Trao đổi kinh nghiệm + cảm nhận về Sportage

car-carrier

Xe tải
cụ Delica shown mông vợ 2 cụ lên đê, em xem cái bịt 2 lỗ biển số với ạ, chắc tuần sau e mới qua chỗ cụ Tập Lai để lắp đc

tizzi

Xe tải
Trời đợi mông vợ 2 các cụ mà lâu quá. hic hic

tuansrc9999

Xe buýt
Xin ngó gì không ngó lại đòi xem mông vợ người ta =)) công nhận cụ vui tính thật :-o hjhj

tizzi

Xe tải
Hôm nào cụ qua gara tháo kiểm tra phần tiếp xúc của công tắc bị bẩn chăng? Hay dây nối tiếp xúc lỏng?
Mà sao xe các cụ hay có những lỗi vặt nhỉ? Xe em đi hơn 8 nghìn km mà chẳng thấy gì, chỉ có cảm nhận là xe hơi ngốn xăng, với phần vỏ tôn hơi mềm!
Em đã check và dã fix, lỗi của em nó là cái đầu dây nối với cái mô-tơ bị rỉ :(, phải dùng ep7 để làm sạch.

Em đã qua 119 Minh khai như bác hardtop tư vấn nhưng em thấy chú thợ làm cho em hơi ẩu (chăc vì trẻ, tự tinh tinh vi quá, nên các thao tác làm rất qua loa....). May là trước đó em đã check ở 1 chỗ quen, bác già này phát hiện đúng bệnh nhưng khi lắp thì lệch một jack nên chỉ có kéo lên chứ ko xuống, qua 119 Minh Khai thì chú thợ trẻ kia phán là mô-tơ chết, định bắt em thay nhưng em bắt kiểm tra kỹ lại (thợ cả quan lý cũng đồng ý và còn tốt bụng vác ắc quy ra để check), vì thế mới phát hiện ra lỗi trên và không phải thay mô-tơ....

Chắc hôm nào em sẽ tự tháo cửa ra và làm vệ sinh lại... :D

tizzi

Xe tải
Xin ngó gì không ngó lại đòi xem mông vợ người ta =)) công nhận cụ vui tính thật :-o hjhj
Ơ thì các cụ ý hứa cho anh em ngắm thì em chỉ nhắc lại thôi mà, chứ em có đòi hỏi gì nhiều đâu, vợ em cũng hở nên muốn xem các bác ý che thế nào để em cũng đóng chứ heeeeeeee

Jack i30

Xe tải
Các cụ tổ chức off phát đi , em đưa mông vợ em đến cho các cụ ngắm. Mấy hôm nay trời mát chắc tốn ít bia thôi .
Trời mát ko tốn bia mà chỉ tốn Đá thôi cụ ợ!!!

Em đã check và dã fix, lỗi của em nó là cái đầu dây nối với cái mô-tơ bị rỉ :(, phải dùng ep7 để làm sạch.

Em đã qua 119 Minh khai như bác hardtop tư vấn nhưng em thấy chú thợ làm cho em hơi ẩu (chăc vì trẻ, tự tinh tinh vi quá, nên các thao tác làm rất qua loa....). May là trước đó em đã check ở 1 chỗ quen, bác già này phát hiện đúng bệnh nhưng khi lắp thì lệch một jack nên chỉ có kéo lên chứ ko xuống, qua 119 Minh Khai thì chú thợ trẻ kia phán là mô-tơ chết, định bắt em thay nhưng em bắt kiểm tra kỹ lại (thợ cả quan lý cũng đồng ý và còn tốt bụng vác ắc quy ra để check), vì thế mới phát hiện ra lỗi trên và không phải thay mô-tơ....

Chắc hôm nào em sẽ tự tháo cửa ra và làm vệ sinh lại... :D
Em phán cũng chuẩn ra phết nhỉ? Có khi em làm mấy tháng bên Huyn Korea rồi về mở xưởng phục vụ các cụ!??he...

tap lai

Xe buýt
Mà sao xe mới thế mà đã bị gỉ nhỉ ? , bác Tizzi phải tìm hiểu xem tại sao lại gỉ nhanh thế! Có phải bị nước vào bên trong cánh cửa ko hả bác ?

hoangbach

Xe hơi
Xe em bi hỏng lốc lạnh sáng hỏi bên anh Hải có hàng hay không nhân viên bảo kiểm tra có hàng hay khong hẹn gọi lại mà không thấy liên lạc. Có bác nào biết đâu bán lốc lạnh kia sportage limited chỉ em với.

Jack i30

Xe tải
Xe em bi hỏng lốc lạnh sáng hỏi bên anh Hải có hàng hay không nhân viên bảo kiểm tra có hàng hay khong hẹn gọi lại mà không thấy liên lạc. Có bác nào biết đâu bán lốc lạnh kia sportage limited chỉ em với.
Ơ, chưa gì đã hỏng lốc lạnh là sao ạ?? Xe cụ nhập hay của anh Hải? Em đoán là xe mới, sao lại hỏng nhanh thế được nhỉ? Cụ đã mang xe kiểm tra ở đâu? Liệu thợ phán có chuẩn không?.
Em thấy OF có cụ Vietvoi ở bên Nguyễn Văn Cừ có cả Gara, chăm sóc xe, nghe tây đồn là cụ phán chuẩn lắm, hay cụ mang qua đấy xem. Em chẳng tin được mấy cái ông thợ trẻ trẻ ở hãng đâu!!!
Cụ thử hỏi 41A Nguyễn Công Trứ - Cụ Hùng (Clomatiz), bên 'Gian hàng OF' có cả thớt của cụ ấy đấy! Cụ qua ngó xem, em ko có số điện thoại.

tizzi

Xe tải
Mà sao xe mới thế mà đã bị gỉ nhỉ ? , bác Tizzi phải tìm hiểu xem tại sao lại gỉ nhanh thế! Có phải bị nước vào bên trong cánh cửa ko hả bác ?
Em nghĩ có thể là khi dán kính Llumar thợ dùng nhiều nước quá nên nó tràn vào khe để cái giắc cắm mô-tơ. Chứ nước mưa ở ngoài thì khó vào được

hoangbach

Xe hơi
xe em bị lỗi ghì bi trong lốc nó tạo ra tiếng ư ư khi chạy có điều hòa xe em là xe nhập . Xe mới em muốn thay chứ sửa 1 thời gian tập tọe lại hỏng mất công các cụ ạ

nk31

Xe tải
sportage 2.0tgdi 261 mã lực là thật hay đùa đấy ạ ? Em thấy sâu quảng cáo thế . Chẳng tin .

LX2768

Xe hơi
Cụ không tin thì phải thử một lần cho biết thôi. Đạp ga một phát là dính lưng vào ghế luôn, không thể ngồi thẳng được đâu. he he

nk31

Xe tải
Cụ không tin thì phải thử một lần cho biết thôi. Đạp ga một phát là dính lưng vào ghế luôn, không thể ngồi thẳng được đâu. he he
Ạc thật thê thì còn mạnh hơn cả động cơ v6 của c300 àh .? v6 c300 2012 có 213 mã lực , vãi linh hồn nhỉ . Mà bác cho em hỏi tay lái thằng tgdi này có nặng hơn spor thường không ? chứ vẫn nhẹ tênh như thế thì đi nguy hiểm lắm nhỉ .

Jack i30

Xe tải
Ạc thật thê thì còn mạnh hơn cả động cơ v6 của c300 àh .? v6 c300 2012 có 213 mã lực , vãi linh hồn nhỉ . Mà bác cho em hỏi tay lái thằng tgdi này có nặng hơn spor thường không ? chứ vẫn nhẹ tênh như thế thì đi nguy hiểm lắm nhỉ .
Nhẹ khi cụ đi dưới 60 thôi, trên 60 khác hoàn toàn! Mà nặng để tập cho lên 'chuột' hở cụ?

tap lai

Xe buýt
Em nghĩ có thể là khi dán kính Llumar thợ dùng nhiều nước quá nên nó tràn vào khe để cái giắc cắm mô-tơ. Chứ nước mưa ở ngoài thì khó vào được
Vậy cụ nên Check hết các cửa mà cụ đã dán Fiml đi ạ . Lúc này xe đang mới , dễ tháo lắp và làm vệ sinh cũng đơn giản hơn . Thêm một lý do để em không dán fiml chống nóng !

tizzi

Xe tải
Tập Lái nói:
Vậy cụ nên Check hết các cửa mà cụ đã dán Fiml đi ạ . Lúc này xe đang mới , dễ tháo lắp và làm vệ sinh cũng đơn giản hơn . Thêm một lý do để em không dán fiml chống nóng !
Hehe,cứ dán fim đi cụ à,cải thiện đáng kể ánh nắng đấy.

Ah hôm nay, e chẳng làm và ngồi ngịch linh tinh trong xe và thấy khi bấm nụt gập gương chiều hậu thì 2 kinh ko gập đều nhau,kính bên lái gập chậm hơn bên phải khoảng 1giây, ko biết các cụ co thấy vậy ko ạ. Và ngoài ra vi trí gấp của gương lái cũng khác 1 chút so với gương phải hehe