Trao đổi các vấn đề kỹ thuật - Hội Jolie

Trạng thái
Thớt đang đóng

hieu78

Xe tăng
bác tua lấy biển năm sinh luôn à (b)(b)(b)(b)(b)

bác K hôm nào đi đới , e ké mấy cái lọc dầu lọc gió mới (k)

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Nhà Lão là ....lười sì pam lắm nhé:102:
Em vừa pm nhắc bác Hiếu, toàn Bụt chùa nhà không thiêng, của mình chưa âu...., toàn chém ở các hội, trại khác. Tội này đáng chém (b) bác FEAT nhề :^)

Ford Everest AT

Xe điện
Em vừa pm nhắc bác Hiếu, toàn Bụt chùa nhà không thiêng, của mình chưa âu...., toàn chém ở các hội, trại khác. Tội này đáng chém (b) bác FEAT nhề :^)
Từ từ để xem sửa lỗi sao đã chứ, chưa dề đã định đọc quyết định kỷ luật luôn, lòng người sao phục:21:

anhvu1

Xe hơi
em vừa thấy xe VNT gật gù ngoài đường. hình như xe bác bị toi 1 bugi rồi. thay cả bộ đi bác.(b)

vinatour

Xe buýt
em vừa thấy xe VNT gật gù ngoài đường. hình như xe bác bị toi 1 bugi rồi. thay cả bộ đi bác.(b)
Thế hả bác ? E thay bộ bugi bosch nhé ! Bác thấy xe e giật giật ở đoạn nào có phải ở đoạn Lê Duẩn hôm qua lúc bác bị ngập nửa xe phải đánh xe ghếch lên đỗ chỗ tòa nhà gì to to bên trái đường Lê Duẩn ko :69:

Ford Everest AT

Xe điện
Thế hả bác ? E thay bộ bugi bosch nhé ! Bác thấy xe e giật giật ở đoạn nào có phải ở đoạn Lê Duẩn hôm qua lúc bác bị ngập nửa xe phải đánh xe ghếch lên đỗ chỗ tòa nhà gì to to bên trái đường Lê Duẩn ko :69:
Giừo còn bị khg? kg phải lỗi Buji đâu nhá - BCĐ đấy, làm vệ sinh lòng và chấu , con quay đê

vinatour

Xe buýt
Giừo còn bị khg? kg phải lỗi Buji đâu nhá - BCĐ đấy, làm vệ sinh lòng và chấu , con quay đê
Dạ kính anh xe e hết rồi nhưng ko biết xe anhvu thế nào mà ko thấy lên tiếng , e là e lo lắm xe ngập như thế ko biết trôi dạt về đâu rồi :)):)):)) Xe e thì bây giờ chỉ băn khoăn mỗi cái giá nóc thôi, chờ nhà 2BC mua xe để kính biếu vậy :^)

fulro

Xe tăng
Bác có biết cái bác nói bán ở đâu? rẻ, đẹp, bền không bác (b)
Em thấy ở Lê Văn Lương có cửa hàng lớn chuyên về các loại la răng, lốp
Loại bình dân 4 -6 củ / bộ; hàng hiệu tầm 6000 $ cũng có

Chỉnh sửa cuối:

fulro

Xe tăng
Nhưng mà $ nào của ý bác ạ
Ngon , bổ , rẻ ai chẳng thích(b)

2BC

Xe tải
Bá cáo là nhà em hôm nay lại xem 1 em Jo SS đời 2004, màu đen, biển 29U_9349. Sáng thì xem 1 mình. Chiều có sư phụ FEAT và đại ca VNT đi cùng để chung kết. Híc, may có các bác ấy không thì hôm nay em cũng xuống tiền rồi! :102::102::102::102: Cụ tỉ như sau:

1) Hình thức bề ngoài tạm ổn. Có vài xướt sát bề ngoài không đáng kể. Ghế đã bọc da(xấu) có cản sau.
2) Đã bị ra dầu ở hộp số(không nhiều nhưng đủ ướt) và máy(???có phải không bác FEAT ơi!??:102::102:)
Nói chung là côn số êm, ép ga bị ù nặng và nội thất được cái xấu ..đều:)):))
3) Giá tạm thoả thuận: 310M

**)) Nhưng có một vấn đề rất lớn dẫn tới không chung kết đựơc là: Chủ đầu tiên(Cái công ty có tên trong đăng kí xe hiện giờ) đã viết hoá đơn cho chủ thứ 2(một công ty khác chuyên buôn bán xe thì phải) sau đó, chủ 2 viết hoá đơn bán lại cho 1 bác thứ 3(năm 2005), rồi ông chủ hiện hành mua lại. Híc, rất loằng ngoằng. Bây giờ đang thoả thuận với chủ xe là phải sang tên được thì mình mới mua không thì thoai. Các bác thấy thế nào ợ!??(b)(b)(b)(b)

anhvu1

Xe hơi
Dạ kính anh xe e hết rồi nhưng ko biết xe anhvu thế nào mà ko thấy lên tiếng , e là e lo lắm xe ngập như thế ko biết trôi dạt về đâu rồi :)):)):)) Xe e thì bây giờ chỉ băn khoăn mỗi cái giá nóc thôi, chờ nhà 2BC mua xe để kính biếu vậy :^)
Xe a chiều nay lại ra chỗ ấy..VNT có đi đâu gần đó thì ới em với nhé(b)(b)

pdkhoajp

Xe điện
To các bác:

Em xin báo cáo tình hình sau khi tét thử bugi của xe Camry ạ.

Đúng như em dự đoán, 4 cái bugi em tháo ra là cũ rồi, trông vậy nhưng đánh lửa kém. Bằng chứng là mấy hôm nay em chạy liên tục quốc lộ một đọan đường khỏang 300 km bằng cái bugi VK 20 của Camry. Cảm nhận về độ bốc, độ vọt thì có hơn khi dung bugi cũ chút xíu, nhưng độ ăn xăng của em Jolie thì giảm đi đáng kể.

Em sử dụng bộ lốp và mâm zin, đi đạp ga từ tốn, đèo thêm 3 người + đồ đạc, dùng xăng A95, chạy 1 lèo 150 km rồi chạy về, kết quả theo dõi là vạch 1 và 2 phải chạy được 130 km, vạch 3 chạy được ~ 60 km, vạch 4 chạy được ~ 140 km (hết vạch chứ không phải là tới khi quá vạch và đèn xăng báo).

Như vậy, rõ ràng là bugi đóng vai trò quan trọng trong việc xác định mức tiêu thụ nhiên liệu.

Lúc về, em tháo bugi ra xem thì thấy lõi vẫn trắng --> đốt hết xăng, tuy có hơi muội, chắc là lúc dừng lại, chạy garăngty thì bị thừa xăng 1 tí.

Em có chụp mấy tấm ảnh để các bác xem.

Đây là bugi VK 20 của DENSO, hàng tháo xe, Japan xịn.

Còn đây là đầu bugi sau khi test. Chân ren bugi nóng quá nên cũng bị chuyển màu vàng. Lõi sứ hơi muội.

Phần đánh lửa cũng hơi bị sần sùi, chắc cũng sắo hết hạn sử dụng.

Các bác có thể tham khảo và test thử xem xe mình thế nào.

pdkhoajp

Xe điện
bác tua lấy biển năm sinh luôn à (b)(b)(b)(b)(b)

bác K hôm nào đi đới , e ké mấy cái lọc dầu lọc gió mới (k)
Mời bác đặt cụ thể số lượng để em order !

Ford Everest AT

Xe điện
Buji là cái công cụ tạo lửa để đốt thì đương nhiên là quan trọng chứ bác, gì chứ buji oánh đều và lửa có thể đốt hết thì đg nhiên suất tiêu thụ giảm đi, đấy là chưa kể thêm tác động hoàn cảnh do bác chạy đều ga, đi đường dài nữa

Sắp tới không còn Buji oánh lửa để đốt hòa khí xăng nữa, mà chuyển thành Laser Nhá

Trạng thái
Thớt đang đóng