Trao đổi các vấn đề kỹ thuật - Hội Jolie

Trạng thái
Thớt đang đóng

vinatour

Xe buýt
To all : 2 cái chai bác anhvu1 dùng là cái gì đấy - có phải dùng cho điều hoà ko ? Vợ 2 e có cần dùng ko ?

hoang_thai_huy

Xe tải

pdkhoajp

Xe điện
Kính các bác,

Hôm nay em đã đi lắp cái màn hình chắn nắng mà hôm trước mua ở Lạng Sơn ạ. Nói chung là ổn, người ngồi ở 2 hàng ghế sau xem rõ lắm, còn 2 hàng ghế trước nhìn màn hình trước.

Nhân tiện đây, em cũng lắp thêm 1 đôi gương cầu nhỏ ở ngay trên taplo - 2 bên - để tiện quan sát giữa gương zin của xe và gương mới này. Nguyên nhân em phải lắp thêm là khi đánh mắt từ gương cầu ở đầu xe (em lắp hôm trước) và gương zin của xe vẫn mất một lúc. Còn với gương mới thì nhìn nhanh hơn.

Ảnh chụp cái màn hình và gương cầu mới đây ạ.

Bên lái thì thế này.

Trong 2 hình trên, rõ ràng các bác thấy có những góc hình ảnh mà chỉ quan sát được trên gương cầu mới lắp, giúp các bác làm chủ tình hình một cách tốt hơn.

Các bác góp ý để em chỉnh lại cho tốt hơn ạ !

Kính các bác !

hoang_thai_huy

Xe tải
:'(:'(:'(:'( cái xe của bác hết được đeo đèn rồi lại đến đeo gương:'(:'(:'(:'(

nhiều thứ quá! xe thiết kế nặng 1,465kg bây giờ phải nặng gần 2Ton rùi bác Khoa nhẩy:)):)):)):)):)):))

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Báo cáo các bác, các vật dụng + dụng cụ làm bóng taplo của Đại Bàng trước khileen đường sang bển để lại em giữ. Các đồ cần lưu vào chai thủy tinh em đã lưu rồi. Giờ các bác nào muốn lấy để mông má đồ nhựa của em Jolie thì các bác báo em 1 câu nhé, em sẽ mang đi (b)

drbacgms

Xe tăng
To bác Vilatour...bác anhvu1 cẩn thận quá nên em cũng sướng......ngày xưa em toàn tương Lavie vào két nước thôi bác ạ(b)(b).....
To bác KHOA.........nhiều gương quá bác ơi..............bác cứ làm như xe F1........:21:......tuy nhiên công nhận lắp cái gương đấy vào nhìn được góc đắng sau rộng nhỉ bác nhỉ......:41::41:
To bác TUAN-76.........gọi ông vilatour đến để chiến đấu kiếm (c)(c) thôi:21:

hieu78

Xe tăng
Bác Khoa lắp gương nhiều thế , quan sát hết cả khách khứa đi xe , :21:

Thế bác đã thử 1 xe đằng sau giương pha chiếu vào chưa ? cẩn thận ko lúc đó lái xe bị quá nhiều luồng sáng rọi vào mắt đấy bác:^)

drbacgms

Xe tăng
QTRI về rồi hả Hieu oi

2BC

Xe tải
Kính các bác,

Hôm nay em đã đi lắp cái màn hình chắn nắng mà hôm trước mua ở Lạng Sơn ạ. Nói chung là ổn, người ngồi ở 2 hàng ghế sau xem rõ lắm, còn 2 hàng ghế trước nhìn màn hình trước.

Nhân tiện đây, em cũng lắp thêm 1 đôi gương cầu nhỏ ở ngay trên taplo - 2 bên - để tiện quan sát giữa gương zin của xe và gương mới này. Nguyên nhân em phải lắp thêm là khi đánh mắt từ gương cầu ở đầu xe (em lắp hôm trước) và gương zin của xe vẫn mất một lúc. Còn với gương mới thì nhìn nhanh hơn.

Ảnh chụp cái màn hình và gương cầu mới đây ạ.

Bên lái thì thế này.

Trong 2 hình trên, rõ ràng các bác thấy có những góc hình ảnh mà chỉ quan sát được trên gương cầu mới lắp, giúp các bác làm chủ tình hình một cách tốt hơn.

Các bác góp ý để em chỉnh lại cho tốt hơn ạ !

Kính các bác !
Em ghét cái nhà bác CT quá!:'(:'(:'(. Cứ làm cơn nung nấu mua Jo của em sôi xùng xục!:21::21::21::21:

Ah, mà các bác có để í hàng chữ in to không?? Xe của CT độ kin thật!!:77::77::77:, những 4 hàng ghế lận:)):)):)):))

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
@Bác Khoa:Cái màn chắn nắng đẹp quá, chất lượng hình ảnh cũng tươi hơn cái màn cũ.

Còn Gương chế thêm - chắc phải xem tận nơi, em chưa cảm nhận đc dư nào?

Cái Lái cũa bác test lại chưa - cám giác lái í:^)

2BC

Xe tải
Bác Khoa lắp gương nhiều thế , quan sát hết cả hàng họ khách khứa đi xe , :21:

Thế bác đã thử 1 xe đằng sau giương pha chiếu vào chưa ? cẩn thận ko lúc đó lái xe bị quá nhiều luồng sáng rọi vào mắt đấy bác:^)
Í bác hieu78 nà thế đấy CT ạh!:P:P:P:P Bác xem thế có hư không chứ lị!:)):)):))

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
@Bác Khoa:Cái màn chắn nắng đẹp quá, chất lượng hình ảnh cũng tươi hơn cái màn cũ.

Còn Gương chế thêm - chắc phải xem tận nơi, em chưa cảm nhận đc dư nào?

Cái Lái cũa bác test lại chưa - cám giác lái í:^)

drbacgms

Xe tăng
To Vilatour: vợ 2 của chú đổ(b)(b)(b) vào cho nó mát:))

pdkhoajp

Xe điện
To bác Huy, bác DrBac và bác 2BC: Em đang thử nghiệm các ý tưởng mà nên hơi nhiều thứ. Trước kia ko lắp thì ko sao, bây giờ lắp rồi, dùng quen rồi thì thấy ko bỏ được cái gì đi. Hôm trước thấy dòng xe Nissan đời cao còn có camera ở 4 bên xe, màn hình chia làm 4, nhìn cũng hay phết.

To bác Hieu: Em dùng gương cầu nên ko bị chói ạ, nếu gương phẳng là chói ngay.

To bác Ford: Em đã tét lại tay lái, thấy vẫn cân, ko bị lạng lái nên chắc ko sao.

To all: Em đang nhờ bác Longtwin99 vào Đà Nẵng mua nước hoa ôtô xịn của Mỹ, mùi thích lắm, thoang thoảng dễ chịu, chắc các bác đã test xe bác ấy buổi off hôm nọ. Nếu các bác muốn thì nhắn cho bác ấy nhé !

Chỉnh sửa cuối:

anhvu1

Xe hơi
Mới trả lời 1 phần còn phân2 e hỏi là vợ 2 e có cần dùng ko ? Trả lời nốt đê (b)
@ Bác Tua: Xe bác nên ra bảo nó làm vệ sinh hệ thống làm mát máy đê.
Xe em nó sục cả buổi mới hết két bên trong đấy (két vàng khè). đổ dung dich làm mát thay cho nước để làm mát tốt hơn và không bị đóng cặn. (chọn loại có chống đóng cặn- nếu 1 năm sau kiểm tra thấy đóng cặn:102: thì Bác đóng 1 cái vào mặt nó cho em !:)):)):)):))

vinatour

Xe buýt
To Vilatour: vợ 2 của chú đổ(b)(b)(b) vào cho nó mát:))
Sắp đổ rồi nhá , e chờ a đi Sing về là e tổ chức đổ (b)(b)(b) vào máy cho nó mát đấy, lúc đấy ko phải 52X nữa mà là 30.... rồi !
To Anhvu1 : Bác làm cái việc ấy ấy ở đâu chi phí ntn bác chỉ cho e đê (b)

TayDuaF2

Xe đạp
Thưa các kụ!!!
Quả thớt này đc bác Khoa lập ra đã đang đáp ứng đc rất nhiều những thắc mắc cũng như những chia sẻ về kinh nghiệm, kỹ thuật cơ bản, nâng cao,...của thành viên hội J cũng như những người đam mê xe khác. Iem đang đọc ở page 3-4 nhưng sốt ruột quá, làm phát "cuối" xem sao. Mong các kụ cứ post từ từ thoai để những fan như Iem còn "ngấm" dần, các kụ đừng spam, đừng chém gió nhiều quá nhé, lại khó cho fan tra cứu. Mong rằng quả thớt này xứng tầm là 1 cẩm nang quý giá!
Thanks one more time!!!

pdkhoajp

Xe điện
Cám ơn bác TayduaGetz !

Thớt này được lập với mong muốn được sự chỉ giáo thêm của các bác, giúp các bác có vợ 2 thêm phần an toàn và tiện ích thôi ạ.

Bác có thể tham khảo thêm 1 số vấn đề kỹ thuật của Hội Jolie ở đây: http://otofun.net/showthread.php?t=73201&page=9

Có gì bác góp ý để anh em rút kinh nghiệm !

TayDuaF2

Xe đạp
Hề hề, bác pdkhoajp đã đốt tặng cho Iem kon Getz giấy từ lúc nào thế?
Ngay từ đầu, Iem đã cảm nhận và đánh giá thông tin từ bác luôn chuẩn mực, ngắn gọn, chính xác và xúc tích.
Những fan như Iem thì kinh nghiệm gì đâu, chỉ có sự đam mê và nhiều "mơ ước" thôi nhưng luôn vote nhiệt tình cho Jolie Group của các bác, qua đó Iem cũng mở mang ra đc nhiều!!!
(b)
(b)
(b)

Trạng thái
Thớt đang đóng