Trao đổi các vấn đề kỹ thuật - Hội Jolie

Trạng thái
Thớt đang đóng

zizo

Xe hơi
to bác KHOA: em muốn hỏi bác cai AT của bác, nếu như không lắp vào cực + thì làm sao mà tắt được bác nhỉ. ý em muốn hỏi rõ hơn để em lắp, vi em hay đi xa, nên thường để xe lâu ngày không di, mỗi lần đi em toàn tháo ácqui vì sợ hêt điện. Bác có thể nghiên cứu và chỉ dẫn em thêm pls?
To bác ZIZO: em thành thật xloi bác vì hno đi off đội JOLIE mà em quên cái vụ IPOD đấy của bác, bác TUAN-76 có cái Kenwood y như của bác, để em trao đổi với bác TUẤN xem sao rồi post trả lời bác, tuy nhiên, theo em nghĩ bác đã làm nhưng việc như em trao đổi chưa:
1. Bác dung IPOD+ cáp kết nối mà bác đã mua để thử kết nối với 1 cái giàn nghe nhạc nào đó, mục đích để xem IPOD+ cáp kết nối có hoạt động kô?
2. Nếu bác đã check mà IPOD+ cáp=OK thì vde ở cái KEN của bác thôi, bác cgang lắp thủ vào các cổng AUX IN để check và nhớ bật IPOD đấy nhé:21:
dạ em làm hết rồi ah,các dàn nghe nhạc ngoài thì ok.chỉ riêng cái xe thì khổ em quá.(l)

hoang_thai_huy

Xe tải
nhưng cái đấy có tự ngắt điện không bác ZIZO???*-)

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
gì mà đắt vậy bác làm theo em,ra chợ phụ tùng o tô mua một cái automat dùng cho xe oat loại vặn qua vặn lại ý.tháo cực âm acqui ra một đầu cực âm accu gắng vào một đầu automat,đầu còn lại của automat nối vào cực âm của accu.Để chắc chắc bác đầu nối automat với khung sường của xe.tổng cộng chỉ tốn 80k.
nếu bác muốn cuối tuần về tớ chụp hình post lên cho.
làm cái này sẻ đảm bảo an toàn hơn,trước hết bác tìm một dây bình accu hư đi.
Nghe bác Zizo tả thì theo em cái đó có vẻ khg đc gọi là aptomat, mà chỉ là chiết áp thuần túy thôi, do vậy chỉ có chức năng bật tắt hoặc thay đổi trở kháng <> cái này thì khác với chức năng bảo vệ - nghĩa là tự ngắt

Vậy bác Ktra & xác nhận lại cho ae nhá:^)

drbacgms

Xe tăng
dạ em làm hết rồi ah,các dàn nghe nhạc ngoài thì ok.chỉ riêng cái xe thì khổ em quá.(l)
hehe, không phải chỉ mình bác khổ đâu mà, anh em cũng khổ vì xe mỗi ngày, nhất là bác VNTOUR đó, :21:.
Cái KEN của bác mà như vậy thì em cũng potay ròi, lúc nào bác thử qua DNANG coi sao, vì em ở xa quá, chứ ngày xưa mà biết bác sớm, em giúp được liền à, ngày xưa em đã có 1 tháng làm việc ở KHÂM ĐỨC mà:21:

vinatour

Xe buýt
hehe, không phải chỉ mình bác khổ đâu mà, anh em cũng khổ vì xe mỗi ngày, nhất là bác VNTOUR đó, :21:.
Cái KEN của bác mà như vậy thì em cũng potay ròi, lúc nào bác thử qua DNANG coi sao, vì em ở xa quá, chứ ngày xưa mà biết bác sớm, em giúp được liền à, ngày xưa em đã có 1 tháng làm việc ở KHÂM ĐỨC mà:21:
Khổ đâu mà khổ :P? E đang học tập kinh nghiệm đấy chứ ! Nhân tiện e hỏi luôn , hqua thay lốp xong e lái có cảm giác hình như tay lái ăn về bên trái nhiều hơn ấy ( tối hôm qua mới thấy cảm giác đó ) , đấy là do cảm giác hay là khi thay lốp tụi nó căn chỉnh cái gì nhỉ ? A Bắc và anh e cho e ít kinh nghiệm đi nào :6::6::6:

Ford Everest AT

Xe điện
Khổ đâu mà khổ :P? E đang học tập kinh nghiệm đấy chứ !
Cái này đúng roài, bác VNT đang cố tiêu hét phần chênh từ 17tr ->13tr nộp trước bạ đấy chứ có phải khổ hạn gì đâu? :21:
hqua thay lốp xong e lái có cảm giác hình như tay lái ăn về bên trái nhiều hơn ấy ( tối hôm qua mới thấy cảm giác đó ) , đấy là do cảm giác hay là khi thay lốp tụi nó căn chỉnh cái gì nhỉ ? A Bắc và anh e cho e ít kinh nghiệm đi nào :6::6::6:
Hôm qua bơm lốp bác có để ý không? 2 lốp trước phải bằng nhau, 2 lốp sau = nhau. Đầu chiều bác đánh luôn xe đi nhá(c)

Ford Everest AT

Xe điện
@VINATOUR: Hoặc 1 điều có thể nữa, rằng thước lái trước có thể hơi bị lệch sẵn rồi, chạy lốp Bi không phát hiện, dưng lốp GY mềm nên mới nhận ra.

Một khả năng nữa, lốp GY mềm hơn để bám đường tốt hơn, cần bơm căng hơn lốp thường, nếu để hơi non sẽ có cảm giác đó

Qua đó mới thấy lốp GY cho ta cảm giác bám mặt đường và cảm giác lái thật hơn

vinatour

Xe buýt
Cái này đúng roài, bác VNT đang cố tiêu hét phần chênh từ 17tr ->13tr nộp trước bạ đấy chứ có phải khổ hạn gì đâu? :21:

Hôm qua bơm lốp bác có để ý không? 2 lốp trước phải bằng nhau, 2 lốp sau = nhau. Đầu chiều bác đánh luôn xe đi nhá(c)
Hôm qua lúc trưa e về nhà ăn cơm nên để xe ở đó để người ta thay ko để ý lắm vì nghĩ họ chuyên nghiệp rồi , họ còn vệ sinh larăng sạch sẽ giúp e luôn và bơm nitơ miễn phí nữa ! Có thể do e mới lái nên cảm giác ko được chuẩn lắm, thôi để chiều e chạy xe đến (c) rồi test luôn !

Ford Everest AT

Xe điện
bơm nitơ miễn phí nữa ! Có thể do e mới lái nên cảm giác ko được chuẩn lắm, thôi để chiều e chạy xe đến (c) rồi test luôn !
Bơm Nitơ rồi, nếu muốn tăng cân bổ xung thì vẫn phải Ni , nếu bơm hơi thường vào thì sẽ mất tác dụng liền

pdkhoajp

Xe điện
To bác Joliehp:

Đây là link về lắp đèn led trên taplô của em, mời bác tham khảo: http://otofun.net/showthread.php?t=73201&page=31

To bác VNT: Nếu bác bơm lốp đều rồi mà vẫn lệch thì ra gara xem lại thước lái và giảm sóc (trước và sau) xem có lệch ko. Bác co thể bảo họ kiểm tra lại độ chụm bánh xe luôn (chú ý tới cả độ ngả của bánh xe theo phuơng thẳng đứng).

pdkhoajp

Xe điện
Chiều nay em thử nghiẹm thay bóng zin theo xe (Philips) bằng bóng Osram Night Breaker (Plus 90) có cùng công suất 60/55W. Công nhận là sáng hơn hẳn các bác ạ. Em có mấy cái ảnh chụp hầu các bác.

Đây là bóng zin của xe, chân H4.

Đây là bóng Osram.

Đây là kết quả thử nghiệm. Bóng zin bên phải, bóng mới bên trái. Ban ngày đã thế này thì buổi tối phải sáng lắm.

Tuy nhiên, giá cả cũng ko rẻ, 595K/đôi.

Thế em tạm biệt các bác !

Chỉnh sửa cuối:

pingpoong

Xe tăng
Chào các bác:

Sau 1 thời gian đi em Jolie, mình thấy đèn có vẻ không được sáng lắm. Bây giờ mà thay bóng halogen công suất lớn thì dễ cháy chóa (đã có bác bị cháy, chóa vàng khè), mà thay xenon thì đắt. Mình đã tìm hiểu các anh em bạn bè và đã thấy 1 loại bóng halogen có pha hơi xenon giúp tăng độ sáng khá nhiều, mà giá hợp lý (so với bóng xenon và bóng của hãng Osram Night Breaker Plus 90).

Link đây: http://www.bongdenxe.com/htmls/products_list_vn.php?cid=33&si=1

Mời các bác xem và đánh giá. Riêng em sẽ đặt hàng để thử nghiệm.

Kính các bác !
Các pác thử gặp cụ Nam Vũ xem hôn trước em mang Vịt của em ra thay đôi bóng hơn 5 lít sang lắm. Bóng của Vịt cũ rất kém kem hơn jolie

hoang_thai_huy

Xe tải
Các pác thử gặp cụ Nam Vũ xem hôn trước em mang Vịt của em ra thay đôi bóng hơn 5 lít sang lắm. Bóng của Vịt cũ rất kém kem hơn jolie
bac Khoa đâu roài???
thử nghiệm đê! cám ơn bác..(b)

pdkhoajp

Xe điện
Bóng em đang thử nghiệm là ở c.ty Nam Vũ, Láng Hạ đoá. Có lẽ em mua bóng này luôn cho nhanh, đỡ phải chế chỗ lắp các bác ạ ! C.ty báo tuần sau hàng mới về. Tuần sau em khoe các bác nhé !

hoang_thai_huy

Xe tải
bâcs khoa ơi còn hàng ở trong miền nam đã gửi ra chưa?
bao giờ nhận được vậy bác???

pdkhoajp

Xe điện
Bác Huy yên tâm, bọn nó báo ra sáng nay là gửi rồi. Em gửi tiền từ hôm trước, nhưng bọn Vietin Bank làm ăn chuối quá nên hôm qua em phải ra khiếu nại, mãi chiều bọn kia mới nhận được tiền.

zizo

Xe hơi
đúng rồi cái của em không tự ngắt được bác ah.Chỉ dùng bằng tay thôi.để em nghiên cứu lại cách bắt automat thử xem,nếu xe đang chạy mà dòng điện có vấn đề thì automat sẻ ngắt điện nhỉ.Nhưng nếu thực sự có tác dụng thì sao nhà xe lại không bắt luôn cho mình,mà mình phải tự bắt các bác nhỉ?

hoang_thai_huy

Xe tải
Bác Huy yên tâm, bọn nó báo ra sáng nay là gửi rồi. Em gửi tiền từ hôm trước, nhưng bọn Vietin Bank làm ăn chuối quá nên hôm qua em phải ra khiếu nại, mãi chiều bọn kia mới nhận được tiền.
khổ thân bác Khoa quá:^) phải chạy đi chạy lại...à mà bác đặt hộ em mấy cái lọc nhớt ạ???*-)

pdkhoajp

Xe điện
To bắc Huy: Về lọc nhớt thì mình đặt 3 cái. Mình 2, cậu 1 (theo danh sách cậu đưa). Nếu thích thì mình dùng 1, cậu lấy 2 cái mà dùng dần, mình mua sau. Sở dĩ mình mua 2 cái là vì đang muốn đổi loại nhớt từ Castrol sang Mobil, muốn thay 2 lần cho nó thật sạch loại dầu cũ đi.

To bác Zizo: Công tắc của bác chỉ để ngắt điện ắc qui khi lâu ko dùng thôi. Nếu bác ko độ thêm nhiều đồ điện thì ko cần lắp automat vì phần điện chắc hãng đã làm chuẩn rồi, ko sợ chập cháy.

hoang_thai_huy

Xe tải
cám ơn bác.
em thì thế nào cũng được ạ!mà bác định dùng nhớt mobil ạ???
em cũng đang dùng loại này, được đấy bác ạ. theo em thấy thì dùng loại này 4000km em thay nhớt vẫn thấy nhớt tốt lắm.

Trạng thái
Thớt đang đóng