[Funland] Tranh chấp đất đai - Mong các cụ cho lời khuyên

potter.nguyen

Xe buýt
Như em em cũng không chịu.
Em lấy ví dụ để cụ tham khảo: nhà ông cậu em ở Nguyễn Bỉnh Khiêm, tuy là nhà trong cùng của số nhà đó, toàn bộ các hộ ở ngoài đã bán cho 1 chủ, giờ chủ đó muốn mua lại với giá gấp đôi giá thị trường mà ông cậu em còn chưa thèm bán đấy cụ ạ.
Cái này còn tùy ai nắm đằng lưỡi chứ ạ. Như cậu của cụ nắm đằng chuôi nên gấp 2 lần cũng chưa bán. Cụ chủ nắm đằng chuôi thì chỉ chịu mua với giá 1/2 thì sao. Về bản chất cũng chả khác vụ của cậu cụ lắm. Em cứ nghĩ thiển cận nó thế cụ ạ. Về bản chất đều là lợi ích của mình là ưu tiên số 1 cả mà thôi

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
EM cũng chả sợ gì cụ ạ, em lên đây hỏi là để giải quyết cho nó trọn lý trọn tình.
EM cũng hiểu là nhà mình đang nắm đằng chuôi trong vụ này nhưng muốn rõ hơn cái chuôi đó đến đâu. để mình chém cho nó hợp lý và lưu tình cho nó phù hợp
Em nghĩ cụ nên bỏ từ "chém" thì sẽ nhận được thêm nhiều ý kiến tư vấn hơn là nhận được nhiều gạch đá như vừa rồi.

chu_ga_nhep

Xe tải
Cụ chủ ơi cụ trả lời hộ em chỗ cụ viết: "bán 17m và cái nhà cấp 4 để giải quyết khó khăn". Vậy cái nhà cấp 4 đó bao nhiêu mét? Và e thấy có vấn đề ở chỗ:
1. Theo cụ là nhà cụ chỉ bán cái xác nhà không bán cái đất.
2. Người mua chắc đầu đang có vấn đề nên mới mua xác nhà.
Thế nên cụ đưa ra ý kiến làm bên kia không đồng thuận.
Tốt nhất cụ up cái giấy tờ đó lên đây, xóa tên địa chỉ đi. Mọi người tư vấn cho sẽ chuẩn.

Ali_3ba

Xe buýt
Như em em cũng không chịu.
Em lấy ví dụ để cụ tham khảo: nhà ông cậu em ở Nguyễn Bỉnh Khiêm, tuy là nhà trong cùng của số nhà đó, toàn bộ các hộ ở ngoài đã bán cho 1 chủ, giờ chủ đó muốn mua lại với giá gấp đôi giá thị trường mà ông cậu em còn chưa thèm bán đấy cụ ạ.
Đó là cụ đang hiểu em lấy lại 17m2 đó cho nó đẹp nhà.
Nhưng thực tế 48m2 kia nhà em xây kiên cố rồi. có lấy lại 17m2 đó cũng không có phương án thiết kế cơi nới ra cho phù hợp.
Với cả diện tích hiện tại 48m2 nhà em xây lên đang thừa dùng rồi ạ.
Có lấy lại cũng chỉ giải quyết vấn đề đẹp về sở hữu cho con cháu các thế hệ sau đỡ phức tạp.
Lỡ có việc gì cần mua bán cầm cố cũng chủ động hơn thôi ạ

Doc_hanh79

Xe tăng
Hoá ra cậu muốn đòi lại đất đã bán cho người ta.
Xưa mua bán người ta tin tưởng bố cậu, chỉ viết giấy tay, giờ cậu ỷ vào đó và nói rằng đã nắm đằng chuôi...chuẩn!

Tớ mà như thằng kia, đêk có mua bán gì nữa, tớ cứ ở.
Đưa ra toà khả năng cậu thắng chắc, nhưng sau đó thì nhớ nằm im thở khẽ nhé, loáng quáng ra đường nhỡ cái thì...=))

Chỉnh sửa cuối:

Siêu Rùa

Xe tăng
cụ chủ muốn mua lại mảnh đất thì theo em cứ quy số tiền ra vàng em thấy hợp lý nhất. 350tr năm 2008 mua được bao nhiêu cây vàng thì bây giờ cụ trả cho họ từng đấy cây vàng + đền bù ạ.

Ali_3ba

Xe buýt
Em nghĩ cụ nên bỏ từ "chém" thì sẽ nhận được thêm nhiều ý kiến tư vấn hơn là nhận được nhiều gạch đá như vừa rồi.
Từ chém cho nó hợp với từ "Nắm đằng chuôi" cụ ạ.
Bản chất thì ai cũng vì lợi ích của mình trước tiên. Ông cậu của cụ cũng vậy khi nắm đằng chuôi thì chủ nhà gại mua giá gấp đôi cũng không bán và tiếp tục ép thêm.
Em nói thật Cậu của Cụ còn ác hơn em.

Em nói từ chém của em là chém có tình. chém lưu tình cụ ạ.
Mình nắm đằng chuôi mình không chém thì mình là thằng ngu.
Còn chém có tình nó khác, em lên đây hỏi là vì thế

o0NewDriver0o

Xe buýt
Đời có vay có trả, mong cụ bình tĩnh giải quyết thấu Tình đạt Lý, để lại phúc đức cho con cháu!

hungdongvinh

Xe hơi
Trên đời này sao nhiều thằng khốn nạn thế nhỉ ?

Ali_3ba

Xe buýt
Cụ chủ ơi cụ trả lời hộ em chỗ cụ viết: "bán 17m và cái nhà cấp 4 để giải quyết khó khăn". Vậy cái nhà cấp 4 đó bao nhiêu mét? Và e thấy có vấn đề ở chỗ:
1. Theo cụ là nhà cụ chỉ bán cái xác nhà không bán cái đất.
2. Người mua chắc đầu đang có vấn đề nên mới mua xác nhà.
Thế nên cụ đưa ra ý kiến làm bên kia không đồng thuận.
Tốt nhất cụ up cái giấy tờ đó lên đây, xóa tên địa chỉ đi. Mọi người tư vấn cho sẽ chuẩn.
17m2 đó trước khi bán đã xây nhà cấp 4 trên diện tích 17m2 đó rồi cụ ạ.
Giá cho thuê của cái nhà cấp 4 trên đất đó giao động từ 1.5tr ăm 2008 - 3.5 triệu hiện tại (Trung bình 2,5 triệu/tháng).
gần 5 năm nay họ cũng thu lợi từ việc cho thuê (Khi chưa hoàn thành thủ tục mua bán) khoản lợi đó cũng cần phải tính toán chứ ạ

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Từ chém cho nó hợp với từ "Nắm đằng chuôi" cụ ạ.
Bản chất thì ai cũng vì lợi ích của mình trước tiên. Ông cậu của cụ cũng vậy khi nắm đằng chuôi thì chủ nhà gại mua giá gấp đôi cũng không bán và tiếp tục ép thêm.
Em nói thật Cậu của Cụ còn ác hơn em.

Em nói từ chém của em là chém có tình. chém lưu tình cụ ạ.
Còn chém có tình nó khác, em lên đây hỏi là vì thế
Em thật chứ em mà cầm đằng chuôi như cụ là em chém luôn và ngay chứ chẳng phải lên đây hỏi. Chắc ngoài đời cụ cũng là một man không quyết đoán.
Em ủng hộ cụ chém đấy, cụ chém đi rồi lên đây rì pót nhé.

butchikim

Xe ba gác
Em thấy bi giờ vẫn còn may cho nhà cụ chủ chán, chứ thời điểm huy hoàng BĐS thì vỡ mẹt luôn :-??

Nói chung là phải cân đối (2 bên đều xác định thiệt thòi, bên nhà cụ chủ giải quyết đc khó khăn rồi, bên kia cũng xác định qua thời BĐS đỉnh cao rồi cũng không nên cố đấm ăn xôi nữa) thì mới giải quyết được ạ .

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Giá cho thuê của cái nhà cấp 4 trên đất đó giao động từ 1.5tr ăm 2008 - 3.5 triệu hiện tại (Trung bình 2,5 triệu/tháng).
gần 5 năm nay họ cũng thu lợi từ việc cho thuê (Khi chưa hoàn thành thủ tục mua bán) khoản lợi đó cũng cần phải tính toán chứ ạ
Em xl cụ chứ cụ càng nói càng tỏ ra nguy hiểm.

Doc_hanh79

Xe tăng
Bản chất thì ai cũng vì lợi ích của mình trước tiên.

Hoá ra là vậy, khổ quá, nói luôn có phải tốt không?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Thế nhà cụ cho người ta mượn đất hay bán đất? Đã bán rồi thì cái khoản lợi phát sinh từ tài sản đó thuộc quyền hợp pháp và hợp lý của người ta. Tính cái éo gì ở đấy?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em thật chứ em mà cầm đằng chuôi như cụ là em chém luôn và ngay chứ chẳng phải lên đây hỏi. Chắc ngoài đời cụ cũng là một man không quyết đoán.
Em cũng giống cụ, chém!
Thế cho rõ bản chất, cụ nhể.

boyhanoi724

Xe buýt
Với 17m2 nhà cấp mà cho thuê 3,5tr/tháng thì cũng phải là phố nhỏ hoặc ngõ rộng 4 quận nội thành rồi. Giá 1,2tỷ /17m2 = 70tr/m2.
Nếu sổ đỏ đứng tên chủ hộ cụ cứ trả người ta 1,2 tỷ - 50tr. Cụ có phân tích thêm là em mua để giành chủ động, a, b, c,,, thì bớt còn 1tỷ.
Còn sổ đỏ mà chung tên tên cả người mua thì hơi mệt đấy ạ. Cụ cứ thêm cho người ta 100tr + 1,2tỷ = 1,3tỷ nhé. Không được thì ra toà thôi.

Ali_3ba

Xe buýt
Chém thì dễ mà cụ, em đang xem xét cho nó thấu lý đạt tình cụ ạ. chuyện này cũng nghĩ nhiều nhưng vì công việc kiếm ăn hàng ngày nên lại trôi đi.
Nhưng cách này cách kia cũng phải làm rõ phải không cụ

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Tuongquan

Xe hơi
Thôi các cụ ạ, Theo em thì các cụ cố gắng nín nhịn, không tranh cãi và đi ra khỏi thớt của cụ chủ để cụ ấy tự tính đường khôn nhà cụ ấy đi ạ.
Thời buổi này em thấy nhiều người nghĩ người khác thì dại, còn mình thì khôn hay sao ấy.
Nói như cụ chủ thì giá thị trường của mảnh đất hiện tại khoảng 1,2 tỷ, thế mà cụ ấy định mua với giá 450 triệu :-o