,
quá chi tiết

car-carrier

Xe tải
nhờ các cụ tư vấn gấp: xe em đỗ ngoài trời nắng từ sáng đến giờ, e vừa nổ máy chạy đi rửa xe, đi đc 1 đoạn phát hiện tiếng máy nghe như bị nghẽn, lúc mạnh lúc yếu, đồng hồ trên taplo thấy đèn màu vàng của cái hình: "1 đoạn ống", e dừng xe tắt máy ở chỗ rửa xe rồi, không biết xe e bị bệnh gì ạ, khổ là em đang ctac ở Hải phòng, cụ nào vào cứu em với

car-carrier

Xe tải
nhờ các cụ tư vấn gấp: xe em đỗ ngoài trời nắng từ sáng đến giờ, e vừa nổ máy chạy đi rửa xe, đi đc 1 đoạn phát hiện tiếng máy nghe như bị nghẽn, lúc mạnh lúc yếu, đồng hồ trên taplo thấy đèn màu vàng của cái hình: "1 đoạn ống", e dừng xe tắt máy ở chỗ rửa xe rồi, không biết xe e bị bệnh gì ạ, khổ là em đang ctac ở Hải phòng, cụ nào vào cứu em với

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
sao cụ ko alo cho cụ Cứng đầu ạ, cụ có số dây thép chưa ko thì em cho cụ .

car-carrier

Xe tải
e vào đại lý KIA tại HP rồi, sau khi chạy phần mềm kiểm tra, kỹ thuật viên bảo, xe em bị lỗi: "cảm biến áp suất cổ hút động cơ".
Chạy đi, chạy lại, xóa lỗi... máy nổ êm ..nhưng chạy 1 lúc lại đèn báo sự cố màu vàng hiện lên. Kỹ thuật viên bảo, không phải lỗi động cơ mà lỗi ở cái con cảm biến đấy, cần phải thay thế con cảm biến, và phải đặt hàng khoảng 15 ngày mới có. Hic, em định mang về HN, đưa vào KIA anh Hải xem thế nào, các cụ tư vấn thêm cho em ạ

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Các Cụ Sport cho hỏi lốp xe của Sportage 2011 là loại gì ký hiệu ra sao nhỉ? Cám ơn các Cụ.

tuansrc9999

Xe buýt
Các Cụ Sport cho hỏi lốp xe của Sportage 2011 là loại gì ký hiệu ra sao nhỉ? Cám ơn các Cụ.
Cụ hỏi 2011 à? nhưng theo em thì cũng như 2010 thôi đều do Hankook sản xuất cỡ lốp là 235/55 R18 thì phải e cũng không rõ lắm mai ra nghía lại mà e SP lốp cũng như e Túc mà cụ