[Funland] Trang điểm, chuẩn bị từ 12h đêm

Tiểungưnhi88

Xe điện
Em nghĩ đội trẻ năng lượng hơi nhiều, vài bữa lại thôi mà

phuongmit

Xe cút kít
Em thấy 2 thằng đi dẹp vàng đỏ, nó đổi dép cho nhau hay sao cụ:D
hihi đó là bthuong thôi cụ, giày chạy còn mix mỗi chân 01 màu lâu rồi cơ, nhìn như kiểu đi đâu vội về xỏ nhầm, nhưng mà nhầm mất tiền đấy :))

Nov

Xe điện
Đọc tít tưởng thớt nay được lên xe bông, phải dậy sớm trang điểm ra mắt hai họ.

Slimz

Xe buýt
Các cụ già offer cứ chê hội trẻ, hồi trẻ các cụ chả thế, hồi thanh niên e đi chơi cũng loanh quanh 1 rưỡi 2h xuống nhạc lại kéo nhau lốc nhốc đi ăn ở Cấm chỉ hay ks HN, máu nữa lại lên Taboo chơi tiếp, có mà đến gà gáy sáng mới về

VuNgoanMuc

Xe điện
Từ đêm nay thì mấy ông bóng bánh cũng ngủ ngày cày đêm khác gì bọn nó đâu :D

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ ăn chơi là nhanh.

Đúng là giới trẻ không vướng bận cái gì, có tiền, có sức khỏe, làm gì cũng được =))
4h mình còn đang ngủ mơ thấy ác mộng, mà các bạn trẻ đã đi xếp hàng uống trà sữa 8-x

Tuấn 3s

Xe tăng
Mấy kiểu này vui mà các cụ :)) Phải cho nó nổ ra, thậm chí nổ ầm ĩ khắp nơi thì 1 thời gian sau mới thoái trào đc chứ.

XPQ

Xe cút kít
Kệ thôi, trong tiến trình phát triển tự nhiên của XH cả. Ở ta ptrien thế là muộn chứ Âu Mỹ nó có từ lâu rồi.

Em hết mẹ diệu rồi chứ rất phải kính bác một lý vốt ca.
Quá trình phát triển của xã hội đặt ra nhiều cái mới. Xã hội công nghiệp cơ khí của chúng mình vai u thịt bắp bồ hôi dầu thì nhịp sinh học là sáng trưa chiều tối, sáng ăn đẫy còn đi bán bồ hôi, trưa ăn bù rồi chiều lại vặt diệt tối ăn no đi ngủ mai lại dậy sớm đi cày.
Giờ là xã hội của công nghiệp tri thức trí tuệ sáng tạo phiêu diêu các cái, lao động của thời này có đặc thù khác, chúng nó sáng chạy chiều bơi trưa chơi điện tử nắng nghỉ mưa thôi dâm giời đi dạo mà sản phẩm tạo ra cho xã hội theo phân công đến chúng nó vẫn ngon lành. Thế thì hà cớ gì bắt nó phải mịn khuôn vàng thối như chúng mình.

Âu mẽo đẹo. Rồi 10-20 năm nữa sẽ là thành phẩm 1 lũ dặt dẹo cả về thể chất & tinh thần. Đây không phải là phát triển mà là biến tướng méo mó của phát triển.

So sánh thì khập khiễng nhưng cứ nom xung quanh lừa 7x đời đầu, những đứa dặt dẹo kiểu nài giờ có đứa nào không phải Ngợm. Chí ít về mặt tinh thần!
Theo các suy luận về lẽ tấn hoá, bọn người văn minh phát triển cao chúng nó chủ yếu tập trung tấn hoá về trí tuệ. Giống cái máy côm bu tơ năm xưa nom đồ sộ như cả cái nhà thế mà về hiệu dụng không bằng một phần trăm cái điện thoại bé bằng bàn tay mong manh dễ vỡ như bây giờ. Mà về góc độ tinh thần, bọn lý luận nhiều là bọn trong đầu toàn sách vở thì lại tê liệt về sáng tạo. Cho nên, hậu sinh khả ố! Không nên đem mực thước thời của mình mà cứng nhắc áp đặt cho thời bây giờ chúng nó.

Sứa.

Xe điện
Âu mẽo đẹo. Rồi 10-20 năm nữa sẽ là thành phẩm 1 lũ dặt dẹo cả về thể chất & tinh thần. Đây không phải là phát triển mà là biến tướng méo mó của phát triển.

So sánh thì khập khiễng nhưng cứ nom xung quanh lừa 7x đời đầu, những đứa dặt dẹo kiểu nài giờ có đứa nào không phải Ngợm. Chí ít về mặt tinh thần!
Thì nó là tiến trình đào thải tự nhiên mà, khôn thì sống mống thì chết :D

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Nói chung là xã hội và lớp trẻ nó vận hành kiểu khác suy nghĩ của 1 vài ông bà ốp phờ già rất nhiều :)) thế mới tạo ra sự khác biệt chứ ngồi nghi với ngờ thì bao giờ mới dám làm ;))
các ông bà già ngồi chê còn bọn chủ cửa hàng nó thu tiền cụ nhỉ 😌😙

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
hồi trẻ ai chả vài lần đi chơi đêm, giờ già nhiều cụ trở nên khó tính quá 😂🤣

Sứa.

Xe điện
Các cụ đang áp đặt suy nghĩ của 4-5x cho 2x à? Em không ngạc nhiên lắm, mình quá già rồi.
Em hết mẹ diệu rồi chứ rất phải kính bác một lý vốt ca.
Quá trình phát triển của xã hội đặt ra nhiều cái mới. Xã hội công nghiệp cơ khí của chúng mình vai u thịt bắp bồ hôi dầu thì nhịp sinh học là sáng trưa chiều tối, sáng ăn đẫy còn đi bán bồ hôi, trưa ăn bù rồi chiều lại vặt diệt tối ăn no đi ngủ mai lại dậy sớm đi cày.
Giờ là xã hội của công nghiệp tri thức trí tuệ sáng tạo phiêu diêu các cái, lao động của thời này có đặc thù khác, chúng nó sáng chạy chiều bơi trưa chơi điện tử nắng nghỉ mưa thôi dâm giời đi dạo mà sản phẩm tạo ra cho xã hội theo phân công đến chúng nó vẫn ngon lành. Thế thì hà cớ gì bắt nó phải mịn khuôn vàng thối như chúng mình.
Nhà em đang đến khổ với ông bà già đây, tiền lương hưu giờ ko tiêu đến vì các con lo cho hết rồi mà vẫn cứ tiết kiệm như thời bao cấp :(( Đến thuốc thang con cháu mua cho để uống hằng ngày cũng giấu bớt đi để dành cho các cháu vì sợ tốn kém, đồ ăn hoa quả bánh trái đầy ra vẫn dùng rất dè xẻn ko cho osin ăn để hỏng ra hoặc hết hạn sd :(
5x hơi ít, phải tầm 8x :)) 4x 5x mà già cỗi thế thì nguy hiểm thực sự :))

sakai_yo

Xe lăn
Nhà em đang đến khổ với ông bà già đây, tiền lương hưu giờ ko tiêu đến vì các con lo cho hết rồi mà vẫn cứ tiết kiệm như thời bao cấp :(( Đến thuốc thang con cháu mua cho để uống hằng ngày cũng giấu bớt đi để dành cho các cháu vì sợ tốn kém, đồ ăn hoa quả bánh trái đầy ra vẫn dùng rất dè xẻn ko cho osin ăn để hỏng ra hoặc hết hạn sd :(
Giống nhau thế cụ ơi? Em mà kể ra thì mấy tờ A4, không biết sau mình già có như vậy không nữa.
Các cụ trải qua thời bao cấp khó khăn nên giờ dè sẻn lắm, cái chảo, con dao hỏng từ tám đời rồi vẫn giữ lại cho chật nhà.

XPQ

Xe cút kít
Đó là ví dụ điển hình của sự phát triển. Các cụ hay chì chiết ngày xưa ư, chúng tao cả tháng mới có lạng thịt mà giờ chúng bay một bữa nhậu bằng cả con lợn người ta chăm một năm.