Trao đổi các vấn đề kỹ thuật - Hội Jolie

Trạng thái
Thớt đang đóng

drbacgms

Xe tăng
Nhưng quả thực sau khi em thao tác như bọn nó hướng dẫn, em không thể tin đuọc ở mắt mình, hnay trời mưa quá, em kô mang xe ra ngoài vì sợ ướt, hỏng kế hoạch của em, chui vào xe thì tối thui, nên đành phải chụp tạm mấy cái ngoài, hehe, cái hình TAPLO tối quá, ko rõ được, mong các bác lượng thứ

drbacgms

Xe tăng
Ngày mai em rảnh cả ngày, bác nào có muốn ngó cái công trình của e thì welcome, em mời(c), hhee,

vinatour

Xe buýt
Trước khi bôi cái đấy, có 1 loại khác bôi lên để tẩy các chất bẩn...Em nghiên cứu ở cái Gara gần chỗ em làm, lọ mọ mãi rồi cũng học được bí quyết:41: Rồi làm quen với thằng India làm culi ở đấy, xin được cái lọ cũ, mang đi mua, nhưng đọc ra....ôi thôi, chất dễ cháy nổ, nên em phải bỏ vô mấy chai nước mang về....:'(
A mang được mấy thứ ấy lên MB là bái phục đấy !
Bác Ford đang hỏi anh giấu vào đâu kia kìa :)):)):))

drbacgms

Xe tăng
Báo cáo các bác, em có nhiều mưu kế lắm, em cất vào vali, kèm theo đấy là khoang gần 10 lọ thuốc các loại, cả Vitamine nữa, hehe, sau đấy em checkin, em ra đứng ngay ở cửa check của HQUAN, em thấy cái vali của em trôi qua..rồi dừng lại, cái mặt thẳng HQ da đen nó nhăn lại khoảng 10s sau đó.......GO AHEAD:21: Em thở phào nhẹ nhõm, về đến HCM, em thấy mấy thằng HQ nó lăng xăng, chạy ra chạy vô, em kinh quá, đang đinh chui vô toilet, nhưng kiếm ko ra, ac ac, thì ra, tui nó check nhiệt độ, hú hồn:21:

vinatour

Xe buýt
Nhà Tuấn 76 chạy đuổi bắt cùng nhà VinaTour từ tối , h khg thấy tăm hơi đâu nhỉ?
Vẫn đang bên thớt hội, tay này khôn lắm, im ỉm rồi lát phụt 1 câu là chắc ăn ngày mai Drbac làm cho ngay ! Đấy đấy xuất hiện rồi !
Cầu trời ngày mai mưa thật to (Cafe thì vẫn uống được nhưng muốn làm gì là phải trời nắng nhá )
Rượt đuổi mệt rồi e đi ngủ đây, mai cafe thế nào các bác SMS cho e nhé !

Chỉnh sửa cuối:

drbacgms

Xe tăng
Chắc các bác biết rồi đấy, ở bên SING, các bác mang mấy cái chai đấy lên METRO thì bi phạt 5000SGD, ác ac, còn mang lên mbay thì:102:, em cũng nghĩ cả rồi, nhỡ nó có hỏi, em chắc bỏ lại hoặc cùng lắm em bảo I DONT ****ING KNOW WHAT IS THAT là xong:21: may mà ông trời thuơng mình, còn mang về cho anh em xài nữa:21:

vinatour

Xe buýt
Cái này tuyệt cú mèo Đại Bàng nhỉ (l)

Anh có mệt lắm không? Mai cho em ké (c) với nào :69:
Đấy nhá e biết ngay mà, thôi e biết thế đã, e đi ngủ để tính mưu ngày mai chiến đấu tiếp ! Tạm biệt các bác, tạm biệt anh Bắc và đặc biệt là tạm biệt Tuan 1976.
PS : E nghiên cứu mãi mà ko biết đánh bóng Taplo ở đâu cho nó mới có anh Bắc đây rồi anh làm cho e nhá(l)(l)(l)
Good night cả nhà !

drbacgms

Xe tăng
Cái này kô phải đánh bóng VNT nhé, mà nó tạo 1 lớp khác đấy, ko dùng cho các bề mặt kim loại.....
Thnks Tuan-76, mấy bữa nghĩ mưu kế mang hàng về nên hơi mệt bác ạ, kakaka, có ji tuần sau, các bác có nhu cầu,sau khi ngẵm xe em xong, em phục vụ các bác:41:

vinatour

Xe buýt
Các bác ! Bạn e mới đi Thai về mua cho e 1 chai dung dịch gì đó giá 1900 Bath, nó nói là dùng để đánh bóng oto, lúc nó mua ng ta quảng cáo lấy đồng xu cào mấy cái vào cái đầu xe oto cho xước rồi lấy cái dung dịch này đánh mấy cái lại bóng như cũ !
Trên vỏ hộp có ghi Wizard Super Polish and Protection còn có cả 1 dòng ghi NANO WAX + Telomer ! Muốn chụp hình gửi cho các bác mà cái máy ảnh vứt đâu ko biết nữa !
Bác nào biết công dụng và cách dùng a e ta dùng chung đê (l)

hieu78

Xe tăng
các loại dung dịch đánh bóng chỉ khắc phục được các vết xước nhỏ và ko sâu , cụ thể là chưa ăn sâu qua hết lớp sơn xe , dạng như bác đi qua 1 cái ngõ, có cái hàng rào bằng tre trúc , cành thò ra ngoài nó quệt vào xe bác , thì hóa chất đánh bóng xử lý ngon. Em dùng cana cũng xử lý được, e từng bị như trên rồi.

Bác post ảnh lên đê, chụp bằng đt cũng được mà

pdkhoajp

Xe điện
Hôm off tới bác VNT mang đi test xem khả năng thế nào. Có gì em xin 1 ít, em hay phải về quê, suốt ngày bị hàng cây ven đường quẹt vào (đường bé mà) nên xước kha khá rồi.

vinatour

Xe buýt
Mang hộp dung dịch đi hay mang e halida đi hả bác ???
đùa chút bác đừng mắng e nhé ! E để dành đến hôm nào off mới dùng vậy, ko cho tuấn 1976 dùng :)):)):))

drbacgms

Xe tăng
Cái này em đã xài rùi mà, 1900bath/35= 54usd, ác ac, đắt quá bác ơi, cái lọ em mua co 19sgd= 14usd thôi bác ạ, em đã quảng cáo rồi đấy có nhớ cái lần ông già em ốm, em rủ các bác lên nhà em, em làm con Quạ thành con Công không:21:
Bác mua cái lọ tương tự ở Metro cũng khoảng 250---400 tuỳ theo dung tích
Cái này khác cái Cana ở chỗ nó không chứa các chất ăn mòn mà chỉ phủ lên một lớp nữa thôi bác ạ:21:
Sáng nay em đã sửa và thay thế xong các phụ kiện em đặt mua như sau:
Tay nắm cửa bên phải
Má phanh sau
Gioăng cuppen má phanh
Bảo dưỡng lại mai ơ sau
Thay dây ga. lọc dầu
Tổng thiệt hại là 350 ngàn:21:
Sẽ nhờ DV post ảnh sau các bác nhé
Còn đây là báo giá của hãng cho các phụ tùng em đã thay:
Bộ má phanh sau: 1.200.000 (em mua 190 ngàn)
Dây ga: 400.000 (em mua 140ngàn)
Tay nắm cửa (Phải đặt hàng mới có, giá 450.000, em mua 120ngàn)
Tóm lại em tiết kiệm được số tiền khá khá để mai đi LSON, ngoài ra em còn cho các bác ở hãng Mit xem cái hoá đơn em mua hàng, các bác ấy không tin ở mắt mình.....:21:

vinatour

Xe buýt
Cái này em đã xài rùi mà, 1900bath/35= 54usd, ác ac, đắt quá bác ơi, cái lọ em mua co 19sgd= 14usd thôi bác ạ, em đã quảng cáo rồi đấy có nhớ cái lần ông già em ốm, em rủ các bác lên nhà em, em làm con Quạ thành con Công không:21:
Bác mua cái lọ tương tự ở Metro cũng khoảng 250---400 tuỳ theo dung tích
Ơ NHƯNG MÀ E CÓ MUA ĐÂU , 14 USD VẪN ĐẮT :69:

hieu78

Xe tăng
em khẳng định là tẩy được vết xước nhỏ, hộp cana có mấy chục k của e con tẩy được mà (y)

@bác bắc: e quên mất ko nhờ bác hỏi giá cái trục ly tâm quạt làm mát bi nhiêu , e đang định đặt 1 cái ,

tiện các bác check cái quạt đó nhé , nguyên bản là mình ko thể quay được cánh quạt khi ko nổ máy , nếu các bác thấy cái quạt cuat mình quay được hoặc lỏng lẻo , có nghĩa là quạt có vấn đề đấy

Trạng thái
Thớt đang đóng