[Funland] Trang điểm, chuẩn bị từ 12h đêm

Sứa.

Xe điện
Giống nhau thế cụ ơi? Em mà kể ra thì mấy tờ A4, không biết sau mình già có như vậy không nữa.
Các cụ trải qua thời bao cấp khó khăn nên giờ dè sẻn lắm, cái chảo, con dao hỏng từ tám đời rồi vẫn giữ lại cho chật nhà.
Nhà em phải phân công nhau đi lấy và vứt đồ cũ, quần áo cũ .... của các cụ. Phải nói dối là con nọ thằng kia nó nghèo mà cho đồ mới thì tiếc, xin ông bà đồ cũ để cho ...thế mà phải nịnh mãi mới đc phê duyệt đấy =))

NAT Center 2

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nói gì thì nói nhưng thằng PhêLa làm truyền thông cực tốt, team MKT cũng OK. Mỗi lần mở 1 cơ sở lại là 1 trend mới :D

sakai_yo

Xe lăn
Nhà em phải phân công nhau đi lấy và vứt đồ cũ, quần áo cũ .... của các cụ. Phải nói dối là con nọ thằng kia nó nghèo mà cho đồ mới thì tiếc, xin ông bà đồ cũ để cho ...thế mà phải nịnh mãi mới đc phê duyệt đấy =))
Thế chắc nhà cụ ở cùng Phụ huynh rồi. Nhà em đỡ hơn vì em không ở cùng, mỗi lần về quê em cũng rình ông bà đi thể dục để dẹp bớt đồ cũ - nhất là bát đĩa sứt sẹo.

phuongmit

Xe cút kít
Nhà em đang đến khổ với ông bà già đây, tiền lương hưu giờ ko tiêu đến vì các con lo cho hết rồi mà vẫn cứ tiết kiệm như thời bao cấp :(( Đến thuốc thang con cháu mua cho để uống hằng ngày cũng giấu bớt đi để dành cho các cháu vì sợ tốn kém, đồ ăn hoa quả bánh trái đầy ra vẫn dùng rất dè xẻn ko cho osin ăn để hỏng ra hoặc hết hạn sd :(
Có đợt e mua cho ông già chai bia Tàu loại 650ml, bảo ông uống bữa 1 chai, thế nào hôm sau sang thấy 1/2 chai trong tủ, ông già bảo tao k uống hết :)) e bảo úi bia này 1 chai to rẻ hơn cả 1 lon 333 ông hay uống đấy. Thế sau mới uống cả chai. Sau quen rồi, mua gì cũng bảo 1/2 giá hoặc bảo bạn cho thôi cho các cụ dùng đỡ tiết kiệm

Yoshi Hito

Xe tải
nhà em ở quê thì bố mẹ cứ thấy người ta có cái gì là về lại kể với em kiểu như muốn mua cho nhưng không nói hẳn ra là mày mua cho tao. Em cũng mua hết cho các cụ nhưng khổ nỗi mỗi lần về quê là e phát hiện ra các cụ hầu như không dùng tới mấy thứ đó, thấy để không rất lãng phí mà cũng không dám góp ý sợ các cụ lại dỗi :D

Sứa.

Xe điện
Thế chắc nhà cụ ở cùng Phụ huynh rồi. Nhà em đỡ hơn vì em không ở cùng, mỗi lần về quê em cũng rình ông bà đi thể dục để dẹp bớt đồ cũ - nhất là bát đĩa sứt sẹo.
Oba ở riêng nhưng gần nhà em, mỗi lần lục tủ với thăm cái phòng kho trên gác khám phá ra bao thứ gói gém, ghi chép cẩn thận lắm :))

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
À thì ra là cafe, tuần rồi 4h30 sáng cháu có việc đi qua. Thấy 1 lũ đứng xếp hàng toàn thanh niên ăn mặc soành điệu. Tưởng các cháu đón idol nào.
Xã hội giờ nhiều cái kỳ thật. Đứng xếp hàng, mà lại tận 4h sáng để được mất tiền chen chúc uống 1 cốc cafe.

agrimeco

Xe lăn
Có mấy chỗ còn mở xuyên cả đêm cho các cháu nó ngắm trăng sao cơ :D

Sứa.

Xe điện
Đó là ví dụ điển hình của sự phát triển. Các cụ hay chì chiết ngày xưa ư, chúng tao cả tháng mới có lạng thịt mà giờ chúng bay một bữa nhậu bằng cả con lợn người ta chăm một năm.
Thằng em em làm XD có hôm về ăn cơm ông bà vui mồm kể bữa nhậu mời đối tác mất 2 mấy củ mà ông già choáng thức cả đêm sáng hôm sau gọi em sang bảo con phải góp ý nó chứ tiền đâu mà tiêu phá gia chi tử như thế, bố sợ lại tham nhũng rồi NN họ bắt đi tù :)) \
Sau mấy ae phát rút kn ko bao giờ đc kể hay nói giá trị các món đồ cá nhân hay các dv tiêu dùng :))

Sứa.

Xe điện
Nói gì thì nói nhưng thằng PhêLa làm truyền thông cực tốt, team MKT cũng OK. Mỗi lần mở 1 cơ sở lại là 1 trend mới :D
Cc hay có câu "Khôn đâu đến trẻ, khỏe đâu đến già" nhưng câu này giờ đúng là ko phù hợp :))
Em hồi đầu cũng thấy ngạc nhiên sao bọn trẻ lắm đứa nhiều tiền thế, hay do bố mẹ nó giàu nên khoe khoang lấy le.
Sau lên mạng xem mấy cháu như kiểu Sơn Tùng MTV rồi mấy cháu bán hàng online trên fb, TT mới thấy đúng là mỗi thời 1 khác, và chúng nó rất sáng tạo biết nắm bắt cơ hội ...hơn nữa nó phục vụ cho phân khúc thế hệ chúng nó chứ thế hệ già vừa ít lại ko dám xuống tiền thì ko quan tâm đâu :D

phuongmit

Xe cút kít
Nhiều cụ k biết phê la nó nổi cỡ nào còn đang thuyết âm mưu quán cho sít đơ đi xếp hàng 300k/người :))

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu thì vẫn theo nếp, F1 đi chơi đâu thì đi, nhưng 11h hoặc cùng lắm 12h đêm là phải về nhà, không là chốt cửa kính bên trong không vào được nhà. Cũng đôi lần ông cu F1( 22t) phải gọi điện để nhà cháu xuống mở cửa, lúc đó tầm 0h30-1h sáng.
Sống chung cùng bố mẹ phải theo quy định, còn sống riêng thì muốn sinh hoạt giờ giấc nào mặc kệ.

NAT Center 2

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cc hay có câu "Khôn đâu đến trẻ, khỏe đâu đến già" nhưng câu này giờ đúng là ko phù hợp :))
Em hồi đầu cũng thấy ngạc nhiên sao bọn trẻ lắm đứa nhiều tiền thế, hay do bố mẹ nó giàu nên khoe khoang lấy le.
Sau lên mạng xem mấy cháu như kiểu Sơn Tùng MTV rồi mấy cháu bán hàng online trên fb, TT mới thấy đúng là mỗi thời 1 khác, và chúng nó rất sáng tạo biết nắm bắt cơ hội ...hơn nữa nó phục vụ cho phân khúc thế hệ chúng nó chứ thế hệ già vừa ít lại ko dám xuống tiền thì ko quan tâm đâu :D
Các cháu giờ sống ở điều kiện tốt hơn thì suy nghĩ cũng sẽ tốt hơn.

Yoshi Hito

Xe tải
Nhà cháu thì vẫn theo nếp, F1 đi chơi đâu thì đi, nhưng 11h hoặc cùng lắm 12h đêm là phải về nhà, không là chốt cửa kính bên trong không vào được nhà. Cũng đôi lần ông cu F1( 22t) phải gọi điện để nhà cháu xuống mở cửa, lúc đó tầm 0h30-1h sáng.
Sống chung cùng bố mẹ phải theo quy định, còn sống riêng thì muốn sinh hoạt giờ giấc nào mặc kệ.
em gần bốn xịch mà mỗi lần về quê, buổi tối đi la cà với mấy thằng bạn thôi mà 10:00PM các cụ ở nhà đã gọi điện giục về đi ngủ, không nghe máy là bị gọi cho cháy máy luôn :D

phuongmit

Xe cút kít
Đi chơi đến sáng về và 4h dậy đi uống cafe nó là 2 câu chuyện khác nhau mà bác. Phần đông các gia đình k cho con sinh hoạt giờ giấc đó, nhưng đây là kinh doanh, họ k vi phạm gì và kiếm dc tiền thì sao mình lại dè bỉu họ nhỉ :))

Tommytep

Xe tăng
Trend này phê la Tông Đản nó dẫn đầu, độ hot thì phê la nó k cần phải so đọ nữa rồi :)) có thể nó k kéo dài nhưng ít nhất nó thành công tại thời điểm này trong sự nghi ngờ của nhiều người và ước ao của quán khác. Sinh hoạt về đêm thì đội teen teen nó chi ác đấy, tầm sau 0h cụ nào vào circle K xếp hàng đông lắm
chuẩn cụ ơi. chỗ e có cái circle K, bọn teen teen nó xếp hàng la liệt từ tối, nhìn như 1 lũ dạt vòm hút thuốc uống iếc các kiểu chứ ko sạch sẽ như đội Phê La này.

Hổ Con

Xe tăng
Ka ka, em phải rủ cậu em rể sang xin ô cụ nhà e 2 cái giường từ cách đây 30-40 năm, bảo là bán cho đội sinh viên nhập học 1 tr mới xuôi đấy. Tất cả các đồ điện hỏng e bỏ lại bị cụ nhặt và cất lên phòng để dành khi nào làm gì đấy....thôi kệ.

Sứa.

Xe điện
chuẩn cụ ơi. chỗ e có cái circle K, bọn teen teen nó xếp hàng la liệt từ tối, nhìn như 1 lũ dạt vòm hút thuốc uống iếc các kiểu chứ ko sạch sẽ như đội Phê La này.
CK nó học trend Seven-Eleven bên Tây mà, chuyên phục vụ cho bọn đi chơi khuya, dạt nhà :))