Trao đổi kinh nghiệm + cảm nhận về Sportage

Jack i30

Xe tải
' hehe e vừa mới từ Vân Đồn về. Đi đường trg em kéo đc 14km/litre có ổn ko các mợ? Tính ra có tầm 7,1lít/100km khá là tiết kiệm đấy nhỉ. Hm nay em đi về qua đoạn cầu Thanh Trì tự nhiên thấy màn hình báo lỗi, mà báo có 1 lần rồi ko thấy xuất hiện trở lại nữa. E thấy hoang mang fết, ko biết đợt đi xa vào Nha Trang sắp tới ra sao nữa. Đi đâu check tổng thể đc các mợ nhỉ? A Hải có ổn ko oạ?
@mợ Tuansrc: E là em kết Em U +0,5 nhé '
Em nhớ ko nhầm chỉ số của nhà sản xuất là 7,8 lít cho 100km đường trường, cụ mà đi được 7,1 lít thì em đồ rằng cụ sắp trở thành technicial của hãng Kia ạ!. Cách tính đơn giản là cụ đổ đầy bình khoảng xấp xỉ 55 lít, rồi bất công tơ về mo, lấy số lít tương ứng lần đổ tiếp theo rồi chia cho km đã đi = Trung bình lít/km đã đi được ợ!
Check tông thể ko vào Anh Hải thì còn Huyndai, gara ngoài sợ ko có phần mềm cho Spor đâu cụ ơi!

phonghamy

Xe điện
Bên e chủ tịch có lời mời, bác nha re sang tận nơi giao lưu, cùng KIA mà chẳng bác nào đi cả, chán nhể:-|

thantaidaden

Đi bộ
Chào các bac! Em cũng đang rất quan tâm đến em này. Nhưng đang hơi lăn tăn giữa anh Hải và bản limited. Ngoài ít hơn về số túi khí và không có sưởi trên ghế ra thì không biết bản full option của anh Hải còn thiếu những gì so với bản limited các bác nhỉ?
Hôm trước em có đi xem xe này và thấy sao tay lái nhẹ thế không biết! Các bác đang đi cho em xin comment về cảm giác lái xe này nhé.
1 câu hỏi nữa ah: Độ đầm và độ ồn của xe này thế nào? So với những xe cùng phân cấp như Tucson, CRV và Quasquai?
Cuối cùng, nếu mua xe lấy tên công ty (viết đủ tiền trên hóa đơn đỏ) thì theo các bác nên lấy xe của anh Hải hay bản limited bên ngoài (Showroom chỉ viết hóa đơn đỏ = 700tr). Cảm ơn các bác!

tuctuc2010

Xe điện
' hehe e vừa mới từ Vân Đồn về. Đi đường trg em kéo đc 14km/litre có ổn ko các mợ? Tính ra có tầm 7,1lít/100km khá là tiết kiệm đấy nhỉ. Hm nay em đi về qua đoạn cầu Thanh Trì tự nhiên thấy màn hình báo lỗi, mà báo có 1 lần rồi ko thấy xuất hiện trở lại nữa. E thấy hoang mang fết, ko biết đợt đi xa vào Nha Trang sắp tới ra sao nữa. Đi đâu check tổng thể đc các mợ nhỉ? A Hải có ổn ko oạ?
Em nhớ ko nhầm chỉ số của nhà sản xuất là 7,8 lít cho 100km đường trường, cụ mà đi được 7,1 lít thì em đồ rằng cụ sắp trở thành technicial của hãng Kia ạ!. Cách tính đơn giản là cụ đổ đầy bình khoảng xấp xỉ 55 lít, rồi bất công tơ về mo, lấy số lít tương ứng lần đổ tiếp theo rồi chia cho km đã đi = Trung bình lít/km đã đi được ợ!
Check tông thể ko vào Anh Hải thì còn Huyndai, gara ngoài sợ ko có phần mềm cho Spor đâu cụ ơi!
Thôi các cụ cứ tự sướng với cái chỉ số đồng hồ nó báo là được rồi. Ở Vịt mình chắc gì xăng nó đổ đủ cho các cụ đâu

tuctuc2010

Xe điện
Chào các bac! Em cũng đang rất quan tâm đến em này. Nhưng đang hơi lăn tăn giữa anh Hải và bản limited. Ngoài ít hơn về số túi khí và không có sưởi trên ghế ra thì không biết bản full option của anh Hải còn thiếu những gì so với bản limited các bác nhỉ?
Hôm trước em có đi xem xe này và thấy sao tay lái nhẹ thế không biết! Các bác đang đi cho em xin comment về cảm giác lái xe này nhé.
1 câu hỏi nữa ah: Độ đầm và độ ồn của xe này thế nào? So với những xe cùng phân cấp như Tucson, CRV và Quasquai?
Cuối cùng, nếu mua xe lấy tên công ty (viết đủ tiền trên hóa đơn đỏ) thì theo các bác nên lấy xe của anh Hải hay bản limited bên ngoài (Showroom chỉ viết hóa đơn đỏ = 700tr). Cảm ơn các bác!
Cụ đi trong phố thì tay lái nhẹ rồi, nhưng đi đường cao tốc thì nó lại đầm và thật lái, thế mới phê. Con này với Túc là như nhau, Quasquai thì em không biết nhưng so với CRV thì chắc là sướng hơn, đồ chơi nhiều hơn, ồn hơn CRV

thantaidaden

Đi bộ
Cụ đi trong phố thì tay lái nhẹ rồi, nhưng đi đường cao tốc thì nó lại đầm và thật lái, thế mới phê. Con này với Túc là như nhau, Quasquai thì em không biết nhưng so với CRV thì chắc là sướng hơn, đồ chơi nhiều hơn, ồn hơn CRV
Em thấy bảo CRV ồn lắm. Thế mà em này còn ồn hơn....? Có bác nào biết về vụ khác biệt giữa option giữa anh Hải và Limited cho em biết với.

hoangvietle

Xe hơi
bác có option của a hải ko đưa lên đây e so sanh cho :)

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
Tình hình là em mới chạy Nghệ An - Hà Tĩnh về, cả đi và về + lòng vòng là 800km, hôm nay CNhat đi Sơn Tây thấy vôlang hơi lệcch trái, tức là bình thường xe đi đường thẳng vôlang cân lắm, nhưng hnay nếu thẳng vôlang thì xe có cảm giác nhao lái sang phải nên em cứ phải chỉnh khoảng 10 độ sang trái a. Cụ nào gặp trường hợp như em chưa? Cách xử lý thế nào ah? Có cần thiết vào Gara cân lại vôlang không? và Gara nào làm tốt cho dòng xe "Củ Sâm này thì các cụ chỉ giáo em với! Em lăn tăn từ chiều tới giờ đới ạ.

Winstorm07

Xe container
Tình hình là em mới chạy Nghệ An - Hà Tĩnh về, cả đi và về + lòng vòng là 800km, hôm nay CNhat đi Sơn Tây thấy vôlang hơi lệcch trái, tức là bình thường xe đi đường thẳng vôlang cân lắm, nhưng hnay nếu thẳng vôlang thì xe có cảm giác nhao lái sang phải nên em cứ phải chỉnh khoảng 10 độ sang trái a. Cụ nào gặp trường hợp như em chưa? Cách xử lý thế nào ah? Có cần thiết vào Gara cân lại vôlang không? và Gara nào làm tốt cho dòng xe "Củ Sâm này thì các cụ chỉ giáo em với! Em lăn tăn từ chiều tới giờ đới ạ.
Cái này có khi nó phụ thuộc vào đường bác ạ.
Bác thử đi cung đường khác em nó có bị hiện tượng này nữa kô rồi hãy tính tiếp.

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
Cái này có khi nó phụ thuộc vào đường bác ạ.
Bác thử đi cung đường khác em nó có bị hiện tượng này nữa kô rồi hãy tính tiếp.
Vâng, để em thử lại mấy ngày nữa koi sao! Vì em không thấy báo Áp suất lốp (Trường hợp lốp phải hơi non chút cũng có thể sảy ra việc xe nhao phải, cũng có thể do cung đường)
Thanks cụ Win xờ tom ah!

Winstorm07

Xe container
So nhà em hôm nay chạy đường Hà Nội Sơn Tây cứ đều đều chân ga có lúc cao nhất đồng hồ báo 16,3km/L cơ cụ ạ, tương đương với 6,13L/100km.
Tất nhiên là đo theo cách của cụ là chuẩn nhất nhưng tính tổng thể theo đồng hồ thì Sport nhà các cụ xe mới mà chạy thế cũng là chuẩn rồi đấy ạ.

tizzi

Xe tải
Em tham khảo các forums nước ngoài thì ở bển họ cũng bị lệch hơi chút như vậy, tình hình chung. Nhưng cũng không ảnh hưởng lắm. Nếu muốn chắc bác cứ thử qua Kia TH hay Hyundai TC xem sao

tizzi

Xe tải
Em thấy bảo CRV ồn lắm. Thế mà em này còn ồn hơn....? Có bác nào biết về vụ khác biệt giữa option giữa anh Hải và Limited cho em biết với.
Em nghi bác ý định nói ổn hơn hehe. Em nghĩ là ngang ngang nhau thôi ợ

Cái khác nhau mà mới đây e được biết là anh Hải có 5 lốp giống nhau còn anh nhập thì lốp phụ nhỏ hơn.

Em nghĩ giờ bác phải đi xem có xe khác đã, em thấy các sâu và anh Hải chẳng có bóng em nào :(

tizzi

Xe tải
Hôm trước gắp 1 em "limited" có cái DVD như thế này này, các bác cẩn thận nhé.

Chỉnh sửa cuối:

kiapsortage

Xe đạp
EM cũng đang rất quan tâm đến chiếc Sportage limitedt 2011 , Vào đây thấy có hội mừng quá . Xin các bác cho em hỏi mấy câu này với ợ .

1. Sportage limitedt 2011 Nhập khẩu Hàn Quốc là bản Nội Hàn hay bản xuất khẩu của Kia ( Nghe nói Doanh Nghiệp VN muốn nhập phải nhờ người bên kia mua , đăng ký giấy tờ xong mới lấy xe về ) Như vậy bản Nội Hàn có hơn hay kém bản xuất khẩu Asian hoặc EU, USA ko ? , và nếu mua bản Nội Hàn thì có cách nào chuyển hệ thống DVD ...vv tiếng Hàn thành Tiếng Anh hay Việt đc ko ?

2.Thực hư chuyện cảm giác láy ( xe chạy với tốc độ cao mà tay lái vẫn nhẹ )

Mong các cụ chỉ bảo nhiều , và muốn được sớm tham gia hội cùng các cụ .

chutieu

Xe tăng
EM cũng đang rất quan tâm đến chiếc Sportage limitedt 2011 , Vào đây thấy có hội mừng quá . Xin các bác cho em hỏi mấy câu này với ợ .

1. Sportage limitedt 2011 Nhập khẩu Hàn Quốc là bản Nội Hàn hay bản xuất khẩu của Kia ( Nghe nói Doanh Nghiệp VN muốn nhập phải nhờ người bên kia mua , đăng ký giấy tờ xong mới lấy xe về ) Như vậy bản Nội Hàn có hơn hay kém bản xuất khẩu Asian hoặc EU, USA ko ? , và nếu mua bản Nội Hàn thì có cách nào chuyển hệ thống DVD ...vv tiếng Hàn thành Tiếng Anh hay Việt đc ko ?

2.Thực hư chuyện cảm giác láy ( xe chạy với tốc độ cao mà tay lái vẫn nhẹ )

Mong các cụ chỉ bảo nhiều , và muốn được sớm tham gia hội cùng các cụ .
1,Sportage Limited là bản nội Hàn cụ nhé
2, Mỗi thị trường đều có 1 tiêu chuẩn quy định riêng nên xe dành cho từng thị trường sẽ khác nhau về một vài điểm....
3, bản nội Hàn thì sử dụng 100% tiếng Hàn, không chuyển sang được tiếng Anh
4, Thực hư về cảm giác lái thế nào thì hôm nào hội Sport off thì mời cụ ghé qua chơi.

DELICAVINA

Xe hơi
Website
www.delica.vn
Em tham khảo các forums nước ngoài thì ở bển họ cũng bị lệch hơi chút như vậy, tình hình chung. Nhưng cũng không ảnh hưởng lắm. Nếu muốn chắc bác cứ thử qua Kia TH hay Hyundai TC xem sao
Xe em chạy bị nhao lái phải, cứ phải chỉnh vô lăng sang trái một chút , Vậy là sáng nay em tranh thủ mang xe ra 140 Trần Phú - Hà Đông (Lốp Oto Dân Chủ) kiểm tra, anh thợ chạy thử và đoán xe lệch thước lái khoảng 7độ, về đo thì xe lệch 5 độ, họ căn chỉnh thước lái và độ chụm xong xuôi hết tổng thiệt hại 500k. em đi thấy ngon lành hơn và tay lái đầm hơn trước, phê lắm các cụ ạ. Chắc Spo nhà mềnh chưa ai gặp tình huống như em nên em bá cáo vậy để sau này các cụ để ý xe các cụ nếu hiện tượng như xe em thì căn lại cho ngon hơn.

car-carrier

Xe tải
xe em co hôm đang đi, em dừng đèn đỏ, sau đó đấm D, nhưng xe ko nhúc nhích, đấm R, cũng thế, đấm N, rồi D,R đều ko đi dc. E tắt máy, khởi động lại, đấm D chạy ngon, ko biết bị bệnh gì,

tuctuc2010

Xe điện
Em nghi bác ý định nói ổn hơn hehe. Em nghĩ là ngang ngang nhau thôi ợ

Cái khác nhau mà mới đây e được biết là anh Hải có 5 lốp giống nhau còn anh nhập thì lốp phụ nhỏ hơn.

Em nghĩ giờ bác phải đi xem có xe khác đã, em thấy các sâu và anh Hải chẳng có bóng em nào :(
Em không nhầm đâu cụ, nếu so với CRV nhập thì ồn hơn vì lazang CRV nhỏ hơn => lốp dày hơn nên êm hơn. Nhưng so với CRV liên doanh thì chắc là ngang nhau vì vỏ CRV LD mỏng hơn

Chỉnh sửa cuối: