Trao đổi các vấn đề kỹ thuật - Hội Jolie

Trạng thái
Thớt đang đóng

vinatour

Xe buýt
:'(:'(:'(... Mất rồi... mất rồi các bác ơi !
Tối nay e rảnh rỗi lấy cái MP3 về nhà định sắp xếp lại danh mục bài hát và copy thêm 1 số bài hát yêu thích để thỉnh thoảng đi đường lắc cho nó máu nhưng về đến nhà lục tung khắp tất cả mọi nơi cũng chẳng thể nhớ ra là mình đã để cái cáp nối giữa MP3 với máy tính ở đâu ! Làm thế nào bây giờ hả các bác ? Chẳng lẽ từ giờ đến lúc 80 tuổi e cứ nghe đi nghe lại mấy cái bài đã copy sẵn trong đó hả các bác ? Bác nào có cao kiến gì ko ? MP3 của e ko có thẻ nhớ, chỉ có thể copy trực tiếp vào MP3 thôi :'(:'(:'(

pdkhoajp

Xe điện
To bác VNT: Bác ra cửa hàng tin học nào mà chả có cáp, mượn nó hoặc mua 1 sợi bác ạ.

vinatour

Xe buýt
To bác VNT: Bác ra cửa hàng tin học nào mà chả có cáp, mượn nó hoặc mua 1 sợi bác ạ.
E cũng nghĩ vậy nhưng thứ nhất sợ nó đắt thứ 2 post lên đấy biết đâu có ai thừa thì cho thứ 3 biết đâu bác HUY thương tình lại nhường cho cái cáp của bác ấy thì e đỡ thiệt hại biết bao nhiêu, bg e tiết kiệm lắm bác ạ !
Bác bị XXX hỏi hán mà mất có 90k , tài nhỉ :D, hôm nọ e đi từ chỗ lấy xe về nhà (300m) mà mất toi 100k với XXX vì cái tội ko bật đèn đấy bác ạ, bật thế nào lại bật mỗi đèn gầm:21:

zizo

Xe hơi
các bác thì mất tiền vì xxx nhưng em thì chắc là không ah:21::))

pdkhoajp

Xe điện
To các bác:

Bác nào có nhu cầu mua ắcqui Roket thì tham khảo ở đây. Theo đánh giá thì đây là loại ắc qui tốt, sản xuất tại Hàn Quốc, hơn cả Atlas (sx tại Vn).

Thư em viết:

Chào anh,

Được biết chỗ anh có bán ắc qui khô rocket nhập khẩu từ Hàn Quốc. Tôi thì đang có nhu cầu mua 1 cái 55Ah. Vậy xin anh báo giá và phương thức thanh toán. Nếu số lượng mua nhiều thì anh có giảm giá không và là bao nhiêu ?

Trân trọng cảm ơn anh.

Đây là thư trả lời của 1 đại lý nhập khẩu:

Chào anh.

Theo yêu cầu của anh tôi xin gửi anh báo giá ắc quy khô rocket hàn quốc như sau:

-Giá bán lẻ 1 chiếc 55Ah rockket là 950.000 vnđ/c, 55Ah atlas han quôc giá 900.000 vnd/c
-Giá trên là đơn giá bán lẻ giao hàng tận nơi trong nội thành Hà Nội chưa bao gồm thuế VAT 10% .
-Giá mua số lượng nhiều là rocket 55Ah 900.000vnd/c, atlas 55Ah 850.000vnd/c.
-Phương thức thanh toán: bằng tiền mặt 100% khi giao hàng.
-với đơn đặt hàng số lượng nhiều ký hợp đồng và đặt cọc trước 40% trị giá đơn hàng và thanh toán hết phần còn lại ngay sau khi giao hàng bằng tiền mặt hoặc chuyển khoản.
-hàng hoá có CO& CQ đầy đủ.

Rất cám ơn anh đã quan tâm đến sản phẩm của chúng tôi.

Các bác có nhu cầu thì tập hợp lại mua 1 thể cho rẻ (Cái 35Ah đang dùng thì để sơ cua).

Chào các bác !

hoang_thai_huy

Xe tải
:'(:'( em vừa thay cái 70AH xong 1,3t của atlas

hieu78

Xe tăng
hôm trứoc e thay 45AH là 800k , nói cái mua luôn ko mặc cả (y) e hỏi cái 60AH thì là 1100k, của rocket , đã bao gồm VAT , ko bao gồm công lắp vì e tự lắp ,

nếu giá ngon thì em đăng ký mua thêm 1 cái để chạy quạt dự phòng mùa hè cũng được ợ

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)

pdkhoajp

Xe điện
Cám ơn bác Rau bac và bác Ford !

hoang_thai_huy

Xe tải
em mới đi dán kính cực rẻ! cả xe trừ kính lái đằng trước + kính cửa phụ sau cùng(kính lái và kính 2 bên cửa hàng ghế trên cùng em đã dán 3M rồi ạ, nhưng 2 cánh cửa hàng ghế trên cùng em vẫn dán chồng 1 lớp phim đen dưới đây lên cho mát nữa:)!kính sau thì dán sợ tối không nhìn thấy đường sau).... tổng cộng có chưa đến 200k....rẻ hơn bác Bắc đúng không ạ??? bác nào thích dán cứ:101: cho em...rồi về chỗ gần nhà em 200k+(c) là ok ngay:21::21::21::21:

em định dán cái này

nhưng sau thấy nếu dán cái này thì cũng không chống được ánh nắng là mấy....=> phải dán cái loại này.... dán toàn bộ xe luôn:69:, mất 1 buổi sáng:P

pdkhoajp

Xe điện
Bác cho xin ảnh sau khi dán như thế nào, cả từ ngoài nhìn vào trong và từ trong ra ngoài ? Đồng thời bác cho biết thêm hiệu quả chống nóng để anh em tham khảo.

hoang_thai_huy

Xe tải
vâng mai ban ngày em sẽ chụp hầu các bác...
hiệu quả thì hôm nay em đi BV Bạch Mai đỗ xe ngoài trời nắng nhưng nắng vừa phải thôi, không phải nắng to lắm,,, bình thường thì trong xe đóng kín cửa vẫn bị nóng, nhưng hôm nay em ra mở cửa xe thấy trong xe mát lắm... sờ sát vào mặt kính ở bên trong thì thấy kính hơi nóng...
trời nắng ngồi trong xe bật điều hòa thì khỏi phải nói luôn... mát rượi, ánh nắng không chiếu được vào trong xe, nắng cũng không cần che...:41::41::41: mỗi tội trời tối thì khi quay ngược đầu xe thì nhìn hơi khó sang bên cạnh....:'(
kính các bác (b)(b)(b)

Ford Everest AT

Xe điện
@ Bác Huy: Quay ngược đầu xe thì nhìn sang bên cạnh là dư nào hả bác?

Xe em trông tối thế, đi tối và lùi hoặc quay đầu khg vấn đề gì

Ford Everest AT

Xe điện
Em cũng mới mua jolie , chưa có kinh nghiệm gì các pác cho em vao học hỏi . Thanks!
Cuác mừng bác tậu đc Jolie, nếu có đk bác tham gia vào Hội, bác đọc thớt Thành viên đký nhé

Các vẫn đề kỹ thuật, trước tiên bác chịu khó lướt 2 thớt "trao đổi Kỹ thuật" này hoặc "chuyên đề Jolie", hoặc cả web OS, sau đó có vấn đề gì chưa rõ hoặc chưa đc nêu -> ae pót bài và trao đổi

1 lần nữa welcome bác

Mr.So

Xe đạp
Chào các bác:

Sau 1 thời gian đi em Jolie, mình thấy đèn có vẻ không được sáng lắm. Bây giờ mà thay bóng halogen công suất lớn thì dễ cháy chóa (đã có bác bị cháy, chóa vàng khè), mà thay xenon thì đắt. Mình đã tìm hiểu các anh em bạn bè và đã thấy 1 loại bóng halogen có pha hơi xenon giúp tăng độ sáng khá nhiều, mà giá hợp lý (so với bóng xenon và bóng của hãng Osram Night Breaker Plus 90).

Link đây: http://www.bongdenxe.com/htmls/products_list_vn.php?cid=33&si=1

Mời các bác xem và đánh giá. Riêng em sẽ đặt hàng để thử nghiệm.

Kính các bác !
Giá cả thế nào Pác. Con jolie của em cũng thấy đèn hơi tối.

Trạng thái
Thớt đang đóng